ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677

Question ใครเคยประสบปัญหา เลิกกันแล้วแต่กลับมาเปนเพื่อน ?

ตามหัวข้อคือ ผมยังรักเขาอยู่ตอนคบกันแรกๆก็มาจากคำว่าเพื่อน แล้วก็เลิกกันไป แล้วก็ยังจะมาขอเป็นเพื่อน แต่ผมก็ยังรักๆห่วงๆอยู่นะ แต่ก็ไม่ได้อะไรจิงจังเหมือนเมื่อก่อน เพราะว่าเรียนต่างที่กันแล้ว พอมีคำแนะนำไหมว่าผมกับเค้าจะสามารถกลับมาได้เหมือนเดิมหรอว่าไม่เป็นเหมือนเดิม ได้หรือยังไง !
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เคยครับ ม ปลาย มหาลัย

เลิกกันก็เป็นเพื่อนกัน คุยกันปกติ

นึกถึงเรื่องเก่ามั๊ยก็มีบ้าง แต่ให้กลับไปมั๊ยก็ไม่

แยกย้ายกันไปเรียน ไปทำงาน ตัวใครตัวมันก็ไม่ได้คุย เพิ่งกลับมาเห็นก็ตอน fb บูมๆ ก็ add ไว้เฉยๆไม่ได้คุย

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ไม่สบายใจก็ไม่ต้องเป็นกะได้ครับ

กะบอกไปตรง ๆ เลยครับ

ว่าเราไม่สบายใจที่จะเป็นเพื่อนมันทำใจยาก

กะว่าไปครับ ถ้ามันทำให้ไม่สบายใจ กะอย่าไปทนเลยครับ

แต่ถ้าคุณ เข้มแข็งพอ กะให้ข้าม Commit ผมไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ขออีกครับ อยากรู้ความคิดเห็นเพื่อนๆ !
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ของผมก็ ผมยังรักเธออยู่นะผมเลยบอกไปตรงๆโทรมาเดือนละครั้งก็พอ(ผมทำใจไม่ได้)แต่ผมก็ไม่ได้บอกเหตุผลเธอหลอก
    แต่ผมก็แฮปปี้ดีนะนานๆคุยกันที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yakuzaom007 : 7th November 2014 เมื่อ 01:52

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ยากที่จะกลับมาอ่าครับ มีแต่จะต้องเริ่มใหม่ให้ดีกว่าเดิมดีกว่าป่าว เพราะถ้าเป็นเหมือนอาจจะต้องผิดพลาดแบบเหมือนเดิมก็ได้น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    มันก็ดีนะครับ ที่ยังได้เป็นเพื่อนกัน ดีกว่าผมมาก ขนาดเพื่อนยังไม่ได้เป็นเลย เป็นได้แค่คนแอบชอบ และไม่มีโอกาสได้รู้จักด้วย
    อยู่เฉย ๆ ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ของผม ไม่กลับมาเป็นเพื่อนนะ มันไม่เหมือนเดิมแล้วด้วย แล้วอีกอย่างจะทำให้แฟนคน '' ปัจจุบัน '' ไม่สบายใจเปล่าๆ

ทางที่ดี ปล่อยๆไป ลืมๆไป จะดีกว่า

คหสต. ผมก็เลิกกับแฟนเก่า 5 ปีแล้ว ก็แทบไม่คุยกันเลย (อาจจะบังเอิญเจอกันบางทีก็แค่ทักทาย)

ถ้าเลิกกันแล้ว มีอีกฝ่ายรักอีกคนอยู่ ผมว่ามัน''เจ็บ'' เปล่าๆ ทางที่ดี เลิกคุย เลิกเจอไปซักพัก เดี๋ยวก็สบายใจเอง

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    ผมเคยได้ยินมานะ ว่าคนที่เลิกกันแล้วกลับไปเป็นเพื่อนพี่น้องกันได้ ถ้าเขาไม่เคยรักกันมาก ก็แสดงว่าเขา ไม่เคยรักกันเลย
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ผมครับ ช่วงม.3 เนี่ยครับ ตอนแรกเนี่ยเพื่อนคุยกันสนุกสนานเลย แล้วก็มาคบกันแต่ไม่นานก็เลิกกัน แล้ว2ปีแฟนเก่าคนนั้นก็มีลูกครับแต่ผมไม่ใช่พ่อเด็กนะ ผมก็คุยเหมือนเดิมด่าเหมือนเดิมผมยังซื้อขนมให้ลูกเค้า200เลย

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ตอนนี้ก็เป็นอยู่ครับ เลิกกันไป ได้ ปีกว่า ตอนนี้ก็เป็นเพื่อนกัน ต่างคนต่างมีใหม่ แต่สำหรับผมลึกๆในใจ ยังไงเธอคนนั้นก็ยังสำคัญ แต่ถ้าจะกลับมาคบกัน อะไรๆก็ไม่เหมือนเดิมแน่นอน.

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    ผมเลิกกับแฟนแล้วผมไม่ยุ่งอะไรเลยนะ ผมติดต่อเลย

ชีวิตต้องเดินไปข้างหน้าครับ