ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850

ปมเนื้อเรื่อง EVil Within จุดสังเกตุตอนจบ(น่าจะ confirm ได้แล้วนะว่า.........................)

ทุกท่านที่เล่นเกมส์นี้มาก็คงงงๆกับตอนจบว่า มันจบยังไงเนี่ย ตกลงเราออกมาจาก stem รึยัง ผมว่าตรงนี้เป็นจุดสังเกตุครับ

หลังเล่นจบผมจึงไปดูคลิแคลายปมที่คุณ 9th TEARDROP Holocron ทำเอาไว้บน youtube ก็คลายข้อสงสัยให้ผมได้บ้างแต่ฉากจบก็มี 2 กรณีคือ
    1.ออกมาโลกความจริงแล้ว 2.ยังอยู่ในจินตภาพ

ลองมาสังเกตุจุดนี้ดีๆครับ
    หลังเรา kill RUVIK ได้แล้ว เราเดินออกจาก stem เปิดประตูมาแล้วพบฉากนี้ครับ

สังเกตุว่าจะมีศพตำรวจ 3 คนที่ถูก ruvik ฆ่าในตอนแรก ซึ่งเป็นจินตภาพของ ruvik(ไม่ใช่โลกความจริง)

และเรากก็เดินออกจากโรงพยาบาลบ้า มี จนท. มากมายบุกเข้ามา
    จุดสังเกตุ
    1.ระหว่างทางเดินออกมามีศพเหมือนตอนเราเดินเข้าไปในตอนแรก
    2.ฝนยังเสือกตกอยู่
    3.ในเมื่อตอนแรกไม่ใช่โลกแห่งความจริงเลย อยูใน stem ตั้งแต่ต้นเกมส์ฉะนั้นศพตำรวจ 3 คนนั้นก็ต้องไม่อยู่บนโลกความจริงเหมือนกัน

ผมว่าสรุปแบบ confirm ได้แล้วนะว่า
    ตอนจบเรายังไม่ได้ออกจาก Stem ทีทั้งหมดเป็นเพียงจินตภาพของนักสือบเซเบียสเตียนเท่านั้น แน่นอนว่าตัวเอกใช้ความทรงจำที่เห็นตอนแรกมาเป็นส่วนในจินตภาพของตนเอง

แต่จะใช่แบบนี้รึไม่นั้นต้องรอดู DLC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vgfgff : 25th October 2014 เมื่อ 10:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    Thanks

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แสดงว่าต้องมีภาค 2 แน่ๆ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    เดี๋ยวๆ นะ คือคิดอีกที ถ้า ลูวิคมันคิลตำรวจนั้นในโลกความจริงละ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    เดี๋ยวๆ นะ คือคิดอีกที ถ้า ลูวิคมันคิลตำรวจนั้นในโลกความจริงละ
    ไม่น่าเป็นไปได้นะ เราอยู่ใน stem ตั้งแต่ตอนแรกนิครับ ดูมันฆ๋าตำรวจด้วยการวาร์ปมาหักคอ ซึ่งมันทำในโลกความจริงไม่ได้ครับ

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ผมว่า มันน่าจะมี DLC ภาคสองคงไม่น่าจะมาเร็วแบบนั้น ที่ญุีปุ่นกำลังว่างแผนขาย DLC psycho break (เห็นเพื่อนบอกมากำลังขึ้นป้ายไม่รู้ว่าเรียกลูกค้าหรือมีโปรโมฃั่น)

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    มี ต่อยอดแน่นอนครับ เนื้อเรื่องมันยังไม่ชัวร์ ผมเล่นยังรู้สึกเลยว่า คนทำเกมส์นี้เค้าต้องการให้มี ภาคต่อ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    รอดู DLC ของ July Kidman อีกทีค่อยว่ากัน น่าจะมีฉากบอกว่าเกิดอะไรในโรงบาลก่อนเรามาถึงอยู่มั้ง

แล้วจะรอดูด้วยว่า รูวิคจะมีพลังขนาดเอาหลอนในโลกจริงด้วยรึป่าว ถ้ามีภาคต่อนะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมมองว่า ที่โรงบาลเป็นโลกจริงนะ แต่การที่รูวิคจะใช้พลังแบบนั้นกับใครได้ต้องผ่านสื่ออะไรสักอย่าง ซึ่งก็เดาว่าคือโดนคลื่นเสียงผ่านทางวิทยุตั้งแต่บนรถตำรวจนั่นแหละ
    แต่ไอ้เรื่องยังติดอยู่ใน stem รึเปล่าก็ไม่มั่นใจอยู่ดี โดยเฉพาะตอน รูวิค(ในร่างเลสลี้) เดินไปทำไมไม่มีใครสนใจ -*- ก็จบปลายเปิดแบบให้คนเล่นนะโมกันเอง
    dlc kidman คงให้คำตอบได้บ้าง(รึเปล่า)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ภาคต่อคงจะเป็น DLC มากกว่านะครับ ตั้งแต่ resident evil ทำขึ้นมา ก็ยังไม่มีภาคไหนเลยที่เล่นไม่จบในภาคเดียว
    ถ้าจะทำภาคหนึ่งขึ้นมาดำเนินเรื่อง แล้วไปเล่นภาคสองต่อให้จบ ดูจะโหดร้ายไปหน่อยเพราะไม่่รู้ว่าภาคสองจะออกมาเมื่อไร
    < My Life And My Game >

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    นี่สรูปตรูเล่นเป็นคนบ้าหรือวะเนี่ย 555555+
    AMD FX(tm)-4100 Quad-Core Processor (4 CPUs), ~3.6GHz/Ram 8 GB Corsair/MB gigabyte ga-970a-d3/psu thermaltake litepower 600w/VGA Gigabyte GeForce GTX 770 2GB WindForce 3x OC

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าตัวเอกอยู่ในStemมาตั้งแต่ก่อนเกมส์เริ่ม ส่วนศพตำรวจน่าจะอยู่ก่อนตัวเอกฟื้น