ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170

!!! เกมส์ LoL-DOTA 2 ฮิตนิยมทั่วโลก เกมส์แนว FPS ส่อแววร่วง !!!

!!! เกมส์ LoL-DOTA 2 ฮิตนิยมทั่วโลก เกมส์แนว FPS ส่อแววร่วง !!!

เว็บไซต์ต่างประเทศนำเสนอกระแสและรายได้ตลาดเกมส์ออนไลน์ทั่วโลกในปี 2014 พบว่าเกมส์แนว MOBA มาแรง มีแนวโน้มเติบโตมากขึ้น ขณะที่เกมส์ซูตติ้ง FPS ค่อนข้างซบเซา ส่วนเกมส์แนว MMORPG ยังคงทำรายได้อยู่เรื่อยๆ

เกมส์ League of Legends และ DOTA 2

ประเภทแนวเกมส์ออนไลน์ปัจจุบัน ไม่อาจหนีพ้นกับเกมส์ MOBA หรือได้รับความนิยมเป็นอย่างสูง ถือเป็นส่วนหนึ่งในการเปลี่ยนพฤติกรรมการเล่นของคนเล่นเกมส์จากเกมส์แนว FPS และ MMORPG มาเป็นเกมส์แนวแอคชั่นฮีโร่สวมบทบาท อันมาจากสาเหตุการถูกพูดถึงแบบปากต่อปาก ความท้าทายของเกมส์ รวมถึงคอนเทนต์เกมส์ในเชิงตัวละครเกมส์ที่มีให้เลือกเล่นและแสดงผลลัพธ์ในการแข่งขันแต่ละรูปแบบแทบไม่ซ้ำกัน ดานเกมส์ที่ได้รับความนิยมอย่างสูงสุดคือเกมส์ League of Legends จาก Riot Games ที่มีส่วนแบ่งการตลาดเกือบ 12 เปอร์เซนต์ ทำรายได้ถึง 946 ล้านดอลล่าร์ ขณะที่เกมส์ DOTA 2 มีอัตราการเติบโตที่รวดเร็ว ทำรายได้ถึง 136 ล่านดอลล่าร์

รายงานยังระบุด้วยว่า ด้วยความนิยมของเกมส์ออนไลน์เล่นฟรี มันไม่ได้หมายความว่าจะเปลี่ยนแปลงกับผู้ผลิตเกมส์ที่ยึดวิถึจำหน่ายเกมส์สู่ร้านค้าให้ลดลง ด้วยความเป็นจริงแล้ว ค่ายเกมส์ยังมีช่องทางการจำหน่ายเกมส์ผ่านทางร้านค้าและดิจิตอลดาวน์โหลดผ่านแพลตฟอร์มเครื่องเกมส์ ทั้งนี้ ทางผู้ผลิตเกมส์เองจะต้องสร้างความแตกต่างทั้งในองค์กรและวิดีโอเกมส์ เพื่อตอบรับกับยุทธศาสตร์ทางด้านตดลาดด้วย

ขณะเดียวกันเกมส์ประเภท MMORPG ยังคงทำรายได้ให้กับบริษัทค่ายเกมส์อยู่ สังเกตจากยอดสมาชิกเกมส์ World of Warcraft ที่มีอัตราเพิ่มขึ้นถึง 6 แสนคน ระหว่างปี 2013-2014 และประเมินว่าจะทำรายได้ถึง 1 พันล้านดอลล่าร์ ด้วยยอดสมาชิก 8.2 ล้านทั่วโลกในสิ้นปี 2014 อย่างไรก็ตาม แม้ว่าเกมส์นี้ยังคงการบริการเกมส์รายเดือน แต่ทางผู้ให้บริการเสนอบางสิ่งที่ให้ผู้เล่นๆฟรี เพื่อกระตุ้นยอดสมาชิกให้มากขึ้น

Credit:http://game.mthai.com/online-games/54313.html

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    LoL จำนวนทัวร์เยอะนะ แต่เงินรางวัลก็เฉลั้ยๆกันไป

DotA2 ทัวร์ไม่เยอะเท่า แต่ทัวร์หลักๆก็เงินสูงพอสมควร

อย่าง CS ก็ยังมีแข่งอยู่ตลอด แต่คงไม่บูมเท่า MOBA

Star craft ก็ยังเห็นอยู่พอสมควร

หลายปีมานี่กลายเป็นเกมแห่งยุคเลย MOBA

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ extraprem อ่านกระทู้
    คือคนรุ่นใหม่ๆเค้ารู้ทันเทพทรูละครับ เล่นเกม Pay to win ไปทำไมให้มันไล่เหยียบไล่บี้
    ผมก็ชอบ DotA อย่างนึงตรงนี้แหละ

เล่นจบเป็นเกมๆไป ไม่ผูกมัด ไม่ต้องมานั่งแหกขี้ตา คูณ 2 คูณ 3 ไม่ต้องเติมเงิน อาศัยทุนน้อยๆไปหา bet เอา

Free to play not pay can win

เงินไม่มีส่วนในชัยชนะแต่ละแมตช์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 28th October 2014 เมื่อ 09:50

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คือเดี๋ยวนี้คนเค้ารู้ทันเทพทรูละครับ เล่นเกม Pay to win ไปทำไมให้มันไล่เหยียบไล่บี้

แล้วเกมที่ค่ายเกมในไทยเอามาเปิดก็ Pay to win ทั้งนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย extraprem : 28th October 2014 เมื่อ 09:51

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    pay 2 win เล่นไปเหอะให้ตาย เจอพวกเติม สู้ไม่ได้ เลิกเล่นเกมค่ายไทย มา นานมาก แถมบางค่ายในไทย เกมแต่ละเกม เกมออนไลน์ออฟไลน์ของ pc สนุกกว่าเยอะ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เกม MOBA เล่นแล้วมันติดจริงๆ ล่ะนะถึงแม้ตอนนี้ผมจะไม่ได้เล่นแล้วก็ตามที

ส่วนตะกูล FPS ถ้าไม่มีอะไรแปลกใหม่ ก็คงอยู่ตัวแค่นั้นล่ะนะ ส่วนตัว FPS ที่เล่นตอนนี้เหลือแค่ Borderland (ตอนนี้กำลังลองภาค Pre-Sequel อยู่ Bug เพียบเลย ดองรออัพเดทต่อไป)

ส่วน MMO ก็คงแล้วแต่สภาพสังคม กับระบบ แต่ก็ขี้เกียจเก็บ LV. แล้วล่ะ แล้วไหนจะหาของบลาๆ เหนื่อยแล้ว เวลาก็ไม่ได้มีเหมือนสมัยหนุ่มๆ แล้วด้วย แถมหลายคนก็คงเบื่อๆ แล้วบ้างแหละ เพราะส่วนใหญ่ก็มาคล้ายๆ กัน
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมชอบแนว RTS อะ General II ยกเลิกเฉยเลยเซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    HONไม่มีหรอครับคนก็เล่นเยอะน่ะไปร้านเกมส์ไหนก็มีแต่คนเล่น

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    FPS โปรเย่อะ เติมเย่อะ น่าเบื่อ ถ้าเล่นกับเพื่อนเป็นกลุ่มก็แก้ขัดได้ แต่ MOBA เติมก็ได้แค่ชุด ความสนุกอยู่ที่ไล่ Kill กันเป็นทีม ฮ่าๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    HONไม่มีหรอครับคนก็เล่นเยอะน่ะไปร้านเกมส์ไหนก็มีแต่คนเล่น
    HoN ในระดับโลกแทบจะไม่มีที่ยืนแล้วครับผม โดยเฉลี่ยคนไทยนี่และครับที่เล่นเยอะที่สุดอะครับ แล้วก้อมีเซิฟ SEA นิดๆหน่อย NA/EU ก้อไม่ค่อยเยอะอะครับ แล้วก้อพึ่งเข้าไปเปิดที่จีนมา
    โดยส่วนตัวอยากเล่น LOL นะ แต่พยายามเล่นละ แต่เล่นไม่ค่อยเป็นครับ ก้อเลยมาจับ HoN เพราะระบบอวาต้านี่และครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devilbigza : 28th October 2014 เมื่อ 12:13

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilbigza อ่านกระทู้
    HoN ในระดับโลกแทบจะไม่มีที่ยืนแล้วครับผม โดยเฉลี่ยคนไทยนี่และครับที่เล่นเยอะที่สุดอะครับ แล้วก้อมีเซิฟ SEA นิดๆหน่อย NA/EU ก้อไม่ค่อยเยอะอะครับ แล้วก้อพึ่งเข้าไปเปิดที่จีนมา
    โดยส่วนตัวอยากเล่น LOL นะ แต่พยายามเล่นละ แต่เล่นไม่ค่อยเป็นครับ ก้อเลยมาจับ HoN เพราะระบบอวาต้านี่และครับ
    นั่นน่ะสิครับ ชาวโลกเค้าไปเกมไหนกันแล้วคนไทยยัง hon กันอยู่เลย ข้ออ้างคือเกมมันรวดเร็ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 28th October 2014 เมื่อ 12:32

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    Dota2 Only!!!!

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ubon Ratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    ปี-สองปีมานี้ ผมเล่น FPS ไม่ค่อยจะได้เลย เวียนหัวมาก ไม่รู้ทำไม เล่นได้ 10-20 นาที ก็ต้องกดสลับจอกลับมาหน้าเดสท็อป
    ขนาดดูคนอื่นเล่นผมยังมึนๆเลย ..คงจะเป็นเพราะอายุด้วยละมั้ง 555555555555

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    เกม FPS ส่วนตัวไม่ชอบแบบแค่ยิงกันแต่ถ้าเป็นระดับ battlefield 4 อันนี้ก็ยอมเล่นเลย5555 แต่ถ้าเฉพาะพวกเกมออนไลน์ในไทยผมชอบแบบ FPS ผจญภัย ตลุยด่านเป็นภารกิจมากกว่า เช่นเกม blackfire อันนี้ส่วนตัวจะชอบโหมด PVE มากกว่ามันลุยไปเรื่อยๆดี ถ้าเกม FPS ที่เข้ามามันแนวเดิมๆ แผนที่ไม่

กว้างมากพอความสะใจ หรือไม่มีโหมด ตลุยด่านเป็นทีม ผมว่ามันหมดความน่าสนใจไปเลย อารมณ์ประมาณว่า....ยิงๆกันอีกละ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ extraprem อ่านกระทู้
    คือเดี๋ยวนี้คนเค้ารู้ทันเทพทรูละครับ เล่นเกม Pay to win ไปทำไมให้มันไล่เหยียบไล่บี้

แล้วเกมที่ค่ายเกมในไทยเอามาเปิดก็ Pay to win ทั้งนั้น
    ใช่เลย ค่ายเกมส์ในไทยจะตายกันหมด ก็เพราะแบบนี้แหล่ะครับ
    ทำแคมเปญไม่ดูฐานะผู้บริโภค อึกอักเปิดเซิฟมา แล้วอยู่ๆก็ปิด ค่ายไหนวะ คุ้นๆ
    เล่น Dota ดีสุด เติมเข้า steam คือแบบว่า ของมันน่าใช้จริงๆ ถึงจะเติมเข้า
    ไม่ใช่ เกมส์เก็บเวล จะตี+ ที ยังต้องซื้อใบ ไหน ใบกันแตก
    เยอะครับ เกมส์เปิดแบบฟรี ดีดีก็มีเยอะนะ แต่นี่มันจะเอาทุกทางเป็นไปไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    นั่นน่ะสิครับ ชาวโลกเค้าไปเกมไหนกันแล้วคนไทยยัง hon กันอยู่เลย ข้ออ้างคือเกมมันรวดเร็ว
    ข้ออ้างที่เพื่อนผมบอกเวลาชวนมาเล่นDota2กับLoLคือภาพมันการ์ตูน.....
    ผมก็ได้แต่จ๊ะไม่เป็นไรจ๊ะHonต่อเลยจ๊ะ
    TROL HAHAHAHAHA

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    LOL เกมนี้ก็ดังเอาเรื่องเล่นสนุกมากเลยเกมนี้แต่ส่วนตัวเล่น dota 2 ประจำ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ส่วนตัวเลย เล่น เกมแนว moba ไม่เป็นเลยและได้ลองเล่นดู LOLกับDotA2 LOLก่อนเลยนะพอมันเห็นเราเวลน้อย เขาก็ไม่อยากเล่นด้วยละกลัวไปแจกกลัวทีมแพ้
    DoTA2 ก็โดนตอนโหลดในสตีมมาเล่นใหม่ๆ เราก็เล่นไม่ค่อยเป็นเดินไปตายเดินไปตาย โดน ด่าnoob โดนด่าสารพัด ลบเกมทิ้งเลย เข็ดไม่จับอีกเลย เกมแนวMoba
    สังคมไม่ค่อยน่าอภิรมเท่าไหร่ อยากรู้แค่ว่าทำไมไม่ทำระบบเซิร์ดแมทต์แบบจัดแรงท์ คนแรงท์น้อยๆมาเจอกัน คนแรงท์สูงไปเจอกับแรงท์สูงๆหรือถ้ามีก็ขอภัยเพราะเล่นได้แว็บเดียวจริงๆ
    Booker, Catch!!

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ส่วนตัวนะ "เล่นไม่เป็น" 5555+

เห็นพวกเกรียนมันเล่น ด่ากันตั้งแต่หัวเกมยันท้ายเกม อยากรู้จริง ถ้าไม่แหกปากแบบนั้นมันจะตายรึไง??

World of Tanks ยาวๆจ้า....หุหุ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    Hero of storm แล้วครับ dota2 ขอจรลาจากไปช่วงนึงเลยแหละ

ตอนนี้ผมเล่น Hero of storm ไม่เจอเกรียนหรือปากหมาแบบ dota หรือ moba อื่นๆเลย
    ทีมที่แพ้ยังบอก gg เลย ฝ่ายตรงข้ามก็ไม่พิมพ์เย๊าะเย้ย แพ้ยังรู้สึกสนนุกเลย เหมือนผู้ใหญ่เล่นกัน
    แต่เชื่อว่าในอนาคต จะมีโผล่มาบ้าง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ก็lolไงครับเวลาค้นหาจะเฉลี่ยต่อเลเวลจำนวนการเล่นขอคนอื่นๆมาเฉลี่ยกัน

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ผมว่าเกม moba เป็นแนวเกมที่อาศัยสกิลเพลเยอร์สุดๆ แค่ขยันเล่นก็เก่งได้ ต่างกับพวกเกมที่ต้องเติมเงินเพื่อนให้เก่ง ต่อให้เล่นเก่งขนาดไหน มันก็ยังต้องใช้เงินอยู่ดี ส่วนตัวอยากเล่นโดต้า 2 เหมือนกัน แต่เล่นทีไรปิงพุ่งตลอด ขนาดเลือกโซนแล้วนะ เน็ต 10 กว่าเม็กสงสัยไม่พอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย reverse7777 : 28th October 2014 เมื่อ 17:35

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    นี่ครับ 10 อันดับของเกมที่มีเวลาเล่นเยอะสุด สำหรับคนที่ถามว่า HON อยู่ตรงใหน http://www.statista.com/statistics/2...ayed-pc-games/
    ผมก็หาไม่เจอเหมือนกัน 555 ในนี้ผมเล่นแค่ 3 เกมเอง DOTA2 Dialbo 3 กับ Skyrim

ปล.อันดับจัดจากทั่วทั้งโลกและทุกเกมบน PC ทั้งออฟไลน์ทั้งออนไลน์รวมกันทุกเซิฟ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 28th October 2014 เมื่อ 19:31
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    CSGO เป็นเกมส์ที่ดี MOBA อย่างเช่น HON LOL DOTA2 ก็เป็นเกมส์ที่ดีเพราะไม่มีเทพทรู เล่นเป็นเกมส์ๆ ไป ส่วนตัว เล่นแค่นี้ก็พอละ ถ้าจะเล่นเกมส์เก็บเวล ก็ BnS เซิฟ TW รออยู่ เล่นบ้างไม่เล่นบ้างตามอารมณ์ ชอบเกมส์ที่วัดฝีมือ ไม่ใช่ เงิน

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    ผมเข็ดกับ HON พอสมควร พลาดนิดหน่อยด่าพ่อล่อแม่ แต่พอมาจับ LOL มุมมองเปลี่ยนไปเลยสังคมดีกว่าเยอะ แต่ก็เจอพวกหน้ามึนๆเลือกตำแหน่งซ้ำอยู่ในแร็งบ่อยๆ -0- LOL ในไทยคนอาจเล่นไม่เยอะ ลองไปเล่น N/A ดู หาห้องแปปเดียว
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    นอกจากนั้นเล่นเสร็จแล้วได้ไอเท็ม สามารถเอาไปขายในตลาด steam ได้เงินอีกนะ