ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice, Report

หยุดไม่อยู่!! PS4 ขายได้กว่า 3.3 ล้านเครื่องเมื่อ 3 เดือนที่ผ่านมา

สำหรับใครที่ติดตามข่าว PS4 อยู่ตลอดก็จะรู้ว่านี่ไม่ใช่ครั้งแรกกับข่าวอัพเดทยอดขายเครื่อง PS4 เพราะมีเกือบทุกดือน สำหรับวันนี่โซนี่ได้ยืนยันว่า เครื่อง PS4 เครื่องเกมคอนโซลล่าสุดจากโซนี่ได้จำหน่ายออกไปมากกว่า 3.3 เครื่องทั่วโลกในช่วงระยะเวลาตั้งแต่เดือนกรกฏาคม จนถึง กันยายนที่ผ่านมาครับ เพิ่มเติมในรายงานยังระบุไว้ว่าในช่วงเวลาเดียวกัน PS3 สามารถวางจำหน่ายออกไปได้ถึง 800,000 เครื่องแม้จะเป็นเครื่องในเจนเก่า ตามมาด้วย PS Vita, PS Vita TV (PS TV) และน้องเล็กอย่าง PSP สามารถวางจำหน่ายออกไปได้รวมกัน 700,000 เครื่องในช่วงเวเลาเดียวกันเช่นกันครับ ดังนั้นสามารถสรุปได้ว่าธุรกิจวีดีโอเกมของโซนี่สามารถทำกำไรเพิ่มขึ้นจากปีที่แล้วถึง 84% เปอร์เซนต์ครับ แม้ว่าทางด้านเพลย์สเตชั่นจะขายดิบขายดี แต่เพราะการปรับโครงสร้างใหม่ของบริษัท ทำให้ผลประกอบการของโซนี่ในไตรมาสที่สามยังขาดทุนอยู่กว่า 1.2 พันล้านเหรียญสหรัฐ สุดท้ายยอดเครื่อง PS4 ที่สามารถวางจำหน่ายออกไปทั้งหมดตั้งแต่พฤศจิกายนปีที่แล้ว ได้มีการยืนยันแล้วว่าสามารถวางจำหน่ายออกไปได้มากกว่า 13.5 ล้านเครื่องทั่วโลก!!! ผมว่าก่อนถึงวันครบรอบ 1 ปี PS4 ไม่แน่ว่ายอดขายอาจจะแตะ 15 ล้านเครื่องทั่วโลกก็ได้ และถ้าเป็นจริง PS4 จะขึ้นเป็นเครื่องเกมคอนโซลที่ขายได้เร็วที่สุดในโลกครับ.

โซนี่พูดโว!! หวังเพิ่มยอดขาย PS4 อีกในปลายปีนี้

ตอนนี้ PS4 ก็วางจำหน่ายออกไปแล้วกว่า 13.5 ล้านเครื่องทั่วโลกแล้วครับทำให้ PS4 ทิ้งห่าง Xbox One และ Wii U กว่า 3-4 ล้านเครื่อง และถ้าคุณคิดว่าโซนี่พอแล้วคุณอาจจะคิดผิดเพราะวันนี้คุณ Kenichiro Yoshida ประธานฝ่ายการตลาดโซนี่ได้เปิดเผยว่าโซนี่เตรียมแผนที่จะทำให้พุ่งยอดขาย PS4 ขึ้นไปอีกและรวมถึงเพิ่มยอดผู้ใช้ให้หันมาสมัครสมาชิก PS Plus ให้มากขึ้นอีกเช่นกันครับ ในขณะเดียวกันพวกเขายังจะลองทำพัฒนาสิ่งใหม่ๆอาทิ PlayStation Now และ Project Morpheus เพื่อหาประสบการ์ณใหม่ๆให้กับผู้เล่น คุณ Kenichiro ยังกล่าวอีกว่าในไตรมาสที่ 4 นี้ทางด้านธุรกิจวีดีโอเกมส์นั้นมีการแข่งขันค่อนข้างมาก และยากสำหรับบริษัทเพราะเนื่องจากการปรับเปลี่ยนโครงสร้างทั้งบริษัท และค่าเงินเยนที่ตกทำให้เราพยายามที่จะเพิ่มยอดขายผลิตภัณฑ์ต่างๆให้ได้ คุณ Kenichiro กล่าวว่า “ในช่วงครึ่งหลังนี้ โดยเฉพาะในช่วงเทศกาลคริสต์มาส ตลาดอย่างในสหรัฐนั้นคู่แข่งเราจะทำโปรโมชั่นออกมามากมาย ทำให้เราต้องคิดและวางแผนให้ดีว่าจะเอาอะไรสู้กับพวกเขา” อย่างไรก็ตามในปีนี้ธุรกิจเกมโซนี่เติบโตอย่างมากโดยสามารถทำกำไรจากเดิม 35 พันล้านเยนไปเป็น 1,290 พันล้านเยนในปีนี้ถือว่าไม่ธรรมดาจริงๆ เราก็คงต้องเอาใจช่วยโซนี่ต่อไปเพื่อให้ทำเกมส์ดีๆออกมาให้เราเล่นกันครับ.

เกินความคาดหมาย!! สมาชิก PS Plus แตะ 7.9 ล้านคน

ดูเหมือนว่าอะไรๆก็ดูดีไปหมดสำหรับธุรกิจเพลย์สเตชั่นของโซนี่ เพราะหลังจากที่วันนี้โซนี่ประกาศว่าสามารถจำหน่าย PS4 ได้มากกว่า 3.3 ล้านเครื่องในไตรมาสที่สาม และในเดียวกันโซนี่ยังประกาศว่าสมาชิก PSN ผู้ที่เป็นสมาชิกบริการ PlayStation Plus มียอดพุ่งทะลุ 7.9 ล้านคนแล้วครับ แต่อย่างไรก็ตามในรายงานผลประกอบการไม่ได้ระบุว่าผู้ที่เป็นสมาชิก PS Plus เป็นเจ้าของเพลย์สเตชั่นรุ่นอะไรครับ แต่หากย้อนกลับไปเมื่อต้นปีคุณ Kazuo Hirai ซีอีโอแห่งโซนี่ได้กล่าวไว้ตอนนั้นว่า ผู้ที่สมัครสมาชิก PS Plus มากกว่า 50% เปอร์เซนต์นั้นมากจากเครื่อง PS4 ครับ โดยถ้าเราวิเคราะห์จากยอดขาย PS4 ของในไตรมาสเดียวที่สามนี้ก็เป็นไปได้มากกว่า 60% เปอร์เซนต์ผู้ที่สมัครสมาชิก PS Plus เป็นเจ้าของเครื่อง PS4 ครับนั่นก็เพราะใครที่ต้องการเล่นออนไลน์บน PS4 จำเป็นต้องเป็นสมาชิก PS Plus นั้นเอง แต่เท่าที่ผมคิดแม้ว่าคุณจะไม่ได้เล่นออนไลน์มากนัก แต่ถ้าหากเป็นสมาชิก PS Plus คุณจะได้ทั้งฟรีเกมกว่า 4 เกม, เกมลดราคา และบันทึกเซฟเกมคุณไว้บนเซิฟเวอร์ แค่นี่ผมว่าก็คุ้มแล้วครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    มีแต่รวย มีแต่รวย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    Xboxone เงียบแท้
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ขอราคาดรอปอีกนิดนึงนะ ซื้อแน่ๆ PS4 เนี่ย ส่วน Xbox One ขอบาย ;w;

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ผมว่าราคามันก็ลงมาแล้วนะ จาก 16900 มาเหลือ 16200 =w=

ถ้า ps4 ไม่บังคับ ซื้อ psn+ เพื่อเล่น ออนไลน์ ผมก็ไม่ซื้อหรอก จริงๆ
    Road to Trophy Hunter

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อยากได้ ครบ 10 ตัว

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    อยากได้ PS4 แต่ไม่รู้จะซื้อร้านไหน - -

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ไม่ซื้อ plus ก็เล่นมัลติไม่ได้ คนก็ซื้อ Ps plus เยอะขึ้นไม่แปลก

ราคา ps4 ลงมาเยอะแล้วนะ เครื่องsg สีขาว 15900

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมเพิ่งสั่ง ps4 bundle driveclub มาวันนี้เลย 18000 ตอนแรกจะเอาไว้อัพคอมมันก็คุ้มดีนะ Ps plus 1ปี ประกัน2ปี psn Card 450 บาท

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    PS Plus 7.9 ล้านเลยทีเดียว

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    สุดยอด ของเขาดีจริงๆ
    No comment !!

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    รอสลิมดีมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    เรื่องภาพ สำหรับผม ดูๆ ก็พอๆ กันแหละ ครับ xbox one กะ ps4 สำหรับผมกำลังเลือกๆ อยู่ ดูเกมหลายๆ เกมก่อน

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pasin Chanla อ่านกระทู้
    อยากได้ PS4 แต่ไม่รู้จะซื้อร้านไหน - -
    TinzShop Nadz 2 ร้านนี้เลยครับถูกทั้งคู่ดีทั้งคู่
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    Sony ก็ยังขาดทุนอยู่วันยังค่ำ = =

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sarayou อ่านกระทู้
    ผมเพิ่งสั่ง ps4 bundle driveclub มาวันนี้เลย 18000 ตอนแรกจะเอาไว้อัพคอมมันก็คุ้มดีนะ Ps plus 1ปี ประกัน2ปี psn Card 450 บาท
    ซื้อร้านไหนครับ
    อิอิ...

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ฮารูปคอมเม้น 555

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    pspinw.com ครับ

This World Is Cruel.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ของเค้าดีจริง . . .
    “คนฉลาดตักตวงประโยชน์จากศัตรู ได้มากกว่าคนโง่ได้ประโยชน์จากมิตร”

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ผมเล่นอคติกับคอมแหละ หันมาเล่นPS4 ดีกว่า