ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105

พี่ๆคนไหนเคยไปตรวจร่างกาย ก่อนวันเกณฑ์ทหาร มั้งครับ ขอคำแนะนำหน่อย

คือว่าผมไปเอา ใบ ส.ด. 9 มา ในใบ เขานัดผมไปจับวันที่ 9 เมษายน ปีหน้า แต่ผมกำลังเรียนอยู่เลย จะขอผ่อนผันแล้วไปจับอีกปี
    แต่ผมสายตาสั้นเลยอยากลองไปตรวจร่างกายที่ โรงพยาบาล พระมงกุฎเกล้า ดู เลยอยากจะถามว่า เขาตรวจอะไรบ้างครับในวันที่ไปตรวจ
    ส่วนตัว ตาข้างซ้ายสั้น 350 ตาขวา สั้น 450 และน่าจะเป็น lazy eye ด้วย เลยอยากจะไปลองตรวจดู
    พี่ๆคนไหนเคยไปตรวจร่างกาย ช่วยบอกหน่อยครับว่าต้องทำอะไรมั้งเตรียมอะไรไปบ้างในวันที่ไปตรวจร่างกาย

ปล.ส่วนตัวก็ไม่คิดไรมากถ้าร่างกายไม่ขัดต่อการเป็นทหาร ผมก็จะผ่อนผันจนเรียนจบ ปวส แล้วเอาวุฒิ ไปยื่นสมัคร เป็นทหาร 6 เดือนเอา ไม่ก็รุ้น ใบดำใดแดงเอาครับ
    i7 4770K Corsair h100i ASROCK Z97 Extreme4 Corsair Vengeance Pro Blue 16GB Palit GTX 1060 SJS 850W Seasonic M12II

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ถ้าผ่อนผันก็แค่ไปรอเค้าเรียกชื่อไปรับใบ ส.ด.43 เฉยๆกับรับกำหนดการปีนะครับ รายละเอียดลองไปถามฝ่ายที่รับพิดชอบการผ่อนผันที่วิทยาลัยหรือมหาลัยเลยจะดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Magma Blast : 20th October 2014 เมื่อ 18:30

Rock 'n Roll Life Style.
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    รู้สึกว่าตรวจที่ รพ. จะแยกออกจากตรวจจาก หมอทหาร เลยนะครับ

ตอนนี้ผมยังไม่ถึง ก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่ว่า จากการตรวจร่างกายแล้ว

หมอของทางทหารจะเป็นคนจัดการเองทุกอย่าง ถึงเราจะมีใบรับรองแพทย์จาก รพ. ถ้าหมอทหารบอกผ่าน เราก็ผ่าน

* แต่เห็นรู้สึกว่ารอบอกไม่ถึง 80cm. นี่จะผ่านทหารนะครับ