ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

(สาระ)คำถามโลกแตกคับทำไมต้องแบนเว็ปโป้

ทำไมต้องแบนเว็ปโป้ในไทยเป็นคำถามที่น่าสงสัยคับเมืองไทยมันขึ้นชื่ออยู่เรื่อง Sex Tourแต่ตลกอย่างคือมีการแบนเว็ปโป้แถมมีกฎหมายเกี่ยวกับสื่อลามกทั้งๆ ที่ซ่องและร้านนวดกระปู๋เต็มบ้านเต็มเมือง
    1.เพราะกฎหมาย โอ้ย ไร้สาระคับของพวกนี้แก้กันได้ง่ายๆ ขนาดรัฐธรรมนูญไทยที่เป็นกฎหมายสูงสุดยังฉีกกันเป็นว่าเล่นเลย
    2.เมืองไทยเป็นเมืองPuss พุทธหรือPussyคับ มีอ่างเปิดทั่วประเทศมีซ่องทั่วประเทศ ประเทศที่ขึ้นชื่อว่าเมืองที่มีธุรกิจโสเภณีครบวงจรทั้งนำเข้าและส่งออกเมืองพุทธ? อีกอย่างผมเป็นเอทิสไม่ถือเรื่องพวกนี้อะ
    3.การแบนเว็ปโป้ยิ่งสร้างปัญหามากกว่าเดิม เพราะมันขาดSuppleคับ ทำให้เกิดคลิปแอบถ่ายบ้าบอเกิดขึ้นมากมาย เพื่อจะเติมเต็มSuppleที่ขาดหายไปถ้ามันไม่ขาดแคลนคลิปพวกนั้นขายไม่ออกหรอกคับ ยกเว้นสมัครใจชอบโชว์อะนะ
    4.หรือเหตุผลเดียวเยาวชนดู เพราะมัวแต่ปิดหูปิดตาเยาวชนนี้หละคับเด็กมันยิ่งอยากลอง การศึกษาเรื่องเพศศึกษาไทยก็แย่ด้วย คราวนี้13-14ก็ซ่ำกันแล้ว(แต่ทำไมไม่รู้ผม23แล้วยังซิงสนิท)
    5.เกิดช่องทางทุจริตคอรัปชั่น มันมี2เว็ปคับที่อยู่ยืนยงมาก เหมือนยาบ้าอะแหละ ตอนแรกขายเม็ดละบาท-2บาทพอผิดกฎหมายปุปเป็น200-300 เพราะขาดsuppleยิ่งทำให้มันขายได้ในราคาดี
    6.เพราะมันผิดกฎหมายมันเลยควบคุมไม่ได้ สร้างปัญหาหาคลิปหลุดด้วย ตามข้อ3 ถ้าควบคุมได้ มันก็ดูแลง่ายขึ้น
    7.จริงๆเปิดเว็ปพวกนี้มันลดปัญหาอาชญากรรม ด้วย เหมือนญี่ปุ่นอะแหละเงื่ยนก็ถอยHเกมมาเล่น ไม่มีปัญหาไปข่มขืนใคร เพราะHเกม โดจิน18+ หนังโป้มันมีทุกแนวสวยกว่าด้วย ไม่ต้องกลัวเจอดุ้นด้วย55+ ที่สำคัญถูกกว่าไปนวดกระปู๋เยอะ และเหมาะสำหรับพวกเที่ยวไม่เป็น(เช่นพวกโอทาคุ หรือเนิร์ด) อ้อจริงๆเพราะไอ้ร้านนวดกะปู๋+ซ่องนี้หละ แหล่งอาชญากรรมชั้นดีเลย ผู้หญิงบางที่ก็ไปลักลอเเข้าเมืองหรือลักพาตัวมา บางทีก็มียาเสพติดขาย หรือบางที่นักเที่ยวไม่มีตังเที่ยวก็ไปลักวิ่งชิ่งปล้น แทนจะบล๊อกเว็ปโป้ปิดร้านนวดกระปู๋ปิดซ่องดีกว่าอีก

จริงๆประเด็นที่ผมจะสื่อคือการเซ็นเซอร์คับ เมืองไทยมันเซ็นเซอร์แบบไร้สาระมากอะ ยิ่งเรื่องความมั่นคงนี้ไม่อยากพูด ความมั่นคงของชาติหรือความมั่นคงของใคร ไม่รู้นะผมเป็นพวกหัวสมัยใหม่มากๆ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่กับความเป็นเผด็จการหัวอนุรักษ์นิยมแบบโง่ๆของไทย

ไม่เพราะอะไรนะสงสัยเฉยๆ อย่างว่าประเทศนี้มันแปลกๆคับมือถือสากปากถือศีล อ้างเมืองpussแต่เที่ยวอ่างทุกคืน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ไม่ต้องกลัวว่าเว็ปโป๊จะหมดไปครับ ตามปิดไม่หมดหรอก 55555

มีเว็ปโป๊ในโลกอีกมากมายครับ อันไหนปิดก็ไม่ต้องดู อีกอย่างปิดแล้วก็เปิดใหม่ได้

พูดกันตรงๆอ่ะนะครับ ผู้ชายด้วยกัน ถ้าวันไหนผมไม่มีเกมให้โหลด ผมก็มาโหลดหนัง AV แทนล่ะครับ

จ่ายค่าเน็ตต่อเดือนตั้งแพง ยังไงก็ต้องใช้บริการให้คุ้มไว้ก่อนแหละ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    มันก็จริงอย่างที่คุณว่ามา แต่เรามันคนไทย เกิดในประเทศไทย อยู่ในไทย

ุแนะนำถ้าอยากกดูจริงลองใช้แอปของ chrome ที่ชื่อ ZenMate ลองหาดูเข้าได้ทุกเว็บ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    อีกอย่างผมว่าเว็ปโป๊ก็มีประโยชน์นะครับ เพราะถ้าแค่บำบัดอารมณ์ชั่วคราว แค่อยู่หน้าคอมก็พอแล้ว

ไม่เห็นต้องไปเที่ยวผู้หญิงให้สิ้นเปลืองเลย เอาเงินไปซื้อเกม อัพคอมดีกว่าเยอะ

ผมเคยเที่ยวผู้หญิงมาเยอะแล้วแบบเนี้ยนะ ขอบอกว่าโครตเสียดายเงินเลย ลงอ่างทีก็ไม่ต่ำกว่า 2-3 พันบาทแล้ว = ='
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    นั่นสิครับ ผมว่าไม่ควรจะแบนนะครับ
    ผมก็ไม่รู้มันผิดกฎหมายข้อไหน แต่ผมอยากมีสิทธิในการเสพสื่อด้วยตัวเองบ้างครับ
    เท่าที่รู้มา คำว่า โป๊ ในประเทศนี้มันตีความไม่ได้ด้วยนะ แบบว่ามัน abstract ไม่รู้ว่าแค่ไหนคือโป๊(หรือเขาแก้แล้วหว่า?)
    มันถึงได้มีการ censor มั่วๆเกิดขึ้น

อีกอย่างเมืองไทยผมว่าไม่ใช่เมืองพุทธนะครับ การที่ส่วนใหญ่คนนับถือพุทธ(ผี+พรามหมณ์) แล้วบอกว่าประเทศนี้เมืองพุทธ ผมคิดว่ามันไม่ดีเลย(มันก็ไม่เกี่ยวอะนะ )

แต่ผมก็ไม่อยากแบนหรอกครับ ทุกเว็บอะ ปิดหูปิดตามันคงไม่ใช่วิธีที่ดีหรอกครับ
    แล้วก็คิดว่า ผู้ใหญ่นักแบนทั้งหลายเขาชอบคิดแทนคนอื่นครับ ไม่รู้เป็นฮ่าอะไร ชอบคิดว่าถ้าเราดูหนังโป๊แล้วเราจะไป ทำนู้น ทำนี่
    ซึ่งสังคมที่ชื่่อว่าเป็นประชาธิปไตย ไม่ควรจะมีแนวคิดแบบนี้เกิดขึ้นเลยนะครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    อีกอย่างผมว่าเว็ปโป๊ก็มีประโยชน์นะครับ เพราะถ้าแค่บำบัดอารมณ์ชั่วคราว แค่อยู่หน้าคอมก็พอแล้ว

ไม่เห็นต้องไปเที่ยวผู้หญิงให้สิ้นเปลืองเลย เอาเงินไปซื้อเกม อัพคอมดีกว่าเยอะ

ผมเคยเที่ยวผู้หญิงมาเยอะแล้วแบบเนี้ยนะ ขอบอกว่าโครตเสียดายเงินเลย ลงอ่างทีก็ไม่ต่ำกว่า 2-3 พันบาทแล้ว = ='
    ถูกใจมากกกครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    มันคงคิดว่า ที่ สังคมไทย มีข่าว ข่มขืนกันทุกๆวัน

คงเพราะเว็บลามก พวกนี้

ส่วนตัวผมว่าก็ 50% ส่วนนึง อีกส่วนนึง 50% คือไว้ระบายอารมส่วนตัว ก้แค่นั้นแต่ ผมเดาน่ะว่า ถ้า เกิด ไม่มีการแบนเว็บ โป๊

ซึ่งการแบนเว็บโป๊ไม่ได้ช่วยให้สังคงดีขึ้น ข่าว ข่มขืน มันก้มีให้เห็นอยุ่ดี

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    มันคงคิดว่า ที่ สังคมไทย มีข่าว ข่มขืนกันทุกๆวัน

คงเพราะเว็บลามก พวกนี้

ส่วนตัวผมว่าก็ 50% ส่วนนึง อีกส่วนนึง 50% คือไว้ระบายอารมส่วนตัว ก้แค่นั้นแต่ ผมเดาน่ะว่า ถ้า เกิด ไม่มีการแบนเว็บ โป๊

ซึ่งการแบนเว็บโป๊ไม่ได้ช่วยให้สังคงดีขึ้น ข่าว ข่มขืน มันก้มีให้เห็นอยุ่ดี
    ถ้าเว็บโป้มีส่วนงั้นอเมริกากับญี่ปุ่นครึ่งประเทศก็เป็นพวกข่มขืนไปแล้วครับ หนังสือนังโป้sex toyไม่ได้ขายแอบๆแบบบ้านเราด้วยนะครับ
    ผมว่าทุกอย่างมันขึ้นกับวินัยกับความอดทนของเราเองจะไปโทษสื่อพวกนี้ก็บ่ได้หรอก

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ความเห็นส่วนตัว ความจริงอาจจะไม่ใช่สาเหตุนี้ก็ได้

สมัยนี้เด็กเข้าถึงง่ายมั่ง เด็กสมัยนี้ป.4ถึงระดับม.ปลายทั้งมือถือทั้งแท็บเล็ตถือกันให้วุ้น
    ส่วนใหญ่ที่บล๊อกก็เห็นแต่พวกที่หาง่ายๆจากgoogle ไม่ใช่อยู่ๆเด็กป6เข้ากรูเกิ้ล พิมพ์เว็บโป๊เปิดดูกันทันที
    มันบล๊อกไว้ไม่ใช่เข้าถึงไม่ได้ แต่ให้เข้าถึงยากขึ้น อยากดูก็ต้องมีแหล่งมีช่องทางหรือมีวิชามารซักหน่อย

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ผมคิดว่าอยู่ที่สังคมการอบรม จิตสำนึก วุฒิภาวะ มากกว่านะครับ บางครอบครัวการอบรมสั่งสอน สภาพแวดล้อมรอบข้างไม่ดี ทำให้ไม่มีการยับยั้งชั่งใจไม่สนอะไรถูกอะไรผิด ทำตามที่ใจต้องการ
    ผมมองสื่อโป๊เป็นเหมือนสิ่งกระตุ้นอารมณ์มากกว่า มันก็เหมือนๆกับภาพดาราแต่งน้อยชิ้น เหมือนพวกการ์ตูนวับๆแวมๆนั้นแหละ พอได้รับสิ่งกระตุ้นแล้ว พอเกิดอารมณ์มันก็อยู่ที่คนแล้วละว่าจะ ไปลงที่ไหน ช่วยตัวเอง เที่ยวผู้หญิง หรือ ข่มขืน นั้นก็แล้วแต่สภาพจิตใจคนๆนั้นอีกที
    ปล.อยากพูดถึงข้อ 2 นิดนึง ในฐานะที่ผมเป็นพุทธนะ ถ้ามองกันตรงๆ การเป็นโสเภณีไม่ได้ผิดบาปอะไร ก็เหมือนซื้อขายปกติยกเว้นแต่พวกประเภทพวกที่มีคู่ครอง(และคู่ครองไม่ยอม)อยู่แล้ว อันนี้ถึงจะผิดนะครับ
    ปลล.ผมไม่เห็นว่าการเป็นเมืองพุทธ ไม่พุทธมันจะเกี่ยวอะไรกับการค้าประเวณีเลยครับถ้าเป็นในกรณีที่ผมกล่าวเอาไว้ มันเป็นค่านิยมโดยอ้างศาสนามากกว่าครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    มันขัดกับวัฒนธรรมอันดีของกะลาแลนด์ครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    Zenmate เลยครับ ได้ทุกเวป มีทั้ง โครม ทั้งหมาไฟ โอเปร่าก็มี
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    เกิดจากความกระแดะของไทยแลนท์แดนกะลาครับ
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    นี้เหรอคือการคืนความสูขให้คนในชาติ
    ผมว่าสร้างความวุ่นวายในการหามากกว่า
    อยากใส่รูปได้จัง

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    มีสัก 2 3 เว็บให้วาร์ปไหม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575

ผมไม่เคยไปเที่ยวที่อย่างงั้นเลยแหะ เพราะกลัวด้วยอะไรด้วย มีแบบแนวสาวแว่น หรือเมดหรือปล่าวหวา ถามดูเล่นๆ จริงๆเกิดเป็นชายไทยไม่เคยเที่ยวอ่างนี้เสียชาติเกิดนะ มีไม่กี่ประเทศบนโลกหรอดที่มีธุรกิจแบบนี้เต็มไปหมด

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    Zenmate เลยครับ ได้ทุกเวป มีทั้ง โครม ทั้งหมาไฟ โอเปร่าก็มี
    อยากได้ของ Firefox ครับ ช่วยส่ง pm มาหน่อยนะครับ

ผมใช้ของ Chrome แล้วใช้ idm โหลดไม่ได้เลยครับ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เว็บโป้อย่างน้อยก็สอนให้คนทำถูกครับว่าผู้หญิงต้องทำกับผู้ชายยังไง สังคมไทยรับไม่ได้หรอครับเรื่องแบบนี้ ชายจะอยู่กับหญิงไม่ได้
    ต้องแยกกันอยู่ชายต้องอยู่กับชาย ผู้ชายถูกกดดันมากก็ชอบกันเอง นั่นแหละครับว่าทำไมสังคมเราเกย์มากเหลือเกิน ขอให้พวกบล็อกเว็บขอให้ลูกเป็นเกย์ทุกคน

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับว่าพวกบล็อกเว็บนี้ เวลาที่แต่งงานอยู่ร่วมกันมานานเขาไม่ทำอย่างนั้นกันหรือ แหมเวลาแถลงข่าวพูดยังกับไม่เคยทำกัน
    มีลูกสงสัยคงผสมเทียมกันหมดครับ ต่อไปประเทศไทยคงจะออกกฏหมายให้คนไทยผสมเทียมกัน
    [IMG][/IMG]

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    เคยเห็นผู้ใหญ่พูดอ้างว่าต้องเซ็นเซอร์ตัวการ์ตูน ญ ใส่ชุดว่ายน้ำ เพราะประเทศไทยเป็นบ้านพุทธเมืองพุทธ

ปิดตา ตัวการ์ตูน ญ ใส่ชุดว่ายน้ำห้ามดูห้ามฉาย ถึงโตก็ห้ามดู เพราะประเทศไทยเป็นบ้านพุทธเมืองพุทธ

แต่ทีฉากข่มขืนในละครไทยกลับไม่ทำไร กลับเปิดให้เห็นกันอย่างเสรีภาพ นี่นะเหรอเมืองพุทธ

และอีกเรื่องนึงคือ เหล้า สุรา กฎหมายปล่อยปละละเลย ปล่อยให้ขายเหล้าขายสุราให้เด็กวัยรุ่น ขายกันเข้าไปเหล้าเนียะ

คนขายเหล้าไม่สนใจว่าสังคมจะเป็นยังไง ขอเอาเงินไว้ก่อน นี่นะเหรอเมืองพุทธ

ให้ตายเถอะ ทีเหล้า สุรา เนียะ เด็กมาซื้อเหล้ากิน ทำไมคนขายถึงไม่ห้ามไว้ เพราะอะไร เพราะกฏหมายไทยมันปล่อยปละละเลยไง

ทีเรื่องเนียะ ไม่ค่อยจะดูแล นี่นะเหรอเมืองพุทธ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 2nd November 2014 เมื่อ 17:31

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    มีเว็บอีกหลายเว็บให้ค้นหาครับ มีเยอะจริงๆ
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมอยากจะบอกว่าพอปิดไปหลายๆรู้สึกว่ามันจะมีเวปใหม่ๆที่ดูได้ขึ้นมาแทนนะ เดียวนี้

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    ความน่าจะเป็นที่ 1: เพราะมันเสี่ยงที่จะทำให้เกิดพฤติกรรมเลียนแบบครับ โดยเฉพาะเยาวชนที่ยังขาดความรู้ความเข้าใจ เกี่ยวกับผลเสียที่อาจจะเกิดขึ้นได้จากพฤติกรรมดังกล่าว เพราะบ้านเราใครก็เข้าถึง Internet ได้ แต่มีเด็ก - วัยรุ่นอีกเยอะที่เข้าถึงสื่อเหล่านี้โดยไม่ได้รับคำแนะนำจากผู้ปกครองทำให้เกิดปัญหาตามมา
    ความน่าจะเป็นที่ 2: ถ้าไม่ทำเดียวเขาหาว่ากินเงินแต่ไม่ทำงาน
    ความน่าจะเป็นที่ 3: co กับอ่าง ปิดเว็บให้หมดคนจะได้ไม่มีทางออกต้องไปลงอ่าง

แต่เอาจริง ๆ นะผมว่าเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุมาก แทนที่จะเน้นให้ความรู้กลับมาไล่แบนเว็บ แล้วเว็บที่แบนก็เป็นเว็บนอก เว็บไทยอย่างเยอะ หาไม่ยากด้วยทำอย่างกะจะไล่แบนไล่บล็อคได้หมด พวก ฮะ . . บ้าเอ้ย!! ขึ้นเลยนะเนี่ย ต้องมาลำบากมุดอีก

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ก็มีแต่พี่ไทยกับพี่จีน สองประเทศในโลกนี่หละครับ ที่จำกัดสิทธิในการเข้าถึงข้อมูลข่าวสารของประชาชน
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เพราะมีสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่า ผู้ใหญ่ บางคน คิดเอง เออเอง

ปากก็บอกปาวๆ ว่าจะให้ประเทศสารขันธ์พัฒนาไปข้างหน้า

พอจะสร้างโรงไฟฟ้าก็ไม่เอา จะสร้างท่าเรือก็ไม่เอา จะสร้างรถไฟก็ไม่เอา จะสร้างรถไฟฟ้าก็ไม่เอา จะสร้างห้างก็ไม่เอา จะสร้างสะพานก็ไม่เอา

ดูประเทศที่เรียกได้ว่าประเทศพัฒนาแล้วอย่างญี่ปุ่น ทำไมถึงเสรีถึงขนาดทำกันเป็นอาชีพ สร้างรายได้เป็นกอบเป็นกำในวงการ AV เพียงแค่ต้องมี censor เล็กๆ

ทำไมประชากรเขามีคุณภาพได้ ทำไมเขาพัฒนาได้ ทำไมคดีข่มขืนเขาถึงน้อยกว่าประเทศสารขันธ์ได้

ก็มีแต่ตรรกะประเทศสารขันธ์กะลาแลนด์นี่แหละ อยู่ในกะลากันต่อไปทุกๆเรื่องเลย ไม่ใช่แค่เรื่อง AV

พม่า ลาว กัมพูชา เวียดนาม เขาไปไหนต่อไหนกันแล้ว

พูดแล้วขึ้น แหม่ . . . . นอกเรื่องเยอะเลย