ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329

น่าซ่าบอกว่าโลกจะมืด3-6วัน

อ่านข่าว คลิก

ผ้าเหม็นเเน่ๆเลยตู

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    พายุสุริยะไม่ทำให้เกิดฝุ่นหรือแผ่นดินไหวบนโลก อิทธิพลของพายุสุริยะที่ส่งผลกระทบต่อโลกมีเพียงระบบการทำงานของดาวเทียมเท่านั้น

อย่างไรก็ตาม ล่าสุดตัวแทนขององค์การนาซ่าได้ออกมาชี้แจงแล้วว่า กระแสข่าวดังกล่าวไม่มีความเป็นจริงและไม่ใช่ข้อมูลที่เผยแพร่มาจากองค์การนาซ่าแต่อย่างใด จึงแจ้งเตือนไปยังผู้คนในโลกออนไลน์ทั่วโลก ควรใช้วิจารณญาณและข้อเท็จจริงในการรับรู้ข่าวสาร ซึ่งปัจจุบันพบข่าวลือเกี่ยวกับปรากฏการณ์แปลกๆ ที่อ้างว่าส่งผลกระทบต่อโลกออกมาเป็นจำนวนมาก

มันไม่เป็นความจริงใช่ไหมครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตอนนี่ประเทศไทยก็มืดนะ เเละจะมืดไปอีก 8 ชั่วโมง
    กาโว กาโว กาโว

กล่าวขอบคุณ
    48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arteries อ่านกระทู้
    พายุสุริยะไม่ทำให้เกิดฝุ่นหรือแผ่นดินไหวบนโลก อิทธิพลของพายุสุริยะที่ส่งผลกระทบต่อโลกมีเพียงระบบการทำงานของดาวเทียมเท่านั้น

อย่างไรก็ตาม ล่าสุดตัวแทนขององค์การนาซ่าได้ออกมาชี้แจงแล้วว่า กระแสข่าวดังกล่าวไม่มีความเป็นจริงและไม่ใช่ข้อมูลที่เผยแพร่มาจากองค์การนาซ่าแต่อย่างใด จึงแจ้งเตือนไปยังผู้คนในโลกออนไลน์ทั่วโลก ควรใช้วิจารณญาณและข้อเท็จจริงในการรับรู้ข่าวสาร ซึ่งปัจจุบันพบข่าวลือเกี่ยวกับปรากฏการณ์แปลกๆ ที่อ้างว่าส่งผลกระทบต่อโลกออกมาเป็นจำนวนมาก

ผมได้ยินคร่าวๆว่าข่าวลือ คงไม่ใช่เรื่องจริงมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    http://news.sanook.com/1690625/%E0%B...8%B5%E0%B9%89/
    ไปอ่าานครับ

กล่าวขอบคุณ
    48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheMeszider อ่านกระทู้
    ตอนนี่ประเทศไทยก็มืดนะ เเละจะมืดไปอีก 8 ชั่วโมง
    กาโว กาโว กาโว
    ใช่ครับ ตอนนี้ประเทศไทยก็กำลังมืด (555+)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    พวกไอ่หรั่ง คิดจะหลอกขายอะไรให้คนเอเชียอีกแหละม้าาาาาาาาาาาง

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ถ้าเชื่อผมคงกินหญ้าแทนข้าวแล้วละครับ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    มืด!! แล้วยังไงครับ ต่อให้เป็นจริงก็เป็นภัยธรรมชาติห้ามไม่ได้นิ จะนั้งร้องให้โอดโอยถ้าจะเกิดก็ต้องเกิด
    ส่วนตัวผมไม่ซีเครียจเลยซักนิด

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arteries อ่านกระทู้

ตามนั้นคับ เอาตรงๆพายุสุริยะก็คือประจุไฟฟ้าที่พุ่งออกมาจากดวงอาทิตย์ ผ่านดาวพุธ ดาวศุกร์ แล้วก็มาโลก โชคดีที่โลกเรามีสนามแม่เหล็กห่อหุ้มไว้อยู่ในระดับหนึ่ง ทำให้พายุสุริยะทั่วๆไปทำอะไรเราไม่ได้ แต่ในบางครั้งพายุสิริยะแรงๆ (จากการเก็บข้อมูลของ NASA พบว่ามักจะเกิดทุกๆ 11 ปี) ก็สามารถทำให้เรามีปัญหาได้เช่นกัน แต่ปัญหานั้นไม่ใช่ "แผ่นดินไหว" "ลึนามิ" "ภูเขาไฟระเบิด" แต่อย่างใด เพราะพายุสุริยะก็แค่อนุภาคที่มีประจุไฟฟ้า สิ่งที่มันทำได้ก็คือบิดเบือนคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าและสร้างกระแสไฟฟ้า โดยทั่วไปพายุสุริยะแรงๆจะไปปิดกั้นการสื่อสารด้วยคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า เช่น การสื่อสารของสายการบิน ระบบ GPS เป็นต้น แต่ถ้าพายุสุริยามาแรงแบบสุดๆ (ตั้งแต่ประวัตศาสตร์มนุษชาติเคยเกิดขึ้นไม่ถึง 10 ครั้ง) อย่างมากมันก็ทำได้แค่หม้อแปลงไฟฟ้าระเบิด ระบบไฟฟ้าในดาวเทียมเสียหาย เป็นต้น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ที่จริงผมไม่เชื่อหรอก เเค่เอามาตั้งกระทู้ให้คนวิจารดู

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ตอนนี้มืด แล้ว มืดตั้งแต่ 1ทุ่ม ละ ตอนนี้ 23.16 นาที รอสว่าง ตอน 6โมงเช้าน่ะ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ใครพูดถึงหญ้า พอจะมีสัก 200 ไหม จะโทรหาบอย ให้เอามาส่ง :P

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    แหม ถ้ามีจริงก็ดีสิครับ เกิดมาทั้งที ไม่ค่อยเจออะไรแปลกๆแบบนี้ (แต่ก็คงไม่จริงอยู่ดีเสียดาย5555)

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 460
    ข่าวลวงค่ะ นาซ่าไม่คอนเฟิร์มนะ
    ต้นข่าวนี่มาจาก Huzlers.com เป็นเว็บที่ชอบปั่นข่าวลวงขึ้นมาเพื่อความบันเทิงอยู่บ่อยๆ =w=

http://www.huffingtonpost.co.uk/2014...n_6052614.html
    http://www.techtimes.com/articles/18...er-is-hoax.htm

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ถ้า5-6วันแล้วหาย ก็แปลกดี แต่ถ้ามันไม่หายเลยละ จะทำไง ?? ดีครับ 555+
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~