ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 18 จากทั้งหมด 85 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 816171819202868 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แพทซ์ 2.0 มาแล้ว มาเร็วจัง แต่ผมสงสัยอยู่อย่างนึงครับ คือ วิดีโอ wallpaper ตอนเข้าเกมส์ที่เป็นยูโรปครับ ผมอยากได้มากๆ จะต้องดาวน์โหลดมาจากไหนหรือว่า ต้องตั้งค่ายังไงครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มาเร็วแท้ ใจจริงๆครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากๆครับ

Last of Us.
    กล่าวขอบคุณ
    8,017
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,729
    patch สมบูรณ์ครับ มีรองเท้าใหม่ด้วย
    JETGACK

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,710

FIFA 12

คนทำเข้าใจคิดอะ ฮาโคตรๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ricardo Kaka
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้

FIFA 12

คนทำเข้าใจคิดอะ ฮาโคตรๆ

เท่ดีครับ ทุ่มกลางสนาม เมสซี่ขาหัก ฮ่า ๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLUE LION
    กล่าวขอบคุณ
    4,630
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,455
    มารับ patch 2.0 ไปเล่นครับ ขอบคุณมาก ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    Fix นี่จำเป็นต้องโหลดรึป่าวครับ มันคืออะไรครับ?
    ไม่หล่อแต่เลว

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 54271805 อ่านกระทู้
    Fix นี่จำเป็นต้องโหลดรึป่าวครับ มันคืออะไรครับ?
    วิธีลง แพทช์
    1. ถ้าเคยลงแพทช์อื่นๆแล้ว เข้าไปในโฟลเดอร์เกม แล้วลบโฟลเดอร์ kitserver ออก ถ้าไม่เคยลงแพทช์ ไม่ต้องทำตามขั้นตอนนี้
    2. โหลดเสร็จ ทำการแตกไฟล์แพทช์
    3. รัน setup กด next ไปเรื่อยๆ ไม่ต้องเปลี่ยนแปลงอะไรทั้งนั้น แล้วรอจนเสร็จ
    4. ถ้าแพทช์ไหนมี fix ให้ลงด้วย ขั้นตอนเหมือนการลงแพทช์
    5. เสร็จ หากมีปัญหา กรุณาอ่าน วิธีแก้ก่อนจะถามทุกครั้ง
    fix มันคือตัวที่ทำให้ patch เวอร์ชั่นนั้นๆสมบูรณ์

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ่อ ขอบคุณครับเห็นละชุดเชลซีบัค

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ขอบคุณครับ !

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GeminiIcey อ่านกระทู้
    มันขึ้นอยู่กับโปรแกรมที่ใช้น่ะครับ เซ็ตไม่เหมือนกันอะ =[]=
    แต่โดยรวมก็เปิด setup ของโปรแกรมแล้วหาพวก exclusion list น่ะครับ
    เอาตำแหน่งไฟล์ไปวางๆไว้ ชื่ออาจจะไม่ใช่ exclusion นะ โปรแกรมบางตัวอาจใช้ชื่ออื่น แต่น่าจะสื่อความหมายอย่างเดียวกันครับ

ที่ผมยกตัวอย่างคำว่า exclusion เพราะ Nod32 จะเป็นโปรแกรมป้องกันไวรัสที่มีปัญหามองไฟล์ crack เกมเป็นไวรัสประจำ
    แล้วตัวเลือกของ Nod32 ในการ add file ให้โปรแกรมมันเข้าใจมันใช้ชื่อ exclusion ครับ ^^"
    ถ้าผมจำไม่ผิดอะนะ ไม่ได้ใช้ Nod32 เหมือนกัน >.<

ทำแล้วเหมือนเดิมทำไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    พอกด attach แล้วมัน error แก้ยังไงหรอครับ

ปล.ผมโหลด PESEDIT 2.0+fix แล้วก็ลงตามขั้นตอนแล้วนะครับ

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ต้องกด attach ด้วยหรอครับ ผู้รู้ช่วยอธิบายด้วยครับ กดเพื่ออะไร

Ricardo Kaka
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,505
    จริงๆ มันไม่ต้องกดก็ได้ครับ ถ้าลงตามวิธีแล้วมันยังมีปัญหา ก็เข้าไปลบ Kitserver ในโฟลเดอร์เกมออกก่อน แล้วก็ ลบโฟลเดอร์ PESedit.com 2012 Patch ออกจาก Start Manu วิธี เข้าไปที่ Start Manu - all programs แล้วหา PESedit.com 2012 Patch ลบออกเลย ลบเสร็จก็ลบเกมไปด้วยเลย(Uninstall) แล้วเข้าไปเช็คในโฟลเดอร์ที่เราติดตั้งเกมว่ามีอะไรหลงเหลืออยู่หรือเปล่า ถ้ามีให้ลบออกไป เสร็จแล้วลงเกมใหม่ แล้วก็ลงแพทช์

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    ลงตามที่คุณ mikeเขาบอกไว้จะไม่มีปัญหาครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณมากๆครับ

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ขอบคุณครับ ผมมารับ2.0ไปละครับ ถามหน่อยครับ ที่มันขึ้น Ver.1.01 นี่คือถูกแล้วใช่มั๊ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    เอ่อ...ใครที่ลงแล้วมีลีค championship มั้ย ทำไมของผมไม่เหนมีเลยครับ

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 54271805 อ่านกระทู้
    เอ่อ...ใครที่ลงแล้วมีลีค championship มั้ย ทำไมของผมไม่เหนมีเลยครับ
    อ่อ รู้สึกตอนแรกจะเป็น 2.Bundesliga นะครับ เราต้องไปปรับเองใน Peseditหนะครับ

เลือกที่ 2nd Division นะครับ แล้วกดเลือกที่ลีกที่ต้องการ แล้วคลิกที่รูปภาพครับ จากนั้นก็เสร็จครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TanInw1410 อ่านกระทู้
    อ่อ รู้สึกตอนแรกจะเป็น 2.Bundesliga นะครับ เราต้องไปปรับเองใน Peseditหนะครับ

เลือกที่ 2nd Division นะครับ แล้วกดเลือกที่ลีกที่ต้องการ แล้วคลิกที่รูปภาพครับ จากนั้นก็เสร็จครับ
    ไงผมลง PESEDIT 2.0+fix แล้วมันไม่มี PES Selector ละ โอ้ย งง
    แล้วพอเข้าไปในหน้าเกม ตรงที่ให้กดปุ่มก่อนเข้าเกม มันยังขึ้นว่าเป็น Data v.1.00 อยู่เลย

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sa10 อ่านกระทู้
    ไงผมลง PESEDIT 2.0+fix แล้วมันไม่มี PES Selector ละ โอ้ย งง
    แล้วพอเข้าไปในหน้าเกม ตรงที่ให้กดปุ่มก่อนเข้าเกม มันยังขึ้นว่าเป็น Data v.1.00 อยู่เลย
    ผมไม่รู้ว่าถูกแล้วรึเปล่านะครับ เพราะของผมก็ขึ้นเป็น Data Pack 1.00 Ver.1.01 ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

อ่อ แล้วเรื่อง PESedit selector ลองไปดูในโฟลเดอร์เกมรึยังครับ ลองดูก่อนนะครับ

ตัวละครลับ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sa10 อ่านกระทู้
    Q : ไงผมลง PESEDIT 2.0+fix แล้วมันไม่มี PES Selector ละ โอ้ย งง
    A : ดูใน Start >> Programs >> PESEdit มันจะชื่อ Selector ถ้าไม่เห็นก็เข้าโฟลเดอร์เกมเลย มันลอยเด่นเป็นสง่าอยู่ชื่อ PESEDIT.exe (ผมก็ไม่เข้าใจว่ามันจะเขียนคนละชื่อทำไม -*-)

Q : แล้วพอเข้าไปในหน้าเกม ตรงที่ให้กดปุ่มก่อนเข้าเกม มันยังขึ้นว่าเป็น Data v.1.00 อยู่เลย
    A : data pack ตรงหน้าเข้าเกมมันแสดงเวอร์ชั่น offical ของ konami มันก็ต้องเป็น 1.00 แหละ -*-

Edit
    เล่นแพทของ PESEdit ต้องใช้ Selector ให้เป็นนะ ไม่งั้นไม่คุ้ม ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GeminiIcey : 24th October 2011 เมื่อ 21:23

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TanInw1410 อ่านกระทู้

ขอบคุณครับ

PES Selector มันอันเดียวกับ PES Edit ครับลองดูรูปไอคอนดีๆ ส่วนที่มันขึ้นData v.1.00 ก้เปนเหมือนกันหมดแหละครับคุณลองเข้าไปเชคเสื้อผ้าและตัวนักเตะและรองเท้าดูสิครับ

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    Q : ไงผมลง PESEDIT 2.0+fix แล้วมันไม่มี PES Selector ละ โอ้ย งง
    A : ดูใน Start >> Programs >> PESEdit มันจะชื่อ Selector ถ้าไม่เห็นก็เข้าโฟลเดอร์เกมเลย มันลอยเด่นเป็นสง่าอยู่ชื่อ PESEDIT.exe (ผมก็ไม่เข้าใจว่ามันจะเขียนคนละชื่อทำไม -*-)

Q : แล้วพอเข้าไปในหน้าเกม ตรงที่ให้กดปุ่มก่อนเข้าเกม มันยังขึ้นว่าเป็น Data v.1.00 อยู่เลย
    A : data pack ตรงหน้าเข้าเกมมันแสดงเวอร์ชั่น offical ของ konami มันก็ต้องเป็น 1.00 แหละ -*-

Edit
    เล่นแพทของ PESEdit ต้องใช้ Selector ให้เป็นนะ ไม่งั้นไม่คุ้ม ^^
    จริงครับ เล่นแพทของ PESEDIT ต้องใช้ Selector ให้เป็น ไม่งั้นไม่คุ้ม 55+

Tags for this Thread