ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kheammachart อ่านกระทู้
    เดี๋ยวก่อนๆ ผมนึกว่าพูดเปรียบเทียบกันระหว่างการเตะของแต่ละศิลปะ
    ผมก็งงๆ กำลังดูคลิปให้จบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kheammachart อ่านกระทู้
    ผมเดาว่าคุณไม่ได้เรียนเทควันโดจริงจังเท่าไรสิน่ะครับ
    ผมเรียนจริงจังครับถึงขนาดไปหาประวิติของเทควันโดแบบจริงๆมาด้วย รวมทังประวัติตอนมาเจอกับมวยไทย แต่ไม่อยากเล่าเพราะมันเกี่ยวกับศิลปะอย่างอื่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    759
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    ป่าวครับผมพูดถึงความคิดเห็นเรื่อง
    เทควันโดกระจอกจริงหรือ
    เทควันโดไม่ได้กระจอกที่การเตะครับ แต่ถ้าสู้หมัดมวย แพ้ครับ จบ.
    คนส่วนมากเรียนเพื่อฝึกการเตะ ออกกำลังกาย ที่เขาเรียนกันเยอะเพราะว่ามันใช้แรงน้อย และเพื่อออกกำลังกาย
    และเทควันโดไม่กระจอกครับสำหรับคนที่นำเทคนิคการเตะมาใช้เป็น และไม่ดูถูกว่าของตัวเองดีไปหมด มันจะกระจอกก็ต่อเมื่อเราไม่เคยนำเทคนิคของเทควันโดมาผสมผสานกับศิลปะด้านอื่นเลย ก็เท่ากับเรียนไปเสียเวลาเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kheammachart : 6th November 2014 เมื่อ 00:58
    การร้องไห้ไม่ใช่แสดงความอ่อนแอแต่เป็นการแสดงให้เห็นว่าคุณนั้นได้เข้มแข็งขึ้นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    เทควันโดไม่ได้กระจอกที่การเตะครับ แต่ถ้าสู้หมัดมวย แพ้ครับ จบ.
    คนส่วนมากเรียนเพื่อฝึกการเตะ ออกกำลังกาย ที่เขาเรียนกันเยอะเพราะว่ามันใช้แรงน้อย และเพื่อออกกำลังกาย
    และเทควันโดไม่กระจอกครับสำหรับคนที่นำเทคนิคการเตะมาใช้เป็น และไม่ดูถูกว่าของตัวเองดีไปหมด มันจะกระจอกก็ต่อเมื่อเราไม่เคยนำเทคนิคของเทควันโดมาผสมผสานกับศิลปะด้านอื่นเลย ก็เท่ากับเรียนไปเสียเวลาเปล่าครับ
    แปลกนะครับ ผมไม่เคยเห็นศิลปะการต่อสู้อื่นเอาการเตะของเทควันโดไปใช่เสริมเลย

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    มันไหลไปหลายประเด็นละ ตอนแรกคุณต้องการจะรู้ว่า เทควันโดมันกระจอกจริงมั้ย พอต่อมามาเรื่องแตะ ซึ่งในคลิปที่ผมดู มันก็ไม่ได้พูดถึงเรื่องทางเทคนิคที่ทำให้มวยไทยเตะแรกกว่ายังไง ถ้าผมผิดยังไงก็ยังส่วนในคลิปมาให้ผมดูหน่อย ผมอยากรู้ภาษาอังกฤษผมไม่ได้แข็งขนาด ถ้าผิดก็ช่วยแนะทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คุณบอม อ่านกระทู้
    มันไหลไปหลายประเด็นละ ตอนแรกคุณต้องการจะรู้ว่า เทควันโดมันกระจอกจริงมั้ย พอต่อมามาเรื่องแตะ ซึ่งในคลิปที่ผมดู มันก็ไม่ได้พูดถึงเรื่องทางเทคนิคที่ทำให้มวยไทยเตะแรกกว่ายังไง ถ้าผมผิดยังไงก็ยังส่วนในคลิปมาให้ผมดูหน่อย ผมอยากรู้ภาษาอังกฤษผมไม่ได้แข็งขนาด ถ้าผิดก็ช่วยแนะทีครับ

อันนี้คำนวนด้วยสูตรให้เห็นกันเลยถึงจะถูกแค่85%

http://pantip.com/topic/32734968

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไม่หรอกครับ มันก็มีดีในตัวมันเอง ขึ้นอยู่กับคนใช้ครับ การประยุกต์ทำให้เก่ง คนได้สายดำมา ที่เค้ารำท่า(ไม่รู้เค้าเรียกว่าไง)ได้ถูกต้อง ก็ได้สายดำมา แต่ว่าไม่เคยใช้ในชีวิตจริง ก็อาจจะทำได้ไม่ดี การต่อสู้แขนงอื่นก็เหมือนกันครับ ซ้อมกับเป้าล่อ หรือ กระสอบ ไม่ก็ไม่เก่งเท่าซ้อมกับคนจริงๆหรอกครับ แบบเดียวกันเลย สรุปแล้วก็ เก่งไม่เก่ง ขึ้นอยู่กับคนครับผม
    รูปไม่หล่อ พ่อจน พร้อมพาทุกคนไปลำบาก

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ผมว่ามันอยู่ที่คนใช้อ่านะ (ทั้งร่างกาย ส่วนสูง ลักษณะของแต่ละคน ความยืดหยุ่นของกล้ามเนื้อ บลาๆ)

ของแบบนี้วัดไม่ได้หรอก อันไหนชนะอันไหน (มันDOTAนะ ที่จะบอกว่าFull lv แล้ว Zeus ต้อง แพ้ Antimate อยู่ร่ำไปจริงปะ)

ส่วนตัวผม ผมว่ามันไม่กระจอกหรอกนะยิ่งคนไหนเกิดมา ขายาวๆยืดหยุ่นดีๆเตะหนักๆ ไปเรียนอาจจะหมุนตัวเตะ(แบบพระเอก Sleeping Dog) ทีเดียวสลบเลยก็ได้

วัดไม่ได้หรอก ว่ากระจอกไม่กระทำะจอกอยู่ที่คน .... เหนือฟ้า ยังมีฟ้า(คนเก่งจริงๆ อาจจะไม่ได้เป็นนักกีฬาก็มีถมเถไป)

แต่สมัยนี้มันเป็นแค่ กีฬาครับ ไม่ได้เอามาสู้กันจริงๆจังๆ แบบบสมัยก่อนแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ไม่เข้าใจประเด็นที่จขกท.ตั้งคำถาม เพราะในสายตาผมศิลปะการต่อสู้ทุกแขนงมันเทพไปหมดแตกต่างกันที่ประสบการณ์

แต่ถ้าให้ตอบจริงๆ ผมว่าเทควันโดกระจอกสุดๆ ไม่มีเหตุผลอะไรแค่ผมมีอคติกับประเทศเกาหลีใต้เท่านั้นเอง

ปล.เท่าที่อ่านมา จขกท.ฝึกการต่อสู้มาหลายแบบมาก น่าจะตอบคำถามนี้ได้ดีกว่าใครหลายๆคนในบอร์ดนะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ผมว่ามันก็มีประโยชน์นะ แต่ถ้า ผมว่ากระจอก? ผมว่าเรียนมวยไทยดีกว่า

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    เทควันโด กระจอกไหม ?

ผมไม่อยากเรียนครับ ดู ๆ แล้วมันเป็นอะไรที่ต้องเจอกันตัว ๆ ซึ่งต่างจากความเป็นจริง

ผมเอาเวลาไปเรียนคาราเต้ดีกว่าครับ เหมาะกับการถูกรุม และสามารถเอาตัวรอดได้ในเวลาจำเป็น

(มวยไทยนี่โหดนะครับสมัยก่อน ถ้าไม่นับบัวขาว ลองไปดูนักชกสมัยก่อนออกอาวุธครบ ๆ นี่ มันฆ่าคนได้เลยนะครับ ถือว่าเป็นศิลปะป้องกันตัวของคนไทยที่น่ากลัวมาก ๆ)
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    ไม่เข้าใจประเด็นที่จขกท.ตั้งคำถาม เพราะในสายตาผมศิลปะการต่อสู้ทุกแขนงมันเทพไปหมดแตกต่างกันที่ประสบการณ์

แต่ถ้าให้ตอบจริงๆ ผมว่าเทควันโดกระจอกสุดๆ ไม่มีเหตุผลอะไรแค่ผมมีอคติกับประเทศเกาหลีใต้เท่านั้นเอง

ปล.เท่าที่อ่านมา จขกท.ฝึกการต่อสู้มาหลายแบบมาก น่าจะตอบคำถามนี้ได้ดีกว่าใครหลายๆคนในบอร์ดนะ
    ผมอยากได้ความเห็นของคนธรรมดาครับ

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 18

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เทควันโด กระจอกไหม
    ถ้าต่อสู้1-1เทควันโดก็ไม่กระจอกนะครับ แต่ในชีวิตจริงนักเลงนักเรียนส่วนใหญ่จะยกพวกมารุมกระทืบคนที่มาหาเรื่องกัน เทควันโดจึงดูกระจอกสำหรับนักเลงนักเรียนบ้านเราเพราะถ้ามาต่อสู้ตะลุมบอนกันสู้มวยวัดไม่ได้แน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    อันนี้ไม่เคยฝึกนะเดาๆดูจากการดู ท่าเตะของ เทควันโด้ผมว่ามันเหมือนจะใช้กระสบัดเข่ากับข้อเท้าเหมือนท่าเตะของกังฟูท่าจะให้แรงๆนิน่าจะเน้นการฝึกช่วงล่างเน้นพวกขาเป็นหลักผิดกับมวยไทยเน้นถึกแทบทุกส่วนการเตะจะเน้นการบิดสะโพกแบบพวกจระเข้ฟาดหางอาศัยแรงเหวี่ยงอะการเตะมวยไทย ตอนเด็กผมเคยฝึกไปชกตามงานวัด ตอนชิทอัพนี่พี่เลี้ยงที่คอยฝึกเราจะเอานวมตีที่ท้องเวลาชิทอัพ เวลาวิ่งๆพอเข้าระยะที่ช่วงร่างแข็งแรงเขาจะให้วิ่งลากล้อรถยนต์หนักมากเหนื่อยด้วยขาล้าเลย เวลาชกอากาศเขาจะให้กำลูกเหล็กเพื่อให้รู็ว่าต้องใช้แรงขนาดไหนแล้วเพิ่มกำลังแขนด้วย อันนี้เป็นมวยไทยแบบค่ายที่ผมเคยฝึกเขาทำน่ะครับค่ายอื่นไม่รู้ทำแบบนี้ป่าว
    ปล.อันนี้ผมว่าเด็ดกว่าท่าเตะอีก ฟันศอกใครเคยโดนทีจะรู้ว่าหลับทั้งยืนเป็นเช่นไรผมโดนทีหลับกลางอากาศเลยยิ่งกว่าโดนเตะก้านคออีก

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มวยไทยเจ๋งกว่าอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องยกเหตุผลไรมาเปรียบเทียบ เอาเทควันโดที่เก่งๆ เอาที่เก่งที่สุดในเกาหลีหรือในโลกมาดวลกับนักมวยไทยที่เก่งๆที่สุดในไทยดูดิ ถ้าไทยแพ้ผมยอมโกนหัวเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ปืนจะใช้รุ่นไหนปืนอะไรมันยิงคนตายหมดแหละครับ มันขึ้นอยู่กับคนยิงมากกว่า ทุกอย่างมีดีในแบบของมันขึ้นอยู่
    อีกอย่างนะครับ ขอบอกเลยที่ว่าเทควันโดสู้มวยไทยไม่ได้นี่ อันนี้ผมว่าไม่จริงเพราะของแบบนี้มันวัดไม่ได้หรอกครับ นอกจากจะมโนว่าเป็นอย่างนั้น
    ผมว่าคำถามมันตอบยากนะ เหมือนบอลลูกกลมๆ คนสู้กันจริงๆ วิต่อวิอะไรก็เกิดขึ้นได้ ขึ้นอยู่กับจังหวะ โอกาส โชค ของมันไม่แน่นอนแบบนี้ ตามจะไปหาคำตอบจากไหนว่าอะไรดีกว่าหรือไม่อย่างไรล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ข้อดีของเทควันโด้ คือ ท่าสวย อาวุธที่ออกมีน้อยไปหน่อย การฝึกความทนทานของร่างกายเลยน้อยไปด้วย ไปสู้กับMMAแบบอื่น กติกาที่เท่าเทียมกันก็คงจะสู้ไม่ได้
    KKG

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eriksate อ่านกระทู้
    ปืนจะใช้รุ่นไหนปืนอะไรมันยิงคนตายหมดแหละครับ มันขึ้นอยู่กับคนยิงมากกว่า ทุกอย่างมีดีในแบบของมันขึ้นอยู่
    อีกอย่างนะครับ ขอบอกเลยที่ว่าเทควันโดสู้มวยไทยไม่ได้นี่ อันนี้ผมว่าไม่จริงเพราะของแบบนี้มันวัดไม่ได้หรอกครับ นอกจากจะมโนว่าเป็นอย่างนั้น
    ผมว่าคำถามมันตอบยากนะ เหมือนบอลลูกกลมๆ คนสู้กันจริงๆ วิต่อวิอะไรก็เกิดขึ้นได้ ขึ้นอยู่กับจังหวะ โอกาส โชค ของมันไม่แน่นอนแบบนี้ ตามจะไปหาคำตอบจากไหนว่าอะไรดีกว่าหรือไม่อย่างไรล่ะครับ
    คุณรู้ไหมครับว่าศิลปะป้องกันตัวคืออะไร ? คุณยกตัวอย่างเรื่องปืนมาผมเข้าใจครับ แต่ถ้าคุณยกตัวอย่างแบบนี้ แล้วถ้าผมยกตัวอย่างเรื่องปืนบ้างหละ ถ้าเกิดคุณมีปืนสั้น แต่ผมมีเปิดลูกซองหละคุณจะว่ายังไง คุณคิดว่าใครมีโอกาศที่จะยิงแล้วตายไวกว่ากัน ระหว่างกระสุนนัดเดียว กับ กระสุนยิง1ครั้ง ออกมาเป็นสิบ ?

คุณต้องเข้าใจนะครับว่าที่เจ้าของกระทู้ถามว่า เทควันโดกระจอกหรือไม่ อันนั้นก็ต้องตอบตามเป็นจริงครับ ใครจะว่ากระจอกไม่กระจอกมันเป็นเรื่องของคนอื่นตอบผมไม่เกี่ยวอยู่แล้ว เพราะศิลปะแต่ละอย่างมันต่างกัน

แต่ถ้าคุณบอกว่า ทุกอย่างเท่าเทียม แล้วแต่คนอันนี้ผมว่ามันไร้สาระมาก ๆ เลยครับ ผมจะบอกให้นะครับ ศิลปะป้องกันตัว คือสิ่งที่เรียนแล้วป้องกันตัวได้จริง เอาตัวรอดได้ เวลาเจอตีนเยอะ ๆ หรือเจอ 1-1 ก็ตาม ผมอยากลองถามว่า ถ้าคุณเจอคู่ต่อสู้ที่เป็นมวยไทย ที่มีทั้งศอกทั้งเข่า แต่คุณทำได้แค่กระโดดถีบ คุณคิดว่าคุณจะชนะเขาไหมครับ ?

คุณบอกว่าการต่อสู้ขึ้นอยู่กับจังหวะและโอกาศ อันนั้นก็ถูกครับ แต่อย่าลืมนะครับว่า ศิลปะการต่อสู้บางอย่าง ไม่ได้เปิดโอกาศให้คุณอันใคร ๆ ได้ง่าย ๆ ขนาดนั้น แต่เทควันโด้นี่ใช่เลยครับ เตะ****อย่างเดียว ถ้าผมทำให้มันขาหักนี่ คงจะขำ******เลย

(ผมเกลียดเกาหลีครับ)
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

Jon Bon Jovi
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 235

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ศิลปะการต่อสู้มันมีดีในตัวมันเองครับไม่ว่าจะมวยอะไรสัญชาติอะไร มวยไทยก็มีดี เทคควันโดก็ดีในแบบของมันเราเอามาวัดไม่ได้เพราะมันคือกีฬาต่างรูปแบบครับ
    อย่างผมตอนนี้ก็ฝึกคาโปเอร่าอยู่เพื่อนก็ชอบล้อว่ามันใช้สู้ได้จริงมั้ยซึ้งถ้าประยุกต์เก่งยังไงก็ใช้สู้ได้แน่ครับ ก็เหมือนกันเทควันโดที่มีความโหดในตัวมันเองตามแต่ผู้ฝึกจะประยุกต์ยังไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASSASSIN S อ่านกระทู้
    งั้นถ้าผมถามว่าคาโปเอร่า กับ เทควันโดอันไหนดีกว่ากันละครับเพราะ2อย่างนี้ใช้เท้าเหมือนกัน
    วัดกันไม่ได้ครับถึงจะใช้เท้าเหมือนกัน(ซะส่วนใหญ่) แต่จุดประสงค์ของ2มวยนี้ต่างกันครับต้องมองให้ออก เทควันโดมันคือกีฬา แต่คาโปเอร่ามันคือการละเล่นกันเป็นส่วนใหญ่(รึเขามีเป็นกีฬาอันนี้ก็ไม่ทราบ)
    ถ้าถามว่ามวยไหนดีกว่ามันเอามาเทียบกันไม่ได้ครับอย่างที่บอกไปข้างต้น มวยทุกมวยมันมีดีของตัวมันเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vitory456 : 8th November 2014 เมื่อ 14:39

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ทะเลาะอะไรกันเด็กๆ กินนม เข้านอนได้แล้วลูก

กล่าวขอบคุณ
    445
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vitory456 อ่านกระทู้
    ศิลปะการต่อสู้มันมีดีในตัวมันเองครับไม่ว่าจะมวยอะไรสัญชาติอะไร มวยไทยก็มีดี เทคควันโดก็ดีในแบบของมันเราเอามาวัดไม่ได้เพราะมันคือกีฬาต่างรูปแบบครับ
    อย่างผมตอนนี้ก็ฝึกคาโปเอร่าอยู่เพื่อนก็ชอบล้อว่ามันใช้สู้ได้จริงมั้ยซึ้งถ้าประยุกต์เก่งยังไงก็ใช้สู้ได้แน่ครับ ก็เหมือนกันเทควันโดที่มีความโหดในตัวมันเองตามแต่ผู้ฝึกจะประยุกต์ยังไง
    งั้นถ้าผมถามว่าคาโปเอร่า กับ เทควันโดอันไหนดีกว่ากันละครับเพราะ2อย่างนี้ใช้เท้าเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ผมว่ามันมีข้อดีของตัวมันเองทุกวิชาแหละครับ คงอยู่ที่ความชอบส่วนตัว
    เมื่อก่อนตอนเด็กๆที่บ้านเคยติด ubc ผมเคยเปิดเจอช่อง mma ผมดูคนที่ฝึก มวยปล้ำ+ยูยิตสู+จูจิสสึ
    มันทำให้ความคิดตอนนั้นผมเปลี่ยนไปเยอะมาก การต่อสู้ภาคพื้นดิน ผมเลยชอบ พวกนี้มากกว่าการต่อสู้แบบอื่น
    บ้าไปเลยมันเอาไปใช้ได้จริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackcool4 : 7th November 2014 เมื่อ 10:53
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070