ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615

คอมบริโภคแรมผิดปกติครับสอบถามหน่อยครับ

คือเปิดเครื่องมาเมื่อก่อนมันกินแรมแค่ 600-800เองครับ หลังๆเริ่มกินไป 1.3-1.8 GB ตอนนี้มันกินเเรมมากถึง 3.4 GB เลยครับทั้งๆที่พึ่งเปิดคอม

คอมผมมีเเรมอยู่ 4 GB นะครับตอนเเรกผมสงสัยว่าโปรแกรมที่ผมเคยลงไว้ทั้งหมดแต่ลบๆไปบ้างเเล้วมันอาจจะทำงานคาอยู่ซึ่งผมเปิด Task manager ขึ้นมาดูก็พบว่าจริงเลยลองไปปิดโปรแกรมที่โหมด startup ใน msconfig เเล้วรีสตาร์ทเครื่องอีกรอบมันก็ยังกินเเรมถึง 3.4-3.6 อยู่ดีครับพอจะมีท่านไหนทราบไหมครับว่าเกิดจากอะไร

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    กินมากไปจริงๆ ขนาดนี้ต้องล้างมันให้สิ้นดีกว่าครับ ลงวินเองได้ ก็ตัดใจลงใหม่ครับ
    กินแรมแทบหมดเครื่องแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    โปรแกรมเยอะไป ต้องไปปิด service มันบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    175
    ปิด service เเล้วครับไม่หายแต่ตอนนี้มันกลับมาแค่ 700-800 เเล้วครับตอนเเรกผมก็เข้าใจว่ามันเป็นกับไดร์ C เหลือพื้นที่น้อยเลยไปไล่เคลียปรากฏว่าไม่หายเเล้วพอดีว่าวันนี้เกมส์ที่ผมซื้อใน Steam มันเปิดให้โหลดเเล้วแต่เนื้อที่ผมไม่พอเลยไปไล่ลบเกมส์ที่ไม่เล่นออกจนได้เนื้อที่มา 80 GB ได้มั้งครับที่นี้โหลดเสร็จลงรีสตาร์ทคอมใหม่มันก็กลับมาเป็นปกตืเลยครับสงสัยไดร์อื่นนอกจาก C ก็ต้องเหลือพื้นที่เยอะๆไว้เหมือนกัน แต่ยังไงขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    175
    แต่ไม่น่าใช่หลังลงเกมส์ไดร์ D ผมมันเหลือ 20 GB เเล้วมันเป็นกับอะไรหว่ากินแรมมาตั้งนานอยู่ดีดีหาย

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    อาการพวกนี้มันจะเป็นกับคอมที่ใช้งานมานานๆแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ไวรัสครับ ล้างเครื่องลงวินโดร์ใหม่หายผมทำให้ลูกค้าหลายเครื่องแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    ปิด service เเล้วครับไม่หายแต่ตอนนี้มันกลับมาแค่ 700-800 เเล้วครับตอนเเรกผมก็เข้าใจว่ามันเป็นกับไดร์ C เหลือพื้นที่น้อยเลยไปไล่เคลียปรากฏว่าไม่หายเเล้วพอดีว่าวันนี้เกมส์ที่ผมซื้อใน Steam มันเปิดให้โหลดเเล้วแต่เนื้อที่ผมไม่พอเลยไปไล่ลบเกมส์ที่ไม่เล่นออกจนได้เนื้อที่มา 80 GB ได้มั้งครับที่นี้โหลดเสร็จลงรีสตาร์ทคอมใหม่มันก็กลับมาเป็นปกตืเลยครับสงสัยไดร์อื่นนอกจาก C ก็ต้องเหลือพื้นที่เยอะๆไว้เหมือนกัน แต่ยังไงขอบคุณมากครับ
    windows 8 รึเปล่าครับ และเพิ่ง restart ครั้งแรกหลังจากที่ไม่ได้ restart มานานรึเปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 6th November 2014 เมื่อ 11:15

กล่าวขอบคุณ
    175
    7 ครับผม restart นี้ก็ค่อนข้างบ่อยอะครับเพราะผมใช้ Advanced system care ด้วยหลังใช้เสร็จต้องรีคอมถึงจะเร็วขึ้นหน่อย