ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 32 จากทั้งหมด 85 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2230313233344282 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikemodern อ่านกระทู้
    ได้แชมป์ UCL แล้ว นัดชิงเจอ Inter milan ชนะ 3-2

Higuain แฮททริค Kaka แอสซิส 3
    Kaka ออกจะเทพ ~o~ ทำไมชีวิตจริงนั่งเ้ก้าอี้ตลอดก็ไม่รู้ ไม่เข้าใจ จริงๆลงแทนดิมาเรียสบายๆเลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับ

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้
    Kaka ออกจะเทพ ~o~ ทำไมชีวิตจริงนั่งเ้ก้าอี้ตลอดก็ไม่รู้ ไม่เข้าใจ จริงๆลงแทนดิมาเรียสบายๆเลย
    เห็นบางคนบอกว่าเดี๋ยวนี้ kaka เจ็บหรอครับ ฟอร์มเลยไม่ค่อยเหมือนเดิม

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TanInw1410 อ่านกระทู้
    เห็นบางคนบอกว่าเดี๋ยวนี้ kaka เจ็บหรอครับ ฟอร์มเลยไม่ค่อยเหมือนเดิม
    ผมไม่ค่อยตามข่าวมาดริดเท่าไรอะนะ แต่ถ้าจำไม่ผิด ฤดูกาลก่อนกาก้า "เคย" เจ็บ
    แต่ตอนนี้กลับมาฟิตสมบูรณ์ดีแล้ว แต่ปัญหาอยู่ที่มูมันไม่ค่อยไว้ใจนักเตะที่เคยเจ็บมาก่อนเท่าไร ก็เลยไม่ค่อยยอมให้ลง
    (มูมันเป็นแบบนี้จริงๆนะ ไม่ว่าจะไปคุมทีมไหน ถ้านักเตะคนไหนถ้าไม่ใช่ลูกรักแล้วเจ็บเนี่ย แทบจะหมดอนาคตในช่วงที่มูเป็นโค้ชเลย)

แต่เคสของกาก้าเนี่ยจริงเท็จยังไงผมก็ไม่รู้นะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ผมว่าไม่เกี่ยวนะ โอซิลมันเล่นดีมากกว่าถ้ากาก้าการซ้อมดีละลงมาเล่นที่มูต้องการก็มีสิทธิเล่นยาวๆ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ผมว่าถอดดิมาเรียออก เอาโอซิลไปยืนแทนดิมาเรีย แล้วเอากาก้ามาแทนตำแหน่งโอซิลอะน่าจะดีกว่านี้ ดูดิมาเรียมันเล่นไม่ค่อยดียังไงไม่รู้ ให้ความรู้สึกเหมือนเล่นแบบตูข้าต้องเด่นแบบแปลกๆ (โดยเฉพาะนัดที่เจอบาซ่า)

ปล. ความเห็นส่วนตัว

Ricardo Kaka
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,505
    นัดที่ชนะ เซบีย่า 6-2 ดิมาเรียเล่นดีมากครับ โอซิลกับ กาก้า ไม่ได้ลง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมลง patch แล้วเข้าเกมไม่ได้อ่ะครับ มันฟ้องตัวแคร็กหายไป

พอ copy แล้วลงแคร๊กใหม่ ก็เข้าได้ แต่พอเข้าไปเลือกทีมมันจะเด้งออก

สรุปคือเล่นไม่ได้ อ่ะครับ ผมลง patch 2.4 เลยนะครับ หรือผมทำอะไรพลาดไป

ช่วยแนะนำหน่อยครับ งง มาก

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RED_Machine1892 อ่านกระทู้
    ผมลง patch แล้วเข้าเกมไม่ได้อ่ะครับ มันฟ้องตัวแคร็กหายไป

พอ copy แล้วลงแคร๊กใหม่ ก็เข้าได้ แต่พอเข้าไปเลือกทีมมันจะเด้งออก

สรุปคือเล่นไม่ได้ อ่ะครับ ผมลง patch 2.4 เลยนะครับ หรือผมทำอะไรพลาดไป

ช่วยแนะนำหน่อยครับ งง มาก
    ตอนลงเกมลงแพทเปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสอยู่รึเปล่าครับ ถ้าเปิดอยู่ให้ปิดก่อน
    เสร็จแล้วไปรื้อดูในโปรแกรมป้องกันไวรัสครับ แล้วไปเอาไฟล์ .dll ตัวนึงของเกมนี้กลับมา
    ถ้าคุณไม่ได้เซ็ตให้โปรแกรมป้องกันไวรัสของคุณลบไฟล์น่าสงสัยทันทีที่ตรวจเจอน่ะนะ

เสร็จแล้วเซ็ตให้โปรแกรมป้องกันไวรัสเข้าใจว่าไฟล์นี้ไม่ใช่ไวรัส แค่นั้นแหละครับ

ปล. โปรแกรมป้องกันไวรัสที่มีปัญหากะเกมส่วนมากน่าจะเป็น nod สินะ =[]= รู้สึกโปรแกรมมันโง่ไปนิดนึง

กล่าวขอบคุณ
    48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้
    ตอนลงเกมลงแพทเปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสอยู่รึเปล่าครับ ถ้าเปิดอยู่ให้ปิดก่อน
    เสร็จแล้วไปรื้อดูในโปรแกรมป้องกันไวรัสครับ แล้วไปเอาไฟล์ .dll ตัวนึงของเกมนี้กลับมา
    ถ้าคุณไม่ได้เซ็ตให้โปรแกรมป้องกันไวรัสของคุณลบไฟล์น่าสงสัยทันทีที่ตรวจเจอน่ะนะ

เสร็จแล้วเซ็ตให้โปรแกรมป้องกันไวรัสเข้าใจว่าไฟล์นี้ไม่ใช่ไวรัส แค่นั้นแหละครับ

ปล. โปรแกรมป้องกันไวรัสที่มีปัญหากะเกมส่วนมากน่าจะเป็น nod สินะ =[]= รู้สึกโปรแกรมมันโง่ไปนิดนึง

ขอบคุณมากครับ สำเร็จซะที อิอิ

ขอบคุณนะครับ พี่น้อง คร้าบบบบบบบบบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    แพท 2.4 นี้ดีอะ เล่นพวก league แล้ว นักเตะ ล้าน้อยมากๆ ไม่เหมือน แพท 2.3

ขอถามไรทีครับ ตอนนั้นผมเล่น league เวอชั่น 2.3 ซึ่งนักเตะ ล้าง่ายมากๆ หลอดฟ้าเต็มพักไว้ก็ไม่ลด แล้วพอลงแพท2.4 ซึ่งแพทนี้ นักเตะ แทบจะฟิตตลอดไม่ค่อยล้าให้เห้น(รู้เพราะลองสร้างเล่นใหม่) หลอดฟ้าไม่เคยเต็ม ทำไมผมไปเล่น league อันเก่าที่ผมเล่น 2.3 มันยังล้าเหมือนเดิมอะครับ งง ทั้งๆที่ อัพเดทเป็น 2.4 แล้วแต่ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่ งง

ช่วยอธิบายทีครับ แล้วจะมีวิธีแก้ไหมอ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ทำไมภาคนี้มาสเตอร์ลีค มันให้เราเล่นตัวลาวๆ ก่อนเลยหรอครับ เราไม่สามารถเลือกทีมที่มีสตาร์ของทีมอยู่แล้วหรอครับ

เซ็งอ่ะแบบนี้

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nottfun อ่านกระทู้
    แพท 2.4 นี้ดีอะ เล่นพวก league แล้ว นักเตะ ล้าน้อยมากๆ ไม่เหมือน แพท 2.3

ขอถามไรทีครับ ตอนนั้นผมเล่น league เวอชั่น 2.3 ซึ่งนักเตะ ล้าง่ายมากๆ หลอดฟ้าเต็มพักไว้ก็ไม่ลด แล้วพอลงแพท2.4 ซึ่งแพทนี้ นักเตะ แทบจะฟิตตลอดไม่ค่อยล้าให้เห้น(รู้เพราะลองสร้างเล่นใหม่) หลอดฟ้าไม่เคยเต็ม ทำไมผมไปเล่น league อันเก่าที่ผมเล่น 2.3 มันยังล้าเหมือนเดิมอะครับ งง ทั้งๆที่ อัพเดทเป็น 2.4 แล้วแต่ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่ งง

ช่วยอธิบายทีครับ แล้วจะมีวิธีแก้ไหมอ่าครับ
    เกมนี้ผมไม่มั่นใจนะ แต่เกมอื่นๆที่เคยเล่นมา เวลาอัพเดตเวอร์ชั่นเกมแล้ว เซฟเก่าๆมักจะแสดงผลรายละเอียดปลีกย่อยบางอย่างที่เพิ่มเข้ามาในแพทใหม่นะครับ เพราะส่วนมากเกมทุกเกมจะสร้างแคชไฟล์เอาไว้ และมันจะดึงข้อมูลเก่าจากแคชไฟล์เป้นหลักอะ ไม่ยอมประมวลผลใหม่ ถ้าเรารู้ว่ามันอยู่ไหนให้ลบแคชไฟล์ออกบังคับให้มันประมวลผลใหม่ก็เรียบร้อย แต่ถ้าไม่รู้ก็คงต้องเล่นเซฟใหม่ไปเลยครับ

สำหรับเกมนี้ผมก็คิดว่าคงมีหลักการเดียวกัน แต่ไม่รู้ว่าแคชไฟล์อยู่ไหน ผมก็เลยตัดปัญหาด้วยการเล่นเซฟใหม่
    แต่ก็ไม่ได้บ้าตามอัพเดตแพทมันตลอดนะครับ ผมจะอัพเดตเฉพาะแพทใหญ่ๆที่มีการเปลี่ยนแปลงเยอะ หรือมี patch official ติดมาด้วยเท่านั้นแหละ
    ถ้าจำไม่ผิดอย่างภาคนี้ผมอัพ 1.3 >> 2.0 >> 2.4 อะนะ แล้วนี่ผมก็กะว่าจะไม่อัพละ ดึงยาวรอแพทใหญ่เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RED_Machine1892 อ่านกระทู้
    ทำไมภาคนี้มาสเตอร์ลีค มันให้เราเล่นตัวลาวๆ ก่อนเลยหรอครับ เราไม่สามารถเลือกทีมที่มีสตาร์ของทีมอยู่แล้วหรอครับ

เซ็งอ่ะแบบนี้
    เก็บแต้มแล้วไปปลดล็อคเอาดิครับ มันถึงจะเล่นทีมแบบที่มีนักเตะชุดปัจจุบันได้
    ไม่ก็เอาเซฟคนที่ปลดล็อคแล้วมาลงก็ได้ ผมก็เคยเอาเซฟมาแปะให้นะ แต่จำไม่ได้แล้วว่าอยู่หน้าไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 20th December 2011 เมื่อ 18:50

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมมือใหม่ครับ เพิ่งลง patch เป็นครั้งแรก ขอถามเลยนะครับ
    1.ผมสามารถลง patch 2.4 เลยโดยไม่ต้องลง Patch 1.3 ใช่หรือเปล่าครับ
    2.ผมเคยลองลง Patch 1.3 ดู ในครั้งแรก โดย install แล้ว แต่เวลาจะเข้าเกมทำอย่างไรครับ เพราะ ถ้าปรกติยังไม่ลง patch ผมเข้าเกม โดยใช้ ตัว Pes 2012 เลย แต่พอลง patch แล้ว มันมีตัว PE สีแดงเพิ่มมาต้องทำอย่างไรครับ งงครับ
    3.หลังจากที่ลง Patch ผมลองเข้าเล่นเกม โดยใช้ตัว Pes 2012 ก็เล่นไม่ได้ เลย ลองเข้าเกมโดย ใช้ตัว PE สีแดง มันมีจอ Menu ขึ้นมา เอาละซิ ยิ่ง งงใหญ่ ช่วยบอกด้วยครับ จะทำอย่างไร

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nattakrit อ่านกระทู้
    ผมมือใหม่ครับ เพิ่งลง patch เป็นครั้งแรก ขอถามเลยนะครับ
    1.ผมสามารถลง patch 2.4 เลยโดยไม่ต้องลง Patch 1.3 ใช่หรือเปล่าครับ
    2.ผมเคยลองลง Patch 1.3 ดู ในครั้งแรก โดย install แล้ว แต่เวลาจะเข้าเกมทำอย่างไรครับ เพราะ ถ้าปรกติยังไม่ลง patch ผมเข้าเกม โดยใช้ ตัว Pes 2012 เลย แต่พอลง patch แล้ว มันมีตัว PE สีแดงเพิ่มมาต้องทำอย่างไรครับ งงครับ
    3.หลังจากที่ลง Patch ผมลองเข้าเล่นเกม โดยใช้ตัว Pes 2012 ก็เล่นไม่ได้ เลย ลองเข้าเกมโดย ใช้ตัว PE สีแดง มันมีจอ Menu ขึ้นมา เอาละซิ ยิ่ง งงใหญ่ ช่วยบอกด้วยครับ จะทำอย่างไร

1. ลง 2.4 ได้เลยครับ ไม่ต้องไปลง 1.3
    2. เข้าที่ Pes 2012 เลยครับ
    3. บอกด้วยครับว่าเข้าเกมที่ Pes 2012 แล้วมันมีอาการยังไง ตัว PE สีแดง ยังไม่ต้องไปสนใจมันมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikemodern อ่านกระทู้
    1. ลง 2.4 ได้เลยครับ ไม่ต้องไปลง 1.3
    2. เข้าที่ Pes 2012 เลยครับ
    3. บอกด้วยครับว่าเข้าเกมที่ Pes 2012 แล้วมันมีอาการยังไง ตัว PE สีแดง ยังไม่ต้องไปสนใจมันมากครับ
    ผมเข้าเกมตอนแรก โดยไม่ใช้ ตัว pe ก็เล่นไม่ได้ โดยกถ้าไม่ลง Patch เล่นได้( ผมเป็น win 7 เกี่ยวไม่ครับ)

กล่าวขอบคุณ
    964
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nattakrit อ่านกระทู้
    ผมเข้าเกมตอนแรก โดยไม่ใช้ ตัว pe ก็เล่นไม่ได้ โดยกถ้าไม่ลง Patch เล่นได้( ผมเป็น win 7 เกี่ยวไม่ครับ)

ไม่เกี่ยวครับผมก็ วิน7 แต่ผมอยากรู้ว่า ที่เข้าเกมไม่ได้ อาการเป็นอย่างไร มีอะไรขึ้นมาไหม เออเร่ออะไรหรือเปล่า หรือเข้าเกมแล้วไม่มีอะไรขึ้นมาเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ไม่เกี่ยวครับผมก็ วิน7 แต่ผมอยากรู้ว่า ที่เข้าเกมไม่ได้ อาการเป็นอย่างไร มีอะไรขึ้นมาไหม เออเร่ออะไรหรือเปล่า หรือเข้าเกมแล้วไม่มีอะไรขึ้นมาเลย
    คือ ถ้าไม่ลงแพท เข้าเกมเล่นได้ พอลงแพท เข้าเกมโดยใช้ pes 2012 จะมีตัวหมุนกลมสีฟ้าเล็กซ้ายมือแล้วก็หายไป และไม่เกิดอะไร ไม่มี error ขึ้น ผมก็ลองกด pe สีแดง ขึ้นตัว pesedit selector menu ผมก็ลองกดตัว pesedit patch.com ใน menu ดู ก็เป็น
    แบบเดียวกับ ตอนกดตัว pes2012 คือไม่มีอะไรเกิดขึ้น นิ่ง ผมก็เลยไม่กล้าลง แพท เพราะจะเล่นไม่ได้

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    1. ใช่
    2. เข้าเกมตัว Shortcut เดิม
    3. เปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสตอนลงรึเปล่า ถ้าใช่อ่านนี่ http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post629256

กล่าวขอบคุณ
    2
    1. ใช่
    2. เข้าเกมตัว Shortcut เดิม
    3. เปิดโปรแกรมป้องกันไวรัสตอนลงรึเปล่า ถ้าใช่อ่านนี่ http://www.jokergameth.com/board/sho...l=1#post629256
    มีแต่ตัว โปรแกรมของวินโด microsoft security essentials ตัวอื่นไม่มีต้องปิดตัวนี้หรือเปล่าครับ แล้วตัว pe สีแดงมีมาทำไมครับ ผมเลย งง

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    มีแต่ตัว โปรแกรมของวินโด microsoft security essentials ตัวอื่นไม่มีต้องปิดตัวนี้หรือเปล่าครับ แล้วตัว pe สีแดงมีมาทำไมครับ ผมเลย งง
    ผมไม่รู้ครับว่าต้องปิดรึเปล่า -.- แต่ส่วนใหญ่ถ้าไม่ปิดแล้วทำตามที่แปะ link ให้มันมักจะเข้าเกมไม่ได้

PE สีแดงๆที่ว่านั่นมันเป็นตัวเสริมสำหรับคนเล่น Patch ของ PESEdit ครับ เราจะปรับเปลี่ยนอะไรตามใจชอบได้ เช่นลีคใหม่ หรือสนามใหม่ เราต้องการอันไหน อันไหนไม่เอาก็เลือกได้จากตรงนั้น แต่ถ้าไม่เป็น หรือขี้เกียจก็ไม่ต้องยุ่งกะมัน มันไม่มีผลอะไรกะเกม

กล่าวขอบคุณ
    964

ผมก็ใช้ MSE ครับ นี่เป็นวิธีทำให้ MSE ไม่มองไฟล์ rld.dll ว่าเป็นไวรัส

เปิด microsoft security essentials ขึ้นมาครับ เลือกแถบ Setting ดูที่แถบด้านซ้าย เลือก Excluded files and locations แล้วกด Browse... ไปที่โฟลเดอร์เกมแล้วเลือกที่ไฟล์ rld.dll แล้วกด ok

เสร็จแล้ว ลงแพทช์ใหม่อีกครั้ง แล้วลองเข้าเกม

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ผมก็ใช้ MSE ครับ นี่เป็นวิธีทำให้ MSE ไม่มองไฟล์ rld.dll ว่าเป็นไวรัส

เปิด microsoft security essentials ขึ้นมาครับ เลือกแถบ Setting ดูที่แถบด้านซ้าย เลือก Excluded files and locations แล้วกด Browse... ไปที่โฟลเดอร์เกมแล้วเลือกที่ไฟล์ rld.dll แล้วกด ok

เสร็จแล้ว ลงแพทช์ใหม่อีกครั้ง แล้วลองเข้าเกม
    ผมจะลองดู แล้วถ้ามีปัญหาจะมาขอความช่วยเหลืออีกนะครับ ขอบคุณมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    สงสัยว่า หลังลง patch แล้ว ตัว pesedit selector menu ทำหน้าที่อะไร

Tags for this Thread