ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1

แนะนำการ OC หน่อยนะครับ :D

มันจะร้อนไหมครับ

ปกติ อุณหภูมิผมCup 40-47

จะเหยียบ50-57ตอนเล่นเกมครับ

ผมลองเล่น AC4 เหยียบ ไม่เกิน57ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ท่าไม่เกิน80c fullload ไปต่อเลยคับอย่าลืมเอาแรมบัสแรมขึ้นด้วยนะคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tkonline : 29th October 2014 เมื่อ 19:29

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tkonline อ่านกระทู้
    ท่าไม่เกิน80c fullload ไปต่อเลยคับอย่าลืมเอาแรมบัสแรมขึ้นด้วยนะคับ
    ขอเป็นวิธีทำเลยได้ไหมครับบ

ผมยังไม่เคยทำครัย OC ครั้งแรก

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabbawockeez70 อ่านกระทู้
    ขอเป็นวิธีทำเลยได้ไหมครับบ

ผมยังไม่เคยทำครัย OC ครั้งแรก
    แนะนำให้ศึกษาก่อนนะครับ

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    ขอเว็บที่ให้ศึกษาหน่อยได้ไหมครับ

ผมลองเข้าไปในbios ดูเมื่อกี้หาที่ปรับค่าไม่เจอ

ผมหาไม่เจอเองหรือ bm ผมไม่รับ oc ครับ

ผมไปอ่านใน ocz เบื้องต้นแล้วก็พอเข้าใจ แต่รูปไม่ขึ้นน่ะซิ ดูคลิป จาก เรป บนไปด้วยก็พอเข้าใจ

เรา OC แล้วเราทิ้งไว้ตลอดเป็นปีได้ไหมครับ

หรือต้องคอยมานั่งปรับลง เป็น 3.3 เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    1,697
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,389
    เดี๋ยวก่อนนะ AC IV ทำไมถึงต้อง OC หรอ ขนาด R9 290 FPS 50 นิ่ง ๆ ยังยากเลยนะ มันไม่ต่างจากเดิมหรอก

เรา OC แล้วเราทิ้งไว้ตลอดเป็นปีได้ไหมครับ

ตอบ ได้.. OC ไปเท่าไหร่ ไกลไหม ต้องมีซิ้งค์ดี ๆ คอยดูอุณภูมิตลอด ค่อย ๆ ดันตัวคูณไปเพิ่มไฟไปตามสเต็ป อย่าไปดันพรวดเดียวถ้าไม่เคยคุ้นเคย แต่มันไม่พังง่ายๆหรอก CPU

ที่มันเหยียบไม่ถึง 57 เพราะการ์ดจอไง เกมนี้ R9 290 ยังมีร่วงเลย บางแมพ อย่าเข้าใจหลักการเดียวว่า OC แล้วจะดีขึ้นนะ
    รับจัดสเปค, ให้คำแนะนำ หรือ ปัญหาเกี่ยวกับ pc line : ballysosmile

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kooh อ่านกระทู้
    เดี๋ยวก่อนนะ AC IV ทำไมถึงต้อง OC หรอ ขนาด R9 290 FPS 50 นิ่ง ๆ ยังยากเลยนะ มันไม่ต่างจากเดิมหรอก

ตอบ ได้.. OC ไปเท่าไหร่ ไกลไหม ต้องมีซิ้งค์ดี ๆ คอยดูอุณภูมิตลอด ค่อย ๆ ดันตัวคูณไปเพิ่มไฟไปตามสเต็ป อย่าไปดันพรวดเดียวถ้าไม่เคยคุ้นเคย แต่มันไม่พังง่ายๆหรอก CPU

ที่มันเหยียบไม่ถึง 57 เพราะการ์ดจอไง เกมนี้ R9 290 ยังมีร่วงเลย บางแมพ อย่าเข้าใจหลักการเดียวว่า OC แล้วจะดีขึ้นนะ
    เกมไม่ได้ผิดแปลกอะไรหรอกครับปกติ ตอนใช้ I3 2100ก็เล่นปกครับ

ผมแค่จะหัดเฉยๆครับ จะลองลาก i5 2500K ขึ้นไปไม่ไกลหรอกครับ

แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้เลยมาถามก่อน

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabbawockeez70 อ่านกระทู้
    ขอเว็บที่ให้ศึกษาหน่อยได้ไหมครับ

ผมลองเข้าไปในbios ดูเมื่อกี้หาที่ปรับค่าไม่เจอ

ผมหาไม่เจอเองหรือ bm ผมไม่รับ oc ครับ

ผมไปอ่านใน ocz เบื้องต้นแล้วก็พอเข้าใจ แต่รูปไม่ขึ้นน่ะซิ ดูคลิป จาก เรป บนไปด้วยก็พอเข้าใจ

หรือต้องคอยมานั่งปรับลง เป็น 3.3 เหมือนเดิม
    ผมก็ไม่มีเว็บอ่านเป็นหลักเป็นแหล่งหรอกครับ ส่วนใหญ่ผมก็ลองผิดๆถูกๆเอา เพราะอุปกรณ์แต่ละอย่างมันไม่เหมือนกัน

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maximaz อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่มีเว็บอ่านเป็นหลักเป็นแหล่งหรอกครับ ส่วนใหญ่ผมก็ลองผิดๆถูกๆเอา เพราะอุปกรณ์แต่ละอย่างมันไม่เหมือนกัน
    พวกค่าอะไรดูจากตรงไหนหรอครับที่ต้องเอามาคูณมาปรับ -.-

เดี๋ยวผมต้องอัพ bios ก่อนไหม ของผมมันเป็น Ver เก่า

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350

ผมหาไม่เจอเองหรือ MB ผมไม่รับ oc ครับ

ถูกต้องครับ MB ชิฟ H61 ไม่รองรับการ Overclock หรือ OC นั่นเอง

H61 อย่างมากปรับได้แค่บัสแรม ค่า CL

และการเพิ่มตัวคูณ ซึ่งบางรุ่นก็มี บ้างก็ไม่มี ถึงจะเพิ่มได้ก็ไม่มากครับ
    ภาคจ่ายไฟ4เฟส ไม่ค่อยแนะนำครับ ทั้งมือใหม่ด้วย มันเสี่ยงต่อการกลับบ้านเก่าของ MBพอสมควร

ชิฟที่รองรับการ OC P8P67 P8Z68 อันนี้รุ่นเก่า จะมีแค่มือ2 เท่านั้น และส่วนมากหมดประกัน ถ้ายังมีประกันก็เหลือน้อยเต็มที
    อีกตัวรุ่นใหม่ P8Z77 ครับ มือ1 ก็เหลือน้อยหาซื้อยาก มือส2 ราคาสองพันต้นๆ
    เว้นของยี่ห้อ Gig กับ ECS มือสองจะพันปลายๆ

ถ้าจะ OC ต้องหารุ่นที่มีชิฟเชตดังกล่าว และศึกษาให้ละเอียดก่อนครับ
    มันมีหลายปัจจัย เมื่อเราเพิ่มค่าตัวคูณเข้าไปแล้ว ต้องปรับไฟ ซึ่งถ้าบอร์ดดีๆ ปรับ Auto ก็สบาย
    แต่ก็อย่างว่า ต้องศึกษารายละเอียดให้ถี่ถ้วนก่อนทำการ Overclock ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aulove : 30th October 2014 เมื่อ 02:01
    CPU i5 3570K + VGA GTX970
    เล่นเกม ต้องเน้น VGA นะจ๊ะ

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    นี่หน้า Bios ของ MB gigabyte ครับ แต่ยกมาเป็นของ Z77 นะ
    จะอธิบายคร่าวๆสำหรับพื้นฐานหลักๆจ้า

ถ้าเราคลิกเข้าไปในอันแรก จะได้ตามนี้

ผมยกมาจากรีวิวของทางเว็บ OCZ แค่บางส่วนครับ ทั้งหมดก็เข้าไปตามลิ้ง
    http://www.overclockzone.com/zolkorn...d3h/index2.htm
    CPU i5 3570K + VGA GTX970
    เล่นเกม ต้องเน้น VGA นะจ๊ะ

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    1
    ขอบคุณสำหรับขอมูลนะครับ

เดี๋ยวหา บอร์ด 77 pro4 มาดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jabbawockeez70 : 30th October 2014 เมื่อ 12:45