ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173

Arrow The Walking Dead: Season 5 ดูแล้วมาคุยกัน

EPISODE DIRECTED BY
    SE05E01 "No Sanctuary" Greg Nicotero
    SE05E02 "Strangers" David Boyd
    SE05E03 "Four Walls and a Roof" Jeffrey F. January

กระทู้นี้มีจุดประสงค์เพื่อพูดคุยกันแบบจริงจัง ของตอนที่ฉายไปแล้วในขณะนี้

ให้ใช้คำสั่ง Spoilers: (ตัวอย่าง spoiler tag)
    สำหรับเนื้อเรื่องที่นอกเหนือจากตัวรายการที่ฉาย ที่มาจากหนังสือ, เกม, หนังสือการ์ตูน หรืออาคตที่รายการยังไม่ฉาย

Trailers

Features

Season Recaps

Andrew Lincoln as Rick Grimes

Danai Gurira as Michonne

Norman Reedus as Daryl Dixon

Chandler Riggs as Carl Grimes

Melissa McBride as Carol Peletier

Alanna Masterson as Tara Chambler

Steven Yeun as Glenn Rhee

Lauren Cohan as Maggie Greene

Emily Kinney as Beth Greene

Chad L. Coleman as Tyreese

Sonequa Martin-Green as Sasha

Lawrence Gilliard Jr. as Bob Stookey

Michael Cudlitz as Sgt. Abraham Ford

Christian Serratos as Rosita Espinosa

Josh McDermitt as Dr. Eugene Porter

Note: กระทู้นี้ได้แรงบันดาลใจจาก http://www.neogaf.com/forum/showthread.php?t=907139 และ http://www.reddit.com/r/thewalkingde...de_discussion/
    สำหรับคนไทยพูดคุยกัน

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aehrocker : 27th October 2014 เมื่อ 10:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    ผมรอดู 8.00 PM วันนี้

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ดูแล้วครับ บอกได้เลยว่าสมกับที่รอคอยมาก ๆ

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    พึ่งดูจาก fox จบไปเมื่อกี้ และกำลังดูพากไทย ใหม่อีกรอบ ทีมภาคเก่า!!!!! (ใครเคยดูตั้งแต่ซีซันแรกในฟ็อก เสียงหล่ิอๆของ ริค กับแดริล กลับมาละนะ)
    ตอนนี้ถือว่าครบเครื่องมากๆๆๆ สะใจ ชวนให้ติดตาม พร้อมสร้างปมไว้ให้ตอดตามตอนต่อไป ... เยส

Ps มนุษย์ป้าโคต โหด55

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    โคต ร มัน สมการรอคอยมากๆ ติดตาตรึงใจ ยิ่งกว่า ตอน ผู้ว่าบุกอีก

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ถามคนที่ดูใน Fox thailand มีฉากตอนสุดท้ายที่ Morgan ยืนดูป้ายไหมครับ ไม่น่าเชื่อว่าตัวละครนี้จะโพล่มาเซอไพซจากซีซั่นแรก

ใครอาจไม่สังเกตตัวละครนี้มั้ง ผมกลับไปดูรอบ 2 ถึงรู้

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ตีหัวแล้วเชือดคอโหดฝุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ไม่มีไรมาก คิดถึง beth และรอคอย beth อยากรู้ว่าจะกลับมาไหมมอ่า ยังรอดรึเปล่าาาา - - คิดมากนะเนี่ยย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ชอบซีรียซอมบี้เรื่องนี้มากครับสอนไรหลายอย่างเช่น มนุษย์นี่แหละน่ากลัวกว่าซอมบี้

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    Tyreese อ้วนขึ้นเยอะเลย ว่าแต่เหตูการ์ณนี้มันห่างจากภาคแรกเท่าไหร่อะครับ

ปล.beth มันหายไปเมื่อไหร่ละครับผมจำไม่ได้เลย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manshinoda อ่านกระทู้
    Tyreese อ้วนขึ้นเยอะเลย ว่าแต่เหตูการ์ณนี้มันห่างจากภาคแรกเท่าไหร่อะครับ

ปล.beth มันหายไปเมื่อไหร่ละครับผมจำไม่ได้เลย
    เบทตี้หายไปตอน Season 4 ครับ ตอนที่กินข้าวกับแดริลในบ้านของบาทหลวง แล้วหมาพาฝูงวอร์คเกอร์เข้ามา
    แดริลบอกให้หนีไปเจอกันข้างนอก แต่พอแดริลออกไปตามข้างนอกก็มีรถยนต์สีดำลักพาตัวเบทตี้ไป นั่นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    Blog Entries
    1
    Morgan คนที่แยกกับริค หรือเปล่าครับ ในซีซั่นแรกอ่ะ ? ผมก็จำไม่ได้
    มันนานเกิน 55555555555555

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ไม่รู้ว่ามอแกนแกจะหายเพี้ยนรึยังนะ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ลืมมอแกน กันเยอะบทเขาน้อยจริงออกมาแซมๆ ซีซันนี้คงบทเยอะแล้วละ
    ย้อนความหลัง
    season 1 มอแกนกับลูก ช่วยชีวิตริคไว้ตอนริคเพิ่งตื่น ตอนหลังแยกทางกันไป

season 3 ริคเจอะมอแกนอีกที่ หลังมอแกนเสียสติเพราะลูกตาย ส่วนริคเพิ่งหายประสาทหลอนหลังรอลลี่ตาย (ช่วงผู้ว่าถล่มคุกริคครั้งแรก ริคต้องออกมาหาอาวุธเพิ่ม มี คร์าล มิโชน มาด้วย) ริคชวนมอแกนไปอยู่ด้วยแต่ มอแกนปฏิเสธ จะอยู่คนเดียว แต่ริคบอกไว้พวกเขาอยู่ที่คุก

season 5

โผ่ลมาเซอร์ไพรตอนจบ คิดว่าคงไปหาริคที่คุกแต่ไม่เจอ เพราะโดนถล่มเลยตามทางมาเจอะป้ายไปเทอมินัส แต่ริคเขียนบอกในป้ายไว้ ไม่มีทีลี้ภัย และก็เจอะสัญลักษณ์แปลกๆ
    บนต้นไม้อันนี้คือของใครไม่รู้ แต่คงตามหาริคแน่นอน
    >>Send Me the Pillow That You Dream On<<

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128

อะอ่าวนึกว่าคนนี้ซะอีก 5555 ทีด็อก
    ดูจากหลายสำนักเขาก็หวันๆกันอยู่นะครับว่า เฮียแกจะตีกับริคเปล่า เพราะเจอกันครั้งล่าสุดก็จัะฆ่ากันแล้ว

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    ผมคิดว่ามอร์แกนตามริคมาแล้วได้ยินเสียงปืนจาก terminus ละมั้งครับ

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ทีดอก ไม่น่าตายเลย
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    EP 2 ฉายไปแล้วครับ มีใครดูหรือยัง

กล่าวขอบคุณ
    128

จงหาสิ่งที่หายไปในภาพนี้........ไม่น่ะบ็อบ 555

อย่ากรู้ทำไมก่อนจะโดนจบ บ็อบถึงได้ร้องให้

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gintoki อ่านกระทู้

จงหาสิ่งที่หายไปในภาพนี้........ไม่น่ะบ็อบ 555

อย่ากรู้ทำไมก่อนจะโดนจบ บ็อบถึงได้ร้องให้
    ไม่รู้ว่าโดนกัดหรือป่าว
    ต้อนที่โดนซอมบี้ลากลงไปในน้ำ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    สงสัยกาเร็ทไปตอนหน้าแน่ ๆ โดนพวกริคตามไปถล่ม แล้ว ep 4 ก็ข้ามไปเนื้อเรื่องฝั่งเบ็ท

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294

"I've been bitten you stupid pricks! I'm tainted meat!"

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    เป็นไปตามคาดครับ บ๊อบโดนกัดมาจริง ๆ แต่โดนกัดตรงไหล่ แต่นั้นก็หมายถึงความตายอยู่ดี

กาเรทนี่ ตามมาฆ่าเขาถึงที่ แต่ยังจะมีกะใจมาร้องขอชีวิตอีกนะ โดนพวกริคสับเละไปเลยแต่ละคน

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiyomaru32 อ่านกระทู้
    ลืมมอแกน กันเยอะบทเขาน้อยจริงออกมาแซมๆ ซีซันนี้คงบทเยอะแล้วละ
    ย้อนความหลัง
    season 1 มอแกนกับลูก ช่วยชีวิตริคไว้ตอนริคเพิ่งตื่น ตอนหลังแยกทางกันไป

season 3 ริคเจอะมอแกนอีกที่ หลังมอแกนเสียสติเพราะลูกตาย ส่วนริคเพิ่งหายประสาทหลอนหลังรอลลี่ตาย (ช่วงผู้ว่าถล่มคุกริคครั้งแรก ริคต้องออกมาหาอาวุธเพิ่ม มี คร์าล มิโชน มาด้วย) ริคชวนมอแกนไปอยู่ด้วยแต่ มอแกนปฏิเสธ จะอยู่คนเดียว แต่ริคบอกไว้พวกเขาอยู่ที่คุก

season 5

โผ่ลมาเซอร์ไพรตอนจบ คิดว่าคงไปหาริคที่คุกแต่ไม่เจอ เพราะโดนถล่มเลยตามทางมาเจอะป้ายไปเทอมินัส แต่ริคเขียนบอกในป้ายไว้ ไม่มีทีลี้ภัย และก็เจอะสัญลักษณ์แปลกๆ
    บนต้นไม้อันนี้คือของใครไม่รู้ แต่คงตามหาริคแน่นอน
    ดูจากหน้าคงอึ้ง เรื่องนี้มี X-Men ด้วยหรอ
    ติดตามอ่านบทความได้ที่ >> www.newsoral.com <<

กล่าวขอบคุณ
    128
    เครีย..กันแล้วน่ะครับ ว่าสัญลักษณ์ที่มอแกนเจอ คือสิ่งที่พวก เปิบพิศดาร ทำไว้ เพราะกลัววหลงป่า 55
    แล้วก็ต้องมาลุ้นกันต่อละครับ แดริค พาใครมากันแน่ มีการศูนย์เสียมารึเปล่า เพราะหน้าเฮียแกดูมิ อะไรแหงๆ

ปิดท้ายคำสัญญาจาก ริคครับ 555

Tags for this Thread