ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194

ใครใช้ Asus zenfone 6 เข้ามาหน่อยจ้า

จะซื้อ Asus zenfone 6 ปรึกษาหน่อยจ้า

เห็นว่า ระบบ Wifi หลุดบ่อยจิงไหม ?

มีข้อดี ข้อเสียตรงไหนบ้าง ?

เห็นสเป้คมันโหดมากเลย

Intel Atom Z2580 ความเร็ว : 1.6 GHz
    ระบบปฏิบัติการ: Android 4.3
    16GB / Ram 2 GB
    กล้องหน้าดิจิตอล 13 ล้านพิกเซล

รบกวนด้วยจ้า

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    wifi หลุดบ่อยมั้ย ไม่จริงครับ อัพใหม่แก้ปัญหานี้แล้ว

ข้อดีคือ สเปคแรงครับ ไหลลื่น คุ้มค่าที่สุดในตอนนี้ ในราคาเท่านี้

ข้อเสีย กล้องหน้าทุเรศครับ(ตระกูลZenทุกรุ่นกล้องหน้า บรมเน่าครับ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ความจริงแล้ว มันก็ไม่ดีมากหรอกครับ ท่านำไปเทียบกับ รุ่นที่ราคา 1หมื่นอัพ นะน่ะ แต่ท่าถามว่า ในราคา 7990 ผมว่า ตัวเนี้ย คุ้มสุด (สำหรับผมนะครับ) เพราะใช้อยู่ด้วย

ข้อดีคือ สเปคแรง ในราคาไม่แรง ตามนะครับ แต่สเปคไม่ถึงกับดีเทียบเท่าราคาเป็น หมื่นๆได้นะครับ แล้วก็ บอกเลยการเล่นเกมเนี่ย ไม่ได้เล่นลื่นทุกเกมหรอก คงรู้อะนะ 555 แล้วก็ จอใหญ่ครับ ชัด ดู วีดีโอหนัง hd สบายๆตาเลย ลำโพงเสียงไม่ค่อยโอเค แล้วก็ ไม่ค่อยดังนะครับ ใช้การต่อลำโพงเพิ่มมเอาได้ 555

ข้อเสียก็นะ กล้อง เหมือนจะดีนะครับ มีโหมดนู่นนี่นั่นเยอะแยะ หน้าชัดหลังเบลอ เอย มันก็ดีนะครับ แต่ กล้องมีดีที่ พิกเซลแต่ ก็ยังว่่าครับ กล้องที่ดี ดีที่ แค่ ความมากของ พิก ไม่ได้ กล้อง ไม่ค่อยดีมากครับ ท่ากล้องเมพๆต้องมองไปทาง nokia microsoft lumia นู่น อันนั้นราคาแค่ 5000-9000 กล้องเขาก็เทพจริงๆแล้ว

เท่าที่ผมใช้มาก็มีเท่านี้นะ ส่วนระบบเครื่องเวลาใช้นี่ ลื่นไหล แจ่มแมวมากในราคานี้ จัดเลย

ส่วนเรื่อง wifi ตอนผมซื้อมาใหม่ๆยอมรับ ผมหลุดจิงๆนะ แต่ช่วงหลังมานี่ ไม่ค่อยเจอปัญหานี้นะ ผมเป็นคนอยู่บ้านมากกว่าอยู่ข้างนอก จะออกข้างนอกเฉพาะช่วงเวลากลางคืน ผมก็ เปิดไวไฟเล่นๆฟังเพลง ดู ยูทูป ไปเรื่อยๆ ไม่มีหลุดเลยนะครับ ผมว่า คุ้มเลยแหละในราคาเท่านี้ แต่ต้องไม่เล่นเกมหนักเวอร์ หรือ เน้นกล้องเวอร์ ไม่แนะนำ แต่ท่าไม่ มายตรงนี้ จัดครับ คุ้มแน่นอน ใช้อยู่ 555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ข้อเสียสำหรับผมคือ เป็น x86 แอพไม่รองรับมันเยอะ เซ็งเลย แอพที่ผมจะใช้รองรับน้อยมาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27

ผมชื้อมาให้แฟนไว้เล่น zen 6 ก็โอเคอยู่นะแต่ผมรอตัวนี้อยู่ครับ มาเมื่อไหร่จัดแน่ครับ