ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ขึ้นอยู่กับตัวคนด้วยครับ เกมส์มันก็ไม่ีต่างอะไรกับสภาพแวดล้อมหรอก หากจะโทษไปโทษสิ่งรอบข้างตัวเด็กก่อนว่า เป็นยังไง ทำไมเด็กถึงหันเข้าหาเกมส์แบบนี้ ทำไมเด็กถึงชอบใช้ความรุนแรง

ผู้ปกครองในไทย ส่วนมาก ไม่ยอมรับผิดกันหรอกครับ โทษแต่เกมส์แต่หนังนี่แหละ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เกมยังไม่มาว่างั้น ?

รอๆๆ จัดๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ลง PC ใหมครับ รอจัด ใน Steam

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    เห็นบางคนไปว่า จขกท โลกสวยมั่งไรมั่ง รุ้จัก postal มั้งไรมั่ง
    เข้าใจประเด็นผิดอะเปล่า จขกท แค่มาบอกคนทำข่าวว่าให้ระวัง กลัวจะมีเด็กหรือคนไม่มีวุฒิภาวะมาเห็น ไรแบบนี้
    โว้-*- แต่ละคน ร้อนตัวกันจริ๊งง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699

ขำๆครับ
    แต่เตือนๆกันไว้ก็ดีนะครับ

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ดิบจริงแหละครับเกมนี้ ใครจะบอกว่าก็แค่เกมจะอะไรนักหนา เคยเห็นมั้ยครับ หนังที่ดูแล้วไม่อยากดูต่อ นั่นแหละไม่ต่างกัน เล่นๆไปอาจจะอยากอ้วกก็ได้ใครจะรู้ ผมว่าเค้าพูดถูกนะ ควรจะเตือนๆกันบ้าง ป้องกันไม่ให้มันลามไปในสังคมเร็วขึ้น ตนเรามองมันเป็นเรื่องปกติน่ะครับ

ผมไม่ใช่พวกโลกสวยแบบที่หลายๆคนคิดนะ(ตรงกันข้ามผมอาจจะดิบกว่าบางคน) แต่ผมก็ยังไม่อยากให้โลกนี้เป้นแบบหนังเรื่อง The Purgeหรอกครับ ยังไม่อยากโดนใครฆ่าแล้วก็ยังไม่อยากไปฆ่าใคร ขี้เกียจทำงานหาเงินมาสร้างบ้านกันพวกเดนสังคม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    กำ...น้องผมเข้ามาเปิดคลิปเกมส์เพลย์ในทู้นี้ดู น้องผมจะออกไปถือAKมาไล่ยิงคนมั้ยนิ ใครก็ได้ช่วยผมด้วยครับบ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    น่าเล่นดีเเฮะ

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ดิบครับ เกมนี้โหดจริงๆ postal มันก็โหดแบบแปลกๆ แต่นี่มันโหดจริงๆ
    ผมดูจนจบ นึกถึงข่าวหลายๆข่าวที่เคยเกิดขึ้นเลยครับ บางคนก็คิดว่าแค่เกมอันนี้ไม่เป็นไร
    แต่ถ้าเกมนี้มันอาจจะไปสกิต จิตของใครบางคนเข้านี่ซวยครับ
    เหตุการ์ณแบบนี้ไม่ใช่ไม่เคยเกิดและเกิดเยอะด้วย แถมบ้านเรา ก็เกลื่อน เด็กขโมยปืนพ่อมายิงเพื่อนที่โรงเรียน บ้างไรบ้าง ถ้าคุณดูข่าวอ่านข่าวจะเห็นบ่อยๆ

จขกท.ดีแล้วที่ออกมาเตือนครับ คนที่เอาข่าวมา จะได้ระวังๆหน่อย อย่างน้อย จขกท. ก็ได้ แหวกหญ้าให้งูตื่นแล้ว
    คนหาข่าวคงต้องกรองเหมือนกัน ผมไม่ได้มองว่าโลกสวย แต่ของหยั่งงี้มันเกิดขึ้นได้จริงๆ เล่นสักล้านคน ต้องมีสักคนที่อยากจะทำ
    ขนาดฆ่ายกครัวตัวเองก็มีข่าวผ่านมาเร็วๆนี้ ผมว่า โลกนี้ทุกอย่างมันเป็นไปได้แหละ

ปกติผมก็ชอบดูหนังโรคจิตไล่ฆ่าคนเลือดสาด กลับกัน manhunt postal ถึงโหดแต่มันยังมีความเป็นเกมและเหตุรองรับ ผมเล่นแล้ว 2 เกมนี้ธรรมดาๆมาก
    manhunt ก็ฆ่านักโทษด้วยกันเอง postal ก็ไล่ฆ่าชาวบ้าน ที่ทำตัวน่าฆ่าจริงๆ เล่นตลกๆสนุกๆ แต่เกมนี้ขนาดร้องขอชีวิต ยังยิงกรอกปาก
    เป็นของจริงสมองกระจาย เอาเป็นว่า ถ้าเกมนี้ไปถูกจิตของใครซักคน คงได้มีคดีแนวนี้เกิดแน่นอน เอวังครับ จขกท.ทำถูกแล้ว

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(づ。◕‿‿◕。)づ
    www.jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,439
    Blog Entries
    3
    ที จขกท.กล่าวก็ถูกต้องน่ะครับ ด้วยความหวงดีจาก.จขกท.
    แต่เกมก็โหดดี ไม่เหมาะกับเด้ก แต่เด็กมันไม่ฟังหรอกครับ ถ้ามันอยากจะเล่นอะนะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เกมพวกนี้มันมี Rate อายุบอกชัดเจน 18+ 20+ อายุไม่ถึงแล้วดันไปเล่นขึ้นมาโทษใครดีละ เค้าตั้งเรทอายุไว้ชัดเจนแล้วแท้ๆ ไอ้คนเล่นทั้งหลายนี่ละ ไม่สำเหนียกตัวเอง อายุตัวเองไม่ถึง อยากจะไปเล่น แล้วมาโทษเกมซะงั้น แย่ๆ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    มันแตกต่างกับเกมยิงทั่วไปนะครับ เกมพวกนั้นยิงๆ ตายไม่มีฉากน่าสยอง
    แต่เกมนี้มันแบบ มียิงกรอกปาก ระเบิดสมอง ตัดคอ คว้านไส้ มันจะปลูกฝังความรุนแรง
    แล้วจุดประสงค์เกมก็เสี่ยงมาก ฆ่าคนบริสุทธิ์ไปทั่ว เด็กต่ำกว่า 18 อยากเล่นเกมนี้แน่นอน
    และไม่สนเรทที่ตั้งไว้ด้วยว่าอายุถึงไหม น่ากลัวครับ ผมเล่นผมก็ระบายแค่ในเกม คงไม่คิด
    อยากจะหยิบปืนมายิงใครหรอก แต่อาจจะมีคนที่คิดตรงข้ามกับผมก็ได้ ใครจะรู้

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    เพราความสมจริงของแผลและภาพที่ทันสมัยครับ เลยดูดิบ เถื่อน ลองภาพแบบ Delta force Black Hawk Down มันคงธรรมดา แต่อย่างว่า ภาพไม่ดีคงขายได้น้อย ทางผู้พัฒนาคงปรับแก้อยู่แล้วครับหลังจากเห็นบทวิจารณ์ แต่ผมดูแล้วอยากเล่นแฮะ

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ผมว่าเกมนี้มันรุนแรงเกินนะ มันดูไม่ใช่แค่การฆ่าอย่างเดียวอะ มันดูเป็นการทรมาณด้วย แล้วภาพมันก็เหมือนจริงขึ้นทุกวันๆ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ผมเล่นGTA San Adreas ตั้งแต่เด็กๆ ตอนนี้ผมยังไม่ถือมีดไปแทงใครเลยครับ มันไม่ได้อยู่ที่เกมครับ ต่อให้เกมมันมีความรุนแรงแค่ไหน แต่ถ้าเราคิดได้ และเอาไปปรับใช้ในชีวิตประจำวัน มันก็จะไม่เกิดปัญหาครับ

ปล. สำนักรีวิวต่างประเทศสับเกมนี้ซะเละเทะ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    โดน แบนแน่ๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เกมทุกเกมมันก็จัด rate อยู่แล้วว่าอายุเท่าไหร่

บางทีมันห้ามกันไม่ได้หรอก สมัยนี้ยิ่งเข้าถึงง่ายกว่าแต่ก่อน

มันก็เหลือแค่ว่า จะให้คนเล่นเกม หรือให้เกมเล่นคน

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    คนเล่นเกมส์ '' เป็น '' แล้วคิด '' เป็น '' นั่นคือเกมส์เมอรฺ์

คนเล่นเกมส์ '' เป็น '' แต่คิด '' ไม่เป็น '' ก็แค่เกรียน (โดดเรียน,งาน งานการไม่ทำ หรือแม้แต่การเอาเกมส์ไปอ้างเวลาตัวเองทำผิด อื่นๆอีกเยอะ)

มันก็แค่เกมส์ครับ อย่าไปซีเรียส มันอยู่ที่คนเล่นว่า ''คิดได้'' หรือ ''คิดไม่ได้'' แค่นั้น

และส่วนตัวผมถึงเด็กน้อยมันจะมาเห็น มันก็ไม่เข้าใจอยู่ดีครับ(อย่างว่าเกมส์มันเป็น ENG หมด) เด็กอ่านไม่ออก(เด็กไทย)ส่วนต่างชาติอันนี้อีกเรื่องครับ(ยกตัวอย่างลาาสุด GTAV ด่ากันทั้งเรื่องปล้นแบงค์ปล้นร้านเพรช ถามว่าเด็กมันสนเหรอครับ ไม่เลยครับมันสนแค่ หารถขับ ขับรถชนทุกสิ่งอย่าง ยิงมั่วหมด ขับเครื่องบินเล่น บลาๆ แค่นั้น)

ถ้าเป็นเด็กไทยไม่น่ามีปัญหาครับ มันสนแค่ว่า ยิงมันส์ไหม แค่นั้น (ถ้าเคยอยู่ร้านเกมส์มานานๆจะรู้ครับ)ขนาดน้องผม ป.6 เล่น Dead Space ยิงกันหัวขาดแขนขาขาด มันยังไม่สนเนื้อเรื่องหรืออะไรเลยนะ มันเข้าไปยิงอย่างเดียว ละก็ออก

ไม่น่ามีปัญหาอะไรกับข่าวเกมส์หรอกครับ(ในไทย) ในความคิดผมอ่านะ

ส่วนต่างชาติผมไม่รู้นะ(เพราะผมไม่เคยไปอยู่ 5555)

แต่ถ้าโตแล้ว แต่คิดไม่ได้ แล้วเอาในเกมส์ไปทำตาม อยากทำอย่างนั้นบ้าง อันนั้นเข้าขั้นโรคจิตร คงแก้ไขอะไรไม่ได้

แต่ส่วนตัวแล้ว ถ้าคนมันจะ เลว หรือ มันจะ เหี้... อยู่ที่นิสัยคนแล้วครับ อย่างว่าแหละ มันคงไม่มีทุกคนที่คิดได้ ไอ่ที่คิดไม่ได้ก็ เกิดแต่กรรมแล้วครับ

คนในโลกมีเป็น 1000 ล้านให้คิดเหมือนกันทุกคนคงไม่ใช่ มนุษย์ละครับ จริงไหม แต่ยังดีที่ว่า คนคิดได้ มีมากกว่า คนคิดไม่ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 20th October 2014 เมื่อ 14:30

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ถ้าให้คิดในมุมมองของนักเล่นเกมส์อย่างเราๆ ก็อาจจะคิดกันว่า "มันก็ดูธรรมดานี่ ไม่ได้มีอะไรน่าเสียหาย"
    แต่ถ้าสมมุติว่าเราไม่ลองมองในมุมของ คนที่ไม่เคยเล่นเกมมาก่อน เขาอาจจะมองว่ามันดู "รุนแรงเกินไป" ก็ได้นะครับ

ที่ จขกท. ทำน่ะ ถือว่าดีแล้วครับ ถึงบางคนอาจจะเล่นเพื่อ "เอามัน" หรือเพื่อ "ระบายอารมณ์" เองก็จริง (แต่ต้องแยกแยะด้วยนะ)
    แต่บางทีสำหรับบางคนเอง อาจจะไม่คิดแบบนั้นก็ได้นะ ใครเล่าจะไปรู้กัน
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[Chelsea_FC]- อ่านกระทู้
    กำ...น้องผมเข้ามาเปิดคลิปเกมส์เพลย์ในทู้นี้ดู น้องผมจะออกไปถือAKมาไล่ยิงคนมั้ยนิ ใครก็ได้ช่วยผมด้วยครับบ
    มุกอย่างโบราณ แต่ ชอบครับตำนาน ดี

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    หึๆๆ แน่ใจเหรอว่าไม่ใช่เหยื่อทางการตลาด โดยเปิดประเด็นทางด้านลบให้คนพูดถึงมากๆ

ไอ้เกมโหดๆสมัยนี้มันมีเยอะจนแทบจะเอาไปถมบ้านได้ และวิธีที่จะโปรโมทมันได้ดีที่สุดก็คือ "ข่าวฉาว"

ในโลกของการค้ามันทำได้ทุกวิธีนั่นแหละ ขอให้ของมันขายได้มันก็เอา
    รอวันโดนแบน

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ดูคลิปแล้วไม่อยากเล่นเลยอ่ะ ขอบายคับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ถ้าคุณ ส เอาเกมส์นี้ไปพูดรับลองครับ ยอดขายพุ่งมากกว่า 100 เปอเซนต์ 5555