ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

จัดสเป็คPCน้อยๆแล้ว ค่อยๆซื้อตกแต่งเรือยๆดีไหมครับ

จัดสเป็คPCน้อยๆแล้ว ค่อยๆซื้อตกแต่งเรือยๆดีไหมครับ คืออยากจัดสเป็ค PC แค่10000 ไม่รวมจอ แล้วกะว่าเงินเดือนออกทีก็ซื้อของแต่งไปเรื่อยๆอ่าครับ พวกการ์ดจอ พวกแรม อะไรประมาณนี้อ่าครับ ไม่อยากรอซื้อทีเดียว ใจร้อนครับ ^^

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ก็ดีนะครับ แต่คือ แนะนำให้ซื้อแบบรองรับของใหม่ได้ด้วย เช่นซ้อกเก็ทใรงี้ แต่เป็นรุ่นไม่ท้อบจะถูกลงมา แล้วค่อยหาตังอับอีกที

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    บางทีมันก็บานปลายนะสำหรับผม เพราะบางตัวเปลี่ยนแล้วไปกระทบตัวอื่น เพราะงั้นตัว psu น่าจะเผื่อ ๆ ไปเลย 650w - 750w เวลาจะใส่อะไรใหม่เข้ามาจะได้ไม่ต้องกลัวไฟไม่พอ

อีกอย่าง ซื้อเปลี่ยน ซื้อเปลี่ยนแบบนี้ เสียตังมากกว่า คนซื้อรอบเดียวทั้งชุดอีก

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ฟังผมนะครับว่าอย่าผึ้งซื้อถ้าคิดจะซื้อซื้อทีเดียวไปเลยอย่าซื้อ ขยักขย่อนครับความใจร้อนไม่ดีหลอกครับ

ไม่เชื่อลองถามเทพๆจัดเสปคคอมดูครับเช่นคุณ lamoos และคุณ khow ดูเลยครับ

แนะนำรอเงินคลบก่อนซัก 30000 ค่อยจัดครับเพราะของ IT ตกไวมากถ้าซื้อมาแล้วมันออกตัวใหม่ราคาพอๆกันของที่คุณซื้อมาก็จะตกรุ่นทันทีราคาก็ตกไปด้วย

แนะนำให้จัดทีเดียวไปเลยครับเงินมันไม่บูดไม่เน่าหลอกครับ แต่ถ้าของซื้อมาแล้วมีแต่ราคาจะลดลงๆและตกรุ่นไปเรื่อยๆนะครับ

รอเงินถึงดีกว่าครับ อยากได้การ์ดจอตัวไหน และ cpu ค่ายไหน เอาไปทำอะไรเล่นเกมส์หรือทำงาน บอกไว้เลยครับเดี๋ยวจะคำนวณราคาให้ครับว่าต้องใช้เท่าไหล่และต้องซื้อตัวไหนบ้าง

ok นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ของที่จำเป็น cpu mb ram4g monitor hd ซื้อพร้อมกัน
    แบบซื้อมาแล้วประกอบใช้ได้เลย

ซื้อมากองๆไว้เป็นชิ้นแต่ว่ายังไม่ใช้ เพราะของที่จำเป็นยังไม่ครบ
    สมมุติว่าของครบตอน 3 เดือน
    ของที่ซื้อไว้แต่เดือนแรกพอถึงเดือนที่ 3 ก็ราคาลงแล้ว ถึงจะนิดหน่อย
    ประกันก็เดินไปแล้วตั้งแต่วันที่ซื้อ
    สมมุติของบางอย่างเสียตั้งแต่ยังไม่ได้ใช้ แทนที่จะเครมแล้วได้ของเลยเพราะเพิ่งซื้อ กลับต้องมาเครมรอของเป็นเดือนเพราะซื้อของมากองไว้แล้วไม่ได้ใช้

แต่ vga ก็พอได้ ถ้ามี Onboard แล้วใช้ Onboard ไปได้ แล้วเอา VGA ดีๆมาใส่ทีหลัง Sound card ก็เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cu2egg : 4th November 2014 เมื่อ 15:44

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ได้ครับ ผมก็ทำอยู่ครับ ไม่ได้ซื้อที่เดียว
    สำคัญที่ Mainboard กับ PSU ครับ
    เผื่ออนาคตก็พอ
    คอมมันจะเปลี่ยนอะไรมากครับ แค่ CPU กับ VGA ดีๆชักตัวก็พอ
    ส่วน Ram ถ้าไม่เอามา OC BUS บ้านๆก็ยังไหว..

ปล.ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ ^^ อย่าไปซีเรียสมาก

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ถ้าจะซื้อเผื่อ ผมแนะนำซื้อ HDD PSU Fan Case แผ่นรองเม้า มาครับ ของพวกนี้ตกรุ่นยากกกกกก

HDD จัดไป 2TB เผื่อเก็บหนังโป้
    PSu 850W + 80plus รองรับกันยาวๆ
    Fan ตามใจชอบ
    Case หาแบบ Full tower เลยครับ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องพื้นที่ไม่พอ

mainboard ซื้อตอนนี้ไม่เวิร์คครับ DDR4 มาแล้ว แถมตัวที่รองรับก็ราคาสูงพอสมควร รอไปก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 4th November 2014 เมื่อ 16:35

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ถ้าจะซื้อเผื่อ ผมแนะนำซื้อ HDD PSU Fan Case แผ่นรองเม้า มาครับ ของพวกนี้ตกรุ่นยากกกกกก

HDD จัดไป 2TB เผื่อเก็บหนังโป้
    PSu 850W + 80plus รองรับกันยาวๆ
    Fan ตามใจชอบ
    Case หาแบบ Full tower เลยครับ จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องพื้นที่ไม่พอ

mainboard ซื้อตอนนี้ไม่เวิร์คครับ DDR4 มาแล้ว แถมตัวที่รองรับก็ราคาสูงพอสมควร รอไปก่อน
    เก็บหนังโป๊ ! ผมว่าคงต้องหรอก ผมอยู่กินกับแฟนแล้วครับท่าน ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimasd555 อ่านกระทู้
    เก็บหนังโป๊ ! ผมว่าคงต้องหรอก ผมอยู่กินกับแฟนแล้วครับท่าน ^^
    เอาเก็บไว้ให้แฟนดูก็ได้ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    งบ 10000 คงต้องจัดมือ2 ละครับ จัดแยกหรือเป็นชุดเคส

ก็หาดูเลยใน OCZ Overclockzone

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    จัดแบบ ทีเดียวจะดีกว่านะ ผมก็เคยจะซื้อทีละชิ้น แต่ไม่เอาดีกว่า เก็บตังทีเดียวแล้วซื้อของดีๆไปเลยดีกว่า ซื้ออทีละชิ้น เด๋ี๋ยวอาจจะเกิดปัญหานะครับ เช่นมีชิ้นอื่นเสีย อาจจะกระทบของใหม่ก็เป็นได้

ละก็ที่ข้างบนบอกเก็บหนังโป้นี่เอิ่ม...ซื้อ HDD แยกส่วนตัวเป็นของหนังโป้อันเดียวเลยดีกว่าไหมครับ 2TB

(SSD 128 GB เอาไว้ลงวินโดว์ , HDD 1TB ไว้เล่นเกมส์ , HDD 2TB ไว้เก็บหนังโป้) ดูกันจนไข่แห้ง 55555

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    มือใหม่ก็จัดไปทีเดียวให้จบ ไม่เก๋าจริงไปเล่นมือสองจะร้องเอานะ