ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614

โดนเพื่อนร่วมห้องผญ ปฏิเสธรัก จนไม่อยากไปโรงเรียนเลยครับ

ผมคุยกับเธอมานานมากแล้วล่ะครับ ตอนแรกก็ไม่ได้ชอบเธอเลย
    เธออัธยาศัยดีมากเลยครับ เธอก็จะทักผมบ้าง ชวนคุยสนุกบ้าง ทำให้ผมชอบเธอมากขึ้นเรื่อยๆ เวลาผมไปไหนผมก็ซื้อของมาฝากเธอ ผมคิดว่าเธอจะชอบผม
    และวันนี้ก็ถึงเวลาที่ผมบอกว่าจะขอจีบเธอได้ไหม
    เธอกลับตอบมาว่า กินยาแล้วไปนอนซะ ผมนี่จุกไปเลยครับ ผมเสียความรู้สึกมากๆ และผมจึงอธิบายว่าที่ผมทำไปเพื่ออะไร เธอจึงตอบกลับมาว่าเราเป็นเพื่อนกันดีแล้ว เธอให้ความสำคัญกับเพื่อนมากกว่าแฟน
    ผมได้ฟังจนไม่อยากไปโรงเรียน ไม่อยากไปเจอหน้าคนที่เราเคยคุยสนิท
    ผมรู้ว่าไม่ควรโดดนะครับ แต่ความรู้สึกผมมันเหมือนไม่อยากเจอผู้หญิงคนนี้อีก เฟลลลลล ผมควรทำยังไงดี ใครมีคำแนะนำหรือประสบการณ์ที่เจ็บพอๆกันมาเล่าก็ได้นะครับ T-T

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ทำตัวปกติครับ เหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น เพราะผมเชื่อว่าคนนั้นเค้าก็ไม่ได้คิดอะไรหรอก เพราะคำพูดพูดว่า กินยาแล้วไปนอนซะ เหมือนเค้าคิดว่าเราเมา หรือแกล้ง แล้วผู้หญิงส่วนใหญ่จะไม่ึิดว่าผู้ชายจะจีบ อาจจะแค่พูดเล่นๆ ถ้าอยากจีบต่อผมว่าไม่ต้องบอกว่าขอจีบหรอกครับ จีบเลยไม่ต้องขอ ไว้ขอเป็นแฟนทีเดียว ที่เหลือก็อยู่ที่คารมแล้วครับ เพื่อนกันก็มันก็ดี แต่ถ้าอยากมีคนดูแลแฟนเท่านั้นที่ทำได้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    รู้อย่างนี้ไม่บอกดีกว่า ผมก้เคยเป็นเหมือนคุณแหละ จนตอนนี้เรายังไม่กล้าคุยกันเลย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ไปเถอะครับ ช่วงนี้เค้าอาจจะมีคนอื่นอยู่ก็ได้ ถ้าเราพัฒนาตัวเองให้ดีสักวันเค้าก็หันมาหาเราเอง หรือไม่เราก็เลือกคนใหม่ไปเลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ไปเถอะครับ อย่าเครียดมากไป ผมก็เคยครับ ตั้งแต่ม.1 เธอไม่ได้ชอบผม แต่ผมก็ไม่คิดอะไรมาก เป็นเพื่อนห้องเดียวกันจนถึงม.6 แต่ก็ยังมีเพื่อนคนอื่นแซวอยู่บ้าง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    จะให้ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นคงไม่ได

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    วิธีคุณก็แค่ไม่ยกเรื่องนั้นมาคิดอีก ทำตัวเหมือนเดิม สนุกๆ เหมือนเดิม
    เพื่อนผมก็เคยโดนแบบคุณนั่นแหละ พอถึงวันไปเรียนก็ทำตัวปกติเข้าไปคุยเฉยๆไม่มีอะไร ตอนพักกลางวันมันก็ไปพูดเรื่องนี้ประมาณว่า เรื่องที่พูดไปวั้นนั้นอย่าได้ใส่ใจแค่ถามเผื่อ เพื่อนกันแหละดีแล้วเน๊อะ
    ผมมโนเอาเองนะ ประมาณนี้แหละ ถ้าติดใจอะไรอย่าให้มันเก็บค้างไม่งั้นไม่กล้าเจอหน้าคุยกันแบบปกติ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    "กินยาแล้วไปนอนซะ" ไม่ได้แปลว่าห้ามมาเจอหรือมาคุยกันอีก โอกาสนะยังมีเสมอครับหมั่นเอาใจใส่ตื้อเข้าไว้สักวันคงจีบติด คงอ่ะนะ55+

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ใจคุณไม่แข็งเลย
    ของผมห้องเดียวกันแบบคุณเลยพอบอกรักไป ตอบทันที เลอะเทอะ ผมยังไม่ยอมเลย คุยต่อบอกรักทุกวันอาทิตย์นึก แล้วก็โดนบอกหนักกว่าเดิมเป็นแค่เพื่อนบ้างอะไรบ้างเยอะแยะแล้วผมก็ห่างไป3เดือนแล้วเริ่มใหม่สุดท้าย
    ผมชนะ
    ของมันอยู่ทีใจ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    แฟนเก่าผม เรียนปวส. ห้องเดียวกันตอนเลิกกันก็คิดแบบ คุณแหละแต่ไปๆมาๆ ผมเรียนจบ ปวส. ล่ะ ทุกวันนี้ยังไปกินข้าวด้วยกันอยู่เพราะเพื่อนผู้หญิงที่ผมสนิทด้วยมีแค่กลุ่มนี้
    แนะนำก็ยังเป็นเพือนกันได้นะครับลืมๆเรืองที่ผ่านมาแล้วจับมือเป็นเพือนกันดีกว่า

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    วัยรุ้นสมัยนี้รีบร้อนจริงๆ หุหุ

ใจเย็นๆ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป "ช้าๆได้พร้าเล่มงาม"
    การกระทำสำคัญกว่าคำพูดนะครับ
    การที่ยังอยู่ในสถานะเพื่อนสนิดนี้ละผมว่าโบนัสแล้วครับ
    บางสถานะการณ์แฟนก็ไม่สามารถเข้าถึงได้นะครับ ดังนั้นทำวันนี้ให้ดีที่สุดก็พอ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    คุณควรเข้มแข็งกว่านี้ครับ ผมบอกได้เลยว่า เรื่องแค่นี้เอง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มองจากด้านผู้หญิง กรณีคุณเนี้ยเหมือนเพื่อนผมจะชอบบ่นบ่อยๆ นะ

เวลาที่ผู้หญิงเขามาเล่น มาคุยด้วย ทำไมผู้ชายมักจะเปลี่ยนความรู้สึกกลายเป็นเรื่องความรักแบบชายหญิงง่ายๆ แบบนี้ซะเกือบทุกครั้ง

เขาบอกว่าหลายๆ คนเขาโอเคถ้าอยู่ที่ความเป็นเพื่อน แต่ถ้าให้เป็นแฟน มันอีกเรื่องเลย เลยกลายเป็นว่าต้องมานั่งรักษาระยะห่างกันซึ่งมันก็น่ารำคาญสำหรับมัน คุณเธอก็ว่ามางั้นล่ะนะ

แล้วก็เรื่องแฟน บางทีเขาไม่มีใครก็ไม่ได้แปลว่าเขาจะอยากมีเสมอไป เรื่องแบบนี้มันขึ้นกับทั้ง 2 ฝ่าย ต้องรู้ใจเขาใจเราหน่อย แล้วเดี๋ยวก็ทำใจได้เอง

ป.ล. แต่ถ้าไปเห็นคุณเธอมีแฟนแล้วจิตตก อย่ามาบอกว่าทำใจได้ล่ะ คุณกำลังโกหกตัวเองอยู่
    OPPAI~~MISSILE!!!

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ให้ความสำคัญกับเพือนมากกว่าแฟนก็oนะผมว่า จากที่ว่าคือ เขารักเพื่อนมากกว่าดังนั้นไม่ต้องเครียดและเป็นเพื่อนต่อไปแหละ (เพื่อนกัน......มันดี)5555+

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ของผมเป็นนเหมือนกันแหละครับ แต่หลังจากนั้นผมก็คุยในไลน์อย่างเดียวเลย คุยๆๆ จนขอคบเค้าบอกเป็นเพื่อนกันอ่ะดีแล้ว
    ผมก็ตื้อเค้ามาเรื่อยๆ จนมีวันนึงเค้าฝากเพื่อนผมมาบอกถ้าอยากคบกัน ก็ให้โทรไปคุยบ้างไรบ้างไม่ใช่คุยแต่ในไลน์มันน่าเบื่อ
    แต่ผมก็ไม่ได้คบน่ะมันเริ่มเบื่อๆไงไม่รู้ครับ หลังจากนั้นผมก็ไปคุยกะรุ่นพี่เอาเค้าดูเทคแคเราดียังไงไม่รู้อ่ะ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    -*- ถ้าคนเรา สมหวังตลอด ชีวิตมันจะมีรสชาติหรอครับ

เอาเลยเราแมน ๆ ชอบก็บอกว่าชอบสิ เสียใจกะให้มันเสียใจไป

เด็กอยู่คุณ แผลหายเร็ว ถ้าไม่มี 1 จะมี 2 ไม ถ้าคุณไม่บอกไป

คุณจะกล้าบอกคนต่อไปไหมละ ถ้าไม่กล้ากะอดคุณ

ถือว่าเก็บ LV กะไป ถ้าไม่เจ็บสะบ้าง ไม่มีภูมินะ เลิกมานิทนไม่ได้แน่

อายุยังน้อย ทนได้กะทนไป อย่างที่บอกแผลหายเร็วครับ

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    เกือบทำสำเร็จแล้วครับ คุยและตีซี้แบบเพื่อนไปเรื่อยๆ เอาถึงขั่นเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต เมื่อขอจีบแล้วถูกปฏิเสธ ก็ตีตัวออกห่างซะ แล้วเธอจะอยู่หลักขาดหายอะไรไปแล้วก็กลับมาเอง
    1 ในหลักจิตวิทยาครับผม (แบบเฟซบุด ต้องไม่มีก็อยู่กันได้พอมันจะไป โลกแทบแตก)

อันนี้คนละประเด็นกับการเลิกกับการหย่านะครับ อันนี้มักจะได้ผลในตอนเริ่มต้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย theover : 3rd November 2014 เมื่อ 17:30

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    กลัวทำไมครับ เขาคงคิดว่าคุณพิมพ์เอาฮาเลยมั้ง

อย่าไปซีครับ คุยต่อไปเรื่อยๆ ซักวันเด๋วเขาก็เกิดความรู้สึกแบบเดียวกับคุณเอง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเคยชอบเพื่อนในห้องเจอกันครั้งแรกๆ ปรื้มๆเธอมากเก่งนิสัยดี พอได้คุยได้รุ้จักชอบเธอเลย แต่ตอนนี้ไปบอกชอบเธอ เธอกลับบอกว่าเราเป็นเพื่อนกันมันจะดีกว่า แล้วผมก็รู้ว่าเธอชอบคนอื่นอยู่ ตอนแรกๆผมเจอก็ไม่อยากเจอเธออีกเลยแถมอยากออกจากโรงเรียนไปเรียนที่อื่นเลย แต่ตอนนี้ก็ดันได้เจอแบบ ผมเป็นหัวหน้ากรรมการ แล้วเธอได้มาเป็นรองกรรมการ เจอกันทุกวันทำงานรวมกันทุกวันแต่ไม่ดคยคุยเรื่องอื่นนอกจากงาน ในใจเจ็บมากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    สมมุติว่าถ้าวันนี้ได้เป็นแฟนกัน พอผ่านไปสักปีหรือสัก 2 3 5 7 9 11 ปี เดี๋ยวมิงก็เบื่อผญ.คนนี้ เชื่อกรูไม๊(ถ้าไม่เชื่อก็ลองถามคนที่มีเมรียแล้วดูดิ ถึงไม่ทุกคนก็ตาม เอิ๊กๆๆ..)
    สู้ตั้งใจเรียนให้ดี มีการงานที่ดี มีอนาคตที่ดี เดี๋ยวผู้หญิงก็เดินเข้ามาให้มิงเลือกเองนั่นแหล่ะ รักแท้น่ะให้มองหาเอาที่คุณมารดามิงนู่น รับรองได้ว่าท่านรักมิงไม่มีเปลี่ยนแน่นอน..

ปล. ไม่น่าพูดเบรคคามฝันอันแสนหวานของเด็กเลย ขำๆปนเรื่องจริงน๊ะ อย่าคิดมากหรือหมดอารมณ์ล่ะครับ 5555+..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hellraizer : 3rd November 2014 เมื่อ 18:40

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    สมมุติว่าถ้าวันนี้ได้เป็นแฟนกัน พอผ่านไปสักปีหรือสัก 2 3 5 7 9 11 ปี เดี๋ยวมิงก็เบื่อผญ.คนนี้ เชื่อกรูไม๊(ถ้าไม่เชื่อก็ลองถามคนที่มีเมรียแล้วดูดิ ถึงไม่ทุกคนก็ตาม เอิ๊กๆๆ..)
    สู้ตั้งใจเรียนให้ดี มีการงานที่ดี มีอนาคตที่ดี เดี๋ยวผู้หญิงก็เดินเข้ามาให้มิงเลือกเองนั่นแหล่ะ รักแท้น่ะให้มองหาเอาที่คุณมารดามิงนู่น รับรองได้ว่าท่านรักมิงไม่มีเปลี่ยนแน่นอน..

ปล. ไม่น่าพูดเบรคคามฝันอันแสนหวานของเด็กเลย ขำๆปนเรื่องจริงน๊ะ อย่าคิดมากหรือหมดอารมณ์ล่ะครับ 5555+..
    สดดีผมชอบ

พอขึ้นมหาลัย หรอ ทำงาน นิ เจอคนเยอะ เดียวกะลืม

เอาจริง ไม่มีใคร รอใครไปได้ตลอดชีวิตหลอกครับ

ชีวิตจริงไม่ใช้ MV เพลงเศร้า นะจ๊ะ

ชีวิตมีให้ก้าวเดินนะครับ ไม่ใช้หยุดอยู่กับที่

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    คิดในแง่ดี

บอก กินยาแล้วไปนอนซะ นี่ มันกึ่งๆให้ความหวังนะ

ไม่ได้ด่า ไม่ได้พูดแรง ไม่ได้ยอมรับ แต่ก็ไม่เชิงปฏิเสธ

ตื๊อต่อไปครับ อะไรที่ได้มาง่ายๆแปปเดียวก็เบื่อครับ

อะไรที่ได้มายากๆ มันจะมีค่ากับเรามากครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ทำให้ตัวเองดูมีค่าหน่อยครับ เค้าเป็นส่วนดีของชีวิตคุณ แต่ไม่ใช่ส่วนสำคัญของชีวิต ไปเรียนเถอะส่วนสำคัญของชีวิตรอคุณเรียนจบอยู่

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ผมว่าบทความนี้อย่างน้อยก็เปลี่่ยนความคิดคุณอย่างน้อย 50 % ครับ ผมเคยเป็นน่ะแบบคุณ และเมื่อวิธีการด้านล่างข้อความถ้าคุณนำไปใช้ล่ะก็ ถ้ามันสำเร็จขึ้นมา คุณจะกลายเป็นอีกคนเลยล่ะ ผมลองทำมาแล้ว

เริ่มเลยนะครับ

เมื่อเธอทิ้งคุณ

ทุกคนมีสิทธิ์ถูกทิ้งได้ครับ ไม่เว้นแม้แต่ดาราหล่อเหลา รูปร่างสมส่วนอย่างเช่น Brad Pitt
    มันไม่ใช่ปัญหาใหญ่อะไรเลย กับการที่เธอทิ้งคุณไป เธอเป็นฝ่ายเอ่ยปากบอกเลิกคุณก่อน เธอไม่ต้องการอยู่กับคุณอีกต่อไป ทั้งๆ ที่คุณกำลังมีความสุขกับการที่ได้มีความสัมพันธ์กับเธอ(ไม่ว่าจะลึกซึ้งหรือไม่ก็ตาม) บางทีเธออาจจะเบื่อแล้วก็ได้ เธออาจจะกำลังมองหาสิ่งใหม่ๆ ให้ชีวิตของเธอ เธออาจจะเปิดโอกาสให้กับทางเลือกที่เธอคิดว่าดีกว่า (ไม่มีความจำเป็นต้องเสียเวลาคิด ไม่มีความจำเป็นเสียพลังงานสมองแม้แต่นิดเดียว อย่าคิดแทนเธอครับ อย่าไปสนใจว่า “ทำไม” เธอถึงจากไป) คนสองคนต่างเพศ ต่างอายุ ต่างพ่อต่างแม่ ความต่างมากมายมหาศาล ไม่มีใครสามารถที่จะเข้ากันได้ 100% เต็มหรอกครับ

ผู้ชายบางคนรับไม่ได้กับการถูกผู้หญิงทิ้ง ต้องการให้เธอกลับมาเป็นเหมือนเดิม พยามยามอ้อนวอน ขอร้องให้เธอกลับมาเป็นเหมือนเก่า (อ่าน ขยายความ 1.)

เมื่อผู้หญิงทิ้งผู้ชาย เธอคิดมาเป็นร้อยครั้งครับ เธอคิดว่าเธอทิ้งคุณ โดยส่วนใหญ่แล้ว การที่ผู้หญิงทิ้งผู้ชาย เธอมักจะมีผู้ชายคนใหม่รออยู่ ประสบการณ์ใหม่ รสชาติใหม่ และผู้ชายใหม่คนนั้นก็พร้อมที่จะดูแลเธอ

สิ่งที่คุณ ชายผู้ถูกทิ้งควรทำคือ
    ลบเบอร์โทร.เธอทิ้งไป กรุณาอย่าจดจำเบอร์เธอ ลบมันทุกอย่าง ทิ้งทุกอย่างให้หมด ของขวัญ รูปภาพ เสื้อผ้า ห่าเหวอะไร ทิ้งให้หมด กรุณาครับ กรุณาอย่าเสียดาย เก็บไว้ก็มีแต่จะทิ่มแทงจิตใจ
    อย่าคุยกับเธอก่อน อย่ามองเธอ อย่าาาาแม่แต่จะคิดถึง นึกถึง แม้แต่เสี้ยววินาที
    (ผู้แปล – ในความคิดเห็นของผม มันยากมากครับ แต่ต้องทำให้ได้ครับ)

ซึ่งหากคุณไม่สามารถทำได้ จบเกมครับ ไม่มีความจำเป็นที่คุณจะต้องอ่านต่อไปจากบรรทัดนี้

แต่ถ้าหากคุณทำได้ เยี่ยมมากครับ คุณสามารถเอาชนะใจตนเองได้

หลังจากที่ผู้หญิงหักอกผู้ชายอย่างไร้สิ้นเยื่อใยแล้ว เธอไม่แน่ใจกับการตัดสินใจที่ทำลงไป ผู้หญิงส่วนใหญ่มักมีความไม่มั่นใจในสิ่งที่ตัดสินใจลงไป ผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่ไว้ใจตนเอง ไม่มีความมั่นใจตนเอง แน่นอนว่าคุณอาจเจอผู้หญิงที่มั่นใจในตนเอง แต่นั่นมันก็เป็นแค่ส่วนน้อยครับ และถึงแม้เธอจะเป็นหญิงที่มั่นใจตนเองมากมายแค่ไหนก็ตาม มันก็ต้องมีซักครั้งครับ ที่เธอจะรู้สึกไม่มั่นใจในสิ่งที่ตัดสินใจทำลงไป

เมื่อเธอบอกเลิกคุณ เธอจะตัดสินว่าทำถูกต้องหรือไม่ จาก “การกระทำที่คุณตอบโต้กลับไป”
    ถ้าคุณร้องห่มร้องไห้เสียใจ อ้อนวอนขอร้องเธอ ไม่เป็นแฟนขอแค่เป็นเพื่อนก็ได้ หากเป็นเช่นนี้ เธอจะมั่นใจอย่างยิ่งยวดว่า เธอทำถูกต้อง และผู้ชายส่วนใหญ่เป็นแบบนี้ครับ (ผู้แปล – คุณแสดงความอ่อนแอให้เธอเห็น เธอไม่เลือกคุณหรอกครับ สัญชาติญาณโดยธรรมชาติแล้ว สิ่งมีชีวิตที่แข็งแกร่งทั้งร่างกายและจิตใจเท่านั้นครับ ที่จะมีค่าพอดำรงไว้ซึ่งเผ่าพันธุ์ เธอไม่เลือกคนอ่อนแอหรอกครับ)

แต่!!! ถ้าคุณกลับยิ้ม ยิ้มเหมือนกับตอนที่คุณเข้าไปทักขอเบอร์เธอครั้งแรก แล้วเธอก็ให้เบอร์คุณมา ยิ้มอย่างมีความสุข แล้วหันหลังให้เธอ เดินจากไปโดยไม่พูดอะไรซักคำ ถ้าเธอเรียกหรือโทร. อย่าได้สนใจครับ คิดเสียว่า มันจบเพียงเท่านี้ เธอจะประหลาดใจครับ เธอจะรู้สึกไม่มั่นใจ เธอจะทำอะไรไม่ถูก หลังจากนั้นซักพัก เธอจะรู้สึกว่าตัดสินใจอะไรผิดไป เธอจะรู้สึกวิตกตลอดเวลา หลังจากนั้นเธอจะเริ่มทบทวนสิ่งที่ตัดสินใจทำลงไป นึกถึง คิดถึงคุณมากขึ้นเรื่อยๆ เรื่อยๆ

จนในที่สุดเมื่อเธอไม่สามารถทนกับสถานการณ์แบบนี้ได้
    เธอจะพยายามติดต่อคุณครับ อาจจะโทร.หรืออีเมล์ หรืออ้างเพื่อน หรือวิธีใดๆก็ตาม

ถ้าคุณรับโทรศัพท์เธอ
    ถ้าคุณตอบอีเมล์เธอ
    ถ้าคุณหันไปมองเธอ คุยกับเธอ
    ไม่ว่าจะด้วยเรื่องงาน หรือเรื่องอะไรก็ตาม คุณแพ้ครับ ที่คุณทำมาทั้งหมด ไร้ค่า ไร้ความหมาย เสียเวลาเปล่า

ถ้าคุณตอบรับเธอง่ายๆ คุณมันไม่น่าท้าทายเอาซะเลยครับ เธอก็จะคิดว่าคุณเป็นของตาย ง้อนิดเดียวก็ได้แล้ว เป็นผู้ชายง่าย!!!

แต่ถ้าคุณไม่สนใจในสิ่งที่เธอพยายามจะติดต่อมา จากครั้งเป็นสองครั้ง เป็นสามครั้ง ไปเรื่อยๆ เธอจะเริ่มเครียดขึ้นเรื่อยๆ ครับ

เมื่อความวิตกกังวลของเธอมากขึ้นเรื่อยๆ มันอาจส่งผลให้เธอนอนไม่หลับ แล้วถ้าเกิดตอนนี้เธอได้รับรู้ว่า คุณมีผู้หญิงอื่น ไม่ว่าจะเพิ่งคบ หรือเป็นแฟนกันแล้ว ความวิตกกังวล ความเครียด ความบ้าคลั่งของเธอจะพุ่งจนแทบจะทะลุขีดสุดครับ (ผู้แปล – ผมเคยมีประสบการณ์เรื่องนี้ครับ ขอยืนยันว่ามันเป็นเรื่องจริง ที่ผมเลือกแปลบทความนี้ก็เพราะว่า ผมเคยเจอมาจริงๆ เธอแทบจะทำได้ทุกอย่างครับ เพื่อเอาคุณคืนมา ที่เป็นข่าวเรื่องฆ่ากันตายก็เพราะแบบนี้แหละครับ)

ลองจินตนาการว่า ให้ระดับความวิตกเริ่มต้นนั้น เป็นเหมือนแก้วใส่น้ำว่างเปล่า ไม่มีน้ำใส่ลงไป
    เมื่อเธอบอกเลิกคุณแน่นอนว่าเธอวิตกครับ แต่อาจจะเล็กน้อย แล้วถ้าคุณกลับยิ้มอย่างมีความสุข แล้วก็เดินจากไป ไม่รับโทร. ไม่คุย ไม่สนใจใดๆทั้งสิ้น ความวิตกจะค่อยๆ ถูกเติมเต็มลงไปในแก้วน้ำนั้น เรื่อยๆ เรื่อยๆ และเมื่อเธอรู้ว่าคุณมีคนใหม่ ไม่ได้สนใจแยแสเธอเลย ไม่มีการเสียใจ มันเป็นเหมือนกับการเทน้ำจากเขื่อนลงไปในแก้วน้ำขนาดเท่าขวดยาคูลท์ เธอสามารถทำสิ่งที่คุณไม่คิดว่าเธอจะทำมาก่อน เช่น
    - เธอโทร.หาคุณ 287 ครั้ง ภายในเวลาแค่ 12 นาที
    - ขู่ว่าจะฆ่าตัวตาย
    - บอกคุณว่าเธอต้องการคุณ เธอขาดคุณไม่ได้

สิ่งที่คุณต้องทำก็คือ
    มีความสุขกับชีวิตให้เต็มที่ครับ ปล่อยให้เธอเป็นแบบนั้นต่อไป
    ถ้าคุณสามารถทำให้เธอวิตกกังวลถึงขนาดนั้นได้ เธอจะเริ่มคิดว่าเธอรักคุณครับ (อ่านขยายความ 2.)
    ถ้าเธอมาอ้อนวอนคุณ ขอร้องคุณ ให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม ปล่อยเธอไปอย่างนั้นครับ อย่าเพิ่งไปทำอะไร (ถ้าผู้หญิงคนนั้นรู้จักเรื่อง DJ จริง เธอก็อาจจะง้อแค่ 2 - 3ครั้งเหมือนกันครับ คุณก็มีทางเลือกว่า จะกลับมาคบกับเธอหรือจะไปคบคนใหม่ DJ ที่ดีนั้นไม่ควรทำร้ายจิตใจใครนะครับ ยกเว้นจะมีใครมาทำร้ายก่อน แต่ถ้าเธอรัก เธอต้องการคุณอย่างมากจริงๆ อารมณ์จะอยู่เหนือเหตุผลครับ เธอจะง้อคุณไปเรื่อยๆ)
    ถ้าคุณคบกับเธอมา 1 ปี คุณอาจจะให้เธอง้ออยู่อย่างนี้ซัก 2 เดือน เป็นต้น
    ถ้าคุณคบกับเธอมา 3 เดือน คุณอาจจะให้เธอง้อซัก 3 สัปดาห์ อย่าให้อภัยเธอเร็วไปครับ ลงโทษเธอบ้าง

แต่ผมไม่แนะนำว่า ให้กลับมาคบกันใหม่นะครับ คนเราถ้าเคยบอกเลือกกันแล้วครั้งนึง ไม่ยากเลยครับ ที่จะบอกเลิกกันอีก

เธอสวยเหมือนนางงามรึเปล่า? ก็เปล่า
    เธอดีเหมือนนางฟ้ารึเปล่า? ก็เปล่า
    เธอหุ่นดีเหมือนนางแบบรึเปล่า? ก็เปล่า
    ความสาวของเธอเป็นอมตะ ไม่มีแก่ ไม่มีการเหี่ยวหย่อนยานรึเปล่า? ก็เปล่า

ให้เธอได้ซักเศษเสี้ยวของที่ผมกล่าวมาซะก่อน แล้วค่อยมาว่ากันอีกเรื่องนะ
    ถ้าคุณคิดว่าเธอเป็นนางฟ้า แล้วนางฟ้าอย่างเธอจะมาเลือกคนธรรมดาๆ อย่างคุณเหรอ? ไม่เลย!!! นางฟ้าก็ต้องเลือกเทพบุตรของเธอสิ ซึ่งไม่ใช่คุณแน่นอน

ไม่ๆๆๆ เธอไม่ใช่นางฟ้าครับ เธอเป็นสัตว์โลกธรรมดาๆ ทั่วไป เหมือนกับเรา ไม่ต่างอะไรไปจากเรา แม้ดูภายนอกเธอจะขาว สวย เนียน อึ๋มเอ๊กซ์ เซ๊กซี่ ไร้ซึ่งรอยตำหนิใดๆ ทั้งสิ้น แต่เธอก็ขี้เหม็น ตดเหม็น ไม่แปรงฟันก่อนนอนตื่นมาก็ปากเหม็นไม่ต่างอะไรไปจากสิ่งมีชีวิตธรรมดาๆ ทั่วไป
    สำหรับผมแล้วการทำความรู้จักกับผู้หญิงซักคนมันไม่ใช่เกม สำหรับผม มันคือ การมอบสิ่งดีๆ ให้ไป ผมมีความรัก ผมมีความสุข ผมมีสิ่งดีๆ มากมายที่แทบจะเอ่อล้นออกมา พร้อมที่จะแบ่งให้กับคนทุกเพศทุกวัย เราต่างหากครับ ที่จะเป็นคนเลือกว่าจะแบ่งปันสิ่งดีๆให้กับใคร เธอต่างหากที่จะต้องแสดงให้เห็นว่ามีค่าพอที่เราจะแบ่งปันสิ่งดีๆ ให้ไป

ขยายความ 1.
    มีศักดิ์ศรีหน่อยครับ การที่โทรศัพท์ไปจิก เดินตาม ง้องอน เหมือนหมา มันไร้ซึ่งศักดิ์ศรีแห่งความเป็นชายครับ ง้อได้ครับ 2 ครั้งเท่านั้น แค่ 2 ครั้งเท่านั้น ไม่มีครั้งที่ 3 ไม่ว่าเธอคนนั้นจะดีเลิศประเสริฐศรีเพียงใดก็ตาม เราให้สิ่งดีกับเธอ (ในที่นี้หมายถึงคุณทำดีกับเธอนะครับ ไม่ว่าจะทำดีแบบ Nice Guy หรือ DJ และต้องมั่นใจนะครับ ว่าทำดี ไม่ใช่คิดอยู่เบื้องลึกในใจว่าจะฟันแล้วทิ้ง ไม่ใช่จะไปเอาเปรียบใดๆ กับเธอ) แต่เธอไม่รับ คนโง่เท่านั้นครับ ที่เราให้สิ่งดีๆ แล้วไม่เอา DJ (ไม่ผิดถ้าตอนนี้คุณไม่ได้เป็น DJ แต่คิดว่าตนเองเป็น DJ ใส่หน้ากาก DJ แต่ภายในจริงๆ แล้วยังเป็น Nice Guy ถ้าใจคุณยังไม่คิดว่าเป็น DJ ไม่ว่าคุณจะทุ่มเทอย่างหนัก เสียเวลาเป็นปี หรือสิบปีก็ไม่มีทางครับ หากใจมันยังไม่ได้เลย) อย่างเราทำไมต้องสนใจคนโง่ด้วยครับ เสียเวลา อย่าเอาคนโง่มาเป็นแม่ของลูกครับ บางครั้งคุณอาจจะไม่ได้ดูดีในสายตาเธอ เธอจึงไม่เลือกคุณ และแน่นอน ผู้หญิงบางคนที่เป็นคนดี ทุกคนทั้งโลกเห็นเธอเป็นคนดี แต่เธอไม่ได้ดีในสายตาเรามันก็เป็นไปได้ครับ

ขยายความ 2.
    ไม่เป็นเช่นนี้เสมอไปครับ ผู้หญิงบางคนไม่เป็นแบบนั้นครับ เธออาจจะไม่สนใจคุณอีกเลย ไม่รู้สึกวิตกกังวลใดๆ ทั้งสิ้น สิ่งที่คุณต้องทำก็คือ ไม่ต้องสนใจเหมือนกันครับ ยังมีสาวๆ สวยๆ อึ๋มๆ น่ารักๆ รอเราอยู่อีกเพียบ!!! หาคนใหม่ครับ

ป.ล.
    ต่อให้มีผู้หญิงเข้ามาอ่านบทความนี้ ต่อให้มีการสอนผู้หญิงในเรื่องนี้ตั้งแต่เด็กอนุบาลยันชั้นมหาวิทยาลัย แต่เมื่อถึงเวลานั้นจริงๆ อารมณ์อาจจะอยู่เหนือกว่าเหตุผลครับ และถ้าผู้หญิงรู้เรื่องเหล่านี้ และคุณตอบโต้กลับไปแบบ DJ แต่ผลสุดท้ายเธอไม่เลือกคุณ แล้วไงครับ ผู้หญิงโง่เท่านั้นที่ไม่เลือก DJ แล้วทำไม DJ ต้องสนผู้หญิงโง่ ยกเว้นคุณตั้งใจจะมีความสัมพันธ์ลึกซึ้งเพียงอย่างเดียว ซึ่งนั่น สำหรับผมแล้ว ไม่ใช่ DJ ครับ

บางข้อความอาจจะรุนแรง จนดูเหมือนกับเป็นการดูถูกสตรี แต่ผมไม่ได้มีเจตนาเช่นนั้นครับ ผมให้เกียรติผู้หญิง มีเหตุผลมากมายที่เราจำเป็นต้องให้เกียรติผู้หญิง เธอตั้งครรภ์แทนเรา เธอคลอดบุตรแทนเรา เธอให้นมลูกแทนเรา (หรือคุณอยากจะำทำเรื่องแบบนี้แทนผู้หญิง) ฯลฯ แค่นี้ก็มากพอแล้วครับ สำหรับการที่เราจำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องให้เกียรติสตรีทุกคน ไม่ว่าสตรีผู้นั้นจะอายุเท่าไหร่ ไม่ว่าเธอคนนั้นจะเป็นใคร โดยธรรมชาติแล้วเธอไม่มีพละกำลังทางกายอะไรเลยที่จะมาเทียบเราได้ เธอทำได้อย่างมากก็แค่คำพูดเสียดแทงจิตใจเรา ต่อให้เธอทุบตี (ไม่ใช้อาวุธ เช่น มีด ไม้ ปืน) มันก็ไม่ได้ทำให้เราเจ็บมากมายนักหรอกครับ ที่ผมใช้คำที่รุนแรงก็เพื่อต้องการที่จะฉุดกระชากอย่างรุนแรง ให้ใครก็ตามที่กำลังอยู่ในภวังค์แห่งทุกข์ ความหลง ความเศร้าโศกเสียใจ ได้ตาสว่างขึ้นมาก็เท่านั้นเอง

ไม่มีความจำเป็นต้องดูถูกผู้อื่น ไม่มีใครเป็น DJ มาตั้งแต่เกิด อย่าทำตัวเป็นวัวลืมตีน อย่าลืมว่าคุณเคยเป็น Nice Guy มาก่อน เพราะฉะนั้นอย่าดูถูกผู้ที่ยังไม่ได้เป็น DJ ไม่มีความจำเป็นต้องสร้างศัตรู ไม่มีความจำเป็นต้องประกาศสงคราม สร้างมิตรนั้นดีกว่ามากมายครับ

DJ นั้นสมบูรณ์แบบพอที่จะมีชีวิตอยู่คนเดียวอย่างมีความสุขครับ แต่การที่ DJ ต้องมีชีวิตอยู่คนเดียวไร้คู่เคียงกาย นี่เป็นเหตุการณ์ที่เลวร้ายที่สุดอย่างที่สุด ซึ่งไม่มีทางที่จะเกิดขึ้นได้ แต่ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตามหากมันเกิดขึ้นจริง เช่น คุณคิดว่าไม่มีใครเหมาะสมกับคุณ, ภรรยาอันเป็นที่รักของคุณจากคุณไป แล้วคุณต้องเลี้ยงลูกด้วยตัวเอง และลูกก็ไม่อยากได้แม่ใหม่
    DJ สามารถหาความสุขจากสิ่งอื่นๆ ได้อีกมากมายครับ แค่ตอนนี้ผมคิดว่า ผมไม่ได้พิการ หูหนวก ตาบอด ไม่ได้ทำธุรกิจล้มละลาย ไม่ต้องไปขอทาน ขอใครกิน ผมไม่มีหนี้สิน ผมมีความรู้ความสามารถที่จะหาเงินได้ด้วยตัวเอง ผมหล่อที่สุดในจักรวาล(ไม่ผิดที่คุณจะคิดอย่างนี้ เป็นการสะกดจิตตนเอง เป็นการสร้างความมั่นใจ สร้างความเชื่อมั่นให้กับตนเอง คิดอยู่ในใจครับ ไม่จำเป็นต้องไปบอกใคร) แค่นี้ผมก็รู้สึกมีความสุขโคตรๆ บรมโคตรแล้วครับ ผู้หญิงเป็นส่วนหนึ่งของความสุข เป็นส่วนที่ดีส่วนหนึ่งของชีวิต แต่ไม่ใช่ทั้งหมด มีอะไรมันส์ๆ อีกมากมายหลายอย่างรอเราอยู่ครับ

เวลาคุณเดินไปตามท้องถนนคุณเจอสิ่งที่เป็นขยะสำหรับคุณ คุณทำยังไงครับ?
    คุณเดินไปจ้องมองมันรึเปล่า?
    คุณหยิบมันมาดมรึเปล่า?

คำว่าขยะ คุณไม่ต้องการมัน ไม่แม้แต่จะเหลียวมอง เพราะฉะนั้น หากคุณเจอข้อความ บทความใดๆ หรือสิ่งที่คุณคิดว่ามันเป็นขยะ ปล่อยมันไว้เฉยๆ ครับ ไม่ต้องไปสนใจ
    เวลาผมเจอหัวข้อกระทู้ การตอบกระทู้ หรือข้อความหยาบคายใดๆ ก็ตาม พอผมแว่บเห็นแล้วว่ามันเป็นขยะสำหรับผม ผมไม่คิดต่อว่าทำไม่เขาถึงทำเช่นนั้น ไม่คิดจะตอบโต้ ไม่คิดจะสนใจ ผมไม่สนใจ ผมไปมองหาสิ่งอื่นที่มีประโยชน์มากกว่าครับ เพราะฉะนั้นอย่าหยิบขยะขึ้นมาดมครับ

เครดิต siamcassnova , donjuanclub.net