ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 12 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 23456 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nomkontwarn อ่านกระทู้
    ขอวิจารเกมนะคับ
    ผมว่าเกมที่ดี ผมว่ารต้องภาพสวยแล้วกินเครื่องน้อย อย่างเช่น RYSE:SON OF ROME เป็นเกมที่สุดยอดมากๆ
    เปิดสุด อย่างกับดูหนังเลย แต่เกมนี้ดูจะภาพสวยน้อยกว่าด้วยซ้ำ แต่กินเครื่องตั้ง I7 เลย
    RYSE:SON OF ROME เป็นเกมที่ไม่เน้นไรมาก เน้นสีสันแสงเงาสมจริงมากไม่เว้อ แล้วมุมมองสายตากับมุมกล้องทำได้ดีมากๆ

แต่เรื่องโหลด 1 พาส
    ปกติผมไม่ค่อยสนใจนะครับ ถ้าเกมใหม่มา แล้วผมก็เข้ามาดู ตาผมจะมองหาว่ามี One2up อย่างเดียว 555+
    เพราะเกมเดี๋ยวนี้มันกินเนื้อที่เยอะ 30-50 GB โหลดไฟล์เดียวมา ทั้งใหญ่ รวมไฟล์ก็ช้า ไฟล์ฺเสียกลางทางอีก
    ได้โหลดใหม่หมด (อะไรก็เป็นไปได้ตอนรวมไฟล์) 30-50 GB จะซ่อมไฟล์ที ก็นานมากๆเป็นชาติ

ผมใช้เน็ทธรรมดา 10 MB มาเต็มสปีด 1.5MB พาสละ 1GB เป็นอะไรที่พอดี
    ครอบลิ้งสักอันต่อที่ลิ้งผมไม่ซีเครียด

*แต่ramisเค้าใจกว้างนะคับ เค้าครอบไม่กี่อันเอง
    เอาไป10กะโหลก เอ้ย10ไลค์ครับ555โหลดตัวเต็มเหลือ10กว่าจิก รีเเพ็ค มา13จิกเเต่ตัวเต็มเวลาลงเร็วกว่าใช่ไหมครับจะได้ตัดใจโหลดตัวเต็ม555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,245
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ go2jam อ่านกระทู้
    ผมเข้าใจที่คุณพูดนะครับ แต่มันก็ผิดอยู่ดีครับ

ที่คุณอธิบายเหมือนกับว่า "อับไปเต็มๆ จะให้ 1 Part แต่เว็ปมันเสือกแบ่ง Part ให้เอง ผมไม่รู้ ผมไม่เกี่ยว ในเมื่อผมอับ 1 Part แล้ว กูก็จะลงว่ามันคือ 1 Part คนไม่ VIP จะโหลดกี่ Part ก็ช่างหัวมัน กูอับ 1 Part ก็ก็จะลงว่า 1 Part ถึงแม้***ต้องโหลดกัน 171 Part ก็ตาม"

มันผิดอยู่ดีครับ

ยกตัวอย่าง "เพื่อนคุณฝากคุณไปซื้อข้าวสวยห่อนึง คุณก็บอกร้านค้าว่า เอาข้าวสวยห่อนึง แต่เขาเอาข้าวต้มมาให้ คุณก็ช่างหัวมัน ทั้งที่คุณเห็นแล้วว่ามันเป็นข้าวต้ม แต่คุณก็เอาไปให้เพื่อน พอเพื่อนถามคุณว่า กูสั่งข้าวสวย ***เอาข้าวต้มมาทำไม คุณก็ตอบว่า ก็กูสั่งข้าวสวยแล้วมันเอาข้าวต้มมาให้เอง กูไม่เกี่ยว ? คือทั้งๆที่ตอนคุณหิ้วมาก็เห็นแล้ว"

แค่ตั้งว่า 1 Part VIP , 171 Part ฟรี มันน่าอายตรงไหน หลอกคนอื่นผมว่ามันน่าอายกว่าครับ

ผมว่าผมอธิบายเคลียแล้วนะครับหวังว่าจบนะ

ขอบคุณ
    เห็น user ท่านนี้โพสแล้วปวดหัวเลยผมว่าคุณ Ramis ไม่ผิดนะ เค้าใส่หัวข้ออยู่ว่า 1 part แต่ส่วนจะ Vip หรือไม่คนโหลดควรจะรู้ด้วยตัวเองสิครับเรื่องแค่นี้ต้องให้บอกด้วยหรอ
    ผมว่ากดเข้าลิ้งก็รู้แล้วมั้ง เค้าก็อัพให้หลายเว็บอยู่คุณจะสร้างกระแสเผื่อ?? เค้าอัพให้ควรจะขอบคุณเค้ามากว่าที่หาเกมดีๆมาให้โหลดกัน ไม่ใช่มาด่าเค้าแบบนี้ เค้าเสียเวลาอัพเกมแต่ละเกม
    เป็นเวลานานผมดูก็รู้เพราะผมเองก็อยู่ในวงการคอมพิวเตอร์ถ้าคุณไม่พอใจข้ามไปโหลดของคนอ์่นเถอะเพราะที่คุณทำคนที่ไม่ชอบคนไม่ใช่ผมคนเดียวหรอ...................

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    REPACK - มาแล้วขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    repack มาแล้ว HDD พอดีเลย เยี่ยมมากครับ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    Full game เล่นได้ครับ
    560it ปรับสุดไหลลื่น
    เล่นไปได้ 2 chapter ถามว่าหลอนไหมส่วนตัว งง มากกว่าเนื้อเรื่องชวนมึนหัวอาจจะเล่นไปได้นิดเดียวเลยยังไม่กระจ่างเท่าไหร่ มีอารมณ์ตกใจบ้าง แต่ยังไม่ถึงกับกรี๊ดแตก(เล่นไปหลังๆอาจจะกรี๊ดก็ได้ 555)

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมว่าเค้าเพิ่งหัดโหลดรึป่าว คือถ้าโหลดมาซักพักคงรู้ระบบของ filecondo ดีว่ามันเป็นยังไง คือขอเตือนมือใหม่นะครับ คือถ้ายังไม่รู้อะไรอย่าไปว่าอะไรใครก่อนเลยครับ ว่าอันนู้นเสีย อันนี้ใช้ไม่ได้ อันนั้นพาสเสีย ผมว่าศึกษาสัก2-3อาทิตย์ เดี่ยวก็เริ่มเข้าใจเองครับ คือลงอะไรไม่ได้ก็ศึกษาลองผิดลองถูกเอา เกมในบอร์ดนี่ไม่มีไวรัส เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวเครื่องจะพังเออเร่อจอฟ้าอะไรหรอก แล้ววิธีแก้โปรแกรมจำเป็นอะไรก็มีให้ครบ แถมมีท่านๆอื่นๆคอยช่วยเหลือ ไม่ยากหรอกครับถ้าจะอ่านกระทู้ย้อนไปทีละหน้าหรือโพสบอกปัญหา ผมว่าที่นี่สังคมดีออกนะครับ ^^

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    อยากจะบอกว่า คอมกากสุดๆของผมยังอุตส่าห์เล่นได้ 5555 ปรับต่ำสุดทุกอย่างที่มันปรับได้ แน่นอนว่าก็ยังกระตุกครับ แต่ถ้าก้มหน้าเดินจะลื่น 5555

ปล.เมื่อกี้ผมลองปลดล็อคเฟรมเรตเป็น 60 fps ดู แล้วลื่นขึ้นเลยครับ ไม่ต้องก้มหน้าเดินล่ะ สุดยอดจริงๆคอมรุ่นทวดผมยังรันเกมสเปคขนาดนี้ได้ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nodoka : 14th October 2014 เมื่อ 20:47

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    go2jam เอิ่มคือ ถ้ามันยากนักก็ไม่ต้องเล่นไม่ต้องโหลดครับ เขาเอามาอัพโหลดปล่อยให้คนอื่นได้โหลดไปเล่นกันเเล้วจะไปบ่นอะไรเค้าอีก ตั้งแต่โหลดของคุณ Ramis ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยนะครับ เพิ่งเจอคุณเนี่ยแหล่ะปัญหาเยอะ ใช้ไม่ได้ๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    REPACK - COREPACK

One2Up(DIRECT LINK)

https://binbox.io/UTpip#y0ABHzET

Part 15 - http://www.linkbucks.com/ARiGD

Link Not Found ลิ้งค์เสียนะครับ มีใครเป็นบ้างไหมครับ

ผมแจ้งไว้ก่อนละกันเนอะ เหลือไฟล์เดียวด้วย ขอบคุณครับ

มีวิธีแก้ไขแล้วนะครับ ทำได้แล้วครับ สำหรับ part 15 ถ้าหาไม่เจอให้ เข้าที่ 13 หรือ 14 ก็ได้
    แล้วก๊อบชื่อไฟล์ไปที่ช่องค้นหา เปลี่ยนชื่อเป็น part 15 นะครับ
    แต่ถ้าเข้าลิ้งค์ตรงยังเสียอยู่นะครับ ต้องก้อบมาวาง แล้ว search หาเอา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jomzacth : 15th October 2014 เมื่อ 00:16

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LovE_GamE_<3
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    หายหัวไปไหนแล้ว...ไม่มาเถียงต่อเลย 555

ปล.ถ้าคุณ รามิส หายไปอีกคนไม่อัพเกมแบบคุณ GIGKOK แล้วจะรู้สึก...โหลดบิทกันนาน...
    [/URL]

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    [ไมาสนเรื่องประเด็น คุณ go2jam หรอกนะ] แต่เกมนี้มัน COOP เหมือน RES ได้หรือเปล่าครับ
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    เกมนี้ เป็นเกมที่เล่นคนเดียวครับ ไม่มี Coop คือลุยเดี่ยว หลอกคนดียวอ่ะครับ
    (ใครเล่นเกมนี้จนจบแล้ว ก็แสดงความยินดีด้วยเน้อ)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    น่าเสียดาย อยากเหนลง ดราม่า แอดดิกซะหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lamous อ่านกระทู้
    เกมนี้ไม่ได้กินสเป็คขนาดนั้นครับ i5 เจนใหม่ๆเล่นได้สบายๆครับในสเป็คคงหมายถึง i7 เจนเก่าๆ(ซึ่งแรงน้อยกว่า i5 เจนใหม่ๆด้วยซ้ำ)
    ดังนั้นสบายใจได้

ปล.ผมไปอ่านที่เค้ารีวิวมาอีกทีนะ ออุอุ
    ที่จริงรู้อยู่แก่ใจแล้วล่ะครับว่าเล่นได้ แค่อยากตัดบทคนบางคนที่ "เรื่องมาก" ตินู่นตินี้ไม่เข้าท่า

ปล.ความเห็นส่วนตัว ไม่อยากให้เกมส์มีขอบเหมือนดูหนัง แถมไม่ใช่ขอบเล็กๆ ซะด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaipoppop : 14th October 2014 เมื่อ 22:36

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    Link repack สามารถโหลดแทนกันได้ไหมครับ? ขอบคุณครับ
    [>>MY SPEC<<] CPU Intel Core 2 DUO E8400 RAM 4 GB VGA Radeon HD 6750 PSU Gview GOLD 550w CASE Hunter X Heaven on fire Red

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    repack พาท 15 โดนลบแล้วครับ นอกนั้น สบาย (ไม่ได้เป็นคนเดียว)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    REPACK - COREPACK One2Up

พาท 15 หายครับพี่
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    ไหนๆ แล้วขอพูดความในใจที่มีต่อลิงค์ทุกลิงค์ทืี่ท่านอัพนะครับ
    ในความคิดของผม ลิงค์ท่าน Ramis โหลดง่ายสุดในเว็บเลยก็ว่าได้
    คนอื่น มี 20 Part ก็ครอบลิงค์หมดทุก Part ของท่าน Ramis จะครอบไม่ถึงครึ่ง
    ถึงผมจะรำคาญลิงค์ Ad แต่ผมก็เข้าใจครับ และคิดว่าท่าน Ramis อัพได้โหลดง่ายที่สุดแล้ว
    เป็นคนอื่นอัพเกมเดียวกันคลิกกันมันส์เลยลิงค์ Ad ทุก Part
    สู้ต่อไปนะครับท่าน เป็นกำลังใจให้ท่านเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อึดใจ REPACK มา เหลือ อีก 5 PART จะโหลดแบบ FULL เสร็จ อีกนอดเดียว!!!

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    REPACK One2up พาส 2 7 9 15 19 20 21 เน่าแล้วครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mr.UnHuMan : 14th October 2014 เมื่อ 22:52
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    คือเอาไอขอบหนาๆๆออกไม่ได้ใช่หรือป่าวเซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    22
    ถ้าone2up กดโหลดแล้ว idmขนาดไฟลไม่ขึ้น แสดงว่าคนโหลดเยอะครับ รอนิดหน่อยครับ เด่วพอคนซาๆมันก็ใช้ได้ครับ ไม่เกินใจหรอกครับ ส่วนถ้าลิ้งเสียยังไง รอท่านรามิสแก้ไม่ไหว โหลดจากลิ้งเว็บอื่นแทนได้ครับ เช่น พาท15 ก็โหลดพาท15 จากอันอื่น ใช้ได้เหมือนกันครับ แค่มาตั้งชื่อใหม่ให้เข้ากับพาทอื่นๆจะได้แตกไฟลได้ครับ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.UnHuMan อ่านกระทู้
    REPACK One2up พาส 2 7 9 15 19 20 21 เน่าแล้วครับผม
    ถ้า one2up ไม่ขึ้นขนาด ก็ลองกด เปลี่ยน server ดูครับ 1-19 ผมก็ทำอยู่

part 15 ถ้าหาไม่เจอให้ เข้าที่ 14 แล้วก๊อบชื่อไฟล์ไปที่ช่องค้นหา เปลี่ยนชื่อเป็น part 15 นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 14th October 2014 เมื่อ 23:41

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เข้ามาฮาไอหมอนี่ go2jam สมง สมอง ไปหมดและ โหลดฟรีแล้วยังโง่อีก ถ้าอยากโหลด 1 พาท สมัคร vip ซะ 50 บาทเอง โหดฟรีก็ต้องแยกโหลดเอา ใครก็รู้ทั้งนั้น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ถ้า one2up ไม่ขึ้นขนาด ก็ลองกด เปลี่ยน server ดูครับ 1-19 ผมก็ทำอยู่

part 15 ถ้าหาไม่เจอให้ เข้าที่ 14 แล้วก๊อบชื่อไฟล์ไปที่ช่องค้นหา เปลี่ยนชื่อเป็น part 15 นะครับ
    ทำได้แล้วครับ ตามข้อความนี้เลยสำหรับ part 15 แต่ถ้าเข้าลิ้งค์ตรงยังเสียอยู่นะครับ ต้องก้อบมาวาง แล้ว search หาเอา

Tags for this Thread