ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246

ใครเล่น Evil Within จบแล้ว คุณ....ตายกันกี่รอบ

ผมระดับ เซอไวเวิล(2กระโหลก) ตาย 90 รอบครับ 55555

ปล.อาการหนัก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ผมขอสปอยล์หนักๆหน่อยครับ ว่าตอนจบเป็นยังไง อยากรู้จริงๆ

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    เนื้อเรื่องดีแต่ผมว่าจบเร็วเกินป่ะ น่าจะมีสัก 72 ด่าน ใช้เวลาเล่นทั้งหมด 90+ชั้วโมง น่าจะดี เอาไปสร้างเป็นซีรี่น์เลย มันส์ 55555555
    >>愛する

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    67 รอบค่ะ ส่วนใหญ่ตายเพราะกับดักระเบิด เดินๆอยู่ห่วงเเต่สัตว์ประหลาด ลืมดูกับดัก ตู้ม ! 55555555555555555555555555555+

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 死者の人形。 อ่านกระทู้
    เนื้อเรื่องดีแต่ผมว่าจบเร็วเกินป่ะ น่าจะมีสัก 72 ด่าน ใช้เวลาเล่นทั้งหมด 90+ชั้วโมง น่าจะดี เอาไปสร้างเป็นซีรี่น์เลย มันส์ 55555555
    เนื้อเรื่องน้อยนะแต่ผ่านช้าหน่อย(โดนกับดักตาย) 555 แถมผมอัพสกิลผิดด้วยอะ ไมไ่ด้อัพปืนเลยเล่นลำบากมาก ตายเลยเยอะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ยังไม่ได้เล่นเลย T^T โหลดมาเสร็จแล้ว ว่าจะหาเวลาเล่นวันหยุดนี่แหละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    สปอยเบาๆ..

ผมไม่ชอบเนื้อเรื่องแบบนี้เลย เหมือนเดาทางได้ตั้งแต่แรกๆแต่ก็หักมุมเหมือนกันเพราะไม่คิดว่าจะมาจบแบบนี้

ดูตอนจบมันง่ายเกินไป ไม่รู้จะให้จบยังไงก็เอาแบบเบๆไปเลย คิดอะไรได้ก็ยัดๆไปตอนจบ ไม่ได้มีการวางพล็อตตั้งแต่เริ่ม

silent hill เนื้อเรื่องค่อนข้างจะชวนให้คิดมากกว่าครับ อันนี้คล้ายๆ outlast+re4 (เหมือน outlast แค่ด่านแรกเอง)

ตัวเกมผมว่าค่อนข้างดำเนินเรื่องช้ามากๆไม่มีจุดหมายในแต่ละด่าน (จุดหมายมันก็มีแต่เหมือนถูกยัดเยียดให้มากกว่า)

สปอยหนัก..

เป้าหมายหลักของเกมคือไปที่ๆ รพ ซึ่งเหตุผลที่ไปก็ไม่รู้เหมือนกัน ตัวละครผุบๆโผล่ๆ ไม่มีที่มาที่ไปมากนัก

ภารกิจก็อย่างว่า โดนยัดเยียดสุดๆ เช่น ถ้าไม่ฆ่าผีดิบให้หมดยังไง kidman ก็ไม่จมน้ำตาย ดูไม่ real เลยจริงๆนะ

ผีดิบที่โผล่ๆมา ประตูที่ปิดเองได้ กับบอสที่สู้กัน 1:1 ถ้าใส่รายละเอียดจุดพวกนี้ถึงแหล่งที่มาน่าจะดีกว่านี้ครับ

ด่าน final boss ใครที่เคยเล่น re5 คงจะคุ้นๆตากันดี มันค่อนข้างจะใช่เลย..(ผกก.มาจาก re1-4 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ)

บทสรุปในตอนจบของเกมคือคล้ายๆกับ outlast แต่กลิ่นอายมันฟ้องตั้งแต่มาที่ รพ ประสาทแล้ว(เหมือน ol เป๊ะๆ)

อย่างใน outlast ถ้าไม่เล่นจนจบก็คงไม่รู้ว่าที่จริงแล้วมันคือตัวอะไร แต่อันนี้ก้าวเข้า รพ มาปุ๊บก็เดาได้เลย

อาจจะเป็นเพราะเกมมันออกมาหลัง outlast คนเล่นเลยสรุปกันได้ง่ายกว่า หงุดหงิดตอนจบจริงๆนะเนี่ย 55

ทั้งหมดที่กล่าวมาเป็น คหสต.ล้วนๆครับ แค่แนะให้เฉยๆว่าผมรู้สึกยังไง คนที่เห็นต่างหวังว่าจะเข้าใจนะครับ

สุดท้าย.. ผลสรุปที่ออกมาก็เช่นเคย trailer ที่ออกมามันเป็นแค่เสี้ยวแรกของเกมเองครับ(ด่านแรกเท่านั้น)

เนื้อเรื่องหลักๆมันไม่มีความเกี่ยวข้องกับความรู้สึกตอนเห็น trailer ตอนแรกเท่าไหร่นัก รู้สึกผิดหวังครับ 55

สุดท้ายอีกที แฟนบอย alone in the dark หรือ alan wake อาจจะชอบก็ได้ครับ แนวเดียวกันเลย

จบการสปอย. . . ต้องขออภัยด้วยครับที่แสดงความเห็นรุนแรงไปบ้าง
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง