ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Threaded View

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 189

Question อยากเป็นแฟน ต้องซื้อไอโฟน

สวัสดีคับ โทษทีที่มาโพสดึกไปหน่อย หวังว่ายังมีคนนอนดึกเหมือนกันนะคับ

- ผมอยากจะเล่าเรื่องราวของผมให้เพื่อนๆในบอร์ดนี้ได้อ่านกันนะคับ -
    คือผมจีบผู้หญิงคนนึงมาเดือนครึ่งแล้ว ตอนคบกันแรกๆ เธอยืมตังค์ผมสามพัน เอาไปจ่ายค่าห้อง ตอนนั้นยังคบกันแค่อาทิตย์เดียวคับ ไม่รู้สินะ อะไรดลใจผมให้เงินเธอ ผมบอกว่ากลางเดือนได้ไหม เดี๋ยวผมจะเอามาให้ ผมให้เค้าไปบอกเจ้าของหอก่อน เธอก็โอเค
    อาทิตย์ต่อมา เธอไปกินเหล้ากับเพื่อนๆ โดนเป่าแอลกอฮอล ต้องไปเสียค่าปรับพันห้า เย็นวันนั้นผมก็ให้เธอไปอีก นี่ขนาดคบกันยังไม่ถึงเดือนนะคับ
    ปกติตอนคบกันแล้ว ผมชอบชวนเธอมากินข้าวบ่อยๆ แต่มีอยู่ครั้งนึง ผมนิเคืองสุดๆ คือวันนั้นเป็นวันเกิดผม ผมชวนเธอไปกินเหล้า เธอบอกจะไปให้ได้เลย ผมนัดเธอไว้ตั้งแต่เนิ่นๆ ผมชวนพี่ๆผมมาด้วย เธอไม่มาคับ โทรเป็นสิบๆสาย เธอบอกว่าหิวข้าว ไปกินข้าวมา แล้วนี่ก็ปวดท้อง สงสัยจะไปไม่ได้แล้ว ผมนิงง กับข้าวที่นี่ก็มี สั่งอยู่นี่ก็ได้ แต่ถ้าเธอบอกว่าไม่ว่างตั้งแต่แรก ผมก็จะไม่ว่าซักคำ แต่นี่ปล่อยให้ผมรอเก้อเป็นชั่วโมง
    หลังจากวันนั้น ผมบอกจะพาไปถนนคนเดิน เธอบอกเย็นๆมาหาแล้วกัน แล้วเธอก็เบี้ยวนัดผมอีก ผมไปเดินถนนคนเดิน แล้วเจอเธอกับเพื่อนเธอ เป็นผู้ชายสองกับผู้หญิงหนึ่ง เดินเป็นคู่ด้วย ผมเลยถามเธอ เธอก็บอกว่าเพื่อน แล้วทำไมผมชวนไปแล้วไม่ไปด้วย เธอบอกไปซื้อของทำงาน ผมเป็นคนมองโลกในแง่ดีนะ แล้วผมก็เชื่อเธอไป
    ผมบอกกะเธอว่า เบี้ยวนัดบ่อยๆแบบนี้ คนรอเค้าน้อยใจนะ เข้าใจความรู้สึกด้วย แล้วเค้าก็ทำตามนะ อย่างน้อยเค้าก็ยังฟังเรา
    แล้ววันนี้ ล่าสุดเลย เธอบอกอยากกินเหล้า ผมพาเธอไป เค้าพาเพื่อนไปอีกคนด้วย ก่อนจะกลับ เค้าคุยกับผู้ชายคนนึง มีแลกเบอร์กันด้วย ต่อหน้าต่อตาผมเลย ความรู้สึกมันแบบ หึงอ่ะ
    ผมถามเธอว่าใคร ตามฟอร์มคับ เพื่อน แล้วเธอบอกกะผมว่าอยากได้ไอโฟน เฮอะ จู่ๆก็มาอยากได้ ถ้ารักเค้าจริงต้องซื้อไอโฟนให้นะ ผมบอกกะเค้าว่า ก็ได้ จะซื้อให้ แต่มีข้อแม้ คือต้องเก็บเงินให้เท่ากับที่ยืมผมมา สี่พันห้า เก็บได้เมื่อไหร่ เดี๋ยวพาไปซื้อเลย แหงะล่ะ เธอบอกว่า จะไปเก็บเงินที่ไหนตั้งสี่พันห้า ผมบอกว่า ก็จะได้รู้ไงว่าเงินทองมันหายากแค่ไหน
    - นี่แหล่ะคับ ผมอยากจะอ่านความเห็นของเพื่อนๆ ว่าเพื่อนๆคิดยังไง? -

"ปล.เพื่อนผมบอกว่า เสียเงินขนาดนี้ต้องได้ฟันแล้ว เฮอๆ ขอโทษนะครับ แค่จับมือผมยังไม่กล้าเลย"
    FB : QXSong
    IG : QXSong

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: