ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 448

คือผมสนใจเรื่อง The Hobbit อะครับ

คือผมสนใจเรื่องเดอะ ฮอบบิท อะครับ พอดีเมื่อวานไปงานหนังสือมาเลยซื้อหนังสือนิยายเดอะฮอบบิทมาครับแต่ผมยังลังเลอยู่ว่า ควรจะดูแบบภาพยนต์ก่อนหรือควรจะอ่านแบบนิยายก่อน ถึงจะเข้าใจเนื้อเรื่องง่ายและสนุกอะครับ ช่วยแนะนำทีครับ

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ผมว่าดูหนังไปก่อนแล้วค่อยอ่านหนังสือตามเก็บรายละเอียดปลีกย่อยต่างๆดีกว่าครับ เพราะถ้าอ่านหนังสือมาก่อนแล้วดูหนัง บางทีหนังมันจะตัดรายละเอียดยิบย่อยที่มีในหนังสือไปทำให้ดูไม่สนุก. ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    คนละอารมณ์นะ - -a

ถ้าหนังตอนนี้มี 2 ภาค อีกภาคกำลังจะเข้าวันที่ 17 ธค

ซื้อมาอ่านเลยก็ได้ครับ แล้วไปหาหนังดูเก็บบรรยากาศ

อย่าง LOTR ผมก็ดูก่อน แล้วไปหาหนังสือตามหลัง

Harry นี้อ่านก่อน แล้วไปดูทีหลัง

Hunger ดูก่อน แล้วไปหาหนังสือตามหลัง ตอนนี้รอดู part mocking jay แต่ก็ซื้อหนังสือมาอ่านไปแล้ว

Hobbit ดูหนังก่อน ส่วนหนังสือมันขัดตายังไงไม่รู้ เลยไม่ซื้อ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    คนละอารมณ์นะ - -a

ถ้าหนังตอนนี้มี 2 ภาค อีกภาคกำลังจะเข้าวันที่ 17 ธค

ซื้อมาอ่านเลยก็ได้ครับ แล้วไปหาหนังดูเก็บบรรยากาศ

อย่าง LOTR ผมก็ดูก่อน แล้วไปหาหนังสือตามหลัง

Harry นี้อ่านก่อน แล้วไปดูทีหลัง

Hunger ดูก่อน แล้วไปหาหนังสือตามหลัง ตอนนี้รอดู part mocking jay แต่ก็ซื้อหนังสือมาอ่านไปแล้ว

Hobbit ดูหนังก่อน ส่วนหนังสือมันขัดตายังไงไม่รู้ เลยไม่ซื้อ
    ฮอบบิท มี 2 ภาคหรอกเหรอ ผมคิดว่ามี 3 มาตลอด ซึ่งภาค 3 กำลังจะมา
    = C u t T e r =
    S l i m S h a d y

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iSadter's อ่านกระทู้
    ฮอบบิท มี 2 ภาคหรอกเหรอ ผมคิดว่ามี 3 มาตลอด ซึ่งภาค 3 กำลังจะมา
    ก็มีไปแล้ว 2 ภาคไงครับ ที่บอกว่าตอนนี้มี 2 ก็มีแผ่น อยู่แค่ 2 ลองไปหาดู

ที่กำลังจะเข้าวันที่ 17 ธ ค เป็นภาค 3

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ก็มีไปแล้ว 2 ภาคไงครับ ที่บอกว่าตอนนี้มี 2 ก็มีแผ่น อยู่แค่ 2 ลองไปหาดู

ที่กำลังจะเข้าวันที่ 17 ธ ค เป็นภาค 3
    ครับ อิอิ
    = C u t T e r =
    S l i m S h a d y

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ผมอ่านหนังสือจบก่อนแล้วมาดูหนัง ส่วนตัวรู้สึกว่ามันทำให้การดูหนังสนุกน้อยลง เพราะเรารู้เหตุการณ์ต่างๆล่วงหน้าหมดแล้ว (ถ้าคุณดูหนังก่อนแล้วค่อยมาอ่าน ผมเดาว่าคุณก็จะอ่านไม่สนุกเหมือนกัน 555 มันไม่ลุ้น ไม่ตื่นเต้น) แต่เท่าที่ผมสังเกตุคือในหนังสือลงรายละเอียดเยอะกว่าในหนัง ถึงแม้ว่าตัวหนังจะแยกออกมาเป็น 3 ภาค ภาคละ 3 ชั่วโมงแล้วก็ตาม ละก็เนื่องจากผมอ่านหนังสือก่อน ทำให้ผมจินตนาการฉาก ตัวละคร และเหตุการณ์ต่างๆขึ้นมาตามความเข้าใจของผม พอมาดูหนังแล้วมันไม่ตรงกับที่ผมจินตนาการไว้เท่าไหร่เลย 555 แต่ถ้าอยากเน้นเอาความสนุก เอาความอลังการ ผมว่าไปดูหนังก่อนเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokabobo147 อ่านกระทู้
    ผมว่าดูหนังไปก่อนแล้วค่อยอ่านหนังสือตามเก็บรายละเอียดปลีกย่อยต่างๆดีกว่าครับ เพราะถ้าอ่านหนังสือมาก่อนแล้วดูหนัง บางทีหนังมันจะตัดรายละเอียดยิบย่อยที่มีในหนังสือไปทำให้ดูไม่สนุก. ปล.ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ
    สำหรับฮ็อบบิทผมว่าคนละเรื่องเลยนะ รายละเอียดหนังสือมีแค่ประมาณ ครึ่งเดียวของ fellow ship ภาคเดียวด้วยซ้ำ แต่ทำออกมาเป็นหนังไตรภาคมันก็เกินไปน่ะผมว่า ออกแนวดึงเช็งยืดเรื่องซะด้วยซ้ำ
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ถ้าอยากดูแบบภาพรวม และการกำเนิดของจักรวาล Middle Earth ตำนานปฐมกษัติ มนุษย์ เอลฟ ต้นกำเนิดเผ่าพันธ์ต่างๆ อยากให้อ่าน The Silmarillion ครับ อ่านเล่มนี้ก่อนแล้วจะอ่านเรื่องอื่นๆสนุกขึ้น รวมถึงดูหนังสนุกขึ้นด้วยองหามาอ่านดู หนังสือมีเล่มเดียว ไม่ยาวมากจนเกินไป กำลังพอดีๆ สนุกครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่าดูหนังก่อนดีกว่า เพราะเนื้อเรื่องไม่ได้ซับซ้อนเหมือน เดอะรอทออฟเดอะริง มันเป็นเรื่องที่มีการพจญภัย แฟนตาซีมากมาย มีความสวยงามในเรื่อง ได้อารมของภาพเหนือจินตนาการ เดอะฮอบบิท เนื้อเรื่องมันมีไม่เยอะมาก แต่เสพความเป็นแฟนตาซีของมัน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ในความคิดผมนะถ้าดู2ตอนแรกแล้วก็ซื้อหนังสือมาอ่าน พอเริ่มเข้าตอนจบของภาค2ค่อยหยุดอ่านแล้วรอดูหนังภาค3 ดูจบค่อยอ่านต่อจากตอนที่ข้างไว้ (ส่วนตัวอ่านจบหมดแล้ว)
    เพราะถ้าดูจนจบภาค3แล้วอ่านตั้งแต่แรกสำหรับบางคนอาจจะน่าเบื่อก็ได้