ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

ทำไม Resident Evil Revelations 2 ต้องเป็น Claire Redfield

ทำไม Resident Evil Revelations 2 ต้องเป็น Claire Redfield

Claire Redfield หนึ่งในตัวละครคลาสสิคเก่าแก่จากเหตุการณ์กรุแแตกในเมือง Raccoon City ถือว่าเป็นตัวละครที่มีคนชื่นชอบมากตัวละครหนึ่ง
    และเธอเคยโผล่ในฐานะตัวละครที่สามารถเล่นได้ใน Resident Evil Code: Veronica X เมื่อนานมาแล้ว
    หากนับกันเป็นปีนี่ก็ปาไป 14 ปีเพราะภาค Veronica X ปล่อยออกมาในปี 2000

จากการเปิดตัว Resident Evil Revelations 2 ทำให้แฟนเกมได้ทราบว่าในภาคใหม่นี้เราจะได้รับบทบาทเป็น Claire Redfield
    นับว่าเป็นเรื่องดี แต่เหตุผลล่ะ ทำไมถึงต้องเป็นเธอคนนี้?
    ส่วนหนึ่งการให้สัมภาษณ์ของ Michiteru Okabe โปรดิวเซอร์ของเกมได้อธิบายเหตุผลถึงการนำ Claire Redfield กลับมา
    ซึ่งดูแล้วเป็นเหตุผลง่ายๆพื้นๆกว่าที่คิดไว้

“อย่างแรกเลย เราไม่ได้เห็นเธอมานานสักพักในฐานะตัวละครที่สามารถเล่นได้ ดังนั้นมันเหมือนกับเป็นเวลาที่เยี่ยมในการนำเธอกลับมา
    อีกทั้งเราทราบว่าแฟนๆชอบเธอคนนี้ แล้วทำไมเราจะไม่ให้ในสิ่งที่พวกเขาต้องการล่ะ? ในขณะเดียวกัน Dai Sato ผู้ที่รับหน้าที่เขียนบทของเกม
    ก็เป็นแฟนตัวยงของ Claire Redfield, เมื่อ 3 ปัจจัยที่ว่ามาเข้ามาบรรจบกันจึงทำให้เธอได้กลับมา”

ด้วยเวลาผ่านมาหลายปีเราจะเห็นได้ว่า Claire Redfield มีรูปลักษณ์ที่เปลี่ยนไปมากจึงทำให้แฟนเกมสนใจตั้งคำถามว่าเกิดอะไรขึ้น,
    ทางด้าน Okabe ได้แต่เพียงตอบไปว่า Claire ได้เป็นผู้ใหญ่มากขึ้นจากประสบการณ์ที่เธอได้ผ่านพบมา. แล้วอะไรคือประสบการณ์ที่เธอได้ผ่านมา?
    ผู้เล่นต้องไปค้นหาด้วยตัวเองในเกม Resident Evil Revelations 2 เพื่อหาคำตอบ โดยเกมจะปล่อยออกมาเป็น episodic ช่วงต้นปี 2015 ครับ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    คงจะเปลี่ยนบรรยากาศ ขุดเอาตัวละครเดิมๆ มาทำมั้งครับ ถ้าเกิดเอาตัวละคร
    ซ้ำซากมาทำ คนเล่นคงเบื่อแน่
    [IMG][/IMG]

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    สเปคเลย 555

(เกี่ยวกันใหมเนี่ย)

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    สรุปสั้น ๆ ก็คือ เป็นตัวละครที่ห่างหายไปนานแค่นั้นแหละ ทั้งคริส ลีออน จิล ก็ได้เห็นกันไปคนละ 2 ภาคแล้ว แคล์เลยต้องกลับมาบ้าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    บอกแคล์ทำหน้าให้มันดีๆหน่อยสิ ไม่เอาแบบจิลตอนภาคแรกแล้วนะยังกะเหงือกเกยเรือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mildearth : 26th October 2014 เมื่อ 20:50

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ขออภัยซ้ำครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mildearth : 26th October 2014 เมื่อ 20:49

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mildearth อ่านกระทู้
    บอกแคล์ทำหน้าให้มันดีๆหน่อยสิ ไม่เอาแบบจิลตอนภาคแรกแล้วนะยังกะเหงือกเกยเรือ
    หน้าตา จิล ภาค Revelations เป็นอะไรที่อัปยศมาก ภาคอื่นเค้าทำมาดี ๆ ถ้าหน้าตาแบบภาค 5 มายังโอเคนะ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เป็นผู้หญิงที่หน้าตาสวยงามมาก น่ารักจริงๆ

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    หวังว่า เธอจะไม่มีพลังหมัดดาวเหนือเหมือนพี่ชายเธอนะ แล้วอายุเธอนี้ปาไปเท่าไหรแล้ว

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    สวยลง เเต่เเลดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้น เป็นธรรมดา เเต่รักไม่เคยเปลี่ยน ลีออนคู่กับเอด้า จิลคู่กับทหารรับจ้าง (จำชื่อไม่ได้ภาค3) คริสยังได้ลุยกับจิลปาตี้กับเชว่า เเต่เเคล์ชายผู้เป็นรักเเรกตายกลายเป็นซอมบี้ (ภาคเพล2 จำไม่ได้)
    ต้องลุยเดี่ยวมาตลอด มาภาคนี้ก็ยังไม่วายเป็น สาวน้อย ดวงผู้ชายเเคล์ช่างน่าสงสารจริงๆ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    มีผมคนเดียวป่าวที่สนใจ ลูกสาวของใครสักคนที่ผมจำชื่อไม่ได้ ตัวละครใหม่อ่ะ 555+

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    สวยลง เเต่เเลดูเป็นผู้ใหญ่ขึ้น เป็นธรรมดา เเต่รักไม่เคยเปลี่ยน ลีออนคู่กับเอด้า จิลคู่กับทหารรับจ้าง (จำชื่อไม่ได้ภาค3) คริสยังได้ลุยกับจิลปาตี้กับเชว่า เเต่เเคล์ชายผู้เป็นรักเเรกตายกลายเป็นซอมบี้ (ภาคเพล2 จำไม่ได้)
    ต้องลุยเดี่ยวมาตลอด มาภาคนี้ก็ยังไม่วายเป็น สาวน้อย ดวงผู้ชายเเคล์ช่างน่าสงสารจริงๆ
    ถ้าหมายถึงภาค Code Veronica ล่ะก็ไอหนุ่มนั่นลูกชาย Wesker นิ โผล่ภาค 6 คู่กับหนู เชอร์รี่ ถ้าผมจำไม่ผิดล่ะนะ
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ตัวละครใหม่ ขุนไม่เกิด ตัวอย่างอยู่ใน re6

คู่หูตัวละครใหม่ของแต่ละคน ไม่เกิดเลย มี jake คนเดียวที่พอจะมีแวว แต่ดูแล้วไม่เข้ากะตีมเกมส์เลย เหมาะไปอยู่พวกแนวหนังแอคชั่นสายลับ เกรดบี ไรพวกนี้มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    Re 6 ไม่เล่ตัวผู้ชายเลยเล่นแต่ผู้หญิง ยิ่งตัวหัวขาวน่าปกป้องดี

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ฮา หน้ามาก แต่แต่ถือว่าใช้ได้และ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    ถ้าหมายถึงภาค Code Veronica ล่ะก็ไอหนุ่มนั่นลูกชาย Wesker นิ โผล่ภาค 6 คู่กับหนู เชอร์รี่ ถ้าผมจำไม่ผิดล่ะนะ
    คุณ NNP9MR เขาหมายถึง สตีฟ เบิร์นไซด์ ครับที่ตาย

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437

จริงๆแล้ว เธอไปฝึกกับพี่ชายมานะ เธอเลยมีพลังแบบพี่ชายไงหล่ะ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    หวังว่า เธอจะไม่มีพลังหมัดดาวเหนือเหมือนพี่ชายเธอนะ แล้วอายุเธอนี้ปาไปเท่าไหรแล้ว
    อายุ 35 ปีครับ เกิดปี 1979 และห่างจากพี่ชาย 6 ปีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 26th October 2014 เมื่อ 23:27

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ massmello อ่านกระทู้
    คุณ NNP9MR เขาหมายถึง สตีฟ เบิร์นไซด์ ครับที่ตาย
    อ้าว ไม่ใช่ว่า สตีฟ กับไอหนุ่มคนเดียวกันหรอกหรอ เป็นงั้นไป แสดงว่าผมเข้าใจผิดมาตลอดสิเนี้ย

=======Edit=======

ไปอ่านในวิกิมาตะกี้ ดูเหมือนว่าจะมีการเถียงเรื่องของอิตา Steve อยู่ว่าอาจจะกลับมาในภาค Revelation 2 เพราะคำพูดของ ลุง Wesker ที่ทิ้งไว้ตอนท้ายว่า Steve อาจจะกลับมามีชีวิตได้อยู่ในฉากจบของภาค Veronica

แต่ยืนยันได้แล้วว่าไม่ใช่ลูกของ Wesker แหงๆ อันนี้ผมเข้าใจผิดมาตลอด และยืนยันว่าตายชัวๆ ถ้าจะกลับมาคงต้องปลุกชีพกันใหม่ แต่มันก็เป็นไปได้ล่ะนะ ถ้าเขาจะเขียนบทอย่างงั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 26th October 2014 เมื่อ 23:47
    OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    วันที่ 27 ธันวาคม ปี 1998
    สตีฟ เบิร์นไซด์ วัย 17 ปี เสียชีวิต
    เนื่องจากถูกฉีดไวรัส T โดยตรงเข้าสู่กระแสเลือด
    เเละถูกรากไม้ที่มีใวรัสเข้าโจมตี

เเละฉากสุดท้ายของทั้งคู่
    สตีฟ - (จับมือเเคล์ขึ้นมาแนบหน้า) เธอ...อุ่นดีจริงๆ ...
    เเคล์ - สตีฟทำใจดีๆไว้นะ เดียวพี่ชายฉันจะมาช่วยเราออกจากที่นี้
    สตีฟ - พี่เธอรักษาสัญญาไว้ได้สินะ...เเต่ฉันขอโทษ...ฉันรักษาสัญญาไม่ได้...
    เเคล์ - อะไร...นายพูดอะไรของนาย
    สตีฟ - ฉันดีใจที่ได้พบกับเธอ...ฉันรักเธอ...เเคล์..
    เเล้ว สตีฟ ก็หลับลง ทิ้งให้เเคล์ร่ำไห้กับร่างของเขาที่หมดลมหายใจ
    ที่มา ไทยไบโอฮาซาร์ด

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เอาแคลมาแล้ว อย่าลืมเอา รีเบคก้า ภาคzero บิลลี่ ภาคzero คาลอส ภาค3 กลับมาด้วยล่ะ โดยเฉพาะคาลอส ชอบมากตอนเด็กเล่นเพลย์1สมัยเด็กๆ อยากเล่นให้ถึงช่วงที่ได้เป็นคาลอสไปหาวัคซีนมาช่วนจิลมากตอนนั้น

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    the evil within เป็นเกม Y ไปละ
    เกมนี้คง Yuri แหงๆ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    คนหลังอ่ะเสป็คผมเลย สาวผมสั้น

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    กลัวคนเบื่อ leon กับ chris นั่นแหละครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ถ้าอย่างนั้นภาค Revelations 3 คงได้เห็นคุณป้า Ada แน่เลย
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”