ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Assassin’s Creed: Unity แพลตฟอร์ม PC ไม่มีการล็อคเฟรมเรต

Assassin’s Creed: Unity แพลตฟอร์ม PC "ไม่มีการล็อคเฟรมเรต"

จากข่าวที่ผ่านมาเราจะได้เห็นว่า Assassin’s Creed: Unity ของฝั่ง Xbox One และ PlayStation 4 มีการล็อคเฟรมเรตไว้ที่ 30fps
    จึงเป็นที่น่าสงสัยว่าแล้วชาว PC ตกลงจะเป็นอย่างไรกันแน่ ตรงนี้เราได้คำตอบจาก Gabriel Graziani, Community Developer จากทาง Ubisoft Montreal
    ที่ออกมาตอบคำถามว่าเกมในแพลตฟอร์ม PC จะมีการล็อคเฟรมเรตที่ 30fps หรือไม่ผ่าน Twitter ส่วนคำตอบที่ได้คือฝั่ง PC
    จะ
    ไม่มีการล็อคเฟรมเรตและเราสามารถเปิดปิด v-sync ได้อีกด้วยครับ

เป็นที่น่าดีใจกับคนที่มี PC ระดับ high end แต่สำหรับเครื่องระดับกลางๆแล้วแค่ระดับ 30fps ก็อาจหืดขึ้นคอเพราะด้วยเทคโนโลยีที่ใส่เข้าไปในภาคใหม่จึงทำให้เกม Assassin’s Creed: Unity
    จัดว่าเป็นเกมที่กินสรรพยากรมากโขเกมหนึ่งในขณะนี้เลบยก็ว่าได้ ,สุดท้ายนี้เกมมีกำหนดการปล่อย
    13 พฤศจิกายน 2014 บน PC ,Xbox One และ PlayStation 4

Credit
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 30th October 2014 เมื่อ 11:03 เหตุผล: แก้ไขรูป
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    แจ๋วววววววว เลยสิอย่างงี้จะได้เสฟกราฟฟิกได้เต็มที่

ปล.ใช่คนเดียวกับรูปลิงไหม จขกท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 30th October 2014 เมื่อ 11:16

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    จะถึง 30 ไหมยังไม่รู้เลย

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeathAngeL อ่านกระทู้
    จะถึง 30 ไหมยังไม่รู้เลย
    เครื่องผมจะถึง 15 ไหมยังไม่รู้เลย
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ไม่แปลกใจเท่าไหร่เพราะ pc มันไม่ล็อคมาตั้งแต่ภาคแรกแล้วอะนะ ถ้ามาล็อคภาคนี้โดนด่ากระจายแน่

สรุปว่าที่เคยออกมาบอกว่า 30fps เหมาะสมกับเกมมากกว่า นี่คือแถสินะ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    30 ผมว่าเหมาะกับเกมบางเกมนะ 60 บางeffect จะมองไม่ออก อย่าง เบลอนี่ 60 เปิด-ปิด ไม่ต่างกันเลย
    ที่จริง ผมว่าวิ่งที่ 45 กำลังเหมาะ เหมือนดูหนัง

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    ไม่แปลกใจเท่าไหร่เพราะ pc มันไม่ล็อคมาตั้งแต่ภาคแรกแล้วอะนะ ถ้ามาล็อคภาคนี้โดนด่ากระจายแน่

สรุปว่าที่เคยออกมาบอกว่า 30fps เหมาะสมกับเกมมากกว่า นี่คือแถสินะ
    ใช่ๆแถตลอดเลย
    ปล.ทำไงได้ค่ายเกมส์ดันทำเกมส์ที่แรงเกินเครื่องเสปค ps4 และ xbox one ซะได้ เลยไม่สามารทำเกมส์ที่รันได้เต็มที่ในเครื่อง ps4 และ xbox one เลยต้องลดคุณภาพเกมส์ลงหรือไม่ก็ลด fps ลง
    ส่วน pc ก็ปรับ setting เอาตามเสปคใครเสปคมันเลย

Every where 0.0
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    จะ 30 หรือ 60 Fps ก็เล่นไม่ได้อยู่ดี หึ ~

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    .....จะถึง 30 หรือปล่าวยังไม่รู้เลย 5555

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ใช่ๆแถตลอดเลย
    ปล.ทำไงได้ค่ายเกมส์ดันทำเกมส์ที่แรงเกินเครื่องเสปค ps4 และ xbox one ซะได้ เลยไม่สามารทำเกมส์ที่รันได้เต็มที่ในเครื่อง ps4 และ xbox one เลยต้องลดคุณภาพเกมส์ลงหรือไม่ก็ลด fps ลง
    ส่วน pc ก็ปรับ setting เอาตามเสปคใครเสปคมันเลย
    ผมว่าตอนนี้ยังไม่มีค่ายเกมส์ไหนที่ดึงประสิทธิภาพเครื่องของ ps4 ออกมาได้อย่างเต็มที่เลยนะครับต่อให้เป็นเกมส์จากค่าย Sony เองก็ตาม ผมมองว่ามันเพิ่งเป็นจุดเริ่มต้นของ Next Gen เองทุกอย่างต้องค่อยๆมีการพัฒนาไปเรื่อยๆดูจาก The last of us ซิเกมส์ภาพขนาดนั้น รันบนเครื่อง PS3 เมื่อ6-7 ปีมาแล้วยังสวยงามเลย ถ้าคุณมี PS4 คุณจะรู้เลยว่า Assassin Creed Unity เนี่ยถ้าจะรัน 1080p กับ 60fps ps4 รันได้สบายๆ เลยแหละ รอดูอีกซัก 2-3 ปีหลังจากนี้เกมส์จะดีมากขึ้นตามลำดับเอง

ส่วนเรื่อง assassinนี่ ต่อให้ lock ไว้เดี๋ยวก็มีคนมางัด code จนปลดล๊อคได้อยู่ดี ดู WatchDogs ซิเอาซะทะลุปรุโปร่งเลย 5555

560it ฉันคงไม่รอด เจอกันใน PS4 ล่ะกันนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    ps4 กับ xbox one ตอนนี้ถึงขีดสุดเครื่องตั้งนานแล้ว ถ้ามีเครื่องไปลองเล่นเกม ryse rome สิ เทียบกับ pc ปรับสุด ภาพต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเลย
    assasin unity ไม่ต้องพูดถึงถ้าเอาภาพระดับ pc fps ไม่ถึง 20
    เอ่อ........เครื่องถึงขีดสุดแล้วหรอครับเพิ่งออกได้แค่ปีเดียวเองเนี่ยนะงั้นปีหน้าคงมี PS5 แล้วล่ะซิเนี่ย !!!!
    ส่วน ryse of rome ไม่มีใน ps4 นะครับตอนแรกเป็นเกมส์ Ex XB1 แล้วขายไม่ได้ตามเป้าเลยมา Pc แทน Xb1 รันได้เต็มที่แค่ 900p ครับสำหรับ Multi platform (แต่เกมส์ที่ Ex เฉพาะ xb1 ก็ไม่แน่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 30th October 2014 เมื่อ 12:14

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ps4 กับ xbox one ตอนนี้ถึงขีดสุดเครื่องตั้งนานแล้ว ถ้ามีเครื่องไปลองเล่นเกม ryse rome สิ เทียบกับ pc ปรับสุด ภาพต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเลย
    assasin unity ไม่ต้องพูดถึงถ้าเอาภาพระดับ pc fps ไม่ถึง 20

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    ผมว่าตอนนี้ยังไม่มีค่ายเกมส์ไหนที่ดึงประสิทธิภาพเครื่องของ ps4 ออกมาได้อย่างเต็มที่เลยนะครับต่อให้เป็นเกมส์จากค่าย Sony เองก็ตาม ผมมองว่ามันเพิ่งเป็นจุดเริ่มต้นของ Next Gen เองทุกอย่างต้องค่อยๆมีการพัฒนาไปเรื่อยๆดูจาก The last of us ซิเกมส์ภาพขนาดนั้น รันบนเครื่อง PS3 เมื่อ6-7 ปีมาแล้วยังสวยงามเลย ถ้าคุณมี PS4 คุณจะรู้เลยว่า Assassin Creed Unity เนี่ยถ้าจะรัน 1080p กับ 60fps ps4 รันได้สบายๆ เลยแหละ รอดูอีกซัก 2-3 ปีหลังจากนี้เกมส์จะดีมากขึ้นตามลำดับเอง

ส่วนเรื่อง assassinนี่ ต่อให้ lock ไว้เดี๋ยวก็มีคนมางัด code จนปลดล๊อคได้อยู่ดี ดู WatchDogs ซิเอาซะทะลุปรุโปร่งเลย 5555

560it ฉันคงไม่รอด เจอกันใน PS4 ล่ะกันนะ

เอ่อ........เครื่องถึงขีดสุดแล้วหรอครับเพิ่งออกได้แค่ปีเดียวเองเนี่ยนะงั้นปีหน้าคงมี PS5 แล้วล่ะซิเนี่ย !!!!
    ส่วน ryse of rome ไม่มีใน ps4 นะครับตอนแรกเป็นเกมส์ Ex XB1 แล้วขายไม่ได้ตามเป้าเลยมา Pc แทน Xb1 รันได้เต็มที่แค่ 900p ครับสำหรับ Multi platform (แต่เกมส์ที่ Ex เฉพาะ xb1 ก็ไม่แน่)
    เสป็คมันไม่สูงจริงๆนะครับเพียงแค่ทีมพัฒนามุ่งเน้นเกมส์ไปลงเครื่อง คอนโซลมากกว่าเพราะรายได้ค่อนข้างดีกว่า ทางฝั่ง pc เพราะทางฝั่ง pc ยอดก็อปปี้สูงกว่ารายได้น้อยกว่า
    ทีมพัฒนาเขาเลยต้องทำให้เครื่องคอลโซลเล่นได้ทุกเกมส์แต่ละดับภาพขนาดไหนก็ตามมีตามเกิด ผมมองว่า แรม 8gb เดี๋ยวนี้เริ้มน้อยแล้วแต่ยังดีที่แรมการ์ดของโคลโซลนั้นมีมากแต่การ์ดจอนั้นความแรงยังไม่เท่าไหล่ยังน้อยอยู่
    และทาง คอลโซลบอกว่าเล่นได้ประมาณ 10 ปี อันนี้ผมเชื่อนะที่เล่นได้ประมาณ 10 ปีแต่ภาพของเกมส์จะด๊อปลงเท่าไหล่อันนี้ บอกได้เลยภาพด๊อปลงมากแน่นอน

ขนาด pc gtx titun ยังมิอาจปรับสุดได้เลยครับ

อะนี้เสป็ค คอลโซล

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้

อีก 2-3 ปี มันก็ 30 เท่าเดิมครับ เพราะทาง Ubi เองก็ออกมาบอกแล้วว่าเพราะ CPU ของตัว Console มันไปต่อไม่ได้ ไม่ใช่ว่าดึงออกมาไม่ได้แต่เครื่องมันไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    549
    ก่อนจะไปกันใหญ่ผมไม่ได้บอกว่าถ้า Ac:unity เนี่ยรันบน PS4 ด้วย 1080p แล้วจะสวยกว่า PC ปรับสุดไม่ใช่นะครับ เพราะยังเรื่อง Graphic เนี่ย PC มาวินอยู่แล้ว (ถ้าเงินถึงพอ ฮ่าๆ)

ผมพิมว่า "ผมว่าตอนนี้ยังไม่มีค่ายเกมส์ไหนที่ดึงประสิทธิภาพเครื่องของ ps4 ออกมาได้อย่างเต็มที่" เท่านั้นเอง ถ้าลองไปดูเกมส์ console Gen Ps3/360 แต่ล่ะปีดูจะรู้ว่ามัน ดูดีขึ้นเรื่อยๆตามลำดับทั้งๆที่สเปคเท่าเดิม ซึ่งผมมองว่า Ps4 ก็น่าจะเป็นเช่นนั้นเหมือนกันครับ

ส่วนเรื่อง Console แต่ล่ะ Gen อยู่ได้เกือบ 10 ปีเนี่ยผมว่ามันจะค่อยๆน้อยลงเรื่อยๆนะครับเพราะ Hardware พัฒนาอย่างต่อเนื่องเลยทำให้เปลี่ยน Gen ไวขึ้นดูจากยุค Ps2 อยู่ได้เกือบ 10 ปี พอมา Ps3 อยู่ได้ประมาณ 6-7 ปีก็มี Ps4 แล้วส่วนยุคของ Ps4 เนี่ยผมว่าน่าจะไม่เกิน 5 ปีก็มีรุ่นใหม่แล้วล่ะครับ !!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    อีก 2-3 ปี มันก็ 30 เท่าเดิมครับ เพราะทาง Ubi เองก็ออกมาบอกแล้วว่าเพราะ CPU ของตัว Console มันไปต่อไม่ได้ ไม่ใช่ว่าดึงออกมาไม่ได้แต่เครื่องมันไม่ไหว
    ค่ายนี้ผมไม่เคยหวังจริงๆตามคุณบอกล่ะครับ 555 แต่ถ้าเป็นค่ายอื่นหรือเกมส์ Ex ก็ไม่แน่นะ !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 30th October 2014 เมื่อ 12:46

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ไม่แคร์ครับมี uncharted4 the last of us2 เล่นแค่นี้ก็พอใจแล้ว

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    4
    ที่ผ่านมานี้คือไม่กินสเปคหรือไง T_T
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไม่สนเรื่อง เฟรมเรต อยู่แล้ว เล่นได้ก็พอใจละ
    No comment !!

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ก่อนจะไปกันใหญ่ผมไม่ได้บอกว่าถ้า Ac:unity เนี่ยรันบน PS4 ด้วย 1080p แล้วจะสวยกว่า PC ปรับสุดไม่ใช่นะครับ เพราะยังเรื่อง Graphic เนี่ย PC มาวินอยู่แล้ว (ถ้าเงินถึงพอ ฮ่าๆ)

ผมพิมว่า "ผมว่าตอนนี้ยังไม่มีค่ายเกมส์ไหนที่ดึงประสิทธิภาพเครื่องของ ps4 ออกมาได้อย่างเต็มที่" เท่านั้นเอง ถ้าลองไปดูเกมส์ console Gen Ps3/360 แต่ล่ะปีดูจะรู้ว่ามัน ดูดีขึ้นเรื่อยๆตามลำดับทั้งๆที่สเปคเท่าเดิม ซึ่งผมมองว่า Ps4 ก็น่าจะเป็นเช่นนั้นเหมือนกันครับ

ส่วนเรื่อง Console แต่ล่ะ Gen อยู่ได้เกือบ 10 ปีเนี่ยผมว่ามันจะค่อยๆน้อยลงเรื่อยๆนะครับเพราะ Hardware พัฒนาอย่างต่อเนื่องเลยทำให้เปลี่ยน Gen ไวขึ้นดูจากยุค Ps2 อยู่ได้เกือบ 10 ปี พอมา Ps3 อยู่ได้ประมาณ 6-7 ปีก็มี Ps4 แล้วส่วนยุคของ Ps4 เนี่ยผมว่าน่าจะไม่เกิน 5 ปีก็มีรุ่นใหม่แล้วล่ะครับ !!!

ค่ายนี้ผมไม่เคยหวังจริงๆตามคุณบอกล่ะครับ 555 แต่ถ้าเป็นค่ายอื่นหรือเกมส์ Ex ก็ไม่แน่นะ !!
    ไม่มีใครว่าคุณหลอกครับแต่แค่อยากให้เข้าใจเรื่องเสป็คมันเฉยๆครับ

แต่ผมต้องยกนิ้วให้เรื่อง เกมส์ เอ็กซ์คลูซีฟ ของ ps4 เลยนะเขาทำมาได้ดีจริง sony เนี้ย

แต่ทางฝั่ง xbox นี้ เกมส์ เอ็กซ์คลูซีฟ ผมหมด สัทธา กับมันจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manglove : 30th October 2014 เมื่อ 12:59

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ได้เงืนจากฝั่งmicrosoftไปเท่าไหร่หนอค่ายนี้

กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อุคส่าต้องมี GTX 680 ล็อคเฟรมเรตก็เกินไป

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,274
    1
    PS4 จัดเต้ม เเน่นอนครับ รอจัด อยุ่ อิอิ
    โหลด ONE PIECE HD พากย์ไทย รูปสวยๆhttps://www.facebook.com/pages/ONE-P...3907702?ref=hl

กล่าวขอบคุณ
    549
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ไม่มีใครว่าคุณหลอกครับแต่แค่อยากให้เข้าใจเรื่องเสป็คมันเฉยๆครับ

แต่ผมต้องยกนิ้วให้เรื่อง เกมส์ เอ็กซ์คลูซีฟ ของ ps4 เลยนะเขาทำมาได้ดีจริง sony เนี้ย

แต่ทางฝั่ง xbox นี้ เกมส์ เอ็กซ์คลูซีฟ ผมหมด สัทธา กับมันจริงๆ
    เรื่องสเปคผมเข้าใจนะครับว่าถ้ามองดูจริงๆแล้วมันก็ไม่ได้สูงมากจนอ้าปากค้างขนาดนั้น....แต่ PS4 ไม่ได้ใช้ windows นะครับมันใช้ OS เฉพาะตัวที่เกิดมาเพื่อเกมส์ อีกทั้งเกมส์ที่นำไปเล่นด้วยนั้นก็ถูกจูนมาเพื่อให้เข้ากับระบบนี้ แต่ว่า Windows หรือ OS ที่ใช้กับ PC มันใช้สำหรับหลายๆ อย่าง มันไม่ได้ถูกออกแบบมาเพื่อเกมส์เป็นพื้นฐาน เลยอาจทำให้เกิด case ประมาณว่า คนคอมสเป็คเทพ แต่เล่นเกมส์กระตุก เพราะ เกมส์นั้นมีระบบที่ไม่จูนกับ Hardware หรือ OS ทำใ้ห้เกมส์กระตุก หรือ หน่วงไปเลย หรือเรียกง่ายๆ port มาไม่ดีนั่นเอง !

ปล.อันนี้ไม่ได้เป้นการเถียงนะครับแต่เป็นการอธิบายว่าทำไมเครื่อง Next gen ถึงใช้สเปคระดับนี้ ซึ่งมันอาจจะมีอีกหลายๆปัจจัยที่ไม่อยากให้สเปคมันสูงกว่านี้ก็เป็นได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 30th October 2014 เมื่อ 13:24

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    จะล็อค ไม่ล็อคคอมผมก็เล่นไม่ได้อยู่ดี เห้ออออ ขอใหเ้ตัวเกมส์จริงๆออกมาสเป็คไม่โหดเท่าที่โปรยไว้ทีเถอะ
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    เรื่องสเปคผมเข้าใจนะครับว่าถ้ามองดูจริงๆแล้วมันก็ไม่ได้สูงมากจนอ้าปากค้างขนาดนั้น....แต่ PS4 ไม่ได้ใช้ windows นะครับมันใช้ OS เฉพาะตัวที่เกิดมาเพื่อเกมส์ อีกทั้งเกมส์ที่นำไปเล่นด้วยนั้นก็ถูกจูนมาเพื่อให้เข้ากับระบบนี้ แต่ว่า Windows หรือ OS ที่ใช้กับ PC มันใช้สำหรับหลายๆ อย่าง มันไม่ได้ถูกออกแบบมาเพื่อเกมส์เป็นพื้นฐาน เลยอาจทำให้เกิด case ประมาณว่า คนคอมสเป็คเทพ แต่เล่นเกมส์กระตุก เพราะ เกมส์นั้นมีระบบที่ไม่จูนกับ Hardware หรือ OS ทำใ้ห้เกมส์กระตุก หรือ หน่วงไปเลย หรือเรียกง่ายๆ port มาไม่ดีนั่นเอง !

ปล.อันนี้ไม่ได้เป้นการเถียงนะครับแต่เป็นการอธิบายว่าทำไมเครื่อง Next gen ถึงใช้สเปคระดับนี้ ซึ่งมันอาจจะมีอีกหลายๆปัจจัยที่ไม่อยากให้สเปคมันสูงกว่านี้ก็เป็นได้
    ถูกต้องครับ และไอ้ที่หลายปัจจัยนั้นแน่นอนคือการตลาดล้วนๆ ครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ถ้าอยากเล่น AC:Unity ต้องทำ PC ในงบ 40K ผมรอซื้อใน PS4 ไม่ก็รอโหลดฟรีดีกว่าครับ 555

ปล.เปลื้องตังเกินไม่มีเหตุจำเป็นละ เอา PC มาใช้ทำงานดีกว่า
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014