ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    nakhon si thammarat , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 46

Smile รบกวนหน่อยครับว่าสเปคนี้เล่นเกมใหม่ๆได้อีกนานแค่ไหนครับ?

รบกวนหน่อยนะครับ ว่าสเปคของผมนั้นอยู่เล่นเกมใหม่ๆได้อีกกี่ปีครับผม? ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ตอนนี้การ์ดจอคุณคอขวดแล้วนะครับถ้าเทียบกับ cpu และ แรม ตอนนี้cpu และ แรม อยู่ได้อีกหลายปีครับ แต่การ์ดจออยู่ได้อาจไม่ถึงปี แนะนำเปลียนการ์ดจอตัวเดียวอยู่เลยครับ

รับรองอยู่ได้อีก 2ถึง 3 ปีได้เลยละ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

nakhon si thammarat , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ตอนนี้การ์ดจอคุณคอขวดแล้วนะครับถ้าเทียบกับ cpu และ แรม ตอนนี้cpu และ แรม อยู่ได้อีกหลายปีครับ แต่การ์ดจออยู่ได้อาจไม่ถึงปี แนะนำเปลียนการ์ดจอตัวเดียวอยู่เลยครับ

รับรองอยู่ได้อีก 2ถึง 3 ปีได้เลยละ
    พอจะแนะนำให้ผมให้หน่อยได้ปะครับ ว่าจะใช้ตัวไหนดี
    Cpu : Intel Core i7 4770k Mainboard : ASUS H87M-PRO
    Vga : ASUS GTX 650 DirectCU OC Ram: Kingston Hyper-X 8GB Psu : Itsonas winner 750w

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    มีงบเท่าไหล่ละครับในการซื้อการ์ดจอใหม่

ปล.ผมอยากทราบว่า psu คุณใช้ตัวไหนอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    มีงบเท่าไหล่ละครับในการซื้อการ์ดจอใหม่

ปล.ผมอยากทราบว่า psu คุณใช้ตัวไหนอยู่ครับ
    มีงบไม่เกิน 4500-5000 ครับ
    ใช้ Itsonas 750 w ครับ
    Cpu : Intel Core i7 4770k Mainboard : ASUS H87M-PRO
    Vga : ASUS GTX 650 DirectCU OC Ram: Kingston Hyper-X 8GB Psu : Itsonas winner 750w

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    แนะนำอยากให้เปลี่ยน psu จะดีมากนะครับเพราะตัวที่คุณใช้ไม่ค่อยดี

แต่ก้ใช้กับการ์ดจอตัวใหม่ๆได้ ถ้ามีงบ แค่ประมาณ 5000 จริงแนะนำตัวนี้ครับ

GTX760 แต่อยากให้มีงบมากกว่านี้หน่อยจะได้ใช้ยาวๆไปเลย

ถ้าตอนนี้จะซื้อก็ซื้อการ์ดจอใหม่ เป็น gtx760 ตัวนี้ครับ 5900 บาท

๐ BioStar GTX 760 2GB GDDR5 สินค้าใหม่ รับประกัน 3ปี - 5,990บาท
    สินค้าชุดใหม่เพิ่งมาถึงร้านครับ ทุนแพง ไม่ใช่ของเคลียadvice

ร้านที่ขายก็ตามลิ้งนี้เลยครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...270X-Toxic-280

แต่ถ้ามีงบซัก 14000 จะให้ซื้อ gtx970 ไปเลยใช้ยาวๆเลย

และถ้ามีงบอีกแนะนำให้เปลี่ยน psu ครับตัวนี้แต๊บง่าย ไม่รู้นะฟังมาอีกที แต่อีกเครื่องผมก็ใช้อยู่นะไม่เห็นมีปัญหาเลย แต่เสียงข้างมากบอกว่า psu Itsonas ไม่ดีครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ลืมบอกไปว่า gtx650 ก็พอเล่นเกมส์ใหม่ๆได้แต่ต้องปรับ ภาพประมาณ 1366x768 และปรับประมาณ medemi หรือ low แค่นั้นครับ ถึงจะพอเล่นได้

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ลืมบอกไปว่า gtx650 ก็พอเล่นเกมส์ใหม่ๆได้แต่ต้องปรับ ภาพประมาณ 1366x768 และปรับประมาณ medemi หรือ low แค่นั้นครับ ถึงจะพอเล่นได้
    ขอบคุณมากๆครับ สำหรับการแนะนำ เดี่ยวจะลองเก็บไปคิดดูครับ