ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205

kirito vs shiroe theme battles สงครามเกรียนข้ามเรื่อง

หลังจากดูคลิปนี้แล้ว ผมขอเลือกชิโร่เอะ มันให้ความรู้สึกเซียนเกมส์มากกว่าเทพทรู ที่อยู่ดีๆก็เก่งแบบไร้เหตุผลจนเหมือนเล่นเกมส์คนเดียวโหมด easy

ผมเลยอยากรู้ว่าใครคิดยังไงบ้างกับศึกนี้

ปล.ดูคลิปนี้แล้วซะใจแปลกๆ ด่ากันข้ามเรื่อง
    ยุทธการเอาชีวิตรอด!!!

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ถ้าดูจากทักษะแล้วสูสีพอตัวครับฝั่งชิโรเอะก็ซัฟเมพป่วนหัวแตก ส่วนโตะก็มีซัฟหนุนอยู่บ้าง แต่ๆๆๆ ไอโตะมีพลสไนเน้อ ถ้าชิโรเอะพลาดคงโดนเป่าหัวนอนแน่ๆ (คร่าวๆ ยังไม่ลงละเอียดลึกมันจะยาววววว)

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    คิริโตะมันพวกประสาทสัมผัสไวนิแถมเกม SAO ก็ใช้เรื่องพวกนี้อยู่เยอะ เป็นพวกสายบู๊ดาบหน้าท้าฟัน

ส่วนจักรวาลของ Log Lolicon เกมมันอีกแนว แถมชิโรเอะ มันเป็นพวกสายบุ๋นเต็มขั้นเลยนินะ

จะให้เทียบเรื่องอะไรล่ะ แต่ส่วนตัวชอบชิโรเอะมากกว่า เพราะสายตัวละครที่ชอบอยู่แล้วด้วย
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    SAO ไม่มีเวท นะ - - จะสู้กันยังไง

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    แต่ถ้าให้เลือกว่าใครจะเก่งกว่ากันเฉยๆ ไม่ได้ให้สู้กันจริงๆล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tayo987 : 25th October 2014 เมื่อ 22:45
    ยุทธการเอาชีวิตรอด!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เหมือนกับว่า คิริโตะ มันมีพื้นฐานดีอยู่แล้ว + กับไวพริบและความ ฉลาดในการเล่นเกมส์ของมัน สามารถหาข้อมูลของอะไรๆได้หลายๆ เมหือนมันเป็นคนสร้างเกมส์เอง

แต่บางทีก็ต้องใช้ปาฏิหาริย์ ไม่งั้นคงช่วยอาซึนะ ไมไ่ด้แล้วแหละ เพราะตอนได้สกิล ดาบ คู่มา คายาบะ มันก็บอกอยู่แล้วว่าสกิลนี้จะมอบให้กับผู้เล่นที่มีไหวพริบดีจริงๆเท่านั้น

ถ้า SAO ตัดตอนที่ช่วยอาซึนะ กับ ตอนที่สู้กับ คายาบะ ออกไปผมว่าก็น่าจะพอๆกัแหละ

ปล.การ์ตูนคนละเรือง แล้ว 55555555 สมมุติ ถ้าให้ ชิโรเอะ ไปช่วยอาซึนะ แล้วโดนเพิ่มแรงโน้มถ่วงอยู่แต่ไม่มีคายาบะมาช่วยมันจะทำยังไงละนั้น = = คือมือก็ยกไม่ขึ้นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ถ้าให้เทียบแบบขำขำ แบบวางมาตรฐานจับมาไว้เกมเดียวกันผมคงยกให้ ชิโรเอะ เพราะเกม MMORPG มันต้องเล่นเป็นปาตี้อยู่แล้ว

และถ้าเป็นปาตี้ในเกม MMORG ผมว่าการวางแผนแบบเว่อๆของทีม ชิโรเอะ น่าจะเอาชนะได้บ่อยมากกว่าทีม คิริโตะ

ถ้าจินตนาการไม่ค่อยออก ก็ลองจับเอา2คนนี้ไปไว้ในเกมอะไรก็ได้ที่ชื่นชอบกัน แล้วลองนึกดู ว่าคนแบบไหน น่าจะเล่นเกม MMORPG ได้เทพกว่ากัน

ถ้ายิ่งรวมเรื่องระบบไหวพริบเข้าไปด้วย ผมว่ายังไงๆผมก็คงคิดว่าคนแบบ ชิโรเอะ น่าจะไปได้ไกลและเร็วกว่า คิริโตะ มากอยู่หรอก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ถ้าอิงALOนะ(SAOไม่มีเวทย์) มันก็เก่งไปคนละแบบ เทพทรูมันโซโลเพย์เยอร์สังเกตคับคนอื่นไม่ค่อยมีบทหรอกแกฉายเดียวตลอด อย่างมากก็มีคนซับพอร์ตฮิวหรือยิงสนับสนุน แต่ตาแว่นนี้สายIntล้วนคับ แอนชานต์เตอร์นี้ เป็นอาชีพที่กังสุดอีกคือ เป็นสายซับพอร์ตที่ไม่มีฮิว ไม่มีสกิลโจมตีอีกแต่ก็รับอีกหน้าที่คือเป็นหูเป็นตาให้กับทีม รวมถึงวางแผนสังเกตพฤติกรรมมอนเตอร์

ถ้าสู้แบบทีมชิโรเอะชนะ
    ถ้าตัวๆชิโรเอะแพ้ขาด

ลงดันทีมชิโรเอะเป็นต่อ เพราะมันเป็นFull partyคับมีทุกหน้าที่ครบกว่า แทงค์ ฮิว Damager ซับแทงค์ ซัพพอร์ต
    ทีมคิริโตะ มีแต่สายโจมตีล้วนเลย เวลาซับพอร์ตกันลำบากกว่า แถมไม่มีตัวบัพด้วย

ปล.แต่ยังไงก็ชอบชิโรเอะมากกว่า ไม่ชอบเทพทรูเท่าไหร่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 28th October 2014 เมื่อ 22:55