ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983

อ้ากกกก วิจัยชี้ยุคของ PC ใกล้ล่มสลายแล้ว

รายงานข่าวล่าสุด นักวิจัยตลาดจาก IDC เปิดเผยว่า ผู้บริโภคกำลังปฏิเสธการใช้คอมพิวเตอร์ส่วนบุคคล (personal computer) และเลือกที่จะใช้สมาร์ทโฟน (smartphone) กับแท็บเล็ต (tablet) แทน โดยฟันธงว่า ยุคของการใช้พีซีเป็นศูนย์กลางของการทำงานกำลังจะล่มสลายในอีก 18 เดือนข้างหน้า!!!

เนื่องจากการเปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็วที่กำลังจะเกิดขึ้นในปี 2011 ไม่ว่าจะเป็นบริการที่ใช้ระบบ Cloud computing และ Social computing ที่ได้เกิดขึ้นอย่างต่อเนื่อง ซึ่งบริการลักษณะดังกล่าวตอบสนองต่อแพลตฟอร์มใหม่ได้เป็นอย่างดี โดยในรายงานวิจัยฉบับดังกล่าวอธิบายว่า อุปกรณ์โมบายอย่างเช่น สมาร์ทโฟน และแท็บเล็ตจะเป็นแพลตฟอร์มหลักของผู้บริโภคตั้งแต่ปี 2011 เป็นต้นไป

ข้อสรุปจากรายงานอ้างว่า โมบายคอมพิวติ้งบนอุปกรณ์ต่างๆ ที่หลากหลาย รวมถึงแอพพลิเคชันใหม่ๆ ที่มีให้เลือกใช้อย่างมากมาย จะเพิ่มขึ้นอย่างรวดเร็วในปี 2011 ซึ่งเป็นตัวเร่งให้แพลตฟอร์มใหม่เกิดขึ้นแทนที่แพลตฟอร์มเดิม โดยทาง IDC คาดว่า การเติบโตของตลาดอุปกรณ์โมบายที่ไม่ใช่พีซีอย่างเช่น สมาร์ทโฟน มีเดียแท็บเล็ต ฯลฯ ที่สามารถใช้งานแอพฯต่างๆ ได้มากมาย จะมียอดจำหน่ายแซงหน้าตลาดคอมพิวเตอร์พีซีภายใน 18 เดือนข้างหน้านี้

ในขณะที่ไมโครซอฟท์กำลังพยายามผลักดัน Windows Phone 7 ให้เกิดในตลาดให้ได้ แถมยังอาจต้องเสี่ยงกับภาวะถดถอยของตลาดพีซีในอนาคต ซึ่งคาดการณ์ว่า โอเอสอันดับหนึ่งของโลกอาจจะไม่ใช่ Windows อีกต่อไป แต่จะเป็น iOS และ Android แทน อย่างไรก็ตาม แม้ Google จะกุมอำนาจในโลกของเสิร์ช แผนที่ และบริการแอพฯในตลาดอุปกรณ์โมบายที่กำลังเติบโตอย่างรวดเร็ว ซึ่งทำให้แทรฟฟิกต่างๆ พุ่งไปยัง Google ประกอบกับบริการ Cloud Computing ของ Android ที่ดูเหมือนจะประสบความสำเร็จมากกว่าระบบปฏิบัติการเสียด้วยซ้ำ แต่ทั้งนี้ Google อาจจะถูกแตะเบรคโดยรัฐบาลสหรัฐฯ เนื่องจากมีข้อพิพาทเรื่องความเป็นส่วนตัว และการผูกขาดทางการค้า ทางด้าน iOS ของ Apple จึงดูมีโอกาสไม่น้อยเหมือนกันที่จะครองบัลลังก์โอเอสอันดับหนึ่งของโลก งานนี้คงต้องเฝ้าดูกันต่อไป

ข้อมูลจาก ARIP

คำค้น : บทความไอที พีซี PC

นำบทความมาจาก : http://www.itexcite.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 29th September 2011 เมื่อ 16:14 เหตุผล: ใส่ลิงค์รูปผิด

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ไม่รู้สิน่ะ
    ส่วนตัวแล้ว
    PC มันมีลักษณะเฉพาะตัวที่ไม่มีใครเหมือน แล้วก็ไม่ชื่อว่าจะล่มสลายหรอกครับ
    ท้า เลย 18 เดือนไม่ล้ม มาเตะผมได้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jengdexinw อ่านกระทู้
    พวกเราเดินมาทางนี้นี่นาาาเรารู้คุณประโยชน์และคุณค่าของPCมากกว่าคนยุคใหม่ที่ใช้โมบายใหม่ๆและยังรู้ถึงความต่างอีกเราถึงไม่หยุดการใช้PCกันไงครับ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Assassins -Arthur- อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยถ้าล่มสลายจริงมาเตะผมเลยอีกคน อีกอย่างนักวิจัยเป็นแฟน สมาร์ทโฟน (smartphone) กับแท็บเล็ต (tablet) หรือเปล่า
    คอยดูไปเถอะถ้า Windows8 ทำให้คอมกลับมาฮิตได้ละก็พวกนี้ก็ต้องหาเรื่องแก้ตัวอีก แล้วก็คงหันมาอยู่กับคอมพิวเตอร์
    ไม่ว่ายังไงคอมพิวเตอร์คือหัวใจของพวกเรา
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Runningman อ่านกระทู้
    +1 ให้เตะด้วยอีกคน
    มาเตะผมคิดดีๆ น่ะ 4 คนแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popza01 อ่านกระทู้
    ผมว่าที่จะโค่นPCได้ในตอนนี้มีแค่notebookถ้าอัพสเปคได้เรื่อยๆก็แหล่มเลย
    ยากอยู่ดีครับ Notebook สำหรับพกพา มันโค่นยากในหลายๆด้าน
    คนที่เล่น PC คือ มันปรับแต่งเป็นชิ้นๆได้ Overclock ได้ ทำนู้นนี้ ได้ครับ
    Notebook พกพาอ่ะครับ คนเล่น pc เน้น hard core

โอ๊ยย ใครจะกล้ามาเตะ คนเห็นด้วยเยอะแยะเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย worametza : 2nd October 2011 เมื่อ 01:40

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ฮ่าๆๆ ผมเองก็เชื่อแบบนั้นแหละ

ถ้าล่มเซ็งแย่ จะเอา Smart Phone มาเล่นเกมอย่าง BF COD ยังไงละ

555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 29th September 2011 เมื่อ 16:19 เหตุผล: ล่อเป้าไปหน่อย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255
    สมาร์ทโฟนเล่นเกมส์ไม่สนุกภาพห่วยมากเล่น battlefield 3 ให้สวยเท่า pc ก่อนเถอะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    เป็นไปไม่ค่อยได้หรอก PC ก็อัพเดทเรื่อยๆอยู่แล่ว
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ไอสมาทโฟนน่ะ ไม่เท่าไหร่

แต่ tablet ใกล้กับ pc ขึ้นเรื่อยๆและนะ

อีกอย่าง window 8 เนี่ย เค้าทำมาเพื่อรองรับ tablet smartphone ด้วยนะ

คือ ชาว pc ที่ไม่เคยเล่นพวกจิ้มๆมาก่อนเนี่ย งงเลยอ่ะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,639
    แล้วช่างคอมอย่างผมจะเอา อะไรกินละที่นี้งานเข้า

ต้องหัดซ่อมมือถือซะแล้วสิ

แต่ผมว่าความเป็นไปได้คงยาก เพราะไงซะ Pc ก็ช้งานดีกว่า สมาทร์โฟน อยู่แล้ว
    เสียเปรียบกันก็แค่เรื่องของขนาดและสเปค

ไงซะ พีซี ต้องไม่มีทางตกยุค ถ้าไม่มี พีซี โปรแกรม หรือแอพต่างๆ ในสมาท์รโฟน ก็ไม่มีทางเกิดขึ้นได้

ปล.ผู้ต่อต้านการโคนล่ม PC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ppeetpet : 29th September 2011 เมื่อ 16:45

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

League Of Legend
    กล่าวขอบคุณ
    3,609
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    งั้นอนาคตคงต้องนั่งเอียงคอเล่น Need for speed นั่งจิ้มเล่น battlefield

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สักที่บนโลก O_o
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมว่า PC ไม่ล่มหรอก เพราะว่าใครมันจะใช้ Smart Phone เล่นเกมส์สเปคสูง พิมพ์งาน และพิมพ์รูปภาพ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    Smart Phone เล่น dota ได้ป่าว????? เหอะๆ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    คนที่เขาใช้แต่พวกสมาร์ทโฟนจนชิน เขาไม่มีทางเข้าใจคนที่อยู่กับPCหรอกครับ เพราะมันมีเสน่ห์กว่าเยอะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ปัจจุบันตลาดต้องการ pc น้อยลง ไปลงทุมพวก smart phone tablet notebook กันสะมากกว่า เเม้เเต้ intel ยังทำชิพ smart phone เลย -0-
    เเต่ส้วนตัวผมชอบ pc เพราะชอบเเต่งคอม

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    กะอิแค่สมาร์ทโฟนที่ฮิตไปตามกระแส ผมก็มี iphone4น่ะ บ้านผมติดwifiความเร็วสูง ผมยังมานั่งเล่นเน็ตในPCอยู่เลย การใช้งานไม่เหมือนกันพี่อย่าเอามาเปรียบเลย

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    1
    pc มันไม่มีวันตายหลอกครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ยังมี ipad อีกด้วย 5555555555555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UkuleleAlone : 1st October 2011 เมื่อ 08:58

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมว่า SmartPhone มันจะล่มสลายก่อนมากกว่านะ มันเป็นกระแส พกติดตัวไปได้ ยังไง PC ก็มีประโยชน์มากกว่า

แต่ถ้าSmartPhone มีติดคีร์บอร์ด ไม่แน่นะ 5555+

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    พอเห็นรูปเรปบนเงียบเลย 5555

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    ^
    ^
    ^

เออ อันนี้ไม่เถียง 555+
    SLIPKNOT FAN CLUB

inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ตรูจาช้าย pc ไม่ให้ล่มหรอก

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    มันจะล่มแน่ๆ เพราะคอมพิวเตอร์แหล่งทำการละเมิดชั้นเยี่ยมเลยละ
    PSP เล่นก็อปได้ต้องเอาจากคอม
    IPOD ก็ต้องเบรกผ่านคอม
    แฮกเกมก็ต้องผ่านคอม

สารพัดนาๆ

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    เบิงซะ ASUS 3310 NOKIA 555555

ก็อาจจะเล่น bf3 ได้
    ทำอย่างงี้ได้ค่อยคุยกันครับ PC อยู่อีกนาน ^^
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ยังไงก็ไม่ล่ม...

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ไม่รู้ผมเล่นโน้ตบุ๊ค /me อย่ากระทืบผมน้าาา

ผมว่ายังไงก็ไม่ล่มหรอกครับ SmartPhone เล่น COD ,Dead island ,bf3 ให้ได้ก่อน อาจจะเชื่อ
    Avenged Sevenfold

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    พิมพ์งานในสมาทโฟนไม่ได้หรอกครับ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    PC ไม่มีวันตาย

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: