ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

Activision มั่นใจ Advanced Warfare จะขายดีกว่า Ghosts สวนทางนักวิเคราะห์

Activision มั่นใจ Advanced Warfare จะขายดีกว่า Ghosts สวนทางนักวิเคราะห์

ในขณะที่นักวิเคราะห์บางเจ้าเคยคาดการว่า Call of Duty: Advanced Warfare จะทำยอดขายได้น้อยกว่าเกมภาคก่อนหน้านี้อย่าง Ghosts
    แต่ผู้จัดจำหน่ายชื่อดังอย่าง Activision กลับไม่คิดอย่างนั้นและมั่นใจว่ามันจะดีขึ้นกว่าเดิม

“เราได้เห็นความตั้งใจที่จะซื้อดีขึ้นกว่าปีก่อนและเราเห็นความผูกพันด้วยโซลเชียลมีเดียซึ่งทั้งหมดมีทิศทางดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด”
    Eric Hirshberg, Activision Publishing CEO ให้สัมภาษณ์กับ GamesIndustry “ผมยังคงมองมันในแง่บวก”

ย้อนกลับไปทาง R.W. Baird และ Sterne Agee
    เคยคาดการณ์ไว้ว่าในปี 2014 เกมนั้นจะมียอดขายลดลงระหว่าง 10-15% เทียบกับภาค Ghosts
    ในปี 2013 ,ซึ่งข้อมูลเหล่านี้ได้รวบรวมมาจากข้อมูลการเงินเปรียบเทียบกับภาคก่อนหน้านั้นในอดีต
    โดยพวกเขาคาดการมาจากข้อมูลของการสั่งซื้อล่วงหน้าจากร้านค้าและข้อมูลชี้วัดอื่นๆครับ

แต่ทาง Activision มีความเชื่อว่าเกมแบบดิจิตอลดาวน์โหลดจะสร้างความแตกต่างได้

“การสั่งซื้อล่วงหน้านั้นเป็นเครื่องชี้วัดที่ดีสำหรับวันแรก,
    แต่ผมไม่คิดว่าพวกนี้จะส่งผลกระทบทั้งหมดต่อความต้องการตัวสินค้า”

Hirshberg กล่าว “พวกเขาไม่ได้แสดงให้เห็นว่าพวกเขาได้ใช้อะไร
    เพราะว่าการเคลื่อนไปยังรูปแบบดิจิตอลและด้วยวิธีการทั้งหมดนั้นผู้คนก็สามารถซื้อเกมได้”

มาถึงท่อนนี้เชื่อว่าหลายคนคงได้เห็นคะแนนรีวิวจากสื่อเกมดังต่างประเทศหลายเจ้ากันไปบ้างแล้ว โดยรวมต้องยอมรับว่าเกมทำได้ระดับ ดี – ดีมาก
    เรียกได้ว่าเป็นภาคกู้หน้า Activision ที่เคยสร้างความผิดหวังให้กับแฟนเกมบางส่วนภาค Ghosts กันไป

นอกจากนั้นแล้ว Hirshberg ก็ยังได้กล่าวอวย Sledgehammer ทีมพัฒนา Call of Duty: Advanced Warfare
    ซึ่งถือเป็นผลงานแรกของพวกเขาที่ได้ทำเต็มตัวใน Call of Duty “ช่วงเวลาสั้นๆของเรากับพวกเขานั้นไปได้ไกลมากกว่าที่คุณคิด” เขากล่าว “
    พวกเขาทำให้เรากังวลในแง่ดี การกลับมาด้วยไอเดียใหม่และประสบการณ์ใหม่ …และพวกเขาทำได้”

เอาเป็นว่าใครยังไม่ได้ลองก็หาซื้อมาเล่นกันแบบด่วนๆ
    ...
    โดยเกมวางจำหน่ายแล้วบน Steam ในราคา 1,657 บาท จัดไป

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    ขายดีหรือเปล่าไม่รู้ แต่เห็นคนเล่นวันแรกไม่เยอะเท่าไหร่นะ น้อยกว่าเกม Borderlands The Pre-Sequel 1-2วันแรก เป็นเท่า

ปล. เห็นภาคนี้น่าเล่นดี ภาพสวยมาก สวยกว่า ghost อีก ผมหลงซื้อ ghost มาราคาเต็มได้ไงไม่รู้ ภาคนี้เดียวค่อยจัดแล้วกัน คอมไม่แรง

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    อันนี้ผมลองมากับตัวเเล้ว ภาพสวยจริงเเต่ลํ้ายุคไปมากคนชอบ Classics อาจไม่ชอบ
    เเต่ที่ผมชอบคือความอลังการ ภาพนี่เเบบว่าสวยมากๆเเต่บางจุดยังเก็บรายละเอียดไม่ดีเท่าไหร่ รวมถึงพวก effect ฝุ่นควัน เศษปูนยังสู้ Bf4 ไม่ได้
    โดยรวมผมให้ผ่าน....เเต่ถ้าราคาลงได้อีกจะดีมาก
    เเต่จากที่สังเกตเวลาปรับ Setting มันจะรีเข้าด่านใหม่ สงสัย....
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมบอกเลยออกเกมส์มาไม่คิดถึงใจคนที่เครื่องสเปคไม่สูงน่ะขายไม่ดีหรอก ปล.ฉุนนิดหน่อยกับเกมส์นี้

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    โกสท์ ไม่เคยเล่นครับ
    เห็น DLC ออกเป็นรถไฟโบกี้ขนขี้ ผมซื้อตามไม่ไหว
    แต่ต้องบอกเลย ภาคนี้สวยงามมาก ชักอยากซื้อซะแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    9.5 / 10 เนื้อเรื่องดีกว่าภาคเเล้วมาก

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ผ่านเพราะเนื้อเรื่องนี้แหละ
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    (คหสต.)ผมเล่นแล้ว(เถื่อน) ลื่นกว่าโกสต์เอนกอนันต์เท่า ทั้งๆที่ AW กินเสปคสูงกว่า Ghost ภาพสวยมาก เนื้อเรื่องก็บอกเล่าได้ดีกว่า เดี๋ยวเก็บตังอีกสองเดือนค่อยซื้อแท้ เสียแต่เสียงปืนคล้ายกันเกือบหมดเลย ผมให้ทั้งหมด 8.5 แล้วกัน...นะ

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    แฟนผมเพึ่งซื้อมาตอนเย็น(PS4) ซื้อมาเพราะเข้าใจผิดนึกว่าจะมีโหมดยิงเอเลียนเหมือน Ghost ตอนนี้กำลังเล่นเนื้อเรื่องอยู่ ผมยังไม่ตัดสินใจซื้อเพราะผมเล่นเกมส์แนว FPS กากมาก กลัวจัดมาแล้วไม่คุ้มเห็นรีวิวหลายคนบอกว่าใน โหมดมัลติเพลย์จะเน่นความเร็วเป็นหลัก (ถ้ามันมีตัวช่วยเยอะๆเหมือนไททันฟลอผมพอจะเล่นได้อยู่)

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,221
    เกมสมัยนี้กินสเปคทั้งนั้นแหล่ะ แล้ว gamer ที่สนับสนุนของแท้ คอมต้องแรงกว่า พวกไม่สนับสนุนอยู่แล้วแหล่ะ

ปล. ถ้าจะไปไม่ให้กินสเปค ภาพต้องเหมือน ภาคเก่าๆ ของ cod นั่นแหล่ะ ไม่กินสเปค แล้วพวกโหลดเถื่อนกันสบาย

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    รอมี ตังจัดแท้ หนักๆ เลย งานนี้
    No comment !!

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ถามนิดนึงครับผม ทีมที่ทำCoDตอนนี้มีแค่ Infinity Ward กับ Sledgehammerแล้วหรอครับ Treyach ไปไหนซะล่ะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    ถามนิดนึงครับผม ทีมที่ทำCoDตอนนี้มีแค่ Infinity Ward กับ Sledgehammerแล้วหรอครับ Treyach ไปไหนซะล่ะ
    ปีหน้าTreyach ครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    ปีหน้าTreyach ครับ
    งั้นแสดงว่าตอนนี้ Activision มีทีมอยู่3 ทีมใช่มัียครับ น่าสนใจแฮะ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    งั้นแสดงว่าตอนนี้ Activision มีทีมอยู่3 ทีมใช่มัียครับ น่าสนใจแฮะ
    มี 3 ทีมทำครับ ให้เวลาทีมละ 3 ปีในการสร้าง เกมออกปีต่อปี
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ผมว่าภาคนี้ดีสุดไล่ตั้งแต่ภาค MW 3 มาเลยครับส่วน Ghost นี้ผมให้่ความคุ้มค่าใกล้เคียงกับภาค 3 เลยครับพอๆกันเสียงปืนภาคนี้นี่เเเบบว่าน้องๆ battlefield เลยผมว่าแต่ที่ชอบที่สุดนี้คงเป็นการออกเเบบปืนของเขาเลยตั้งแต่ภาค MW3 นี้ปืนเเทบหาความต่างไม่เจอนอกจากเเรกถีบกับความเเรงอัตราการลั่นกระสุนนี้จะเร็วกันไปไหนแต่ละกระบอกซึ่งพอมาภาคนี้เหมือนคนทำเริ่มจะเข้าใจว่ามันเป็นเกมส์เลยทำให้ปืนมันมีความต่างมีเอกลักษณ์เหมือนภาคผ่านๆมา ส่วนเนื้อเรื่องผมว่ามันก็อยู่ในระดับปกติของ COD นี้เเหละครับแต่ต่างกันตรงเริ่มใส่จุดไครเเมคเยอะขึ้นหน่อยตามสมัยที่คนชอบถ้าให้เรามาเป็นตากล้องเหมือน COD 1 2 MW 1 2 3 ผมเองก็ไม่ไหวเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ส่วนตัวชอบ COD ภาคแรกมากสุดแล้วสงครามโลกครั้งที่2 ไม่ชอบแนวล้ำอนาคตแบบนี้เลย
    i5 4460 3.20GHz / ASUS Z97-K / DDR3-RAM 16 GB HYPER-X / ASUS GeForce GTX 750 Ti / HDD 1.0 TB / ATX CASE Corsair / PS Corsair VS660 650W

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    Treyach รอทีมนี้ทำอยู่นะ ชอบภาคblack ops มาก เถื่อนดี
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ไม่แปลกหรอก ก็ภาค ghosts มันเละซะขนาดนั้น
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ภาคนี้ทำออกมาภาพได้สวยดีเนื้่อเรื่องน่าจะดีกว่าภาค Ghost เยอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ภาพสวย เสียงปืนดังสะใจมาก ชอบ เล่นลื่นดี แม้จะสเปคสูงแต่เครื่องไม่แรง ก้ยังพอเล่นได้

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ผมชอบภาคแนวๆอนาคตมากเลย ><