ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 106

Unhappy ฝากถึงนักหาข่าวเกมส์ในJKGครับ

ผิดหมวดหรือไม่ควรนำเสนอยังไงขออภัยและลบกระทู่ได้เลยครับ

พอดีผมไปเจอเกมส์ๆหนึงเข้าโดยบังเอิญครับ แต่ผมรู้สึกไม่ค่อยดีเลย เพราะ มันเต็มไปด้วยความรุนแรง

เกมนั้นมีชื่อว่า Hatred ครับ (โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม)

โดยอยากให้นักหาข่าวเกมส์ช่วยเตือนเกี่ยวกับการใช้วิจารณญาณในการเล่นเกมส์นะครับ ส่วนเนื้อหาของเกมส์นั้นผมยังไม่รู้อะไรมากมาย นักหาข่าวเกมส์ท่านได้มีข้อมูลมาลงก็ขอขอบคุณมากๆครับ

*เพิ่มเติมครับ คือผมไม่ได้กะจะมาก่อดราม่าแต่อย่างใดครับ จุดประสงค์ผมคือ

1.ผมไม่สามารถรู้ได้ว่าใครแยกแยะได้หรือไม่ได้ ถ้าเป็นเราๆท่านๆผมมั่นใจว่าแยกแยะได้ แต่ผมห่วงคนที่มาเห็นมากกว่าครับ เพราะคนที่มาเห็นท่านเล่นหรือเห็นผ่านสื่ออาจเป็น

เด็กๆ
    พอเจอเหตุการณ์กดดันในชีวิตจริง กลายเป็นใช้ความรุนแรงแก้ไขปัญหาแท้ที่จะปรึกษาผู้ใหญ่หรือพวกท่านน่ะครับ

2.สื่อตามเน็ตนั้นเร็วมาก ผมยอมรับว่าผมผิดที่เอาข่าวมาลงแต่ไม่ช้าก็เร็วผมว่ามันต้องเป็นประเด็นแน่ๆครับ เพราะทางฝรั่งวิจารกันเละ บางคอมเมนท์พูดถึงคดีดังๆที่เกิดขึ้น

จากเด็กนักเรียนที่ก่อไว้ในอดีต ( ล่าสุดผมเห็นข่าวเกมนี้ในเว็บต่างๆบางแล้วในไทยอย่าง Mthai )

3.จรรยาบรรณการขาย ข้อนี้ในกรณีเกมนี้เกิดหลุดขายได้ขึ้นมาจริงๆ ผมว่าต่อให้หน้ากล่องจัดเรทติ้งเกมไว้ 30-40 บวกถ้าเด็ก 12-13 กำเงินมาซื้อเกมนี่

(กรณีเด็กเก็บเงินค่าขนมหรือขอผู้ปกครองแต่ผู้ปกครองไม่ทันสนใจ) เขาก็ต้องขายเพื่อผลกำไรไว้ก่อน ผมเลยอยากให้ผู้ปกครองหรือเราๆท่านๆที่นี้ปกป้องและแยกแยะพฤติกรรม

ที่สามารถและไม่สามารถใช้ได้ในชีวิตจริงเพื่อให้เด็กๆได้รับประโยชน์จากเกมส์สูงสุด

ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย theharm0090 : 19th October 2014 เมื่อ 10:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    จขกท. ลบออกไปเลยครับ อย่าไปพูดถึงมันครับ เกมแบบนี้ ถ้าเราไม่พูดถึงเดี๋ยวเกมมันก็ตกไปเองครับ อย่าไปโปรโมทหรือ ออกสื่อเยอะ
    เกมแบบนี้ไม่สมควรสร้างออกมา
    เกมนี้มันส่อแววชัดเจนเลย คนสร้างมันคิดอะไรของมัน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    ขอนอกเรื่อง นี้คือความคิดของผมนะ เข้าใจตรงกันนะ
    "มัน คือ เกม" ส่วนเกมจะมีผลต่อใครนั้นขึ้นอยูกับสุขภาพจิตของเเต่ละบุคคล ไม่ใช่ตัวเกม ผมเล่น เกม postal 2 ยังไม่ยักกะอยากฆ่าคนจริงๆเลย
    เกมที่เขา ทำขายก็มี เครื่องหมายที่เป็นตัวเลขอยู่เเล้วว่าอายุเท่าไหร่ควรเล่น เกมนั้นๆ อย่าไปว่าเลยครับว่ามันรุนเเรงก็เเค่เกม
    ที่ผมพูดมาเนี่ยเพราะเวลาผมเห็นคนเขาว่าเกมมันรุนเเรง ผมอยากเเค่ให้เค้าคิดอีกมุมดูบ้าง
    ถึงเกมจะ โหด ล่า ฆ่าไม่เลี้ยง someหญิงเป็นร้อย ตีหรี่เป็นล้าน เเต่เราสามารถตักเตือนถึงตัวเกมได้ ว่ามันเเบบนี้ไม่ดียังนี้ยังนู้นห้ามเลียนเเบบ ได้ครับมันไม่มีใครเดือดร้อน
    เเต่จะมาบอกว่าเกมเเบบนี้ไม่ควรมีไม่ก็ไม่ถูกนะครับ เพราะถ้าพูดเเบบนี้เหมา GTA postal 2 เเละอีกหลายๆเกมที่มันรุนเเรงไปด้วยสิครับ

"เกมมีไว้ให้เล่นก็เล่นไป เเค่อย่าเอามาเนื้อหาที่ไม่เหมาะสมในเกมมาใช้กับความเป็นจริงก็พอเเล้ว"

ปล.ที่ จ.ข.ก.ท บอกมาให้เตือนมันถูกและเหมาะสมเเล้วครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ก็แค่เกม...... = = จะอะไรนักหนา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ได้กลิ่นนิชชิน...

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    คนทำเกมส์เขาก็กล้าเนาะ แต่ผมว่ายังไงมันก็เป็นแค่เกมส์ ไม่ต้องเป็นห่วงหรอกครับ คนส่วนใหญ่ที่มีเงินไปซื้อเกมส์เล่นเขามีงานทำและมีสติปัญญาพอที่จะแยกแยะเกมส์กับโลกความจริงออก
    หรือถ้าเป็นห่วงว่าเด็กจะเล่น....ไม่ต้องหรอกครับ สมัยนี้เด็กมันเล่น Call of Duty, GTA, Payday กันแล้ว ผมก็ยังไม่เห็นข่าวเด็กฆ่าคนเพราะเกมส์ผุดขึ้นมานานแล้ว
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ทำให้นึกถึงหนังเรื่อง Rampage (2009) เลย

อีกอย่างเกมยิงมันมีตั้งเยอะแยะไป แต่ว่ามันต่างกันที่ "ยิงทำไม หรือจุดประสงในการฆ่า " ที่จะบอกถึงความรุณแรงในเกม

ยกตัวอย่างเกม call of duty mw 2 ก็ไม่เห็นมีประเด็นดราม่าอะไร แต่พอไปถึงด่าน "no russian" เท่านั้นเหละ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เกมนี้ก็เหมือน manhunt postal และครับชื่อเกมก็บอกว่า ความเคียดแค้น(ผมแปลถูกป่าว)
    สงสัยเนื้อเรื่องจะล้างแคนคนทั้งโลกประมาณว่า "ข้าไม่ผิด โลกใบนี้ต่างหากที่ผิด"
    เป็นเกมที่มีเนื้อหารุนแรง ดิบ เถื่อน เหมือนการจำลองการฆ่า(เน้นเอามัน)ไม่ได้ดูสมจริงเหมือนฉากสังหารหมู่ที่่สนามบินใน COD
    ก็เหมือนกับเกมที่ว่าและครับบางประเทศก็แอนตี้และแบนอยู่แล้ว เป็นเรื่องปกติของเกมแนวนี้

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ดู คห2 แล้วผมก็นึกในใจว่ามันจะแรงเกินไปเปล่า

พอหลังได้ดูคลิป

มันก็ไม่เห็นรุนแรงไปนิ ธรรมดาซะด้วยซ้ำ คห2 คงโลกสวยอะ เกมมันก็เกมครับ มันทำอะไรคนจริงไม่ได้เว้นแต่พวกที่เล่นมันไม่มี"สมอง"คิดแยกแยะก็แค่นั้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Noname1 : 19th October 2014 เมื่อ 19:44
    Road to Trophy Hunter

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    2
    มีเวปโหลดป่าวครับ
    >>愛する

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    เกมส์มีไว้ให้คลายเครียดครับไม่ต้องไปอะไรกับมันมาก เพียงแค่เราต้องแยกแยะให้ออกครับ

ปล.ผมเชื่อครับว่าทุกคนมีจิตรวิญญาณของเกมส์เมอร์สามารถแยกแยะกันได้อยู่แล้ว

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    เราต้องเล่นเกมส์ครับ แต่อย่าให้เกมส์มันเล่นเรา

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    มันก็เหมือนกระแสช่วงแรกๆ นั่นแหละเหมือน COD:MW2 ผมว่าโหดกว่านี้ก็มีมาแล้วเยอะแยะนะ แบบมุมมอง FPS หรือ TPS ยิ่งเห็นความรุนแรงชัดเจนกว่าอีก
    Postal , GTA ก็ต่างเปิดโอกาสให้ผู้เล่นฆ่าคนในที่สาธารณะทั้งนั้นแต่แน่นอนว่าต้องใช้ "วิจารณญาณ" ในการที่จะสนุกกับมัน
    ส่วนตัวเกมแนวนี้ผมเล่นแล้วอารมณ์ดีมากผ่อนคลายสุดๆ ต่างจากเกมยากๆ เล่นไปด่าไปเล่นไม่ผ่านก็อารมณ์เสียอีกตะหากนี่แหละเกมรุนแรง

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    ได้กลิ่นนิชชิน...
    นิชชิน น้ำ อร่อยมากครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    พระเอกในเกมส์ไม่ได้เป็นเดรกคูล่าดูดเลือดหรอ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    เฉยๆครับ โคตรจะธรรมดาเลยเกมนี้ รู้จักเกม Postal ไหมครับ เจอเกมนั้นเข้าไปเกมนี้เป็นเด็กน้อยไปเลยครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    คนเล่นเกมแนวนี้แล้วรู้สึกว่า """สนุก""" (รวม postal หรือ man hunt) จะบอกเลยว่า คน ๆ นั้นมัน """เป็นโรคจิต"""

พ่อแ ม่ มันเลี้ยงมาแบบไหนว้าาาาาาาาาาาา ไม่เข้าใจ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    เฉยๆครับ โคตรจะธรรมดาเลยเกมนี้ รู้จักเกม Postal ไหมครับ เจอเกมนั้นเข้าไปเกมนี้เป็นเด็กน้อยไปเลยครับ
    ผมชอบ Postal 2 มาก โหด ดิบ ดีจริงๆ แต่เสียดายกราฟฟิกเก่าไปหน่อย

แนะนำ Manhunt อีกเกมครับ อยากให้เอากลับมาทำใหม่ลง PS4 ไปเลย รับรองผมซื้อแน่นอน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    มันแล้วแต่คน เกมพวกนี้ก็จำกัดเรทอะไรไว้แล้ว ดันไม่ทำตามเอง แล้วโทษ เกม เกม เกม
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมชอบ Postal 2 มาก โหด ดิบ ดีจริงๆ แต่เสียดายกราฟฟิกเก่าไปหน่อย

แนะนำ Manhunt อีกเกมครับ อยากให้เอากลับมาทำใหม่ลง PS4 ไปเลย รับรองผมซื้อแน่นอน
    ใช่ครับ แมนฮันท์อีกเกม ผมชอบดูวิธีฆ่าแบบแปลกๆ บางอันก็ไม่รู้ว่าคิดได้ไง อย่างถุงพลาสติกงี้ เอามาฆ่าคนได้เฉย โดยเฉพาะภาค 2 ดีกรีความโหดหนักมากๆ คิดแล้วก็อยากให้เอามาทำต่อเหมือนกัน แต่คงโดนพวกศีลธรรมสูงส่งต่อต้านเอา

ปล. เสียดาย Postal เหมือนกันที่ภาพมันไม่ค่อยงามนัก เกมสมัยเก่าก็งี้แหละ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    ใช่ครับ แมนฮันท์อีกเกม ผมชอบดูวิธีฆ่าแบบแปลกๆ บางอันก็ไม่รู้ว่าคิดได้ไง อย่างถุงพลาสติกงี้ เอามาฆ่าคนได้เฉย โดยเฉพาะภาค 2 ดีกรีความโหดหนักมากๆ คิดแล้วก็อยากให้เอามาทำต่อเหมือนกัน แต่คงโดนพวกศีลธรรมสูงส่งต่อต้านเอา

ปล. เสียดาย Postal เหมือนกันที่ภาพมันไม่ค่อยงามนัก เกมสมัยเก่าก็งี้แหละ
    อยากให้มีภาค 3 เหมือนกันความโหดๆ ดิบๆ บน Next Gen คงดูดีไม่น้อย

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เกมนี้ (Hatred) เป็นเกมเกมหนึ่งที่ผมตั้งตารอเลยหละใช้ Unreal Engine 4 ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanuk9876 อ่านกระทู้
    อยากให้มีภาค 3 เหมือนกันความโหดๆ ดิบๆ บน Next Gen คงดูดีไม่น้อย
    ภาคสามมีนานแล้วนะครับเเต่เป็น 3rd person ฟันคนไม่ค่อยหนุกเท่าภาค 2

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ที่จขกท.เสนอมาผมเห็นด้วยหลายๆข้อเลย ขึ้นอยู่กับแต่ละคนว่าจะใส่ข้อมูลส่วนนี้ลงไปหรือเปล่า

ดีครับที่ไม่มองว่าเกมเป็นแค่การคลายเครียด มีมุมมองถึงผลกระทบหลายๆด้านด้วย ผมว่าเกมเมอร์ที่ดีควรมีพื้นฐานความคิดแบบนี้

ไม่อยากให้เกมดูไร้สาระในสายตาผู้ใหญ่ อยากให้วงการเกมเป็นที่ยอมรับในสังคมไทย ควรให้ความสำคัญกับเกมในหลายๆด้าน

ไม่มองแค่ว่าเกมนี้สนุก-ไม่สนุก กินเสปกโหดมั้ย เอ็กซ์คลูซีฟคอนโซลหรือเปล่า

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    สำหรับคนที่เล่นเกมอย่างพวกเราคงจะคิดได้แหละ
    แต่สำหรับบางคน คนที่คิดไม่ได้มันก็มี
    ASUS Strix GTX 750 Ti OC AMD FX(tm)-6100Six-CoreProcessor OC 3.6 GHz Memory:8.00GB CoolerMasterNepton240m PSU Delux V12 650W

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: