ปัญหาเพื่อนส่งเกม STEAM มาให้แต่เปืดใช้งานไม้ได้ ต้องทำไงครับ
คือเป็นเหตุการวันนี้ 15 ตุลาคม สดๆร้อนๆเลย ปกติผมซื้อให้คนอื่นหรือเพื่อนซื้อส่งเป็นของขวัญมาให้ผมก็รับแล้วเปิดใช้งานได้ตลอด
แต่มาวันนี้ดันรับมาแล้วเอาเข้าคลังเกมยังไงก็ไม่ได้สักที ทั้งที่เพื่อนก็ซื้อเกมนี้ในโซนไทยวันนี้ลดราคาแล้วส่งมาให้ในทันที
เกมที่ส่งมาคือ "Tomb Raider GOTY Edition" มันเป็นดังภาพด้านล่างน่ะครับ ใครพอรู้วิธีแก้ไขหรือแก้ปัญหานี้บอกหน่อยนะครับ
(มันมีข้อความประเทศไทยอยู่ ผมก็อยู่ไทยแต่ดันเปิดไม่ได้)

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม