ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658

ผมแปลกไหมครับที่ยังชอบเล่นเกม ?

ผมแปลกไหมครับที่ยังชอบเล่นเกม ?

ผมอายุพึ่ง 20 ครับ เป็นคนชอบเล่นเกมมากกกก
    ไม่เคยมีความรู้สึกเบื่อในการเล่นเกมเลย
    จะหาเกมใหม่ๆมาเล่นตลอด
    เล่น PC, ในโทรศัพทก็มีเกมเล่นไม่ขาด
    ถ้ามีเงิน PS4 หรือ Xbox One ก็คงไม่รอดผมอยู่ดี

ผมแก่เกินไปหรือเปล่าครับ ผมเริ่มเล่นเกมตอนอายุ 12 ได้มั้ง

ทุกวันนี้ผมใช้เวลาไปกับเกมเยอะมาก รวมเฉลี่ยวันละ 5 ชั่วโมงได้ ไม่ต่ำกว่านี้แน่ๆถ้ามีเวลาเล่น
    10 ชมนี่ธรรมดาเลยสำหรับผม ( ไม่ได้ต่อกันรัวๆนะ เช่น 3-3-4 ไรงี้ )
    แต่ผมก็ไม่มีปัญหาเรื่องการเรียนนะ
    การเข้าสังคมก็ปกติ เพียงแต่ว่าคนอื่นจะมองผมว่าผมติดเกมหรือเปล่า
    จริงๆผมก็ติดนะ แต่เป็นแบบ Maniac มากกว่า Disorder

มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ -*-

หรือผมติดเกมอยู่คนเดียว

edit : เอาจริง ตอนแรกผมกลัวว่าผมแบบเล่นเกมเยอะไปไรงี้ เลยใส่ตัวเลขไม่มาก พอมาดูเรปแต่ละอัน
    5555 จริงๆผมเฉลี่ยวันละ 8 ชม เล่นต่อกันมากสุดก็ 14 พ
    วันสอบผมยังเล่นเลยครับ ( อีก 3 ชม สอบ ) ถือคติว่าอ่านแล้ว พักผ่อนๆๆ
    ว่างเมื่อไหร่ไม่ได้หรอกผมอะ เล่นเกมทันที

เล่นแบ่บ ไม่ลืมหูลืมตาอะ ยิงๆๆฆ่าๆๆสร้างๆๆ
    ทำไงได้ ก็คนมันชอบเล่นเกม อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย L4ST7T4ND : 28th October 2014 เมื่อ 13:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ชอบอะไรก็ทำไปเถอะครับ บางคนติดอยางอื่นมากกว่าเราก็มี

แบ่งเวลาดีๆก็ไม่เสียหายแล้วครับ !!
    จน แล้วหนัก หัวพ่อเธอหรือ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ไม่เห็นแปลก เคยเห็นลุง อายุ 60 เล่น Ro มาแล้วด้วยซ้ำผมหน่ะ = =

Exclusive Street'
    กล่าวขอบคุณ
    285
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมก็ 20 แล้วยังเล่นเกมส์อยู่เลยครับ เล่นข้ามวันข้ามคืน ไม่แปลกหรอกครับ เกมส์กับผู้ชาย นี่ของคู่กัน ผมบอกเลย ฮ่าาๆ
    FX-8320E 3.20 GHz / MSI 970 GAMING / Hyper-X Fury DDR3 16GB 1600 (8GBx2) / Gigabyte GTX970OC

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผม 22ปี ครับ ป.ตรี 3 จริงๆ ป.ตรี 4

ดรอปมา 1 ปี เพราะตอนนั้น ติด DayZ MOD มากจนไม่ไปเรียน

ปัจจุบัน ผมก็เล่นเกมอยู่ และเล่นค่อนข้างมาก

Timeline:ตื่นนอน 9โมง > ถึง ม. 10โมง > นั่งเรียนวนเวียนยัน 16:00น.(บางวัน 18:00น.) > กลับห้องพัก > ถึงปุ๊บเปิด คอม เล่นเกมทันที ใช้เวลาเล่นเกม เป็นแบบ แมท ต่อ แมท หรือเกม เป็นเนื้อเรื่อง >เล่นจนถึงเที่ยงคืน > ทำการบ้านที่ได้รับมอบหมาย >การบ้านเสร็จ 6โมงเช้า > นอน

เว้นแต่วันศุกร์ ผมจะเล่นDayZ โต้รุ่งเลยทีเดียว

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ผมว่าที่เราเล่นเพราะ เราอยากไปสัมผัสโลกที่เราไม่สามารถไปถึงได้มากกว่า ตอนแรกผมไม่ค่อยชอบเล่นนะแต่ตอนนี้ซื้อมาทุกเครื่องเลยครับ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    59
    ผมอายุ 26 ปัจจุบันธุรกิจส่วนตัว

ตื่น 8 (จริงๆร้านเปิด 7 ให้ลูกจ้างทำทั้งหมดก่อนหน้านั้น)อาบน้ำแต่งตัวกินข้าวบลาๆ 9 โมงกว่าๆ ออกมาทั้งเฝ้าร้าน ทำงานและหยิบNotebook มาเล่นเกมส์ออนไลน์ด้วย(Dragonnest)

ขายของเสร็จตอน 3 โมงเย็น(แต่ร้านปิด 5โมงเย็นให้ลุกจ้างทำต่อ) พอกลับมาบ้านเปิดคอม เปิดแอร์ นั้งเล่นเกมส์เหมือนเดิม จัดหนักจัดเต็ม นอนราวๆ เที่ยงคืน ตี 1

ทำแบบนี้ทุกวัน คิดว่าผมแปลกไหมหล่ะ

อย่าง จขกท นี่ ถือว่าพื้นๆครับ ดูผมไว้ 5555

อ่อลืมบอกไป คุณเล่นเกส์ตอน 12 ผมนี่เล่นตอน 4-5 ขวบมั้งครับ อนุบาลเลยนะเกมส์ตลับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย por : 28th October 2014 เมื่อ 12:43

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มันก็ไม่แปลกอะไรนิ สำหรับคนยุคนี้ ขอแค่ระวังไม่ไปกระทบเรื่องความรับผิดชอบ หรือบั่นทอนสุขภาพตัวเองจนเกินไปก็พอแล้ว

ตัวผมเองก็เรียนจบทำงานแล้ว แต่ช่วงซีซั่นที่เกมออกผมก็ยังเจียดเวลาช่วงวันเสาร์กับอาทิตย์มานั่งเสพเกมอยู่เลย ถึงแม้หลังๆ จะเริ่มเบื่อไปหลายเกมแล้วก็ตามที

แต่ช่วงเกมออกใหม่ๆ หลายๆ เกมก็ยังอดหยิบมาลองเล่นก่อนไม่ได้ แต่ถ้าเทียบสมัยก่อน สมัยนั้นถึงไหนถึงกัน เกมอะไรได้หยิบแล้วต้องเล่นให้เคลียร์ แต่เดี๋ยวนี้บางเกมต่อให้เห็นว่าสนุกก็ยังเล่นไม่จบเลย เริ่มเบื่อๆ แล้ว
    OPPAI~~MISSILE!!!

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ไม่เห็นแปลก ผมเล่นเกมแต่ ป.3 4

ตอนนี้ 24 อีกเดือนจะ 25 ละ ยังเล่นอยู่เลย

วัน 3 - 6 ชั่วโมง ทุกวัน

ทำงานแล้วครับ เป็นโปรแกรมเมอร์ ไม่ได้เล่นคือ ทำ OT เท่านั้น

กะธรรมดา เราชอบไง เอาความชอบมาเป็นแรงบรรดาลใจครับ

ผมชอบคอม ชอบเล่นเกม เลยอยากมาทำงานกะคอม

ถ้าโหดกว่านั้นเป็น กะเป็นผู้พัฒนาเกมกะอีกเรื่องนึ่งครับ

ปล. จขกท ยังธรรมดาครับ พวกผมนอนวัน 5 - 6 ชัวโมง

นอกนนั้น เล่นเกม กินข้าววันละ มื้อ นอน 6 โมงเช้า ทุกวัน

มีสังคม ไปเที่ยวดื่ม กะเพื่อนปกติครับ เพื่อน ๆ กะรู้เราติดเกม

แต่อยากดื่มมันกะชวนเรากะไป ไม่เสียเพื่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kira002 อ่านกระทู้
    ไม่เห็นแปลก ผมเล่นเกมแต่ ป.3 4

ตอนนี้ 24 อีกเดือนจะ 25 ละ ยังเล่นอยู่เลย

วัน 3 - 6 ชั่วโมง ทุกวัน

ทำงานแล้วครับ เป็นโปรแกรมเมอร์ ไม่ได้เล่นคือ ทำ OT เท่านั้น

กะธรรมดา เราชอบไง เอาความชอบมาเป็นแรงบรรดาลใจครับ

ผมชอบคอม ชอบเล่นเกม เลยอยากมาทำงานกะคอม

ถ้าโหดกว่านั้นเป็น กะเป็นผู้พัฒนาเกมกะอีกเรื่องนึ่งครับ

ปล. จขกท ยังธรรมดาครับ พวกผมนอนวัน 5 - 6 ชัวโมง

นอกนนั้น เล่นเกม กินข้าววันละ มื้อ นอน 6 โมงเช้า ทุกวัน

มีสังคม ไปเที่ยวดื่ม กะเพื่อนปกติครับ เพื่อน ๆ กะรู้เราติดเกม

แต่อยากดื่มมันกะชวนเรากะไป ไม่เสียเพื่อนครับ
    ของผมนี่ติดเกมส์ทั้งกลุ่มครับ เพื่อนกันตั่งแต่ ม.ปลาย โดดถึงไหนโดดถึงกันตอนเรียน (แต่ก็จบนะ)555

โดดเรียนอย่างมีสเต๊ป วิชาละ 3 ครั้ง สอบไม่เคยตก งานส่งครบ อาจารย์ก็ไม่เคยว่านะครับ (แค่จิตพิสัย 0)

ผมโดดจนอาจารย์ รู้ละว่าไปไหน - - เพราะหายทีหายทั้งกลุ่มครับ 5 คน สมัยนั้น ตีดอทอย่างเดียว

ปล.เด็กๆไม่ควรทำตามนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ไม่แปลกคับ ผม 22 ผมก็เล่น เกมมันมีเรทบวก 15+ 18+ 20+ ไม่ได้ติดลบก็เล่นได้คับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    ของผมนี่ติดเกมส์ทั้งกลุ่มครับ เพื่อนกันตั่งแต่ ม.ปลาย โดดถึงไหนโดดถึงกันตอนเรียน (แต่ก็จบนะ)555

โดดเรียนอย่างมีสเต๊ป วิชาละ 3 ครั้ง สอบไม่เคยตก งานส่งครบ อาจารย์ก็ไม่เคยว่านะครับ (แค่จิตพิสัย 0)

ผมโดดจนอาจารย์ รู้ละว่าไปไหน - - เพราะหายทีหายทั้งกลุ่มครับ 5 คน สมัยนั้น ตีดอทอย่างเดียว

ปล.เด็กๆไม่ควรทำตามนะครับ
    ตอนเรียนทำให้เต็มที่ครับ 555 เพราะตอนทำงานทำไม่ได้แล้ว

โดดโดนไล่ออก - - สายหักเงิน ทำงานไม่เสร็จโดนด่า

bug เยอะกะโดนอีก มหาลัย กะ มัธยม ทำให้เต็มที่ครับ

เรียน บ้าง เล่น บ้าง สนุกกะชีวิตดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    28 แล้วยังเล่นอยู่ ยังไม่มีความคิดว่าจะเลิกเล่นหรือเบื่อ

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    ผม 24 แล้วครับ ทำงานประจำ เข้างาน 8.30 เลิกงาน 18.30 ยังหาเวลาเล่นเกมได้ 555

กล่าวขอบคุณ
    59
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kom007 อ่านกระทู้
    28 แล้วยังเล่นอยู่ ยังไม่มีความคิดว่าจะเลิกเล่นหรือเบื่อ
    ของผมไม่สามารถเลิกได้ครับเล่นมาตั่งแต่ อนุบาล จนตอนนี้ 26 มันคือส่วนหนึ่งของชีวิตไปแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ไม่แปลกนะ ผมทำงานกลับมืดทุกวัน แต่ก็ยังต้องเล่น มันขาดไม่ได้อ่ะเหมือนดั่งส่วนหนึ่งในชีวิตไปแล้วเกมส์เนี้ย

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ผม 25 เล่นตั้งแต่สมัยยุค ro รุ่งเรือง (ย้อนจริงๆก็ตั้งแต่ ps1 วินิ่ง4นู้นละ)
    จนตอนนี้มีธุรกิจเป็นของตัวเอง มีเวลาว่างสุดๆ เล่นมันทุกอย่างตั้งแต่ 3ds ยันpc ตั้งแต่แหกขี้ตายันตี1 ทุกวัน
    บางวันเข้าร้านก็เล่นเกมไปด้วยดูพนักงานไปด้วย นี้ยังไม่พูดถึงวันใหนท้าผมว่างแคสเกมใครอย่ามาเรียกเชียวละ

นี้ขนาดเบาๆลงมาแล้วนะครับ เมื่อก่อนต้อง"ส่องกบ" อีกว่าจะได้นอนก็ตี5 บางวันเข้าร้านรวดนอนมันที่ร้านนั้นละ
    ถามว่าจะเลิกเล่นตอนใหนผมเองก็คงยังหาคำตอบไม่ได้อีกนั้นละ

แต่เรื่องเล่นเกมกับเรื่องงานเราก็ต้องแยกแยะด้วยว่าอะไรมันสำคัญกว่ากันยิ่งคนใหนที่มีกิจการส่วนตัวอย่างผมละก็จะรู้ว่ามีภาระต้องรับผิดชอบ

Edit : เมื่อก่อนผมหนัก90 ล่ำมาก ดูตอนนี้สิ (รูปส่วนตัว) 5555 เหลือ 62 เซ็งเป็ด..... ^.^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 28th October 2014 เมื่อ 14:13

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    เป็นคุณแม่ผมเองครับ เริ่มเล่นตั้งแต่เกมส์ตลับเครื่องนินเทนโด้(สีขาวแดง) และมาเครื่องแฟมีลี่ดำ หลังจากนั้นก็เปลี่ยนมาเป็น play 1 ช่วงนี้เปลี่ยนอีกมาเป็น play 2 ครับ เกมส์ที่ชอบมีอยู่ทั่วไปแต่ที่ชอบมากที่สุดคือ เกมส์ปลูกผักของ play 1 เห็นโม้กับผมว่าจบหลายรอบแล้ว ตอนนี้เห่อเกมส์ใหม่แนวฟันดาบ เล่นไปไม่ถูกถึงขนาดลงทุนซื้อหนังสือสรุปเกมส์มาเลยครับ อายูแม่ผมตอนนี้ 71 ย่าง 72 ล่ะครับ มีเรื่องเล่าเกี่ยวกับเกมส์ๆของแกทุกครั้งที่ไปบ้าน ก็มีความสุขของแกไปครับ เราก็ดีใจที่แกชอบ เห็นเมื่อเช้าน้องชายบอกว่า แกถามเรื่อง play 3 ผมบอกว่าไม่ไหวนะแผ่นมานยังแพงอยู่ แกก็ยอมรับครับ เฉพาะเครื่องหมื่นก่าแกจะซื้อแต่เรื่องแผ่นแพงแกยอมรับ สรุปยังไม่ซื้อ ผมก็โล่งอกไปครับ ท่านใดมีแบบนี้มั่งมาเล่าสู่กันฟังด้วยก็ดีครับ เห็นแล้วนึกยิ้มในใจทุกทีครับผม ขอบพระคุณมากๆ ครับ
    เครดิต : คุณ rinkung743 >>> ที่มา pantip

ถ้าชอบอะไรก็ทำไปเถอะครับ ถ้าไม่ผิดกฎหมายและไม่ทำไห้ใครเดือดร้อน

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ผม 24 อีกเดือนเดียวจะ 25 ละ ยังเล่นเกมส์อยู้บ่อย ๆ เลย ไม่เคยคิดจะเบื่อเลยด้วย ก็ใจมันรัก

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ผมเล่นตั้งแต่มันเป็น DOS ต้องใส่แผ่นดิสก์ 5 นิ้วเพื่อรัน

เกมหลายๆเกมยังอยู่ในดิสก์ 3 นิ้ว

ตอนนั้น 4-5 ขวบ

ปัจจุบันทำงานแล้วก็ยังเล่นอยู่ ในโทรศัพท์ก็มี FF เล่นยาวๆยังไม่จบ

คอมมี DotA2

แต่ก็ไม่ได้เล่นบ่อยมาก ไม่ทุกวัน

แต่ช่วงเรียนจนถึงมหาลัยนี่หนักเลย มาเพลาๆตอนจบมหาลัย เพราะความรับผิดชอบเรื่องอื่นมันเข้ามาแทนที่

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    อายุ 20 เหมือน กขกท ครับ ก็ยังชอบเล่นเกมอยู่ แต่ช่วงหลังๆก็เริ่มเบื่อนิดหน่อย เล่น Dota ซัก ตาสองตา ละก็เล่นเวปเรื่อยเปื่อย วนกันยังงี้ไปเรื่อยๆทั้งวัน = =

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ผมเล่นตั้งแต่ doom 1 ใน pc ยุคนั้น warcraft 1 - 2 เกม famicom stree fighter x men หยอดเหรียญเกมตู้ ps 1 ชมละ 20 บาท บลาๆ ยันยุค half life counter red alert 3

diablo 2 ก็อปเซฟ ปั๊ม charm นั่งหา หูชาวบ้านๆ

เล่นมา ยาว จนตอนนี้ จะ 27 ละ ลูก 1 คน 1 ขวบ นิดๆ ก็ยังเล่น และคงจะเล่นต่อไปเรื่อยๆ จนกว่า ตาจะมองไม่เห็นแหละ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมอายุ 34 ปีละ ก็ยังเล่นอยู่เล้ย

จะบอกว่าติดเกมมั๊ย?? ผมไม่ติดนะครับ ขอเรียกว่าเป็นคนสนใจในด้านนี้มากกว่า

ผมชอบดูวิวัฒนาการของเกม ผมเคยเล่นเกมตั้งแต่ Famicom , Megadrive , Super Famicom แล้วก็ไม่เล่นไปหลายปีเลย คิดว่าการเล่นเกมเป็นเรื่องน่าเบื่อ

จนกระทั่งเกม Crysis โผล่มาครับ มันทำให้ผมกลับมาสนใจเกมอีกครั้ง Crysis เป็นเกมแรกที่ทำให้ผมตกตะลึงมาก มากถึงขนาดเก็บเอาไปฝันเลย พูดกันตรงๆ

ไม่เคยเจอเกมอะไรกราฟฟิกสวยงาม ละเอียดขนาดนี้ ด้วยความที่หลงใหลในกราฟฟิกของมัน ผมจึงตัดสินใจซื้อคอมใหม่เลยล่ะครับ ก็ตามลายเซ็น X6+5970

ตอนนั้นเป็นอะไรที่แพงมาก กลับจากทำงานก็มาเล่น Crysis เดินชมป่าเขาธรรมชาติไปตลอดทาง แค่นี้ก็อิ่มอกอิ่มใจแล้ว

แต่ความบ้ายังไม่จบแค่นั้น ผมอยากได้เกมในเครื่องอื่นอีก เลยตามซื้อ XBOX , PS2 , PS3 , PS4 , Wii

และโหลดเกมมาดองไว้เต็มพิกัด HDD หมดไปเกือบ 10 ลูกแล้ว

ผมมีเกมเยอะ แต่ไม่มีเวลาเล่นเลยครับ ทำงานกลับดึกบ่อยๆ ไม่รู้จะเล่นหมดชาติไหน

แต่อย่างน้อยการที่มีสิ่งที่เรารัก ก็ถือว่าเป็นความสุขอย่างนึงแล้วล่ะ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    28 แล้วครับ ว่างงานเมื่อไหร่ก็เล่น ติดตามเกมส์ใหม่ตลอดเวลา นิยมเล่นออฟไลน์ พวกออนไลน์ไม่เล่นตามใครๆไม่ทัน
    CPU Core i5 4440/Ram 8GB.DDR3 1600 G.SKILL/PWC R9 280 /HDD 1.0 TB. /PSU CORSAIR VS650

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    309 ม. 26 ต.ขามใหญ่ อ.เมือง จ.อุบลราชธานี
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผม 29 ละก้อยังเล่นอยุ่ครับ ทำงานทุกวันว่างวันไหนเล่นตอนนั้นเลย แต่หนังๆจะเข้าเวปดูคนอื่นโพสซะมากกว่าแต่ยังไงผมก้อยังชอบเล่นเกมอยู่ดี