คือว่า เวลาผมพิมพ์ตัวอักษร บางปุ่มจะเป็นตัวเลข เช่น น จะเป็น 2น ซึ่งลองปุ่ม ฝั่ง numpad ตัวเลข 2 ก็ขึ้น 2น เหมือนกัน
ลองกดปุ่ม numlock ออก เลข 2 ก้อเป็น น สะงั้น และ ปุ่ม บ จะกลายเป็น บๅ
และบางปุ่มฝั่งตัวอักษร พิมอยู่ดีๆ ก็กลายเป็นปุ่มทางลัดต่างๆ คือ ขึ้นไปกรอกช่อง Address Bar เฉยเลย
ส่วนใหญ่ เป็นกับอักษรทางมุมขวา ใกล้ backspace และ เลข 2 ตรง numpad
ลองแก้ตามวิธีต่างๆจาก Google ไม่หาย ทั้งกด FN+Numlock และ แก้ค่า regedit
รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะทีครับ *คียบอร์ดผม Logitech G105 ผมใช้ PC นะ