ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6

เมื่อไหร่เมืองไทยจะได้โลดแล่นอยุ่ในเกมสักทีนอกจาก007 ไม่ก็เกาะ

เกมที่ทำให้ผมประทับใจสุดๆและทำให้เมืองไทยดูมีค่ามากที่สุดในเกมถึงจะรายละเอียดไม่สมจริงมากมาย เพราะผมคิดว่าคนสร้างเกมอาจไม่เก่งเรื่องภาษาไทยมาก นัก อาจจะรุ้ความหมายแค่บางคำ หรือ อยากจะทำเป็นคำขึ้นมา แต่ทางนั้นไม่มีความรุ้ด้านการเขียนมากนัก สระและคำเลยดูแปลกๆไม่มีความหมาย แต่ก็คือเค้าตั้งใจสร้างมาจริงๆ ผมเล่นแล้วรุ้สึกได้เลยว่าเกมๆนี้เป็นจุดชนวนหลักๆของเมืองไทย จำไม่ได้ว่ามี วัดไทย อยุ่ในเกมด้วยมั้ย

007 blood stone BANGKOK MISSION ไล่ ล่า ฟัด ทะลุ BANGKOK

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 5th November 2014 เมื่อ 03:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    bf4,cod mw3 นี้นับไหมครับผม?????
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Farcry 3

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ich_Liebe_Dich อ่านกระทู้
    bf4,cod mw3 นี้นับไหมครับผม?????
    ไม่นับครับ ตามหัวข้อไม่นับเกาะ ส่วนมากเจอมาหลายเกมล่ะ COD AW COD MW FAR CRY 3 คือมันเป็นแค่เกาะน่ะครับ กรุงเทพ มันต้องเมืองหลวงแบบ 007 น่ะไม่ใช่ใส่มาอยุ่แค่ บน เกาะ ป่า ใน กทม แบบนี้ อย่าเรียก BANGKOK เลยครับ

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ไม่นับครับ ตามหัวข้อไม่นับเกาะ ส่วนมากเจอมาหลายเกมล่ะ COD AW COD MW FAR CRY 3 คือมันเป็นแค่เกาะน่ะครับ กรุงเทพ มันต้องเมืองหลวงแบบ 007 น่ะไม่ใช่ใส่มาอยุ่แค่ บน เกาะ ป่า ใน กทม แบบนี้ อย่าเรียก BANGKOK เลยครับ
    สำหรับผมไม่เอา BANGKOK ผมเอาไทยครับ ขอแค่ไทยที่ชัดเจนพอ ทำไมต้อง BANGKOK
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    BF4 lumphini garden สวนลุม ?? แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    แค่แปลเกมPCมาเป็นภาษาไทยยังทำบริษัทเขาขาดทุนเลยครับ ขนาดสตูดิโอ Bizarre Creations ที่ทำเกม007 blood stone ถูกปิดตัวลงไปด้วยเพราะอะไรไม่รู้เหมือนกัน

เอาแค่แผนที่เล็กๆในเกมพวก COD AW COD MW FAR CRY 3 ก็พอแล้วครับสำหรับผม ถ้าทำมาใหญ่กลัวเขาจะขาดทุน 555+

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ไม่ค่อยมีเมืองไทยเพราะทำแล้วไม่ได้ตังค์จากเมืองไทยเท่าทีควรไง

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เพราะส่วนใหญ่ทั่วโลกไม่รู้จักหรือปล่าว ทำไปก็เท่านั้นกลัวขายไม่ได้ และ ที่สำคัญประเทศไทยตลาดไม่ได้ใหญ่อะไรเลยคงไม่คุ้มมั้ง

มองในมุมเราก็หาอะไรมาเถียงได้ตลอด แต่เอาจริงๆมันก็ขายยากอะแหละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    just cause 2ไงใกล้เคียงมาก
    1.ใช้ตัวอักษรไทยในเกม
    2.สำเนียงอังกฤษแบบไทยๆ
    3.เผด็จการ? จริงๆมันมีหลายประเทศในSEA อาจจะประมาณไทยยุคสฤษมั่่ง

Far cry 3อีก อันนั้นก็ใกล้เคียง รู้สึกจะเป็นเกาะ เลยภูเก็ตไป ตรงน่านน้ำสากล

จริงๆส่วนหใญ่ไม่ค่อยมีใครใช้ธีมประเทศอื่น ตรงๆหรอกคับ ยกเว้นไม่กี่เกมเช่นSleep Dog หรือ GTA ไม่ก็อาจเป็นสถานที่ในสมัยก่อนโน้นๆๆเลย

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ต้องถามก่อนว่าทำไมต้องใช้ฉากในไทย มาเฟียโลกเหรอ? เปล่า กลุ่มค้ายารายใหญ่? พม่าดีกว่า เอาจริงๆก็คิดเหตุผลไม่ออก ที่จริงก็อยากให้มีนะ แต่ไม่รู้จะมีความหมายยังไง
    ถ้าคนไทยไม่ทำเกมเอง

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ว้าว เกมส์ฝรั่งที่มีฉากในเมืองไทยด้วย เห็นแล้วช่างน่าภาคภูมิใจจัง

แต่ขออย่าง อย่าเอาตัวละครคนไทยมาเป็นตัวร้ายนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    ว้าว เกมส์ฝรั่งที่มีฉากในเมืองไทยด้วย เห็นแล้วช่างน่าภาคภูมิใจจัง

แต่ขออย่าง อย่าเอาตัวละครคนไทยมาเป็นตัวร้ายนะครับ
    SAGAT DON'T CRY MAN.....
    TROL HAHAHAHAHA

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

Syphon Filter : Dark Mirror ฉากพิเศษอยู่ในกรุงเทพ + มีเสียงพูดภาษาไทย สำเนียงแปร่งๆไม่เป็นธรรรมชาติ แต่ฟังรู้เรื่องและมีความหมาย ไม่มั่วๆซั่วๆ

เกมของ PSP/PS2 ครับ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1

นี้คือภาพลักษณ์ที่ฝรั่งมองประเทศไทย///บายย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    เอ่อ คือว่า cod mw 3 แมพ bootleg นี้เกาะหรอ นี้ป่าหรอครับ?
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,247
    Burnout 2 Takedown เห็นภาษาไทยเต็มๆ เลย

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ประเทศไทยกับประเทศกรุงเทพไม่เหมือนกันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    กลัวเสียภาพพจน์ครับพวกผู้ใหญ่เลยไม่ยอมกันง่ายๆ