ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1

สอบถามคนรู้เรื่องรถมอเตอร์ไซค์

อีก2วันข้างหน้าผมจะไปออก CBR150r 2014
    มีข้อเสีย มากกว่าข้อดีหรือป่าวครับ ?

ผมสงสัยเรื่องนึงคือ บอดี้ตัวนี 150 นี้เหมือนกันทุกตัวหรือป่าวถ้าซื้อจากศูนย์ มองไปเห็น2ตัวติดกัน ดูคันนึงใหญ่กว่าเห็นๆ พนักงานก็บอก 150 เหมือนกัน

ถ้้าออกได้ก็จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เรื่องดีหรือไม่ดีอันนี้ผมไท่แน่ใจนะครับ แต่ถ้าเป็นตัวรถ cbr150 จะเล็กกว่า cbr 150r ครับ ผิดหรือถูกอย่างไรขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ปกติผมขี่ yamaha fzr750 อยู่ครับไม่เคยจับของฮอนด้าเลย
    i love thailand because somebody in thailand love me

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    Yamaha yzf r15 ก็สวยนะครับ
    i love thailand because somebody in thailand love me

กล่าวขอบคุณ
    184
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LUCKY13 อ่านกระทู้
    Yamaha yzf r15 ก็สวยนะครับ
    ไปดูมาครับวันนี้ จอดข้างกันเลย ทรง r15 เตี้ยไปหน่อยแต่ดู สปอรต ของแท้เลยครับคงดีท้าเอาไปแข่งในสนาม ส่วนตัวแล้วชอบ ด้านของ ฮอนด้ามากกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    อ้อ แล้วแต่คนชอบครับ แต่อยากแนะนำว่าจะซื้อรถ อยากให้ตัดสินใจให้ดีครับ ดูทุกจุดเท่าที่จะดูได้จุดบกพร่องไหนที่รับได้ก็โอเคครับ เปรียบเทียบหลายแบบ หลายๆรุ่น เรื่องงบผมว่าถ้าไม่ใจร้อนเก็บไปเรื่อยๆก็โอเคครับ เพราะถ้าเราซื้อมามันจะอยู่กับเราอีกนานครับ และรถจะบ่งบอกถึงสไตร์ของคนขี่ครับ ยังไงก็ขอให้ได้รุ่นที่ถูกใจครับผม

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมเพิ่งถอยมาเหมือนกันข้อเสียยังไม่เจอนะ

ถ้าจะมีก็คง แรงไม่เท่าตัวเก่าอะครับ แต่ปลายไหลกว่า R15 แน่ๆ

รถผมเองสีดำล้วน

ปล.150 กับตัว 300 ขนาดพอๆกันนะ ถ้าจะใหญ่กว่าคงคิดไปเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย otteice1120 : 18th October 2014 เมื่อ 23:03
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    184
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LUCKY13 อ่านกระทู้
    อ้อ แล้วแต่คนชอบครับ แต่อยากแนะนำว่าจะซื้อรถ อยากให้ตัดสินใจให้ดีครับ ดูทุกจุดเท่าที่จะดูได้จุดบกพร่องไหนที่รับได้ก็โอเคครับ เปรียบเทียบหลายแบบ หลายๆรุ่น เรื่องงบผมว่าถ้าไม่ใจร้อนเก็บไปเรื่อยๆก็โอเคครับ เพราะถ้าเราซื้อมามันจะอยู่กับเราอีกนานครับ และรถจะบ่งบอกถึงสไตร์ของคนขี่ครับ ยังไงก็ขอให้ได้รุ่นที่ถูกใจครับผม
    ขอบคุณครับ

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    CBR150R ปี 2013 หรือ 2014 ขนาดจะเท่ากันทุกรุ่นนั้นแหละครับ หรืออ๊อฟชั่นต่าง ๆ ที่เห็นได้ชัด

ก็น่าจะเป็นลายของตัว 2014 มากกว่า เพราะเป็นลายใหม่แถมสวยด้วยครับ แต่ตัวเก่าที่เป็นลายธรรมดาขนาดก็เท่า ๆ กันนะครับ

ยาว กว้าง สูง เหมือนกันเป๊ะ ๆ น้ำหนักด้วยครับ หรือแค่ จขกท. คิดไปเองว่าเล็กกว่าใหญ่กว่า

กล่าวขอบคุณ
    184
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanim อ่านกระทู้
    CBR150R ปี 2013 หรือ 2014 ขนาดจะเท่ากันทุกรุ่นนั้นแหละครับ หรืออ๊อฟชั่นต่าง ๆ ที่เห็นได้ชัด

ก็น่าจะเป็นลายของตัว 2014 มากกว่า เพราะเป็นลายใหม่แถมสวยด้วยครับ แต่ตัวเก่าที่เป็นลายธรรมดาขนาดก็เท่า ๆ กันนะครับ

ยาว กว้าง สูง เหมือนกันเป๊ะ ๆ น้ำหนักด้วยครับ หรือแค่ จขกท. คิดไปเองว่าเล็กกว่าใหญ่กว่า
    ไม่นะครับ ดูจากรูปแล้วก็ไม่เหมือนกันอ่ะครับ 150 ปี 2014 พนักงานบอกแบบนี้เปะ แถมจอดข้างกันอีกอีกตัวดันใหญ่กว่า หรือผมอาจจะตาลายยย 5555..

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    สีขาวรึป่าวที่ดูใหญ่กว่า มิติสีมันจะดูใหญ่กว่าสีแดง สีดำ ผมเคยขี่ 150 มาก่อน(ตอนนี้ขี่ 250)
    ข้อดี คือ ประหยัดน้ำมันมากๆ ขี่ในเมืองรถติดๆไม่ค่อยหรอก แต่ถ้าออกทริป ความเร็ว 100-110 รับประกันประหยัดน้ำมัน 40 กม/ลิตร
    อารมณ์เหมือนขี่ Bigbike (150cc เรียกว่าเป็น Sport Bike ธรรมดาดีกว่า)
    เครื่องแรงพอตัว + มีหม้อน้ำ แต่...ไมล์อ่อนไปหน่อย เร็วกว่าความเร็วตาม GPS 10% (สมมติหน้าปัดขึ้น 100 ความเร็วจริงๆจะประมาณ 90)
    ทรงมันเป็น Sport Touring Bike หน้าเชิดรับลม ท่านั่งก้มนิดๆ ถือว่านั่งสบายมาก (แต่ขี่นานๆก็เมื่อยอยู่นะ)

ข้อเสีย คือ โหลมาก ขี่กันเยอะ ดูไม่ค่อยเท่ห์ (แต่ถ้าติดไฟแดงคันเดียวในหมู่มอไซ ก็หล่อใช้ได้นะ)
    ออกตัวช้า อัตราเร่งมาช้า ยังไม่ค่อยจี๊ดเท่าไหร่ แต่ในคลาส 150cc ถือว่าดีกว่า R15 , PCX (ปลายแพ้ R15)
    ปลายห้อย เกียร์5-6 ไม่ค่อยมีแรง
    ยางติดรถ ลื่นมาก ไม่ค่อยเกาะ แพ้น้ำ (แต่ไม่ใช่ว่ามันจะห่วยมากขนาดที่ว่าเล่นโค้งไม่ได้ ถ้ายางมันร้อนๆ เอาไปเอียงได้จนเข่าติดพื้น)

ผมคิดออกเท่านี้ครับจากการใช้มาประมาณ 6 เดือน ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ CBR250

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ผมอยากจะบอกว่ามันกำลังจะเปลี่ยนโฉมใหม่เเล้ว
    เพื่อที่จะมาสู้กับ R15
    เปลี่ยนเฟรม(คือโครงรถ) เป็นเเบบ ตระกูล 300-500cc
    ทำกระเดื้องทดเเรงมา สำหรับโช็คหลัง ส่วนมากจะเริ่มมีที่ 300cc ขึ้นไป R15 ทำ มาเลยเอามั้ง
    ส่วนรูปร่างหน้าตา เหมือนตัว 300 cc เลยครับ

ลองพิจารณาดูนะครับ ว่า ถ้าไม่รีบใช่ก็ให้รอ เพราะ ตัวบอดี้นี้ ได้เปิดตัวขายไปเเล้วที่ อินโดเนเซีย
    ผมว่าน่าจะมาไทย ต้นปีหน้า งาน มอเตอร์ โชว์

เเต่ความคุ้มค่าก็ยังไม่เท่า R15
    สวิงอาร์ม ดีกว่า
    บอดี้ 3 ชิ้นล่างไม่ติดไฟ
    ไฟท้าย LED ขาดใหญ่
    ไฟหน้า H4
    มีสวิตซ์ OFF Run ไฟ pass
    โซ่เเบบ โอริง
    ถ้าโฉมปัจจุบันในไทย ไม่มี กระเดื้องทดเเรง
    เเต่ R15 จองกันยาวๆ รถไม่ได้ประกอบไทย เลยได้รถช้ากัน

ถ้ามีคนซ้อนมองข้าม R15 เลยเบาะเล็กเกิน สงสารเค้า ผมไปงานเปิดตัว R15 ว่าจะซื้อที่งาน ลองให้เเฟนเเละผมลองเเล้วไม่ปลื้ม