ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ทำไม L ในเดธ โน๊ตถึงมีบุคลิกแปลกๆครับ

ทำไม L ในเดธ โน๊ตถึงมีบุคลิกแปลกๆครับ เวลาเดิน นั่ง ยืน หรือหยิบของทำไมไม่เหมือนกันปกติครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    มันปัญญาอ่อนครับ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ถามคนแต่งครับ เขาเข้าใจมากที่สุดละ

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    จะว่ายังไงดี มันเป็นคาแรคเตอร์เอกลักษณ์ประจำตัวละคร น่ะครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ตอนเด็กๆชอบเก็บตัวครับ ไม่ค่อยได้ออกสังคม
    เลยแปลกๆมั้ง

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อาการคล้ายๆ ออทิสติกครับ แต่ออกไปทางฉลาดล้ำเลิศ

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    อาการคล้ายๆ ออทิสติกครับ แต่ออกไปทางฉลาดล้ำเลิศ
    เห็นด้วยครับ คือแบบว่าสมองไม่ปกติอาครับ ทำให้ฉลาดดว่าคนปกติ ก็เลยมีท่าทางพิลึกๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ดูจากเดธโน๊ตภาค3ครับ ตอนเกือบจบ L พยายามเดินปรกติแต่เดินไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    ในdeath note คนแต่งกับคนวาดเป็นคนละคนกัน ในตอนออกแบบตัวละคร คนวาด ทาเคชิ โอบาตะ ได้ถาม ผู้แต่งdeath note ทสึกุมิ โอบะ

ว่า"จะว่าอะไรไหมถ้าจะวาด L ออกมาไม่หล่อ" ซึ่งการออกแบบตัวละครส่วนมากจะเป็นหน้าที่ของโอบาตะ โดยคิดจากบทที่โอบะสงมาให้ ตอนแรกโอบาตะ วาดยมทูต ลุก

ให้เป็นหนุ่มเท่มีปีกยักสีดำ แต่พออยู่กับไลท์แล้วมันดึงความสนใจไปซะหมด เลยเปลี่ยนเป็นปีศาจแทน และพอมาถึง L ในบทของโอบะ เขาเขียนนิสัยแปลกๆลงไป

แล้วโอบาตะก็ขอเพิ่มนัยน์ตาตายด้าน ใต้ตาคล้ำ เสื้อผ้าหลวมโพรกเข้าไป เพราะคิดว่า L จำเป็นต้องเป็นตัวละครที่พิลึก

เพราะงั้นตัวละครในdeath noteเป็นการออกแบบโดย ทาเคชิ โอบาตะ ส่วน ทสึกุมิ โอบะ เป็นคนเขียนเรื่อง แถมไม่รู้ด้วยว่า ทสึกุมิ โอบะ เป็นใครแต่มีหลายคนที่เห็นว่าคนแต่ง

death note ทสึกุมิ โอบะ เป็นผู้หญิง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ASSASSIN S : 17th October 2014 เมื่อ 16:32

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมไม่รู้นะแต่ที่ผมดูผมชอบตัวโกงผมไม่ชอบ L เลย

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ไม่รู้นะที่ผมดูมาทั้งหมด 3 ภาค ผมชอบแอลที่สุด ชอบคาแรคเตอร์ ความแปลก มันไม่ซ้ำไม่จำเจ
    ดูเท่าไรก็เคยเบื่อเลย หนังเรื่องนี้อะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ที่ L อยู่เป็นโรงเรียนเด็กพิเศษของวาตาริ

ก็น่าจะเป็นแหล่งรวมพวกออทิสติก แต่มีความสามารถทางด้านอื่นมาอยู่รวมๆกัน

เพราะความเป็นจริงเด็กออกทิสติกหลายๆคน จะมีความสามารถพิเศษเฉพาะด้านอยู่ในตัว

ส่วน L ในหนัง น่าจะมีการผิดปกติทางร่างกายร่วมด้วยมั้ง อย่างคุณ winaisalim ว่า

คือปกติจะเดินหลังค่อมๆ เขย่งๆ เดินตรงๆม่ได้ แต่ในมังงะเหมือนไม่เห็นฉากแบบนี้ อาจจะเป็นแค่บุคลิกส่วนตัวก็ได้