ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 85

Aircard มันเป็นแบบนี้เองหรอ!

อะไรจะขนาดนั้น แม่เจ้า! ก็คือไปซื้อ TrueMove H 4G LTE Max Surf 100Mbps 2190บาท แต่ที่บ้านยังไม่รองรับ4g(ยืนคิดอยู่นานจะเอาดีไหม สุดท้ายก็จัดมา คิดสะว่าซื้อเพื่ออนาคต*-*) เลยเอามาใช้เล่น3gก่อน กับความเร็วสูงสุด 42Mb พร้อมกับใช้โปร inet 899 5gb เรื่องของเรื่อง คือเล่นไปครบตามเพ็คเกท 5gb ภายใน3วัน แล้วความเร็วดังภาพ มันจะไปทำอะไรได้แบบนั้น...ไหนบอกว่าเล่นครบตามแพ็คเกทแล้วความเร็วสูงสุดจะอยู่ที่ 384kb แล้ว?

และตรงที่บอกไว้ มีโบนัสจากการทำประตู และผลแข่งของทีมด้วย ถ้าทีมชนะหรือยิงเข้าก็จะได้อินเทอร์เน็ทใช้เพิ่มด้วย จริงป่ะ..

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ถ้าเป็นผมจะไม่มานั้งจับผิดให้เสียเวลานะครับ
    ใช้เวลาไป true shopรึบูตtrue จะง่ายกว่าที่มานั้งสุ่มเดาเอานะ

ถ้าจะดูที่ความเร็วnetสูงสุด รึต่ำสุด ผมว่าเช้าเว็บเทสความเร็วเน็ตดีกว่า
    เท่าที่ดูมันบอกเป็น เปอร์เซ็นนิ ที่สำคัญไอความเร็วอยู่ที่ 384kb เนี่ยก็ไม่ได้แรงอะไรจนถึงกับร้องว้าว!!นะครับ
    ถ้าอยากให้มันแรงอยู่ตรอดก็ซื้อแพคเสริมเอาเลยครับรับรองไม่มีตก =,=*

ส่วนที่ว่าถ้าแมนฯได้ประตูจะได้เน็ตเพิ่ม อันนี้มันอยู่ที่โปรโมชั่นของทรูเค้านะ แนะนำให้ไปถามเองดีกว่าครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อยากบอกว่าผมไช้เน็ต AIS 3G (เพ็คเกตรายเดือน 299/ด) เมื่อความเร็วหมด ความเร็วจ่ะตกมาที่ 128kb down 20kb up 5kb --- แต่ความเร็วแค่นี้เชื่อไหม ผมเล่น Hon ได้ pb ก็ได้ เกมแนวเดินๆอย่าง PSO2 ก็เล่นได้ไม่แลค (ผมซื้อที่รับ wifi รับมาจาก โทรศัพท์อีกที)

ป.ล. ขอไห้ จขกท. ได้สนุกกับความเร็วร่ะดับนี้อย่างเต็มที่ครับ (ทุกวันนี้ผมก็ไช้ 128kb ครับ แน่ะนำว่าไห้ไช้ บราวเซอร์ Maxthon + กับลง cfosspeed จ่ะได้เล่นเว็บไม่อืด)
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    อยากบอกว่าผมไช้เน็ต AIS 3G (เพ็คเกตรายเดือน 299/ด) เมื่อความเร็วหมด ความเร็วจ่ะตกมาที่ 128kb down 20kb up 5kb --- แต่ความเร็วแค่นี้เชื่อไหม ผมเล่น Hon ได้ pb ก็ได้ เกมแนวเดินๆอย่าง PSO2 ก็เล่นได้ไม่แลค (ผมซื้อที่รับ wifi รับมาจาก โทรศัพท์อีกที)

ป.ล. ขอไห้ จขกท. ได้สนุกกับความเร็วร่ะดับนี้อย่างเต็มที่ครับ (ทุกวันนี้ผมก็ไช้ 128kb ครับ แน่ะนำว่าไห้ไช้ บราวเซอร์ Maxthon + กับลง cfosspeed จ่ะได้เล่นเว็บไม่อืด)
    แต่ที่ผมเจอ คือหมดโปรแล้วมันเล่นไม่ได้เลย...ซื้อโปรเสริมไป2รองแล้ว เดือนนี้จ่ายยับแน่...

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ถ้าตอนที่คุณเล่นหมด 5Gb มันจะปรับมาความเร็วต่ำตามโปรที่เลือก ดังนั้นถ้ามีปัญหาเช่น เล่นเน็ตไม่ได(หมายความว่าไม่ได้เลย) ให้ติดต่อ Call Center ครับ

ปกติ...เน็ตจะเล่นไม่ได้เลยก็ตอนที่รอบบิลของแต่ละเดือนหมดและไม่ได้ต่อบริการ มันจะเป็นแบบนี้นะครับ ถ้าคุณมีปัญหากับโปร(ไม่ใช่ตัวเครื่อง)
    ในช่วงที่ยังอยู่ในรอบบิล ครวนติดต่อกับ Call Center เพื่อเชคปัญหาครับ

ยังไงก็ตามถ้ายังเล่นได็ไม่น่ามีปัญหาละครับ

แนะนำได้แบบนี้ละครับเพราะมีแต่ Call Center เท่านั้นที่จะตอบคำถามได้ดีที่สุดนะผมว่า =.="

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bang1173 อ่านกระทู้
    แต่ที่ผมเจอ คือหมดโปรแล้วมันเล่นไม่ได้เลย...ซื้อโปรเสริมไป2รองแล้ว เดือนนี้จ่ายยับแน่...
    มันจ่ะมี โปร Unlimited internet อยู่ครับ เป็นโปรเน็ตไม่จำกัดแต่ก็มีความเร็วสุดๆ ไห้มา 1gb บ้าง 2gb บ้าง 3gb บ้าง แล้วแต่โปร พอหมดพวกนี้ความเร็วก็จ่ะดาวลงมาที่ตามที่กำหนดไว้ ก็พวก 128kb พวกนั้นนั่นล่ะ

TrueMove ก็มีน่ะครับ (แต่ผมไม่รู้น่ะว่าสำหรับ Aircard นั้นเปลี่ยนโปรง่ายเหมือนกับโทรศัพท์ไหม)

ที่มาก็... http://truemoveh.truecorp.co.th/3g/packages

http://truemoveh.truecorp.co.th/3g/p...inet/entry/583
    <<< อย่า สงสาร คนตายเลย สงสาร คนอยู่เถาะ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คน ที่อยู่โดยปราศจาก ความรัก >>>