ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 94

Unhappy ขอวิธีทำใจได้ไหมครับขอร้องนะครับ

เพิ่งเลิกกับแฟนเมื่อกี้นี้เองครับ

เราใช้เวลาร่วมกันเยอะมาก ไม่ว่าเรื่องไหน ผมเทให้หมดใจ ผมคิดว่าเราจะไปกันได้สวยแน่นอนน

สุดท้าย ก็ต้องจบลงเพราะ คนใหม่เข้ามาทำให้รู้สึกดี

เธอเลิกกับผม แต่ยังไม่คบกับคนใหม่นะ บอกให้ผมรอ สิ่งที่ผมเห็นคือเธอกับคนใหม่ของเธอ

แต่เธอก็ยังบอกว่ารักผมอยู่ตัดผมไม่ขาด แต่ก็ตัดคนใหม่ไม่ขาดที่เข้ามาไดเพียงไม่กี่วัน

ผมทำอะไรไม่ถูกเลย จนผมเปิดใจวันนี้ ผมจึงให้เธอไปกับคนใหม่แล้วผมถอย เพื่อเธอจะได้ไม่สับสนและเสียใจทุกวัน

ผมอยากได้วิธีที่ทำให้ผมรู้สึกดีขึ้นครับ

ปล.ผมอาจจะพิมพ์ไม่เข้าใจ ขอโทษนะครับ ผมร้องไห้อยู่ด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ง่ายๆ แค่
    นอน...................... -*-
    แล้วพรุ้งนี้ก็จะทำใจได้เอง
    ถ้าไม่ได้แปลว่ายังจำ
    ไม่ก็ลองคิดแบบว่า "มันเลวเสือกไปมีใจให้คนอื่น นี้ไม่รักกูจริงนี้หว่าดองทอก ไปอยู่กับผัวใหม่ม ึ งนู้น"
    ไม่ก็สงข้อความไปหาแฟนเก่าว่า "ผัวใหม่ม ึ งกูอัดถั่วดำไปแล้ว"
    ...........จบ ถ้ายังไม่พอก็ หาแฟนใหม่ซะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingoffluk : 16th October 2014 เมื่อ 23:24

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมเจอประมาณนี้ครับ ทะเลาะกันแล้วเขาไปคบคนใหม่ คือตลอดเวลาที่ง้อมา 1 เดือนโกหกผมเต็มๆ พอจับได้เล่าออกมาหมด แต่ปากเทอบอกรักผมนะ คือแบบผมยังตัดใจไม่ได้เลยขอคุย แต่เวลาผมอยากมีอะไรกับเทองี้เทอก็ยอมนะครับ เทอบอกเพราะยังรัก แต่ผมบอกให้เลิกแล้วลองกลับมาคบผมใหม่เทอก็ไม่ทำ แต่ผมถามเทอนะครับว่าเคยมีอะไรกับคนใหม่ไหมเทอบอกไม่เคย จับมือยังไม่เคย แต่ผมไม่เชื่อหรอก ทำใจอยู่นานครับ ขอมีอะไรกับเทอ 3-4 ครั้ง แต่พอมาคิดดู ถึงมีอะไรไปก็ได้ไม่ตลอดเพราะผมไม่ได้คบคนแค่มีอะไรด้วย ผมเลยถอยมาแล้วหาคนคุยด้วยครับ (อันนี้คือเรื่องผมนะครับ ถ้าอ่านแล้ว งงๆ ขอโทดด้วย)

ผมแนะนำครับ หาคนคุยเล่นๆ หากิจกรรมทำ อย่าให้เวลามันว่าง เพราะไม่งั้นคุณจะคิดถึงเขา แล้วคิดเรื่องเขาเรื่อย สู้ๆครับผม
    สมาชิกใหม่นะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    " ให้เธอได้กับเขา และจงโชคดี "

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผ่านมาแล้วก็จากไป เป็นเรื่องธรรมดาครับ
    ให้เวลากับตัวเองเยอะๆ มันไม่ได้ช่วยให้ลืม แต่ช่วยทำให้รับมือกับอดีตได้
    ให้กำลังใจตัวเอง ชีวิตยังต้องเจอผู้คนอีกเยอะ ชีวิตคุณไม่ได้หยุดอยู่แค่นี้หรอก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    พยายามหาเพื่อนครับ ถ้าคุณบอกว่าคุณทุ่มเทกับความรัก แสดงว่าคุณเป็นคนดีมากครับ

ซักวันคุณก็ต้องเจอคนที่คุณรักคุณทุ่มเทให้อีกแน่นอน ตอนนี้พยายามหากิจกรรมทำร่วมกะคนอื่น เพราะถ้าทำอะไรอยู่คนเดียวมันจะเหงาครับ

มันคงง่ายสำหรับคนไม่เจอเรื่องนี้ แต่ก็สู้ๆครับ ไม่มีคนไหนไม่เคยอกหักหรอกครับ บางคนคบกันมา 10 กว่าปี ยังเลิกกันได้ถ้าใครคนนึงในสองคนไม่รู้จักพอ อ่ะครับ

ผมเองครับกะแฟน คนแรกคบกันมาตั้งหลายปี วันหนึ่งเค้าก็มีคนอื่นอ้างโน้นอ้างนี่ ทุกวันนี้ผมมีแฟนคนนี้คนที่ 4 แต่งงานกันแล้วครับ

สู้ๆ ต่อไปครับ ไปหาเพื่อนค้างบ้านเพื่อนพยายามคุยเรื่องอื่น ไม่ก็ลองหาเพื่อนหญิงคนใหม่คุยดูครับ มันจะช่วยได้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ออกกำลังกาย เปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดี
    ตั้งใจทำงาน
    Hang out กับเพื่อน
    ถ้าคุณใจดีพอที่จะเปิดโอกาสให้คนที่คุณเคยรัก งั้นก็เปิดโอกาสให้ตัวเองด้วยสิ

สู้ๆครับ

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337

ผมฟังเพลงนี้ทุกวันจนดีขึ้นครับเพลงนี้ช่วยผมได้มากเลย พยาพยามคิดขอเสียของเขา และก็ที่สำคัญอย่าพยายามรับรู้ทุกๆสิ่งของคนๆนั้นครับ ผมคบแฟนมา7ปีเลิกกันเพราะคนใหม่นี่แหละ
    เอาใจช่วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ฤฮ ฤฮ ฤฮ : D

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ปล่อยไปดีแล้วครับ เราจะได้หลุดจากวงจรนี้สักที

แมน ๆ ไม่รักก็ไปเถอะ จบ ผมค่อนข้างนับถือใจคุณนะ

ทำตัวดี ๆ ครับ อย่าปล่อยให้ตัวเองโทรม ทำให้อีกฝ่ายรู้ว่าเลิกไปเรากะไม่ตาย

เรายังอยู่ได้ดี เมื่อไม่มีเธออยู่ แล้วถ้าของใหม่เค้าไม่ดีเท่าเราเค้าจะกลับมาเอง

ผมเคยมีอารมณ์นี้ครั้งนึ่ง แต่บอกได้ไม่กลับไปหลอกเป็นโสดดีกว่าเยอะ T_T

สู้ ๆ ยังไงให้เปลี่ยนทัศนคติ และยอมรับมันนะครับ คุณจะรู้สึกดีขึ้นนะ ผมผ่านมาแล้ว

และหวังว่าคุณจะผ่านมันไปเช่นกัน ^^

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไปฟาร์มครับ + =

ปล่าวหรอกจะหมายถึง ให้ไปเล่นเกมส์ เดี๋ยวก็ลืม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 17th October 2014 เมื่อ 13:44

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เมาเหล้า ครับ ดูดกัญชา เล่นเกม ดูหนังเศร้าๆที่มันเศร้ายิ่งกว่าคุณ เล่นกีต้าร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย นรกตัวสุดท้าย : 17th October 2014 เมื่อ 14:16