ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 34

มีใครเรียน วิศวกรรม มั้งครับเข้ามาที

คืออยากทราบว่า แต่ละ มอ ที่ ดังๆ อย่าง 3พระจอม ศิลปากร คนที่ไม่เอากิจกรรม จะได้เสื้อช๊อปหรือเสื้อโค้ดปะครับ

พอดีอยากรู้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมไม่ได้เรียนมหาลัยอย่างที่กล่าวมา แต่ผมไม่ได้เอาระบบรุ่น พวกผมไปร้านสั่งตัดที่ร้านกันเองครับ
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ได้ๆ ครับ !! แต่เข้าๆไปเถอะครับ ไม่ได้เลวร้ายอะไร ผมเองก็ไม่ค่อยชอบการอยู่เป็นสังคมเท่าไหร่ ก็อยากแนะนำให้เข้านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaio256k อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้เรียนมหาลัยอย่างที่กล่าวมา แต่ผมไม่ได้เอาระบบรุ่น พวกผมไปร้านสั่งตัดที่ร้านกันเองครับ
    ผมไม่ได้เรียนที่ 3 มอ นั้นเหมือนกัน เพื่อนผมก็บอกว่าได้นะครับ

ที่มหาลัยผมไม่เข้าผมก็มีใส่ครับไม่ต้องสั่งตัดเองด้วย

แน่ใจแล้วนะครับจะเรียนคณะนี้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ได้ครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanyaboon อ่านกระทู้
    ผมไม่ได้เรียนที่ 3 มอ นั้นเหมือนกัน เพื่อนผมก็บอกว่าได้นะครับ

ที่มหาลัยผมไม่เข้าผมก็มีใส่ครับไม่ต้องสั่งตัดเองด้วย

แน่ใจแล้วนะครับจะเรียนคณะนี้
    เผอิญมอนี้ คณะนี้ชอปต้องเป็นสีกรรมท่าทุกสาขา..(สมมติสี) แต่ละสาขา มันทำเสื้อชอปของแต่ละสาขาเอง จึงมีสีไม่เหมือนกันในแต่ละสาขา ซึ่งเลยจำเป็นต้องตัดกันเองครับ
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมจบ วิศวะเครื่องกลพระจอมเกล้าลาดกระบังครับ รุ่น 37 ครับ

ผมก็ไม่เอากิจกรรมครับ ก็ไม่เห็นเป็นไรหนิ เสื้อช็อปมันต้องได้กันทุกคนอยู่แล้วครับ

เข้าเชียร์ก็ไม่เข้า 55555 ก็เรียนจบเหมือนกัน
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    เสื้อช๊อปของคณะวิศวะก็เป็นเครื่องแบบอย่างนึงเลยนะครับ คงไม่เกี่ยวกับกิจกรรมนะ ผมว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ได้ครับ ถ้าสั่งตั้งแต่ตอนที่รุ่นพี่มาวัดตัวให้นะ จะมีพิธีปลดไทด์ใส่ชอป ต่อให้ไม่เอากิจกรรม ยังไงพี่เค้าก็ต้องแจกอะครับ แต่รุ่นพี่ก็อาจจะแอบเคืองนิดๆ(ซึ่งผมก็เป็น) ที่ว่าทำไมพอเวลาขอแรงมาทำกิจกรรมไม่เคยมาให้เห็นหน้า แต่พอเวลาจะแจกของนี่ มากันจัง การทำกิจกรรมก็มีประโยชน์เมื่อเราเรียนปีสูงๆนะ เพราะ 1.จะได้เครดิตจากอาจารย์ดี 2.มีเพื่อนเยอะ ซึ่งสังคมมหาลัยสำคัญมาก(แต่เลือกเพื่อนหน่อยก็ดีนะ) 3.เยอะแยะอะ แต่มันก็มีข้อเสียนะ ถ้าแบ่งเวลาไม่เป็น แต่ยังไงก็ยังแนะนำครับว่า กิจกรรมถ้าทำได้ ทำเถอะครับ เพราะมีพี่ผมได้กล่าวไว้ว่า "การเรียนสอนให้คนมีงานทำ กิจกรรมสอนให้คนทำงานเป็น"