ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348

Interstellar ทะยานดาวกู้โลก ใครดูแล้วบ้าง (มาพูดคุยกัน)

เพิ่งไปดูมาเลยครับวันนี้สดๆร้อนๆ โดยส่วนตัวผมชอบนะครับ ป๋า Chris ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆ เรื่องราวไม่เวอร์เกินไป อิงวิทยาศาตร์ได้ดีทีเดียวนะผมว่า
    ดูไปก็อินไป ฉากอารมณ์เยอะดี เรื่องนี้ไม่ได้เน้นที่อวกาศและทฤษฏีอย่างเดียว แต่ยังมีเรื่องความสัมพันธ์กับคนในครอบครับ

เอาเป็นว่า แนะนำให้ไปดู ดูเถอะครับ หนังเค้าดีจริงๆ ให้ 9.5/10 เลย(ส่วนตัวชอบหนังแนวอวกาศอยู่แล้ว ใครไปดูมาแล้วก็มาแชร์ความเห็นกันได้นะครับ)
    .
    .
    .
    .
    .
    ส่วนใครที่งงๆนะครับ แนะนำให้อ่านบทความนี้ http://goo.gl/yT7TnG Credit : Sense on Films
    .
    .
    .
    .
    อันนี้สปอย พร้อมพูดคุยเกี่ยวกับทฤษฎีต่างๆในเรื่องนะครับ http://pantip.com/topic/32829312
    .
    .
    .
    แต่ผมว่า อันนี้ถามตอบแบบครบเครื่องมาก http://pantip.com/topic/32838551
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peeofzero : 17th November 2014 เมื่อ 23:07

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    หนังทำออกมาได้ดีมากครับ ใครอยู่แถวๆ กทม ลองแวะไปชมระบบ imax film 70mm ที่สยามพารากอน กันนะครับ อลังการมาก แนะนำ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    สนุกดีครับ สไตล์หนัง โนแลน ซับซ้อนๆ แต่ถามว่า งง ไหม
    จุด งง สำหรับผมก็มีพอสมควร เช่นศัพท์ทางวิทยาศาสตร์ กับตอนใกล้จบ ที่เข้าไป 5 มิติ
    และตัวหนังทิ้งให้คิดต่อไปอีกได้ยาว ส่วนตัวไม่รู้จะให้คะแนนยังไง
    แต่จัดว่าเด็ดเลยทีเดียว ช่วงเข้าไปในรูหนอนนะพีคจัด

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    สนุกมั้ยก็สนุกน่ะแต่งงมากๆครับ ไปดูกับแฟน งงกันทั้งคู่เลย เนื้อเรื่องตอนกลางก็โอเคอยู่ แต่ตอนท้ายนี่งงสุดๆ มันเป็น3ชั่วโมงแห่งความงง
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    สนุกดีนะผมชอบลูกพระเอกน่ารักดียิ่งตอนที่พ่อกับลูกจะแยกจากกันนี่ผมน้ำตาไหลเลย

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769

คงไม่งงน่ะ 555
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    หนังของโนแลน ผมไปดูตั้งแต่วันแรกที่เข้าอ่ะ

แต่ผมก็ยังไม่เข้าใจเรื่อง มิติที่ 5 อยู่ดี

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ScorpionzZ อ่านกระทู้

คงไม่งงน่ะ 555

ผมว่าน่าจะเปลี่ยนจาก Black hole เป็น Worm Hole มากกว่านะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    กำลังตัดสินใจอยู่ครับ ถ้าจะไปดูต้องมีความรู้เรื่องอวกาศวิทยาหรือเปล่าครับ
    กลัวหนังจะอิงวิทยาศาสตร์เกินไป แล้วผมจะดูไม่รู้เรื่อง

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rider rose อ่านกระทู้
    กำลังตัดสินใจอยู่ครับ ถ้าจะไปดูต้องมีความรู้เรื่องอวกาศวิทยาหรือเปล่าครับ
    กลัวหนังจะอิงวิทยาศาสตร์เกินไป แล้วผมจะดูไม่รู้เรื่อง
    ผมว่าไม่จำเป็นนะครับ ดูแล้วค่อยมาเก็บเกี่ยวข้อสงสัยในนี้ก็ได้