ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 492

เหตุผลที่ต้องเลิก

ขอโทษละกัน แต่ไม่ได้เรียกร้องความสนใจจริง ๆ นะครับ ถ้าผมผิดก็ขอโทษ

ที่ผ่านมาผมแค่พยายามเปลี่ยนเรื่องแล้ว ลืม ๆ ไปซะเถอะ ถือซะว่าไม่มีคนชื่อนี้อยู่ละกัน

ผมยอมรับว่าผิด ผมก็ไม่รู้ว่าคิดอะไรอยู่ แต่ตอนนี้ผมนึกถึงความเป็นจริงแล้ว ลาล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 21 Guns : 23rd October 2014 เมื่อ 20:23

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    = = What The ?????

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมอยากเล่าบ้างผมก็เป็นคนที่ล้มเหลวมาเหมือนกัน
    มันไม่มีพระเจ้าอะไรที่ไหนทั้งนั้นหล่ะ มันไม่มีใครจ้องมองเราจากที่ไหนทั้งนั้น
    มันมีแค่เรา เรา และ เรา ตอนนี้เราอยู่คนเดียวก็เราคนเดียว วันที่เราล้มเราก็ลุกมาคนเดียว
    ผมเฝ้ารอทุกคํ่าคืนเพื่อหวังให้มีมือของใครยืนมาคว้าผมเอาไว้ แต่มันไม่เคย ผมจมดิ่งอยู่ในความมืดมิด รอคอยให้มีแสงสว่างวันแล้ววันเล่า
    ยึดมั่นที่จะเป็นคนดีวันแล้ววันเล่า สุดท้ายผมก็จมอยู่กับ ความทุกข์ของตัวเอง แล้วก็ไม่เคยลุกได้สักที

ครั้งหนึ่งผมก็เคยไปสอบเตรียมทหารเหมือนกัน แต่ตอนนั้นผมว่ายนํ้าไม่เป็น
    ผมไปเข้าคอร์สเรียนว่ายนํ้า แค่วันแรกกลั้นหายใจในนํ้าผมก็ทำไม่ได้ นํ้าเข้าจมูก เพราะผมไม่ได้หายใจทางปาก ผมเพิ่งมาค้นพบว่า การว่ายนํ้าจะต้องหายใจทางปาก และผมหวาดกลัว การจมลงไปในนํ้า ผมไม่กล้าลอยตัวไปกับนํ้า นาทีนั้นผมคิดว่าผมคงไม่ใช่ ผมคงไม่เหมาะ

ผมบอกกับตัวเองว่ามันไม่ใช่เราแล้วหว่ะ เราคงไม่ถูกกับนํ้า เพราะเราว่ายทีไร ก็จมตลอด ไม่สามารถลอยตัวขึ้นมาได้ และเราก็หวาดกลัวมากด้วย

แต่แล้ววันนี้ผมก็ว่ายได้ ถึงจะว่ายได้ไม่ดีนัก แต่ก็สามารถว่ายได้ อาจจะใช้เวลานานไปหน่อยกว่าจะว่ายได้
    และวันนี้ผมเกลียดที่เราถอดใจกับอะไรบางอย่าง ด้วยเหตุผลว่ามันไม่เหมาะกับเรา มันไม่ใช่เรา ผมว่ามันไม่จริง ที่เราทำมันไม่ได้ก็เพราะว่าเรากระจอก
    เราอ่อนหัด เราอ่อนแอ เรามัน Noob

แล้วก็เรื่อง กีต้าร์ ผมเริ่มหัดเล่นกีต้าร์ประมาณปีที่แล้ว ครั้งแรก ผมไม่รู้จังหวะ การดีดขึ้นลง แล้วก็การจับคอร์ดแต่ละคอร์ดมันช่างเจ็บนิ้วเหลือเกิน
    ผมเริ่มหัดเพลงทำได้เพียงเป็นเพลงแรก ผมมีความสุขมากกับเพลงๆเดียว ตอนนั้นผมคิดว่าผมเล่นมันจนกลายเป็นเพลงแล้ว แต่คนอื่นไม่ได้รู้สึกอย่างงั้น

ตอนเราเล่นมันก็เป็นเพลงอยู่หรอก แต่คนฟังไม่ได้รู้สึกว่ามันเป็นเพลงเหมือนเรา ผมฝึกฝนมาเรื่อยๆ หัดเล่นมาเรื่อยๆ จนตอนนี้พอได้เป็นเพลงบ้าง

แต่คงยังไม่สามารถทำให้คนฟังรู้สึกไพเราะไปกับมันได้ แต่อย่างน้อยผมก็ เล่นเพลงที่ตัวเองอยากเล่นได้ เพลงนั้น คือเพลงอยู่อย่างเหงาๆ ของสิงโตนําโชค

ช่วงผมหัดเล่นแรกๆ ผมหวังว่าจะได้เล่นเพลงนี้ แต่มันเล่นยากมากคอร์ดทาบแทบทั้งเพลง ตอนนี้ผมเล่นได้แล้ว แต่ว่าไม่เพราะและไม่ลื่นไหลเลย

แต่ผมมีความสุข ถึงแม้ผมจะไม่เก่งหรือประสบความสำเร็จแต่ผมมีความสุข

ผมเลือกที่จะทำเพราะผมมีความสุขที่จะทำ ทำแล้วมีความสุข ผมไม่ได้ทำเพื่อหวังให้มันประสบความสำเร็จ ไม่ได้สนใจว่ามันเหมาะกับผมหรือเปล่า

ทำไปเหอะครับอะไรที่ทำแล้วรู้สึกมีความสุข ต่อให้งานมันออกมาห่วยไม่มีใครชอบ
    แต่ก็อย่าใช้ข้ออ้างว่ามันไม่เหมาะกับเรา เพื่อที่จะหยุดทำสิ่งที่คุณรักและมีความสุข
    ครั้งนึงผมเคยลงแข่งวิ่งกีฬาสี ผมวิ่งได้ที่โหล่ ผมวิ่งช้ามาก และทุกคนก็สมเพศเวทนาในตัวผม แต่ผมดีใจที่ผมกล้าที่จะลงไปวิ่งเพราะผมไม่เคยลงแข่งวิ่งมาก่อน
    ผมรู้สึกเหมือนชนะใจตัวเอง

จะมีประโยชน์อะไรละถ้าใช้ชีวิต โดยที่ทุกอย่างต้องถูกกำหนดมาว่ามันเหมาะกับเรา

และผมก็ไม่ได้คิดว่าจะต้องเล่า อะไรทั้งหมดให้ใครฟัง เก็บความเจ็บปวดไว้เพียงผู้เดียวเถอะครับ ไม่มีใครเขาอยากรู้ เหตุผลอะไรของคุณหรอก

มันไม่มีใครสนหรอกว่าเราจะเป็นตายร้ายดียังไง ผมพลาดโอกาศสำคัญๆในชีวิตไปเพราะเอาแต่เชื่อเรื่องพระเจ้า เอาแต่เล่าเรื่องแย่ๆให้คนอื่นฟัง

เพียงเพื่อหวังกำลังใจ และเรี่ยวแรงฉุดก้าวเดิน

ผมค้นพบว่ามันดีกว่าถ้า หากว่าวันนึง เราตกลงไปในบ่อ แล้วเราใช้แขนของเราทั้งสองข้าง ปีนขึ้นมาจากบ่อ ด้วยตัวเราเอง

แล้วก็สำหรับบางสิ่งบางอย่างที่คุณต้องการมันจริงๆ มันไม่สำคัญหรอกครับว่ามันเหมาะกับเราหรือเปล่า ถ้าหากคุณต้องการไขว่คว้ามัน
    แต่ถ้าหากคุณไขว่คว้าสิ่งนั้นมาแล้ว คุนกลับรู้สึกแย่รู้สึกว่ามัน ไม่มีความสุข ไม่แปลกอะไรถ้าเราจะทิ้งมันไป
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 492
    คห. 2 ทุกอย่างเราต้องสร้างขึ้นมาเองครับ จะต้องเดินได้ด้วยตัวเองหมด ผมไม่ได้หวังพึ่งอะไรจากพระเจ้าเลย

เพียงแค่ชี้นำแนวทางชีวิตให้เท่านั้น ผมไม่รู้ว่าท่านเป็นคนไร้ศาสนารึเปล่า คนไร้ศาสนาก็เหมือนคนไร้หัวใจครับ

จะพูดไม่ได้ว่าพระเจ้าไม่มีจริง ความเชื่อของแต่ละศาสนาไม่เหมือนกันหรอกครับ หากท่านนับถือศาสนาพุทธหรืออิสลาม

ท่านจะพิสูจน์ได้ยังไงว่าพระพุทธเจ้า หรือนบีมุฮัมหมัดมีจริง ใช่ไหมล่ะ ? แต่จุดมั่งหมายของทุกศาสนาเราก็รู้กันดี

ทุกศาสนาสอนให้ทุกคนเป็นคนดี จะพูดไม่ได้ว่าไม่มีให้ศรัทธาและเชื่อมั่นเพื่อเป็นที่พึ่งทางใจ ไม่งั้นโรงเรียนคงไม่สอนวิชาศาสนาให้หรอกครับ

แม้ว่าท่านจะประสบความสำเร็จในวันนี้ วันข้างหน้าท่านอาจจะล้มก็ได้ แล้วใครล่ะ ? จะเป็นคนพยุงท่านขึ้นมา

เวลาคนอื่นเค้าโศกเศร้าอยากระบายออกมา เค้าไม่ได้ไปวัดไปวาไปทำบุญกันงั้นเหรอ ? เค้าไม่ได้ไปขอคำภาวนาแนะนำแนวทางงั้นรึเปล่า ?

ขอโทษนะสำหรับ คห. 2 ถ้าผมเข้าใจผิดว่าท่านเป็นคนไร้ศาสนา ไร้การนับถือ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ปล. ผมไปฟังเพลงสวะออนไลน์ของ BRF มา ทำให้ผมรู้เลยว่าสังคมสมัยนี้มันเป็นยังไง ลองไปฟังดูนะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1
    ผมอยากเป็นจะตาย ไอนักเเคชเกมเนี่ย เเต่ผมไม่ชอบนักเเคชคนไทยสักเท่าไหร่ หยาบเกิน
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมนับถือศาสนาพุทธครับ ศาสนาพุทธเป็นศาสนา อเทวนิยม
    ผมไม่ได้บอกว่าเกลียดศาสนานะครับ ผมแค่เล่าให้ฟังถึง โลกแห่งความเป็นจริง

และผมก็ไม่ได้บอกว่าผมประสบความสำเร็จ

จะว่าผมเป็นคนไร้ศาสนาก็ได้นะ ผมก็อยากเป็นเหมือนกัน

เวลาที่ผมเศร้าโศกผมก็ร้องไห้ออกมา และผมก็ยอมรับความพ่ายแพ่และความเป็นจริงครับ

และทุกๆคำตอบมีอยู่ในข้อความที่ผมเขียนก่อนหน้านี้ไปแล้ว

ผมไม่ได้อยากให้คุณเลิกเชื่อเรื่องพระเจ้า คุณจะเชื่อหรือไม่เชื่อก็ตามใจ

ตรงส่วนความเชื่อนั้นผมแค่อยากบอกให้ทุกคน ยอมรับความจริง อยากให้ทุกคนเชื่อสิ่งที่มันมีอยู่จริง ที่มันเป็นวิทยาศาสตร์ที่มันเป็นเหตุเป็นผล

ผมแค่ไม่อยากให้เชื่อในสิ่งที่ไร้ตัวตน ถ้าหากว่าเราเชื่อว่าทุกอย่างเกิดจากนํ้ามือของเราเอง ทำไมเราไม่เลิกเชื่อเรื่องงมงายอะไรพวกนั้นไปเลยละ

แบบนี้มันจะทำให้เราหนักแน่นในตัวเอง มีเหตุมีผลมากขึ้น มีพลังกล้ายอมรับความจริง

โลกนี้มันมีอะไรที่ลึกซึ้งกว่านั้น ปรัชญาความคิด ของมนุษย์มีตั้งมากมาย มีครั้งหนึ่งผมชอบปรัชญามูซาชิมาก ผมรู้สึกว่านี้แหละคือความจริง

และยิ่งผม อ่าน ตำราพิชัยสงครามซุนวูมันก็ยิ่งตอกยํ้าความจริง ให้เด่นชัดให้ผมรู้ ว่าอะไรที่ผมควรหยิบและยึดมั่นเอาไว้

ไม่ใช่เอาเวลาไปครํ่าครวญถึงใครที่ไหนไม่รู้ ที่มโนจินตนาการขึ้นมาเอง มันเหมือนทุกวันนี้เราหลอกตัวเองมาตลอดว่า เราเป็นคนดี เราทำดีเพื่อจะได้ขึ้นวสววรค์

แล้ววันที่ผมล้มผมก็บอกไปแล้ว ว่าผมลุกขึ้นมาได้อย่างไร ผมลุกขึ้นมาด้วยตัวผมเอง ไม่ได้ลุกขึ้นเพราะพระเจ้า

แต่เป็นเพราะสายลม และช่วงเวลา พัดพา ให้ผมเข้าใจ

ลองคิดดูถ้าหากว่าทุกคนมีความหนักแน่นในตัวเอง กล้าที่จะยืนหยัดบนโลกนี้โดยไม่มีความเชื่ออะไรทั้งนั้น มันคงทำให้ทุกคนเป็นคนเข้มแข็งและสามารถใช้ชีวิตอยู่บนโลกนี้ในวันที่ไม่มีใคร

สมมุติว่า ถ้าหากผมเป็นคนหน้าตาดี และผมเชื่อในพระเจ้่า
    ผมจะไม่ทักทวงหรือหาเหตุผลน้อยใจในตัวพระเจ้า

แต่ถ้าผมเป็นคนหน้าตาไม่ดี และผมเชื่อในพระเจ้า

แน่นอนผมต้องทักทวงหาเหตุผลว่าทำไมพระเจ้าถึงสร้างผมมาได้แค่นี้

และคำปลอบโยนที่จะได้รับคือ

โอ้ลูกเอ๋ย พระเจ้าได้มอบบางสิ่งบางอย่างเพื่อกำหนดชะตาชีวิตลูก และลูกต้องหาทางสร้างทุกอย่างด้วยตัวลูกเอง
    ผมก็จะใช้ชีวิตโดยที่เชื่อว่า การที่ผมเกิดมาเป็นคนหน้าตาไม่ดี มันต้องเป็นความต้องการของพระเจ้าเพื่อให้เราเข้าใจอะไรบางอย่างแน่ๆ
    เพื่อให้เรา ใช้ชีวิตอย่างเข้าใจ

แต่ถ้าผมไม่เชื่อในพระเจ้า
    ผมก็จะรู้สึกน้อยใจ ผมอาจอิจฉาคนอื่น แต่มันก็เป็นทางที่นำไปสู่การเรียนรู้และเข้าใจอะไรได้ลึกซึ้งกว่า ว่าชีวิตนี้ มันมีอะไรมากกว่าความสุขทางหน้าตา มากกว่าสุขทางรูปลักษณ์ มันทำให้ผมเห็นว่า
    รูปร่างลักษณะเป็นเพียงแค่ภายนอก มันเป็นเพียงแค่ปัจเจก มันไม่สำคัญคนเรามีความสุขได้โดยไม่พึ่งพาปัจเจกเหล่านี้
    และความคิดเหล่านี้จะต่อยอดไปเรื่อยๆ จนทำให้ผมค้นพบความสุขหลากหลายรูปแบบ

ถ้าลองมองดูแล้วมันก็ไม่ต่างกัน เผลอคนที่ไม่เชื่ออาจเสี่ยงเดินทางผิดนําไปสู่ความเข้าใจแบบผิดๆซะงั้น แต่ถ้าเขาเลือกเดินถูกเขาก็จะ สามารถเยียวยาตัวเองค้นหาความหมายต่างๆได้ด้วยตนเอง และในขณะเดียวกันถ้าคนที่เชื่อเรื่องพระเจ้า เกิดค้นพบว่าพระเจ้าไม่อยู่จริง พวกเขาจะไม่เขว หรอครับ ความศรัทธา ที่เคยเชื่อเคยสูญสิ้นมันพังทลายหมด แล้วเขาจะเหลืออะไรไว้ในใจอีกละ ความดียังคงต้องเชื่อมันอีกหรอ

และ ความเชื่อเหล่านี้ก็เป็นประเด็นที่สร้างปัญหา การทะเลาะวิวาทอยู่บ่อยๆ และมักถูกหยิบยก ไปใช้ในการก่อสงครามได้เสมอ
    ยกตัวอย่างให้เห็นก็สถานการณ์ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้บ้านเรานี้เอง

และในประวัติศาสตร์ มันก็มีคนตายมาแล้วเป็นร้อยเพราะความเชื่อ แค่คนๆเดียว

ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ว่า พระเจ้าจะมีจริงหรือเปล่า

ต่อให้พระเจ้ามีจริง ผมก็จะไม่เชื่อและไม่ยอมให้ชีวิตของผมต้องตกอยู่ในกำมือของคนๆนี้อย่างแน่นอน

ผมอยากให้เราเห็นคุณค่าของ อิสรภาพ ชีวิตนี้มันต้องเป็นของเราสิ เราลิขิตเองได้ทั้งหมด

ผมเคยเจอแบบกรณีเพลง สวะออนไลน์ของคุณเบย์นะครับ

สุดท้ายเราก็ทำอะไรคนที่มาด่ามาว่าเราในโลกออนไลน์ไม่ได้อยู่ดี เรามันก็กระจอกอยู่ดีอะครับ
    ได้แต่บอกตัวเองว่า "ไอ้พวกนั้นมันก็แค่พวก สวะ พวกปาก dog" หลอกตัวเองไปวันๆว่าพวกนั้น "มันเก่งแต่ในจอเจอตัวจริงทำอะไรไม่ได้หรอก"

สุดท้ายเราก็อ้างนู้นอ้างนี้ไปเรื่อย "อ้างว่าทำให้ได้อย่างเขาก่อนแล้วค่อยมาด่า" จะมีใครสักคนไหมที่จะอดทนต่อคำนินทา คำร้ายๆเหล่านี้แล้วพิจรณาตัวเองอีกที

แล้วทำงานของตัวเองให้ดีขึ้นไป

ปล.ผมขอโทษที่โยงเข้าประเด็นเรื่องศาสนา มันไม่ควรถูกโยงเข้าด้วยซํ้า ผมไม่ได้มีเจตนาเปลี่ยนความเชื่อ จขกท ด้วยนะครับ ขอโทษจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Msguzs : 23rd October 2014 เมื่อ 18:34
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ่ะเหื้อ....... แค่เคสเกมแล้วล้มเหลว ไม่ทราบว่าคุณพระ จ่ะเรียกร้องความสนใจไปถึงไหน ต้องการอ่ะไรกันฟ่ะ

แค่โดนด่าว่าหัวเกรียนทำเป็นรับไม่ได้แล้วก็เลิก แล้วก็มาเรียกร้องความสนใจ คุณ Msguzs เขาก็มาแสดงความคิดเห็นในแบบของเขาไม่ทราบว่าจ่ะโยงไปมาไห้มันดราม่าทำซากอ่ะไร

ดูอย่างคนดังทั้งหลาย ยังโดนด่ามาก่อนเลย อย่าง วอลท์ ดิสนีย์ ยังโดนด่ามาก่อนเลยว่า "ขาดจินตนาการและความคิดดี ๆ ในการสร้างสรรค์งาน" แล้วไงสุดท้ายก็อย่างที่เห็น

อย่าว่าผมอย่างโน่นอย่างนี้ แต่ตั้งมา 3 กระทู้ล่ะมีแต่เรียกร้องความสนใจ (จริงๆ ผมจ่ะต่อว่าคุณตั้งแต่กระทู้ที่ 2 ล่ะว่า ความพยายามจ่ะน้อยไปไหนแต่ก็ปล่อยผ่านไป)

http://hilight.kapook.com/view/67489 <<< เอานี่ไปอ่านน่ะบุคคลดังที่ล้มเหลวมาก่อน
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ไม่เห็นว่าใจความสำคัญมันจะต่างจากกระทู้เก่าตรงไหน...

ปล. คห.ข้างบน ปล่อยวางได้ก็ปล่อย ชีวิตใคร ชีวิตมัน บางคนเกิดมาเพื่อสู้ บางคนเกิดมาเพื่อแพ้ เราไม่สามารถไปบังคับให้ใครเขาเปลี่ยนความคิด ในส่วนของกระทู้ ถ้ามีปัญหา เดี๋ยวแอดมินก็จัดการเอง ไม่ต้องกลัว ขนาดกระทู้ BRF ตั้งมาแปบเดียวยังโดนลบซะ*****นเต้เลย
    รอวันโดนแบน

★★อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ★★
    กล่าวขอบคุณ
    1,605
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,869
    ผมนี้ ยืนขึ้นเลย ..... งงครับ สรุปสั้นมาให้ก็ดี ถึงผมอ่านหมดเเล้ว ก็ยังไม่เข้าใจมากเท่าไหร่

เเต่ก็ครับ ชีวิตมีอะไรอีกเยอะเเยะ ไม่ใช่เเค่อินเตอร์เน็ต ยอมรับได้ก็ดีเเล้ว ว่าตนไม่เหมาะสมหรือไม่ถนัดอะไร

เเต่การมาบอกกล่าวให้คนอื่นรู้มันเป็นดาบสองคมเหมือนประจานตนเอง นั้นละครับ มีคนเข้าใจ มีซ้ำเติม

ทางที่ดีคุณทำในสิ่งที่อยากทำ เเล้วคิดว่าดี ค่อยมานำเสนอผลงานคุณให้คนอื่นดูจะดีกว่าครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    จากไอ้เรื่องDislikeใช่ป่ะครับ ผมว่ามันไร้สาระมากเลยนะไอ้ที่ว่า "เห้ยDislikeเยอะว่ะ" สถานการแบบนี้จะมีการกระทำของคนอยู่2ประเภท

1ไอ้ขี้แพ้จะเลิกครับ แล้วพอเลิกก็จะแพ้ต่อไปเรื่อยๆประมาณว่า "Dislikeเยอะเลิกดีกว่า" อย่างงี้เมื่อไห่นจะเก่งคนไม่เคยล้มคือคนที่ไม่เคยทำอะไรเลยนะครับ

2คนมีความพยายาม เขาจะพยายามปรับปรุงจนผลงานมันดีแล้วคนDislikeจะลดลงจนแทบไม่เห็นเองแหละ
    เหมือน พุทธเดชอุดมอ่ะครับ ใครจะว่าเขาร้องเพี้ยน เลิกร้องไปจะดีกว่า แต่เขาก็ยังทำออกมาเรื่อยๆพยายามพัฒนา

ก็ลองไปคิดๆดูแล้วกันครับ แล้วผมก็คิดว่าอย่าหวังพึ่งพระเจ้ามากไปดีกว่ามันก็แค่เรื่องที่แต่งขึ้นมาให้คนเชื่อ ถ้าพระเจ้ามีจริงคงไม่สร้างโรคนู่นโรคนี่
    สร้างอาหารเยอะๆน้ำสะอาดๆให้คนที่แอฟริกา ไม่สร้างสัตว์มีพิษ สัตว์ดุร้ายไม่สร้างคนขี้โกงขี้โกหกหน้าไห้วหลังหลอก มาหรอกครับ
    ที่เราได้มานั่งหน้าคอมทุกวันนี้มันเป็นเพราะการระเบิด Big-bang ในจักรวารแหละครับ ไม่มีหรอก พระเยซู โมเซส พระพุทธเจ้าอัลเลาะ
    หรือต่อให้มี คนก็คงทำตัวจนพระเจ้าไม่อยากช่วยแล้วล่ะครับ ทุกศาสนาสอนให้คนรักกัน แต่3จังหวัดทหารชางพุทธ ก็ยังยิงกับผู้ก่อการร้ายมุสลิมทุกวันเลย
    นี่รักกันแล้วเหรอวะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย salforis : 23rd October 2014 เมื่อ 19:48

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    คนเราเวลาจะทำอะไรต้องทำให้ถึงที่สุดครับ ถ้าคิดว่าสุดความสามารถแล้ว มันไม่เวิร์คจริงๆก็พอ
    เอลวิส เพลสลีย์ เองยังเคยถูกดูถูกเลยว่า เล่นดนตรีไปไม่ถึงไหน น่าจะกลับไปขับรถบรรทุกมากกว่า
    จขกท. เองก็อย่าพึ่งรีบท้อครับ เว้นแต่ว่า จขกท. คิดว่านั่นสุดความสามารถของ จขกท. แล้ว
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    เอาเลยครับ อยากเลิกก็เลิกเลยครับ แต่ขอให้เลิกเพราะเหตุผลที่ว่ามันไม่ใช่ตัวคุณ ไม่ใช่เลิกเพียงเพราะแค่มีคนมากด Dislike คลิปคุณ หรือว่าคุณหัวเกรียน ถ้าคุณเลิกเพราะแบบนี้ คุณคงเป็นคนที่มีความอดทนน้อยน่าดู
    และผมอยากจะรู้จังว่า การแคสเกม มันคือการแข่งขันหรอครับ? คุณมองว่ามันคือการแข่งขันอย่างงั้นหรอ? ถ้ามองแบบนั้น เลิกๆไปก็ดีแล้ว เพราะว่ามันมีเยอะมากตอนนี้ ผมเองก็หนึ่งในนั้น แต่ผมไม่ได้มองว่ามันคือการแข่งขัน ผมแค่อยากจะทำ ในแบบของผม ผมจะบอกอะไรให้นะครับ ผมแคสเกมมา 1 ปี มีซับ 400 กว่า ตอนที่ผมทำช่วงแรกๆก็ไม่มีคนดู แถมคลิปแรกผมเองก็มี Dislike ด้วย แต่ผมก็ไม่สน มันเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้ว ที่จะมีคนชอบ คนไม่ชอบ และไม่ว่าเค้าจะไม่ชอบเพราะอะไรก็ตาม ผมก็ไม่สน ในเมื่อนั้นมันช่องผม คลิปผม และผมก็ทำมันเพราะอยากจะทำ ไม่ได้ทำมันเพื่อที่จะมาแข่งกับใคร หรืออยากจะดัง
    แล้วที่คุณบอกว่า คุณเด็กเกินไปที่จะมาทำแบบนี้ ผมบอกเลย ผมเด็กกว่าคุณอีก เชื่อเลยว่าเด็กกว่าคุณมากๆ
    ผมอยากจะแคสเกม แต่ผมกลัว กลัวอะไร? กลัวเพราะเสียงผมเด็กไง ผมรู้ ไม่มีใครชอบดูเด็กแคสเกมหรอก แม้แต่ผมเองก็ด้วย แต่สุดท้ายผมก็เอาชนะความกลัวได้ แล้วก็ทำมาจน 1 ปีแล้ว Dislike ก็มี ด่าก็มี ก็ยังคงทำต่อไป และก็พัฒนามาเรื่อยๆ พยายามหาอะไรใหม่ๆมาใส่ใน Content อยู่เสมอๆ หรือทำอะไรที่มันไม่ใช่การแคสเกมบ้าง แต่ยังใช้เกมในการทำ

ทุกสิ่งทุกอย่างบนโลกใบนี้ มันก็คือการแข่งขันทั้งนั้นแหละครับ ทุกวงการ งานทุกอย่าง คุณไม่มีทางหนีจากการแข่งขันไปได้หรอกครับ แต่คุณสามารถที่จะทำมันได้ โดยที่ไม่นึกถึงการแข่งขัน ถ้าคุณทำแบบนั้นได้ ผมว่าอะไรๆมันก็จะง่ายขี้น

สุดท้ายนี้ ชีวิตคุณ จะทำอะไรก็ทำ
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อ่านไปอ่านมาก็ตลกดี เรื่องเล็กทำเป็นเรื่องใหญ่ไปได้ มีเรื่องใหญ่กว่านี้อีกเยอะแยะ สำหรับผม ผมว่าเรื่องทำมาหากิน นี่แหละสำคัญที่สุด

สำหรับผมนะ ไม่มีอะไรมาก ขอแค่มีงานทำ เงินเดือนเยอะๆ ผ่อนบ้านได้ มีเงินเหลือใช้ตามสมควร ก็พอละ แค่นั้นจริงๆ

ไม่เห็นจำเป็นต้องมีใครมายอมรับผมเลย ไม่ต้องมากด Like อะไรทั้งนั้น ผมไม่ต้องการ แค่เป็นอยู่อย่างเช่นทุกวันนี้ก็ดีอยู่แล้ว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เค้าเป็นอะไรของเค้า เอาเรื่องศาสนามาโยงกับการ แคชเกมส์ เอิ่มมม นายไหวปะนิ แล้วก็แบบเออนายหล่อ เห็นนายบอกในรูปโฟรไฟล์ในเฟสว่า หล่อเฟี้ยวเท่ มีทุกอย่าง เอ่ออ มโนเก่งจัง
    แล้วเมื่อกี้บอกว่าอะไรนะ นายไม่หวังอะไรตอบแทน แค่อยากให้ทุกคนมีความสุข ถามหน่อยนี้คนเข้ามาอ่านเค้ามีความสุขมั้ยนิ
    แล้วตอนแรกกระทู้แรก คุณก็บอกอยู่ว่า youtube เค้าหาเงินได้ด้วยอ่อ แล้วตอนนี้มาบอกอะไรไม่หวังอะไรตอบแทน เอิ่มม
    คือความรู้สึกผมเหมือนนายแบบ อยากดังหรืออะไร ทำอะไรไม่สำเร็จแล้วมาโว้ยวายอะเหมือนเด็กเลย ความอดทนก็ไม่มี
    เหมือนเด็กงอแง เรียกร้องความสนใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มหน้าหวาน : 23rd October 2014 เมื่อ 20:36

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    . . . . . . .

นึกว่าเรื่องผัวเมียเขาเลิกกันซะอีก เห็นหัวกระทู้อย่างงั้น สรุปมีปัญหาเรื่องแคสเกม? มีคนกด Dislike เยอะ

ธรรมดาของโลก มีคนชอบ ก็มีคนเกลียด เป็นเรื่องธรรมดานิ แต่จะว่าไป Pewdiepie มันปิดคอมเม้นหนีไปรอบหนึ่งแล้ว รู้สึกจะสาเหตุเกี่ยวกับสแปม คห. ด่า แต่ตอนนี้เปิดใหม่ล่ะ (เป็นคนดังมันไม่หนุกเลยแฮะ )
    OPPAI~~MISSILE!!!

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมว่า จขกท ซีเรียสกับชีวิตเกินไปป่าว เรื่องไม่เป็นเรื่องนะ

เป็นผมจะทำกิจกรรมหลายๆอย่างดีกว่านะ คือไม่มุ่งเน้นหรือตั้งความหวังกับเรื่องใดเรื่องหนึ่งจนเกินไป นั่งแต่หน้าคอมคอยดูแต่กระทู้ทั้งวันมันก็ไม่ไหว

ลองไปเที่ยวหรือหางานอดิเรกอย่างอื่นทำบ้าง มันมีอะไรอีกตั้งเยอะแยะให้ทำ ถ้าขี้เกียจออกไปไหนก็เล่นเกมอยู่บ้านก็ได้ ไม่เปลืองเงินด้วย

ว่างๆก็ทำงานบ้าน จัดบ้าน จัดสวน รดน้ำต้นไม้ เล่นกับหมา ก็ดีเหมือนกัน หรือถ้าอยากได้เงินใช้ ก็ออกไปขายของ ขายก๋วยเตี๋ยว ขายข้าวเหนียบหมูปิ้ง ขายน้ำเต้าหู้ ขายอะไรก็ว่าไป

ถ้าอยากมีสาระหน่อยก็ไปทำบุญ เข้าวัด ก็จะดีมากๆ เห็นแมะ ยังมีอีกมากมายที่รอให้เราทำอยู่

อย่าหมกมุ่นกับเรื่องใดเรื่องหนึ่งจนเกินไปครับ พยายามหาจุดสนใจหลายๆอย่าง เบื่ออย่างนี้ก็ไปทำอย่างนั้น เบื่ออย่างนั้นก็ไปทำอย่างโน้น ชีวิตจะได้ไม่เคร่งเครียดจนเกินไปครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    จขกท เอาเงินมาให้ผม 1ล้านบาทผมจะไป like วิดีโอให้ 100 like เลยฮ๊าฟ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม จขกท.ตัดสินใจที่จะเลิกเอง

ไม่ได้ทำอะไรผิดนี่ครับ ขอโทษทำไม

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    ทำไมผมรู้สึกฮา

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ผมไปส่องดูหลาย ๆ กระทู้ละ เหมือนเค้าจะคิดได้แต่ก็ไม่ จขกท คงอยู่ในช่วงวัยที่อารมณ์แปรปรวน น่ะครับ 555 บางทีก็คิดได้แต่ก็ใช่ว่าจะถูก
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    หนักนะ... #กำ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    โลกมันร้อนขึ้นรึไง กลับมาๆๆ มาสู่โลกแห่งความจริงได้ละ จะเสียใจอะไรนักละกะเรื่องแค่นี้อ่ะ เดี่ยวพอโตไปต้องทำงานเลี้ยงตัวเอง นั้นเหละค่อยมาเครียตินะ

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    for what ??????

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    สรุปก็แค่คนห่วยๆนั้นเอง