ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

HiAlgo CHILL มาลดความร้อนของการ์ดจอและซีพียูกัน!!!

HiAlgo CHILL คืออะไร Chil เป็นโปรแกรมที่ไม่ได้เน้นเพิ่ม FPS แบบสองโปรแกรมด้านบน แต่เน้นเรื่องความร้อนของการ์ดจอและ CPU แทน หลายๆคนน่าจะทราบกันดีว่าเวลาเล่นเกมหนักๆนานๆ แล้วการ์ดจอกับ CPU ก็จะร้อน พอร้อนปุ๊ปเราก็จะเริ่มสูญเสียประสิทธิภาพของตัวการ์ดจอกับ CPU ไป แถมทำให้เกมกระตุกมากขึ้นด้วย และโปรแกรมนี้ก็จะมาช่วยในเรื่องนี้แหละครับ โดยเวลาที่เราไมไ่ด้ทำอะไร เดินเที่ยว ส่งเควส ตัวโปรแกรมจะลด Framerate ของเกมลง เพื่อให้ CPU กับการ์ดจอไม่ต้องทำงานหนักมาก พอเราเริ่มต่อสู้ เอฟเฟคต์ชักจะเยอะขึ้น ตัวโปรแกรมก็จะค่อยๆปล่อยประสิทธิภาพของการ์ดจอและ CPU ที่กั๊กเอาไว้ออกมา พอเรารู้เสร็จ ตัวโปรแกรมก็จะกลับไปกั๊กพลังต่อ ซึ่งนี่น่าจะช่วยเกมเมอร์หลายๆคนที่มีปัญหาการ์ดจอระบายความร้อนไม่ทันได้เป็นอย่างดีเลยล่ะ ยิ่งช่วงนี้อากาศร้อน คอมร้อนง่ายเสียด้วย นี่จึงจัดว่าเป็นโปรแกรมสามัญที่เกมเมอร์ทุกคนควรมีไว้ใช้เลยทีเดียว แถมยังช่วยประหยัดแบตเตอร์รี่สำหรับเหล่า Gaming Notebook ทั้งหลายได้เป็นอย่างดีด้วยล่ะครับ

โปรแกรม Chill เหมาะกับใคร

Chill คือโปรแกรมสำหรับคุณ ถ้าคุณมี Gaming Laptop ไว้ใช้งาน
    Chill คือโปรแกรมสำหรับคุณ ถ้าคุณรู้สึกว่าเกมไม่ลื่นไหลเท่าที่ควรทั้งๆที่ๆคอมแรงเพียงเพราะระบายความร้อนไม่ทัน

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spartancommander : 30th October 2014 เมื่อ 23:29

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ไครสงสัยอะไรถามได้นะครับ
    แค่คนคนเดียวก็มีค่าไม่ได้ แล้วจะไปมีค่ากับไครได้อีก

กล่าวขอบคุณ
    4
    ไม่มีคนโหลดเลยเหรอ
    แค่คนคนเดียวก็มีค่าไม่ได้ แล้วจะไปมีค่ากับไครได้อีก

Super Member Lv.5
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,567
    ไม่มีภาพประกอบ ดังนั้น ไม่มีใครสน และ เจ้าของ ยังไม่ได้ลองนิ ถ้าลองจริง เอาภาพมาโชว์ครับ เดียวนี้มีแต่เด็ก ปั้มกระทู้เกลื่อนละ เลยไม่มีใครสนไงครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ใช้ได้จริงป่าวครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    225
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    จะลองเอาไปใช้ดูนะครับ
    Intel(R)Core(TM) i5-4440 3.10GHz - MSI GTX 750 TI - RAM 8192MB Bus 1600

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    http://www.hialgo.com/Downloads.html

จากเว็บผุ้ผลิตก้มีให้โหลดน่ะครับผมว่าคงเชื่อถือได้เพราะมาจากเว็บไซค์ผุ้ผลิตโดยตรงมีเว็บไซค์จริงๆ

http://www.juropy.com/2014/04/hialgo...9%80%E0%B8%81/

ลิ้งนี้คือการรีวิวและการทำงานของโปรแกรมทั้ง3ตัวครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 2nd November 2014 เมื่อ 17:21

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ใช้ได้จริง ครับ ยืนยัน ครับ แต่ผมลองแบบ เปิดเกมส์ก่อนแล้ว พับหน้าจอลง แล้วจึงค่อยเปิดโปรแกรม HiAlgo CHILL จากนั้นก็เปิดหน้าจอเกมส์ขึ้น เราจะได้ยินเสียงโปรแกรม HiAlgo CHILL ดัง แล้วเกมส์ก็หายกระตุกครับ ตัวโปรแกรม จะช่วยได้ไม่มากนักหรอกครับ แต่ก็ช่วยได้เป็นบางส่วน
    AMD FX 8350 Black Edition 4.00 GHz RAM KingSton HYPER X 16G (4x4)Graphics AMD HD7950 DCll TOP CrossFire POWER XFX PRO850W FULL 80PLUS CORE EDITION

กล่าวขอบคุณ
    4
    ขอบคุณครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ผมลองใช้โรแกรมนี้ควบคุ่กับ

+ กับพัดลมรองฐานโน้ตบุค

และ ใช้พัดลมบ้านเปิดเบอร์2. อัดตรงไปที่ตัวโน้ต. เย็นสุดๆไปเลยเครื่องไม่ร้อนเลยครับ555

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอบคุณที่แบ่งปัน