ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 106

Post คลิป เนื้อเรื่องย่อ ไทย Call of Duty Modern Warfare ตั้งแต่ต้นจนจบจ้า +++ MW222222

คลิปเนื้อเรื่องย่อไทย Call of Duty Modern Warfare ตั้งแต่ต้นจนจบจ้า
    สั้นๆได้ใจความ แต่ครบเครื่อง

เก่าหน่อย แต่เผื่อใครขุดมาเล่นรอภาค Advanced Warfare เดือนหน้า
    เพิ่งหัดทำอะครับ ถ้าผลตอบรับดีจะได้ทำภาคใหม่ Advanced Warfare

ถ้าชอบก็ Subscribe กันไว้ด้วยน๊าาาาา

ย้าย!!! ชาแนล แล้วน๊า
    https://www.youtube.com/channel/UCwk...mRVLIDocm-JzlA

อันนี้ Playlist ดูรวดเดียว
    https://www.youtube.com/playlist?lis...LbiJeIx07JmNXr

คลิปข้อมูลเสริม CoD

รู้สิ่งในที่คุณอาจไม่เคยรู้

พร้อม ลิ้งข้อมูลเชิงลึก ของยุทธภัณฑ์ สากกะเบือยันเรือดำน้ำจาก CoD
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 9th TEARDROP : 16th November 2014 เมื่อ 20:18

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    ทำมาอีกครับๆ เนื้อเรื่อง COD ผมให้ชนะเลิศ มีทั้งหักมุม สลับไปมาระหว่างตัวละคร เนื้อเรื่องชวนติดตาม

บางคน ยิงอย่างเดียว ไม่รู้ที่มาที่ไป (เพื่อนผมคนนึงแหละ) ถ้ารู้ที่มาที่ไปแล้ว คุณจะหยิบมันกลับมาเล่นอีกครั้ง แน่นอน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อยากให้มีเกมภาษาไทยออกมาเหมือนเมื่อก่อน
    ถ้าภาคไทยได้นี้สุดๆอะ

งานคลิปเป็นงานยาก มันต้องใช้เวลา บอกถึงความตั้งใจของคนทำมากๆ
    สุกยอดครับ

กล่าวขอบคุณ
    401
    บางคลิปดูได้ไม่สุด
    อย่างเช่นคลิป AC130

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Azllen อ่านกระทู้
    ทำมาอีกครับๆ เนื้อเรื่อง COD ผมให้ชนะเลิศ มีทั้งหักมุม สลับไปมาระหว่างตัวละคร เนื้อเรื่องชวนติดตาม

บางคน ยิงอย่างเดียว ไม่รู้ที่มาที่ไป (เพื่อนผมคนนึงแหละ) ถ้ารู้ที่มาที่ไปแล้ว คุณจะหยิบมันกลับมาเล่นอีกครั้ง แน่นอน
    ผมเอง ณ นาทีที่เล่นก็ไม่เก็ททั้งหมดหรอกครับ มัวแต่เล็ง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nomkontwarn อ่านกระทู้
    อยากให้มีเกมภาษาไทยออกมาเหมือนเมื่อก่อน
    ถ้าภาคไทยได้นี้สุดๆอะ

งานคลิปเป็นงานยาก มันต้องใช้เวลา บอกถึงความตั้งใจของคนทำมากๆ
    สุกยอดครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nomkontwarn อ่านกระทู้
    บางคลิปดูได้ไม่สุด
    อย่างเช่นคลิป AC130
    ทำๆไปมันก็เพลินๆดีนะ คลิปAC130 มันจบแค่นั้นครับ
    ไม่รู้ทำไมมันเหมือนบั๊ก ลงใหม่ก็ไม่หาย น่าจะเป็นที่ต้นฉบับเลยขี้เกียจแก้

ขอบคุณที่เตือนครับ

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    คลิป A-130 ตอนท้ายๆ ทำไมมันไม่มีอะไรเลย ภาพค้าง มีแต่เสียงเพลง?

# ผมตามไปดูต่อ ทั้งรถถัง ทั้งเชอเนอบิลแล้ว สนุกมากครับ เป็นกำลังใจให้ละกัน ทำมาอีก อยากดูละ ฮ่าๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zerg : 16th October 2014 เมื่อ 01:12

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    เจ๋งดีครับ ถ้ายิ่งพากย์ไทยเสียงดีๆไม่ใช่เสียงเมาๆแบบพวกแคสเกมนี่ผมว่าเป้นสารคดีได้เลยนะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ดีเลยบางตอนผมงงกับเนื้อเรื่ิองตอนเล่น

ดูเพลินเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    คุณหยาดหันมาเล่นบอร์ดนี้แล้วเหรอครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5
    อยากเห็นภาค MW2-3 จัง ตั้งแต่เล่น COD ภาคแรกผมก็ติดตามซีรี่ Modern Warfare มาตลอด

ตอนนี้ก็หลงลืมเนื้อหาที่เคยเล่นมาในภาคก่อนๆ ถ้ามีภาค MW2-3 จะขอบคุณมากนะครับ

ปล.ชอบตรงที่มีอธิบายในเรื่องของอาวุธยุทโธปกรณ์ หรือเชอร์โนบิล หรือซัดดัมนี้แหละ จริงๆ เนื้อเรื่องก็ยังพอจำได้

แต่ในบางจุดก็จำได้อีกครั้งเพราะคลิปนี้เลยครับ ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueFriday : 16th October 2014 เมื่อ 10:49

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zerg อ่านกระทู้
    คลิป A-130 ตอนท้ายๆ ทำไมมันไม่มีอะไรเลย ภาพค้าง มีแต่เสียงเพลง?

# ผมตามไปดูต่อ ทั้งรถถัง ทั้งเชอเนอบิลแล้ว สนุกมากครับ เป็นกำลังใจให้ละกัน ทำมาอีก อยากดูละ ฮ่าๆๆ
    มันมีแค่นั้นอ่าครับ ไม่รู้บั๊กหรืออะไร จบที่ฉากบินกลางคืน ส่องอินฟาเรด นั่นแหละจ้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    เจ๋งดีครับ ถ้ายิ่งพากย์ไทยเสียงดีๆไม่ใช่เสียงเมาๆแบบพวกแคสเกมนี่ผมว่าเป้นสารคดีได้เลยนะ
    การจะพากษ์ไทย ต้องมีซาวด์แบคกราว ที่ตัดเสียงพูดของตัวละครออก
    แบบหนังอนิเมชั่นพิกซ่าที่เค้าเอามาพากษ์ไทยอะครับ ไม่งั้นเสียงมันตีกัน ปวกกบาล D:

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    คุณหยาดหันมาเล่นบอร์ดนี้แล้วเหรอครับ
    ก็ไม่ได้หันนะครับ ก็เล่นตรงๆนี่แหละ 555 ขอบคุณที่ทักทายจ้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlueFriday อ่านกระทู้
    อยากเห็นภาค MW2-3 จัง ตั้งแต่เล่น COD ภาคแรกผมก็ติดตามซีรี่ Modern Warfare มาตลอด

ตอนนี้ก็หลงลืมเนื้อหาที่เคยเล่นมาในภาคก่อนๆ ถ้ามีภาค MW2-3 จะขอบคุณมากนะครับ

ปล.ชอบตรงที่มีอธิบายในเรื่องของอาวุธยุทโธปกรณ์ หรือเชอร์โนบิล หรือซัดดัมนี้แหละ จริงๆ เนื้อเรื่องก็ยังพอจำได้

แต่ในบางจุดก็จำได้อีกครั้งเพราะคลิปนี้เลยครับ ขอบคุณสำหรับคลิปดีๆ
    กำลังทำ 2ครับ แต่ดูทรงแล้ว เดี๋ยวน่าจะต้องโดน Advaned Warfare
    ลัดคิวก่อนก่อนทำจบ

พวกฟีเจอร์พิเศษนี่ใช้เวลา รวบรวมข้อมูล10ชม.ต่อคลิปนะครับ
    อ่านเพจ30-40เพจ อิงล้วน ดูคลิปอีกหลายสิบ คือต้องการให้ถูกต้อง ครบถ้วน และสั้นที่สุด
    กว่าจะเสร็จสักตอนเลือดกำเดาออกหู XD
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    401
    ดูจบละครับ ข้อมูลครบ ฉากสำคัญก็ครบด้วย
    มีข้อมูลเสริมด้วย มีสรุปตอนท้ายเรื่องด้วย สุดยอดครับ

ข้อมูลที่อ้างอิงมาในคลิปพิเศษผมว่าเปะนะ ปกติผมดูสารคดีเยอะ ก็มีความรู้อยู่นิดหน่อยๆ
    ผมว่าคลิปที่หายากสุดคงเป็นคลิป Anti-ballistic system ว่านะ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    ชอบมาก เจ๋งดี ดูรอภาค AW พรีออเดอร์มาแล้ว อิอิ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ดูจบละครับ ข้อมูลครบ ฉากสำคัญก็ครบด้วย
    มีข้อมูลเสริมด้วย มีสรุปตอนท้ายเรื่องด้วย สุดยอดครับ

ข้อมูลที่อ้างอิงมาในคลิปพิเศษผมว่าเปะนะ ปกติผมดูสารคดีเยอะ ก็มีความรู้อยู่นิดหน่อยๆ
    ผมว่าคลิปที่หายากสุดคงเป็นคลิป Anti-ballistic system ว่านะ
    ถูกครับ เพราะหลายอย่างเป็นความลับ อย่างไอ้ประเด็นเรื่องหัวรบติดตัวล่อนี่
    จะเห็นว่าผมหาคลิปไม่ได้เลย

ที่ทราบเพราะเคยอ่าน บล๊อคของดร.อะไรไม่รู้นานมาละ หัวข้อประมาณว่า "ระบบต่อต้านที่มี มันจะได้ผลจริงหรือ?"
    พอตอนทำคลิปจะหา ดันหาบล๊อคนี้ไม่เจอละ โดนอุ้มเป่าไม่รู้ 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScorpionzZ อ่านกระทู้
    ชอบมาก เจ๋งดี ดูรอภาค AW พรีออเดอร์มาแล้ว อิอิ
    จัดแน่ครับ เพราะที่กระแดะทำ MW1 นี่ก็เพื่อจะฝึกไว้ทำ AW นี่แหละ เจอกาน

กล่าวขอบคุณ
    27
    ใหม่ คลิป MW2

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ดันให้ๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    เป็นกำลังใจให้ครับ ผมชอบมาก
    กด "ขอบคุณ" กันสักนิด ชีวิตต้องหาเมีย

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    แจ้งข่าว!!!
    ย้าย ชาแนล ละน๊า!!! :3

https://www.youtube.com/channel/UCwk...mRVLIDocm-JzlA