ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 678910 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152

REPACK BB เล่นได้...EvilWithin_FOVFIX_2_0 กดติดแต่ ซูมไม่เห็นได้เลยครับ กด 8 แล้ว ปล. พอกดเต็มจอ ด้านหลังตัวเอกใหญ่เต็มจอเลยครับ ซูมให้ช่วงตัวเอกเลยไกลหน่อยไม่ได้หรือครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2012 : 17th October 2014 เมื่อ 15:43
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อีกทางเลือกหนึ่งครับสำหรับปรับเสริมเกมให้เล่นได้เต็มหน้าจอ
    เห็นมีหลายวิธี แต่ผมลองทำแบบนี้ดู ใครอยากจะลองบ้างก็ตามสบายครับ
    ใคร รู้แล้ว ก็ผ่านไปครับ

ไปโหลดEWLauncherตัวเข้าเกมที่หน้า5 กะทู้ท่านmooshirogane นำลิ้งมาให้โหลด

นำEWLauncherไปไว้ในที่ลงเกมไว้ นำไอคอนมาไว้หน้าเดสท้อป เปิดตั้งค่าตามรูป

อยากให้โชว์ FPS ก็ติ้กได้ ยังไม่เล่นเกม ก็คลิ้ก save and close จะเล่นเกมต่อไปทุกครั้งก็เข้าที่EWLauncher คลิ้ก Rum game (with params)

ก็จะได้ภาพที่เต็มจอ ผมใช้จอ 23 ปรับค่า 1.8 คิดว่าแจ่มที่สุดเลย จอขนาดอื่นก็คงเหมือนกัน

แถมนีด กดปุ่ม Insert เพื่อเปิด console มาใส่สูตรได้เหมือนกัน เมื่อรันเกมด้วย EWLauncher ตามภาพ
    เช่น God สูตรอมตะ ศัตรูจะไม่สามารถทำอันตรายหรือมอบความตายให้แก่ผู้เล่นได้

พิมพ์God แล้วกดปุ่ม Insertปิดconsole จะเห็นว่าฉากนี้ เลื้อยไม่เข้าเนื้อเลย

พวกสูตรนี้ เขากำลังพัฒนากันอยู่ตามๆหากันไปเองครับ

ปล ลงเกมใหญ่ๆไม่ผ่าน ปัญหาการหยุดทำงานต่างๆแก้ใงก็ไม่หาย ก็ลองๆไปอัพเดต วินโด้กันดูครับ KB ใหม่ๆที่ต้องใช้อาจยังไม่มี ...เดาๆเอา

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    คือผมแตกไฟล์ตติดปัญหาที่ พาท 59 ตลอดเลยอะครับไม่ทราบว่าเป้นอะไรรึเปล่าหรือผมทำผิดตรงไหน ชื่อไฟล์ก็แก้แล้ว แอนตี้ไวรัสก็ปิด โหลดสลับกันไปมาก็แล้ว ซ่อมไฟล์ก็แล้ว รบกวนทีครับ / FULLGAME - RELOADED / One2Up(DIRECT LINK) / One2Up(สำรอง)

http://image.ohozaa.com/view2/xUy5YIyS3tSLcofk

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ขอบคุณท่าน pop99 ที่ยกโพสผมมานะครับ นึกว่าไม่มีใครใช้ซะแล้ว

ตอนนี้ผมมีตัวใหม่กว่ามาให้ใช้ครับ ตัวนี้ใส่สูตรได้เลยไม่ต้องแก้ code อะไรครับ

http://www.mediafire.com/download/7g....3-skinned.rar

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    คำแนะนำในการแตกไฟล์ - การแก้ปัญหาแตกไฟล์ไม่ผ่าน

1- ใช้ Winrar 5 หรือใหม่กว่านี้ถ้ามีออกมาในการแตกไฟล์ ห้ามใช้พวก Winrar แบบที่ถูกปรับแต่งมาเด็ดขาด บางตัวอ้างเวอร์ชั่นใหม่กว่าเว็บหลักอีก
    (ก่อนลงต้องลบเวอร์ชั่นเก่าๆให้สะอาดที่สุดนะครับ ใช้โปรแกรมลบเพื่อลบค่าต่างๆที่ค้างออกยิ่งดีเช่น Revo Uninstaller / Your Uninstaller อย่าลบง่ายๆครับ)

2- โหลดไฟล์นั้นๆมาใหม่ เพราะหากไฟล์เสียระหว่างโหลดจะซ่อมยังไงก็ไม่ได้ (เช็คขนาดไฟล์ที่ได้ด้วยว่าถูกต้องไหม)
    (เว้นปัญหาเสียพาร์ทสุดท้ายตลอด เตือนทุกกระทู้แล้วว่าอย่ามัวงมกับพาร์ทนั้น มันมักไม่ใช่พาร์ทที่เสียจริง ไม่เห็นก็ไปดูใหม่ล่างๆกระทู้)
    (ไฟล์นั้นคุณอาจจะเรียงผิด เช่น ไฟล์นี้เป็นไฟล์พาร์ทที่ 8 แต่คุณตั้งเป็นชื่อ พาร์ทที่ 7 - สับสนเองก็เยอะ อันนี้ก็เตือนไว้แล้วล่างกระทู้อีก)

.. 2.1- กรณีไฟล์สุดท้ายเสียถ้าไม่ชัวร์จะสุ่มโหลดพาร์ทใด(ตามคำแนะนำล่างกระทู้เกมนั้นๆ)ก็ควรโหลดใหม่หมดโดยทำตามข้อ 7 หรือ 11

3- โหลดไฟล์จากอีกเว็บ (ถ้ามีเว็บอื่นให้สลับได้ เว้นกรณีเดิม ไฟล์เสียพาร์ทสุดท้ายข้อนี้ลองได้แต่ไปอ่านสีแดงข้อบน)
    4- รหัสผ่านให้พิมพ์เอา อย่าก็อปๆวาง
    5- ลองใช้โปรแกรมอื่นแตกไฟล์ เช่น 7-zip , Winzip
    6- ลองซ่อมไฟล์ดูด้วยโปรแกรม Winrar เองหรือโปรแกรมอื่นที่รู้จัก (RAR Recovery อะไรพวกนั้น)
    7- เวลาโหลดใหม่ก็อย่ายึดตึดกับสุดยอดโปรแกรมช่วยโหลดอภิมหานิยม Internet Download Manager (IDM) ลองเปลี่ยนบ้างอย่าง Orbit Downloader เป็นต้น
    8- ให้ลองซ่อมทุกไฟล์ไปเลยหากไม่รู้แน่ว่าพาร์ทไหนเสีย หากยังเสียคงต้องดู * ด้านล่าง
    9- ลองไปแตกไฟล์เครื่องอื่นแทน (ให้ลองดูจริงๆไม่ได้เล่น เพราะบางทีปัญหามาจากเครื่องเราเองตาม ** ด้านล่าง)

10- ชื่อไฟล์/โฟลเดอร์ที่อยู่/ไดเร็กทอรี่ของไฟล์นั้น/อะไรก็ตามต้องให้เป็นภาษาอังกฤษเท่านั้น (ตรงไหนไม่ใช่ก็แก้ซะให้หมด ตัวสัญลักษณ์พิเศษต่างๆเช่นกัน)

11- แนะนำให้โหลดไฟล์โดยไม่ใช้โปรแกรมช่วยโหลดหรือปรับให้โหลดช่องเดียวแต่โหลดหลายๆไฟล์แทน (ไม่เข้าใจว่าหลายช่องคือ? ก็ลองค้น "การตั้ง IDM 16 ช่อง")

12- ยังไม่หายใช่ไหมฉะนั้นกลับไปอ่านข้อ 1 ใหม่ ผมรู้ว่าคุณยังไม่ได้ลองทำตามทุกข้อ

13? - https://www.facebook.com/31706339509...821778/?type=1

*บางครั้งปัญหาเกิดจากวินโดร์ก็เป็นได้ครับ ผมเคยเป็นไม่รู้ว่าทำไมไฟล์เสียบ่อยมาก แต่พอเปลี่ยนวินโดร์มันก็หมดปัญหาไปเอง
    สามารถลองแก้ขั้นต้นโดยแตกไฟล์เดิมออกมาอีกที (ในกรณีสามารถแตกไฟล์ครั้งแรกจากที่โหลดมาได้ปกติ แต่เสียชั้นที่ 2 หรือไฟล์ setup เสีย)

**จากประสบการณ์ที่ผมเจอ บางครั้งก็เป็นไปได้ที่ทำตามทุกอย่างแล้วยังหาไฟล์เสียต้นเหตุไม่เจอ กรณีนี้ต้องสุ่มโหลดพาร์ทใดพาร์ทหนึ่งใหม่เท่านั้น
    ไม่ก็โหลดใหม่หลายๆพาร์ทถ้าขี้เกียจลองแตกไฟล์หลายรอบ เพราะว่าไฟล์ต้นฉบับผมทดสอบก่อนอัพให้ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    0
    http://www.mediafire.com/download/7g....3-skinned.rar
    เอาไปลงที่ตัวเกมส์เป็นภาษาต่างดาวล่ะ
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    เอาไปลงที่ตัวเกมส์เป็นภาษาต่างดาวล่ะ
    ทีแรกผมก็เป็นภาษาต่างดาว แต่กดตรงช่องเลือกภาษาไปมั่วๆมันก็ขึ้นภาษามาให้เลือก ลองๆดูครับ ตัวนี้เวิ้กดี

ลืมไปเอาไฟล์ไปแตกที่ตัวเกมเลย ก็ได้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pop99 : 17th October 2014 เมื่อ 22:25

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ให้เอาไฟลล์ชื่อนี้ไปด้วยLangs ตอนแรกดันลืม และเปิดไฟลล์ตัวนี้ Langs เปลี่ยน
    [rus]
    LangName=ตอนแรกเป็นชื่อรัสเซีย เปลี่ยนเป็น English แล้วไปเลื่อนเลือกภาษาใหม่

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 2012 อ่านกระทู้
    ด้านบน ที่เขียนว่า english คลิกลงไปจะมีภาษาให้เลือกครับ เลือกเป็น english

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ notouch100 อ่านกระทู้
    ลองลงพวกไดร์เวอร์ที่มันให้มากับตัวลงเกมส์อะไรครับมันจะมีพวกโปรแกรมอยู่ลงให้หมดครับ บางทีเครื่องเราอาจจะยังมีไม่ครบ ลงเสร้จล่ะก็ คลิกขวาที่ตัวลงเกมส์ครับเลือก Ran us ผมย่อนนะชื่อจริงมันยาว 555 ถ้ายังขึ้นอยู่ก็ลองคลิกที่ตัวเกมส์ดูใหม่ครัลล่ะเลือก open แทน ครับ ลองดูก่อนๆ -0-
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ได้ละครับต้องปิดตัวสแกนไวรัส ก็ว่าปกติไม่เคยเป็น

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,095
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ตอนติดตั้งเกมสักพักมันขึ้นว่า Decompression failed with error code -12 ครับ มันคืออะไรครับ มีวิธีแก้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    REPACK BLACKBOX เล่นได้ครับ

สเปคเครื่อง
    i3 ram 4 VGA HD6670 ครับ
    พอไหว เฟรมเรทอยู่ที่ประมาณ 30-35 ครับ แต่มีบางฉากลดไปถึง26 แต่ไม่แลคมากครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lekkynutt อ่านกระทู้
    ตอนติดตั้งเกมสักพักมันขึ้นว่า Decompression failed with error code -12 ครับ มันคืออะไรครับ มีวิธีแก้ไหมครับ
    เห็นหลายคนมีปัญหานี้ผมก็คิดอยู่ว่าน่าจะเป็นปัญหาเพราะตัว setup ของ reloaded เองมันมีปัญหากับอะไรในวินโดร์เรา ไม่ก็จากเราเอง เดาไม่ถูกแน่อาการนี้ตามนี้

https://www.facebook.com/31706339509...al_comments=13

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อันนี้มันแก้ยังไงหรอคับ ผมลงและอ่านวิธีแก้ในลายเซ็นแล้วแต่มันไม่มี
    การเดินทางของ ผมไม่มีสิ้นสุด
    http://upic.me/show/28525184

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เล่นจบได้ครับไม่ค้างตรงไหน ผมจบละ ไม่น่ากลัวอย่างที่หวัง แต่ยากอย่างที่ชอบเลย พอจบเกมส์แล้วเล่นระดับยากสุด.......นรกจริงๆ 4x100 วิ่งรอบแมพ โกยเถอะโยมยิงไปเปลืองกระสุน 5555

คนที่เล่นไม่ได้คงเป้นที่คอมคุณละครับ เพราะส่วนมากเขาเล่นได้

เกมส์ของ Ramis ที่ผมเล่นๆมา เล่นได้หมดทุกอันนะ ไม่เคยมีอันไหนเล่นไม่ได้

ถ้าเล่นไม่ได้ลอง Recover window ดูก่อนครับ(บางทีไวรัสทำไฟล์หายไป)

ถ้าวินโดว์ 8 ขึ้นแล้วเข้าไม่ได้นี่ ไวรัสชัวๆแล้วครับ เพราะผมใช้ Win 8.1 คือไม่ต้องลงอะไรเพิ่มเลย ลงแค่ไดร์เวอร์การืดจอ update DX ก็เล่นได้แล้ว

ปล.เทสมาสดๆเมื่อวาน 8.1 ลงวินเสร็จ ลงไดร์เวอร์VGA อัพเดทDX เล่นได้ทันที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 18th October 2014 เมื่อ 13:36

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ขอบคุณท่าน pop99 ที่ยกโพสผมมานะครับ นึกว่าไม่มีใครใช้ซะแล้ว

ตอนนี้ผมมีตัวใหม่กว่ามาให้ใช้ครับ ตัวนี้ใส่สูตรได้เลยไม่ต้องแก้ code อะไรครับ

ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    dx 11 อีกแล้ว T-T อย่างอื่นผ่านหมด แต่การ์ดจอโบราณไปหน่อย 555+

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    คอมผมไม่ไหวๆเเต่ของน้องผมไหว เดี๋ยวจิ๊กคอมน้องมาโหลด

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    REPACK BLACKBOX เล่นได้ 100% ครับ

FPS วิ่งที่ประมาน 31-37 ตํ่าสุดวิ่งที่ 25 ถือว่าลืนครับ ส่วนคนที่ลงของ Black Box บ่างท่านลงไม่ได้นั้น มันติดตรงตัวนี้นะครับบางเกมของมัน dotNetFx45_Full_setup กดติดตั้งตัวนี้ดูก่อนลงนะครับมันจะลงได้ เพราะผมเคยเจอบางเกมที่ท่าไม่อับไอ้ตัวนี้มันจะลงไม่ได้ครับ
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    dotNetFx45_Full_setup ลงก่อนเกมหรือครับ ผมลงได้ แต่สดุดมากกกกก

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newman อ่านกระทู้
    dotNetFx45_Full_setup ลงก่อนเกมหรือครับ ผมลงได้ แต่สดุดมากกกกก
    ครับติดตั้งก่อน ลงเกมครับ
    ฝาก Chanel ไว้ด้วยนะ
    https://www.youtube.com/channel/UCD6...g6By4KTJweq4Bg

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆนะคับเล่นได้ 100% คับ เล่นยากนิดหนึ่งคับ
    I5 2500 RAM 12 GB VGA 7850 พอเพียงเท่าทีมีคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamdoyza306 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆนะคับเล่นได้ 100% คับ เล่นยากนิดหนึ่งคับ
    ไม่ยากนิดหลอกครับ โครตจะเลย ยิ่งตอนเข้าหมู่บ้าน มาเป็นตับ

กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    [IMG][/IMG]

ทำไงดีครับ ของผมโหลดไปตอนแรกๆก็เล่นได้ตามปกติ แต่อลงdriverการ์ดจอver.ใหม่ จอเกมมันกลับเล็กมากๆจนเล่นไม่ได้เลยอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย diwzaza080 : 19th October 2014 เมื่อ 15:52

Tags for this Thread