ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

อยากไปทำงานเมืองนอกครับ

อยากไปทำงานเมืองนอกครับ
    1.ประเทศไหนที่คนไทยเยอะครับ
    2.ถ้าเราทำงานที่ประเทศนั้นแล้วส่งเงินมาไทยเราจะได้เงินสกุลไทยใช่ไหมครับ
    3.เสียค่าตั๋วเครื่องบินเท่าไหร่ทำเรื่องอะไรมั่งครับ
    4.ทำงานอะไรดีครับ วุฒิผมแค่ ม.3
    ปล.เรืองภาษาผมไม่กังวลเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    แค่ตั้งคำถามก็ไปไม่รอดแล้วครับอย่าไปไหนเลย 555

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    อยู่บ้านเถอะครับ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    จขกท. คิดจริงจัง หรือแค่เล่นๆครับ ถ้าจะจริงจังเชิญไปโพสใน pantip นู่นเลยครับ (เว็ปนู่น ผู้มีประสบการณ์เค้าสามารถให้คำแนะนำได้ครับ )
    แต่ถ้าโพสเอาฮา เนื่องจากพึ่งปิดเทอมว่างๆไม่มีไรทำก็ เชิญตามสบายครับ โตกว่านี้หน่อยเดี๋ยวก็รู้ตัวเอง

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    LA คนไทยเยอะ
    เรื่อง visa ไปถามพันทิป

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    แฟนผมกำลังจะไปเลย ไปออสเตรเลีย

กะสอบ toeic ได้ 5 ขึ้นมั่งครับ

แล้วเตรียมมเงินไปอีก 5000 ดอล มั่ง

ส่วนค่าเดกะ เที่ยวละ หมื่น ไม่รวมค่าน้ำหนักครับ

ปล. อย่าคิดว่าออกไปง่าย ๆ เล่น ๆ นะครับ กว่าจะออก ค่อนข้างใช้เวลามากอยู่นะครับ
    ค่า สอบ กะ วีซ่า 6000 + 10000 แล้วมั่งครับ
    แถมอยู่ได้ 1 ปีต้องกลับด้วยสิ คิดดี ๆ นะ

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [P]oky_alM0n อ่านกระทู้
    จขกท. คิดจริงจัง หรือแค่เล่นๆครับ ถ้าจะจริงจังเชิญไปโพสใน pantip นู่นเลยครับ (เว็ปนู่น ผู้มีประสบการณ์เค้าสามารถให้คำแนะนำได้ครับ )
    แต่ถ้าโพสเอาฮา เนื่องจากพึ่งปิดเทอมว่างๆไม่มีไรทำก็ เชิญตามสบายครับ โตกว่านี้หน่อยเดี๋ยวก็รู้ตัวเอง
    ผมโตแล้วครับ จบมานานแล้ว ทำไมหรอ ? จบ.ม3แล้วยังไงหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ไม่ต้องไปถึงเมืองนอกหรอกแหม่ บาร์เกย์บ้านเราก็มี

ล้อเล่น

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไปเมืองนอกไม่ง่ายนะครับต้องมีเงิน สื่อสารภาษาอังกฤษ

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ความสามารถละครับ ทำอะไรได้บ้าง ผมว่านะถ้าคุณมีเงินไปถึงเมืองนอกที่ไกลๆได้ ผมว่าเอาเงินไปเรียนให้ได้วุฒิมากกว่านี้ หรือไม่ก็ไปเรียนเสริมอะไรที่ตัวเองถนัดดีกว่าครับ แล้วค่อยคิดเรื่องเมืองนอกอีกที

SPIRIT BREAKER
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมว่าไม่ค่อยคุ้มน้ะถ้าความอดทนไม่พอ ทำในเมืองไทยจะดีกว่าไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimasd555 อ่านกระทู้
    ผมโตแล้วครับ จบมานานแล้ว ทำไมหรอ ? จบ.ม3แล้วยังไงหรอครับ ?
    ก็เพราะจบม.3 นี่ไง (โทษนะ ผมไม่ใช่พวกโลกสวย ผมไม่อยากต่อประเด็นไปดราม่าเนอะ ) ตอนนี้คุณอายุเท่าไร ทุกวันนี้ทำงานอาชีพอะไร ครับ?
    มีประสบการณ์เกี่ยวกับงานอะไรบ้าง สกิลคุณถนัดเรื่องอะไรบ้าง บอกมาแค่จบ ม.3 (ใครมันจะไปรู้ว่าเอ็งมีทักษะอะไรบ้าง )
    คิดจะไปทำงานต่างประเทศ เรื่องเบสิกเลยๆ มีต้นทุนไหมละ จะยอมลงทุนไปร่อนเร่ หาเงินฟรีๆทำหรอ
    ทักษะทางภาษาคุณสามารถสื่อสารกับชาวต่างชาติได้รึเปล่า วุฒิ ม.3 ไปนู่นก็ไปรับจ้าง เป็นเด็กเสริฟ คุ้นค่าไหมละครับ

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    ม.3 นี่น้ะครับ เอาจริงๆเลยน้ะครับ ได้แค่ล้างจานกับส่งหนังสือพิมพ์เท่านั้นแหละครับบอกเลย ถ้าจะให้ดีแนะนำเรียนให้จบ ม.6 ก่อน

แล้วสอบเข้ามหาลัยที่เราสนใจในตปท. ถ้าเรียนดี เดี๋ยวงานก็ตามมาเองแหละครับ แล้วไม่ใช่ว่าจะไปอยู่ได้เลย

ต้องมีโฮสมีอะไร ลองศึกษาดูเองก่อนดีกว่าครับ อันนี้ถามเหมือนไม่ได้หาข้อมูลอะไรเองเลย ทั้งที่อยากจะไป

สมัยนี้จบตรีหางานในไทยยังยากเลยครับ แค่คำถามก็ไม่รอดแล้วครับ อย่างที่เรปบนบอก !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SlimZ : 17th October 2014 เมื่อ 17:03

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    น่าสนใจครับ เรื่องภาษาไม่กังวลนี่คือพูดได้ทุกภาษาใช่ไหมครับ หรือจะไปตายเอาดาบหน้าครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องประเทศอื่นๆซักเท่าไหร่ แต่ถ้าจะไปประเทศที่ใช้ภาษาอังกฤษเป็นภาษาหลักแล้วเนี่ย ไปสอบ TOEFL ให้ได้ตามที่ วีซ่ากำหนดก่อนครับ ไม่ได้จะลบหลู่วุฒิการศึกษานะครับ แต่คนที่เค้าเรียนเพื่อวุฒิการศึกษาสูงๆก็เพราะมันมีค่านะ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    การเรียนต่อที่ต่างประเทศ เป็นอะไร ที่แพงมากครับผม

ไม่มีทุนนิไม่ไหว แน่ ๆ เพื่อนไปเรียน มาแพงมาก

ต้องหาเงินไปด้วย ที่บ้านส่งให้ไม่พอ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    จขกท อายุเท่าไรครับ?

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    เกาหลีเลย ครับ คนไทยเพียบ แถม คนเกาหลี มองเราเป็น กรรมกร ด้วย
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ใครอ่านกระทู้นี้แล้วไม่กด link FB ที่แปะไว้ในลายเซ็น บอกเลยๆๆๆๆ พลาดมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ยังไม่มีเป้าหมายเลยนิครับ
    มาถามหาเป้าหมายแบบนี้มันใช่หรอ

คุณต้องมีเป้าหมายว่า อยากทำอะไร ประเทศไหน
    ไม่ใช่ว่าไปขึ้นอยู่กับคนอื่น เช่นว่า ประเทศไหนคนไทยเยอะ

ทุกประเทศในโลกใบนี้มีคนไทยครับ

อยากให้คิดไว้

ที่ผมจะแนะนำได้ก็คือ ไปสอบ IELTS ให้ได้ 6.0 อย่าต่ำกว่านี้

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    จขกทคับ คุณเป็นคนมีวิสัยทัศไหม
    คุณอยากหาเงินได้เยอะใช่ไหม
    ตอนนี้คุณกำลังเบื่อหน่ายกับชีวิตใช่ไหม
    รูสึก ว่าโลกนี้มันเฮงซวยใช่ไหม
    อยากทำอะไรที่มันตื่นเต้นไหม
    พร้อมที่จะทุ่มชีวิตกับมันไหม
    อยากทำอะไรที่มันยิ่ง
    อยากทำอะไรที่มันยิ่งใหญ่ใช่ไหม
    ถ้าใช่คุณกำลังเป็นเหมือนผมเลย สนใจร่วมมือกันไหม ถ้าสนใจ ทักมา ถ้าไม่เลื่อนผ่านไปคับ
    จริงจังกับชีวิตให้มากกว่านี้ แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ทำไมต้องไปทำงานต่างประเทศเหรอครับ คุณก็มีธุระกิจของตัวเองนะ
    resy4tv

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    อย่าคิดแต่ว่าเป็นไปไม่ได้สิครับ จะไปนอกต้องทำวีซ่าครับ ไปทำมีหลายประเภทอยู่ลองศึกษาก่อน แล้วก็ภาษามันฝึกกันได้ครับไม่ต้องเทพอะไรมากอยู่ไปเดียวจะเป็นเอง ส่งเงินกลับถ้าผ่านธนาคารก็เสียภาษีตามกฎหมาย ตั๋วเครื่องบินไปดูราคาเอง งานทำก็เยอะแยะครับ ทำ2-3จ๊อบก็ได้ ส่วนมากพาททาม เอาเป็นว่าหา statement ก่อนดีกว่าอย่างน้อยๆน่าจะ4แสนกว่า ถ้าไปอเมริกาอะนะ ไม่รวมวีซ่า ตั๋วเครื่องบิน ค่ากินอยู่ ค่ารักษาตัวยามฉุกเฉิน ค่ารถ ฯลฯ
    คร่าวๆ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อยากไปจริงปะหละ 555+

ผมเห็นกรมแรงงานหน้าบ้านผม หาคนไปทำงานเกาหลี อยุ่ เขารับเรื่อยๆ มีหลายประเทศเหมือนกัน เขาจะให้คนมาสอบถ้าผ่านก็ไปได้

ผมแนะนำที่ยุโรปเพราะว่า ตอนผมไปสวีเดน ผมเห็นว่าไม่ว่าจะทำงานอะไร ถ้าอายุมาก ก็ได้เงินเกษียณทุกอาชีพ

ไม่ว่าคุณจะขายโทรศัพ ขายเสื้อผ้าในห้าง แต่ต้องมีการศึกษาในระดับนึง ที่มากกว่าคุณในตอนนี้ และพูดภาษาได้ เงินเดือน ถ้าคิดเป็นเงินไทยมันอาจจะมาก

แต่ค่าครองชีพ มันก็ไม่ได้ถูกๆ เหมือนบ้านเรานะ เหลือเดือนนึงไม่กี่ตังหรอก นอกจากจะประหยัดแบบเฮี่ยๆจิงๆ แล้วเก็บเงินมาใช้ในบ้านเรา

ผมอาจจะพูดเหมือนอะไรมันง่ายๆนะ ต้องลองเองถึงจะรู้ ว่ามันเป็นยังไง

ส่วนตัวผมตอนนี้ คงไปเที่ยวนั่นนี่อย่างเดียว ไม่ได้คิดจะไปทำงานที่ไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 17th October 2014 เมื่อ 20:36

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ปิดเทอม !!!!

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ถ้าเก่งเรื่องภาษาก็ไปหางานแถวพัทยา ภูเก็ต ก็ได้นะครับ ชาวต่างชาติเยอะ