ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

ผมเรียน ช่างยนต์ ปวส.2แล้ว โครงการจบควรทำไรดี มีใครแนะนำได้บ้างครับ

คือยังคิดไม่ได้เลย ใครเคยเรียนมาทางนี้หรือสายอื่นแนะนำทีคับ ว่าคุณทำอะไร ทำอย่างไร ใช้ประโยชน์อะไรได้บ้าง

ส่วนใครที่มีแนวคิดบอกได้นะคับ แนะนำหน่อยคับ ๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ก็ถ้าอยู่ใน กทม. ผมไม่มีอะไรจะแนะนำ แต่ถ้าอยู่ในจังหวัดบ้านนอก ๆ นะ ไปสมัครเป็นช่างศูนย์ โตต้า ฮอนด้า นิสสัน อะไรก็ได้

กัดฟันทนสัก "10 ปี" ทนเป็นลูกมือลูก teen โดนด่าเหมือนโคเหมือนกระบือนะแต่เก็บเกี่ยวประสบการณ์เกี่ยวกับรถยนต์ให้ได้มากที่สุด ทั้งเกียร์ออโต้ และรถมีคลัช ถ้าจะมีเมีย ก็ต้องหาเมียแนวสู้ชีวิต ปากกัน teen ถีบ

เมียโลกสวยอย่าได้คิดมี เก็บเงินมันทุกบาททุกเม็ด เหล้ากินได้นิดหน่อย แต่อย่าให้เสียเงินมาก พอเก๋าแล้ว ชื่อติดชาร์ตในจังหวัดแล้ว ไปกู้ธนาคารสัก 2-3 ล้าน

แล้วออกมาเปิดเอง ขึ้นป้ายร้านในสิ่งที่คุณ "เก๋า" ไป เช่น ช่างเอช่วงล่าง ช่างบีเสต็ปวาล์ว ช่างซีคลัชอะไรก็ว่าไป กว่าอะไรจะลงร่องลงรอยคุณคงสัก 40+ แต่ก็หน่ะ นี่แหละหนทางชีวิตช่าง

ก็เหมือนอย่างผม แถว ๆ ถิ่นผม ตัวผมก็เป็นช่าง ขั้นเทพเรื่อง "ทำระบบคลัชรถกระบะ" เห็นป้าาาาบ รู้เลย คลัชชุดนี้ของรถกระบะอะไรรุ่นอะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 29th October 2014 เมื่อ 21:53

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ตอนนี้ผมเรียน อิเล็กคอมครับ โครงการผมทำ โดรน ยังไม่เสร็จเลย ใกล้กำหนดส่งแล้ว TT

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    ช่างยนต์ไม่ทำเกี่ยวกับ รถประหยัดพลังงานล่ะครับ หรือรถใช้น้ำเป็นเชื้อเพลิง

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ยากเกินไปไหมครับ อาจารย์บอกว่า ไม่ต้องใหญ่มาก เอาแค่พอดีๆพอดี พอครับ ผมยังคิดไม่ได้เลย เครียด อาจารย์คนนี้ก็สุด ๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เรียนช่างยนต์ไม่จำเป็นต้องเกี่ยวกับยานพาหนะอย่างเดียวหรอกครับ เป็นอุปกรณ์เครื่องมือ เครื่องทุนแรงจากเครื่องยนต์ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    เห็นทู้นี้แล้วนึกถึงสมัยก่อนเลยแทบจะตีกับเพื่อนเพราะโครงการเนี่ยแหละสุดท้ายจบจนได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeKidZapper : 2nd November 2014 เมื่อ 16:48

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    เคียดพอๆกับผมเลย ตอนนี้ก็ทำโครงการอยู่ ผมละโคตรเซง จะทำวีดิทัศน์แนะนำวิทยาลัยฯ ก็บอกว่าทำทำไมอีก ในเมื่อมีอยู่แล้ว อ.กดดันมากๆ ผมเรียนคอมกราฟฯ ปี3
    สุดท้ายก็ต้องมาจบกับ ทำแบบจำลองป่าไม้ดงดิบ เหมือนจะง่ายแต่มันยากมากๆ

โครงการยิ่งคิดยิ่งเคียดผมบอกตรงๆเลย ตอนนี้ผมก็ยังเคียด
    Road to Trophy Hunter