ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341

ช่วยหน่อยครับ คอม อืด คลิกขวายังค้าง

เสปคคอม
    CPU:AMD Phenom II *4 3.20GHz
    RAM: 8GB
    VGA:GTX750
    Win:7 Profes 64
    คือทำไรช้าไปหมด *ค้าง ค้างหมายถึง *ค้างสักครึ่งนาที บูธเครื่องนานขึ้นนิดหน่อย เปิดคอมมาคลิกขวายัง*ค้าง
    สาเหตุไม่รู้จึงๆ เปิดหนังทิ้งไว้แล้วเผลอหลับ ตื่นมาเจอจอดำ ขึ้นตัวหนังสืออะไรจำไม่ได้รีบ รีคอม
    ตอนแรกนึกว่าแรม พอถอดลองทุกอันเป็นเหมือนเดิม ลงวินโดวใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม CPU+RAM วิ่งนิ่ง ไม่เกิน20 ณ เวลานี้
    ตอนนี้คิดว่าน่าจะเป็น HDD แต่ลองโหลด HD tune มาลองแสกนแบบไว ไม่ละเอียดมันดันเขียวหมด ทำให้งงไปใหญ่
    เชือไหมกว่าจะพิมพ์เสร็จล่อไปหลายนาทีเลย not responding รัว นี้แค่พิมพ์นะ เหอะๆ ใครพอจะทราบช่วยชี้แนะ ข้าพเจ้าด้วยจ๊ะะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Baidu รึเปล่าครับ ?
    อย่าไป ซีเรียล...

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    HDD มี BAD+Dely ติด SSD จบ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HellSpawn69 อ่านกระทู้
    Baidu รึเปล่าครับ ?
    คิดเหมือนผม ตัวปัญหาเลยนะโปรแกรมพวกนี้

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    917
    baidu ไม่มีแน่นอนครับ ผมไม่นิยมลงโปรแกรมมั่ว แสกนไวรัส ผมยังไม่อยากจะลง แล้วที่ว่าลง วินโดวใหม่ ผมฟอทั้งสองไดร์เลยนะ คือลบทุกอย่างแล้วลงใหม่หมดครับ
    ขอบคุณทุกท่านครับ สรุป hdd ใช่ไหม

สักวันก็ก็จะเข้าใจเอง
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    HDD มี BAD+Dely ติด SSD จบ
    ตามท่านนี้ว่า ลองเชคฮาร์ดดิสก์ดูก่อนครับว่ามีแบดหรือไม่ แล้วว่ากันต่อ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    HD Tune แสกนแบบเต็มอย่าควิกสแกนครับ ไม่มีประโยชน์ ถ้าสแกนแล้วปกติ(คิดว่าน่าจะมีแบดแน่ๆ)
    ลองๆดูสายว่าหลวมหรือปล่าว ลองถอดแรมมาขัดดู

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    917
    แรมลองถอดมาขัดดูแล้วครับ ลองสลับกันใส่ทีละตัวแล้วด้วยครับ ไม่หาย ไฟ hdd ค้างยาวๆ เปิดคอมไม่ได้ทำอะไรยังกระพริบ+ค้างครับ ผมว่าน่าจะ hdd จริง
    แต่ยังกลัวๆไม่ใช่ พรุ่งนี้ว่าจะเอา hdd ไปลองเครื่องพี่ดูว่าเสียจริงไหม จะได้ถอยใหม่แบบไม่เสียตังฟรี ได้เรื่องยังไงเดี๋ยวมารายงานครับ

กล่าวขอบคุณ
    917
    มารายงานผลครับ HDD ไปจริงๆ ถอยมาใหม่ ไม่มีปัญหาแล้วครับ ขอบคุณทุกท่าน