ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report

GTA V ขึ้นแท่นอันดับ 6 ของเกมที่ขายดีที่สุดตลอดกาลแล้ว

สมราคาสุดยอดเกมแห่ง Generation กับ Grand Theft Auto V ที่ในวันนี้ทางคุณ Strauss Zelnick CEO ของTake-Two Interactive ที่ได้ออกมาแถลงผลประกอบการของปี 2014 ออกมาอย่างเป็นทางการแล้วว่าตัวเกม Grand Theft Auto V นั้นทำยอดขายทะลุ 34 ล้านชุดแล้วเป็นที่เรียบร้อย

โดยเมื่อปีที่แล้วตัวเกม GTA V นั้นทำยอดขายไปได้ทั้งสิ้น 29 ล้านชุดในช่วง 6 สัปดาห์แรกที่วางจำหน่ายและอีก 12 เดือนต่อมามันก็ยังคงทำยอดขายเพิ่มได้อีกเล็กน้อยที่จำนวนถึง 5 ล้านชุด

ซึ่งเมื่อรวมตัวเลขของยอดขายดังกล่าวแล้วจึงทำให้มันกลายเป็นอันดับที่ 6 ของเกมที่ทำยอดขายสูงสุดตลอดการโดยตามหลัง Mario Kart Wii อยู่ 1 ล้านชุดและตามหลัง Super Mario Bros. อยู่ที่ 3 ล้านชุด โดยเกมที่ทำยอดขายได้ใกล้เคียงในช่วง 2 ปีที่ผ่านมานั้นก็มีเกมอย่าง Call of Duty: Ghosts ที่ทำได้ 19 ล้านชุด Call of Duty: Black Ops 2 ที่ 24 ล้านชุดและ Diablo 3 ที่ 15 ล้านชุด

โดยตัวเกม Grand Theft Auto V นั้นมีแผนที่จะวางจำหน่ายในเวอร์ชั่น HD Remaster อีกครั้งในวันที่ 18 พฤศจิกายนนี้ให้กับเครื่อง PS4 และ Xbox One โดยเวอร์ชั่น PC นั้นจะตามมาทีหลังในวันที่ 27 มกราคม 2015 ซึ่งคาดการณ์กันว่าจำนวนยอดขายรวมของตัวเกมนั้นน่าจะเพิ่มขึ้นในอีกระดับนึงเลยทีเดียว

Credit By

มาแล้ว!! อัพเดทแอพ PlayStation เวอร์ชั่น 2.0 มีรายละเอียดดังนี้

สวัสดีครับทุกๆท่านนะครับหลังจากที่ผมหายไปนานต้องขอโทษจริงๆนะครับพอดีเกิดไม่สบายเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาเลยไม่มีอะไรมาอัพเดทให้อ่านกันเลย วันนี้ผมก็จะกลับมาอัพเดทข่าว PS4 กันปกตินะครับ และแล้วในที่สุดเฟิร์มแวร์ PS4 เวอร์ชั่น 2.0 ก็ได้เปิดให้ดาวน์โหลดกันที่เรียบร้อยแล้ว โดยโซนี่ก็ได้ต้อนรับเฟิร์มแวร์ใหม่นี้ด้วยการปล่อยแอพ PlayStation เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด 2.0.17 บนแอนดรอยด์ และ iOS ซึ่งเปิดให้อัพเดทแล้ววันนี้ เพื่อเป็นการต้อนรับ และรองรับบระบบต่างๆสำหรับ PS4 เฟิร์มแวร์เวอร์ชั่น 2.0 หรือ Masamune มาดูกันว่าในแอพ PlayStation เวอร์ชั่นใหม่นี้มีการอัพเดทลูกเล่นดังนี้.

• เมนูหลักของแอพได้มีการออกแบบใหม่ทั้งหมด ดูทันสมัยและรายละเอียดการใช้งานเยอะขึ้น.
    • ตอนนี้แอพได้รองรับแท็บเล็ตอย่างเต็มตัว.
    • ผู้เล่นที่คุณอาจจะรู้จักรจะโชว์อยู่ในรายชื่อเพื่อน.
    • เราสามารถสร้างลิงค์การขอเป็นเพื่อนและแชร์ลิงค์นั้นให้กับเพื่อนคนอื่นๆได้.
    • ตอนนี้เราสามารถค้นหาเพื่อนได้โดยการใช้ชื่อจริงของเขา.
    • สุดท้ายเราสามารถส่งอีเมล์และ SMS เพื่อขอเป็นเพื่อนก็ได้.

สุดท้ายนี้ผมและชาว Play4Thai ทุกคนคงอดใจรอไม่ไหวแล้วแน่ๆ และเมื่อเฟิร์มแวร์ออกมาแล้ว ทางเราจะมีบทความและวีดีโอวิธีใช้งานระบบใหม่ๆอย่างละเอียดครับ อย่าลืมติดตามทางเว็บไซต์นะครับ.

วิธีใช้งานระบบฟังเพลง MP3 บน PS4

ในที่สุดหลังจากเราได้เฝ้ารอกันเป็นเดือนๆในที่สุดแล้วเมื่อวานนี้โซนี่ก็ได้ปล่อยเฟิร์มแวร์ล่าสุดเวอร์ชั่น 2.0 ของ PS4 ออกมาให้ดาวน์โหลดกันแล้ว และหนึ่งในลูกเล่นที่แฟนๆเพลย์สเตชั่นตื่นเต้นมากที่สุดคือ ระบบที่สามารถเล่นเพลงไฟล์ MP3 ของเราผ่าน USB ได้ และที่ทำให้เหนือกว่านั้นคือเราสามารถฟังเพลงไปเล่นเกมไปได้ โดยระบบที่ฟังเพลงไปเล่นเกมไปได้ลือมาตั้งแต่สมัย PS3 ในที่สุดวันนี้ก็เป็นจริง ถ้าอย่างนั้นมาดูกันดีกว่า ว่าวิธีการใช้งานเจ้าระบบ เล่นเพลง MP3 จาก USB นั้นทำกันอย่างไรบ้างครับ อุปกรณ์ที่ต้องเตรียมคือ USB ขนาดเท่าไดก็ได้ ตอนนี้ยังไม่รองรับฮาร์ดดิสพกพานะครับ ถ้าพร้อมกันแล้วมาเริ่มกันเลย.

ขั้นตอนที่หนึ่ง เป็นขั้นตอนการเตรียม USB ของเราโดยจากคอมพิวเตอร์เรานะครับ ในเสียบ USB เราเข้าคอมพิวเตอร์จากนั้นให้สร้างโฟเดอร์ใหม่ใน USB และให้ตั้งชื่อว่า “Music” หรือ “MUSIC” ก็ได้ครับเมื่อสร้างโฟเดอร์เสร็จก็ให้ลากเพลงที่เราชอบลงไปในโฟเดอร์ Music เลย ป.ล เราไม่สามารถมีโฟเดอร์ข้างในโฟเดอร์ Music อีกได้นะครับไม่งั้นเครื่องจะมองไม่เห็น.

ขั้นตอนที่สอง เมื่อทำการคัดลอกเพลงจากคอมพิวเตอร์ไปบน USB เสร็จ ก็ทำการดึง USB ออกจากคอมพิวเตอร์ และเปิดเครื่อง PS4 แล้วเสียบ USB เข้าเครื่องไปเลย จากนั้นหน้าจอจะปรากฏเมนูไอคอนชื่อ “USB Music Player” (ไอคอนแรก) จากนั้นก็กดเข้าไปเลย.

ขั้นตอนที่สาม ก็จะเห็นว่าเพลงที่เราได้ทำการคัดลอกจากคอมพิวเตอร์ไปบนโฟเดอร์ Music บน USB นั้นจะอยู่ในนั้นทั้งหมด เสียใจที่อ่านภาษาไทยไม่ได้ เวลาจะกดเล่นเพลงก็สามารถกด “Play All” ซึ่งจะเล่นทุกเพลงในนั้นเริ่มจากเพลงด้านบนลงล่าง หรือเลือกเพลงที่เราชื่นชอบเป็นเพลงๆได้เลย โดยเราสามารถควบคุมด้วยปุ่มดังนี้ได้ครับ L1: เลือกเพลงก่อนหน้านี้ R1: เลือกเพลงถัดไป L2: เร่งเพลงกลับหลัง R2: เร่งเพลงไปข้างหน้า.

สามารถเพิ่มความดังของเสียงโดยเลือกไอคอนเสียง และปรับตามใจชอบโดยใช้ลูกศรซ้าย-ขวา.

ไอคอนที่สองจะเป็นเมนูให้สุ่มเพลง ที่มีหลายออฟชั่นให้เลือกคือ 1. “Shuffle and Repeat” คือสุ่มเพลงและจะเล่นเพลงซ้ำด้วย 2. “Shuffle” คือสุ่มเพลงธรรมดา 3. “Repeat One” คือเล่นเพลงที่กำลังเล่นอยู่ซ้ำกัน 1 ครั้ง 4. “Repeat All” คือเล่นเพลงทั้งหมดซ้ำไปมาเรื่อยๆ.

ขั้นตอนที่สี่ ตอนนี้รู้สึกว่าอยากจะเล่นเกมซะแล้วแต่ยังจะอยากฟังเพลงอยู่ ก็ง่ายๆ วิธีคือกดปุ่ม PS บนจอย 1 ทีก็จะออกมาที่เมนูโดยเพลงก็ยังเล่นอยู่ เสร็จก็เข้าเกมที่เราอยากจะเล่นเลย เมื่อเข้าไปแ้ลวสังเกตว่าเพลงยังเล่นอยู่!!!. แล้วถ้าจะเปลี่ยนเพลงในขณะที่อยู่ในเกม วิธีคือกดปุ่ม PS บนจอยค้างจากนั้นก็เลื่อนเมนูลงมาสุดก็นจะเห็นเมนูใหม่ ที่แสดงเพลงที่กำลังเล่นอยู่ โดยสามารถควบคุมด้วยปุ่มดังนี้ได้ครับ L1: เลือกเพลงก่อนหน้านี้ R1: เลือกเพลงถัดไป X: หยุด/เล่น และสุดท้าย ลูกศรซ้าย-ขวาไว้ปรับระดับเสียงครับ.

แค่นี้คุณก็สามารถจะเล่นเกมไปฟังเพลงไปชิวๆ สบายๆอย่างนี้ได้ครับ สำหรับลูกเล่นอื่นๆเช่น วิธีเซ็ต Theme, ใช้งาน Youtube และใช้งาน SharePlay โปรดติดตามเว็บไซต์ Play4Thai ไว้ให้ดีนะครับวันนี้สวัสดีครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    คูณ 1500 ตีเป็นเลขกลมๆ โอ้แม้เจ้า 4350ล้านบาท

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ver ps4 xboxone ออกเมื่อไหรละก็ได้ไปอีกเต็มๆ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    นี่ยังไม่รวม PC น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ my dath อ่านกระทู้
    คูณ 1500 ตีเป็นเลขกลมๆ โอ้แม้เจ้า 4350ล้านบาท
    ไม่ใช่สี่หมื่นกว่าล้านเหรอท่าน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    กว่าจะทำได้แค่ฟังเพลง

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อันดับ 6 เลยหรือนี่ GTA

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ไม่แปลกกกกกกเนอะ

จริงน่าจะอยู่ TOP 5

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อยากให้มีภาคใหม่ เร็ว ๆ
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    จะขายให้ PC ถูกก็ได้เนี้ยเพราะต้นทุนเป็น 0 บนสตีม ขายยังไงก็กำไร แต่เกมดังคงไม่ฟาดมา 1599 แหงมๆ 555

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    สมควรคับ ผมคิดว่าเป็นเกมส์ที่ตั้งใจทำและ ใส่ใจในรายละเอียดมาก เป็นเกมส์ที่มีเสน่ห์มาก
    ลองคิดดูนะคับ ใครจะไปคิดว่าจะได้เล่นเกมส์ซ้อนเกมส์ 55+

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    สุดยอดไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    รอดู GTA V on Steam thai จะโดน ban หรือไม่

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: