ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

ควรเข้าไปคุยแบบไหนเริ่มพูดอะไรกับเธอดีนะ

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับhttp://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=238525
    ผมตัดสินใจแล้วครับว่าผมจะเข้าไปคุยกับเธอตรงๆเลยครับวันนี้ผมไปแอบมองเค้าที่หน้าห้องเรียนของเค้าครับืีนี้เค้าก็อยู่คนเดียวนะครับแต่จังหวะผมว่ามันไม่ได้อ่ะครับคือมันช่วงเลิกเรียนด้วยอ่ะครับต่อให้เธอนั่งอยู่คนเดียวแต่คนในห้องก็มีเยอะแยะอ่ะครับผมเลยไม่กล้าเดินเข้าไปหาถึงในห้องแล้วอีกอย่างผมก็ไม่รู้ด้วยอ่ะครับว่าจะเริ่มคุยกับเธอยังไงดี(ความจริงที่ผมไปหาเค้าวันนี้ผมว่าผมจะแกล้งถามชื่อดูอะครับแต่จริงๆแล้วผมรู้ชื่อเค้าอยู่แล้วนะครับลองเชิงดูอ่ะครับ)ควรที่จะพูดจะบอกอะไรกับเธอมั่งพรุ่งนี้ผมจะต้องไปหาเธอไปคุยกับเธอให้ได้ครับผมขอรบกวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆช่วยกันคิดหน่อยสิครับว่าผมควรที่จะเข้าไปทักเค้าว่ายังไงดีพูดอะไรกับเธอดี

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    สวัสดีครับ
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    กะเข้าไปว่า อยากรู้จักได้ไม

เราอายมากเลย แต่เรากะอยากมาคุย

เราคิดเรื่องคุยไม่ได้เลย แต่เรากะอยากคุยกะเทอนะ

ลุย ๆ ไม่ได้ค่อยมาคิด อีกที โดนหมาเอาไปกินนิ พูดไม่ออกนะจ๊ะ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    เธอมีผัวมาแล้วกี่คน ของเธอกว้างกี่เซ็นละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    มีมีทางตรงกับทางอ้อมครับ

ทางตรง ก็คือ เดินเข้าไปสะกิดเค้า แต่ให้เข้าจากทางด้านหน้านะครับ (อย่าไปสะกิดทางด้านหลังนะครับ ไม่แนะนำ เพราะอาจทำให้สาวเจ้าตกใจ และถ้าเธอตกใจเธอจะสร้างกำแพงที่มองไม่เห็นขึ้นมาทันทีครับ ละทีนี้อะไรๆจะเป็นไปได้ไม่ค่อยสวยเท่าไร(เว้นแต่คุณหล่อเทพจริงๆ)) หลังจากสะกิดแล้วก็บอกเค้าครับว่า เราชื่อxxนะ เราเห็นxx น่ารักดีเราอยากรู้จักxx ได้ไหม (พยายามพูดชื่อเค้าบ่อยๆ และมองตาเค้าตลอด) ถ้าได้ก็ได้ครับ ถ้าไม่ได้ก็ออกมาแบบสุภาพๆ

ทางอ้อม ก็คือ หาทางไปอยู่ข้างๆ เปิดประเด็นเรื่องอะไรซักเรื่อง เช่น (ไปถามเค้าว่า ชื่อแอนป่ะ ถ้าเค้าตอบว่าไม่ก็บอกว่า เอ้าไม่ใช่เหรอ โหย แต่เธอ เนี่ยเธอน่ารักเหมือนแม่ค้าขายลูกชิ้นปิ้งแถวบ้านเราเลย เค้าหน้ายังงี้แหละ ผมยังงี้เลย ) หลังจากนั้นถ้าบรรยากาศโดยรวมมันดีขึ้น ก็ชวนเค้าคุยต่อไปเรื่อยๆ หยอดไปเรื่อยๆ สบจังหวะก็ ขอ facebook อะไรก็ว่าไป (สัญญาณที่ดีก็คือ เธอหัวเราะ เธอมองตาคุณ เธอสนใจที่คุณพูด)

สรุปง่ายๆครับ ตามหลักจิตวิทยา ถ้าคุณไม่ได้เกิดมาหน้าตาเหมือน ซอมบี้ในเดอะวอคกิ้งเดด ก็เข้าไปคุยกับเธอเถอะครับ ความล้มเหลว คือ ค่าประสบการณ์ที่ดีเลยครับ เหมือนคุณเล่นเกมอ่ะ ตาย CHAPTER นี้บ่อยเท่าไร คุณยิ่่งรู้ทางหนีทีไล่มากขึ้นเท่านั้น
    [>>MY SPEC<<] CPU Intel Core 2 DUO E8400 RAM 4 GB VGA Radeon HD 6750 PSU Gview GOLD 550w CASE Hunter X Heaven on fire Red

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    สวัสดี(10 ตัวอักษร)

กล่าวขอบคุณ
    19
    เมื่อวานผมไปหาเค้ามาแล้วครับตอนนี้เราก็รู้จักกันแล้วคุยกันมาบ้างแล้วตอนนี้รอเค้าตอบเฟสอยู่ครับ5555ตอนแรกผมเกือบจะไม่ได้ถามแล้วครับเพราะเธอเดินไปจะเข้าห้องเรียนแล้วแต่ผมไม่อยากเฟลเลยตามเค้าไปแล้วก็ถามชื่อเค้าเลยอ่ะครับเค้าก็เขินๆอายๆนะแต่ก็ยังยอมบอกมา55555

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    แล้วยังไงต่อครับ ติดตามๆ

กล่าวขอบคุณ
    19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TitlE อ่านกระทู้
    แล้วยังไงต่อครับ ติดตามๆ
    เค้ายังไม่แชทเฟสเลยอ่าาาครับT^T