ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

นักวิจัยชี้ความรุนแรงในวิดีโอเกมส์กับชีวิตจริงไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง

Grand Theft Auto V

อีกหนึ่งผลการศึกษาจากมหาวิทยาลัย Steton ชี้ความรุนแรงในวิดีโอเกมส์ไม่มีผลต่อการเพิ่มขึ้นของความรุนแรงและอาชญากรรม

เมื่อเดือนกันยายนที่ผ่านมา นักวิจัยจากมหาวิทยาลัย Villanova และ Rutgers ประเทศสหรัฐอเมริกาได้เปิดเผยข้อมูลการศึกษาเชิงลึกว่าความรุนแรงในวิดีโอเกมส์
    ไม่ได้ส่งผลต่อพฤติกรรมความรุนแรง มาวันนี้
    Christopher Ferguson นักวิจัยจากมหาวิทยาลัย Steton ได้ให้ข้อมูลที่สรุปไปในทิศทางเดียวกัน
    โดยเขาได้ให้เหตุผลว่าไม่พบหลักฐานในการเชื่อมโยงเกี่ยวข้องกันระหว่างความรุนแรงในวิดีโอเกมส์หรือภาพยนตร์กับพฤติกรรมความรุนแรง

แต่จากรายงานที่เขาได้สรุปออกมาทำให้เราได้เห็นข้อมูลเพิ่มเติมว่าการเพิ่มขึ้นของความรุนแรงในวิดีโอเกมส์นั้นเกี่ยวข้องกับการลดจำนวนลงของพฤติกรรมก้าวร้าวของเยาวชนอีกด้วย

จากการศึกษาข้อมูลชุดแรก Ferguson ได้เปรียบเทียบข้อมูลการฆาตกรรมในปี 1920 ถึง 2005 โดยนำมาเทียบกับจำนวนและการเจริญเติบโตของความรุนแรงในภาพยนตร์
    เขาพบว่ามีการเชื่อมโยงเพียงเล็กน้อยโดยในช่วงยุค 90 นั้นภาพยนตร์ยังมีส่วนเกี่ยวข้องกับอัตราการเกิดอาชญากรรมแต่ก็ลดลงตามลำดับ

ในส่วนของการศึกษาข้อมูลชุดที่สอง Ferguson ได้นำข้อมูลจาก ESRB ตั้งแต่ในช่วง 1996 – 2011 มาเปรียบเทียบกับข้อมูลอาชญากรรมของเยาวชนจากรัฐบาลกลางในช่วงระยะเวลาเดียวกัน
    สิ่งที่เขาค้นพบคือการที่เด็กได้รับและเสพสื่อเกมส์ที่มีความรุนแรงเพิ่มขึ้นนั้นกลับทำให้การเกิดอาชญากรรมหรือความรุนแรงของเด็กลดลง

แต่ถึงอย่างไรก็ตามตัว Ferguson เองก็ได้ย้ำอีกครั้งว่าการศึกษาข้อมูลครั้งนี้แสดงให้เห็นถึงโอกาสที่จะก่ออาชญากรรมที่ลดลงเท่านั้น
    ไม่ได้หมายความว่าการสร้างเกมที่มีความรุนแรงมากขึ้นจะทำให้โลกปลอดภัยมากขึ้นแต่อย่างใด

อย่างไรก็ตามการศึกษาข้อมูลนี้ไม่สามารถนำมาใช้เป็นบทสรุปของปัญหาความรุนแรงได้นะครับ ผมก็ขอให้เกมเมอร์อ่านแบบมีวิจารณญานในการรับชมนะครับผม
    เพราะในต่างประเทศเองก็มักจะมีนักวิจัยไม่น้อยที่ออกมาแสดงผลการศึกษาที่ไปในทิศทางที่ตรงกันข้ามซึ่งก็อาจเป็นไปได้ว่าแต่ละฝ่ายมีการตั้งธงผลสำรวจ
    ในแบบที่ตัวเองต้องการและนำสิ่งต่างๆมาประกอบกันเพื่อสนับสนุนเหตุผลของตนครับผม

Credit

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wataruzz : 7th November 2014 เมื่อ 18:54 เหตุผล: แก้ไขรูป
    i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ถ้ามีจรงป่านี้ผมเล่น. Farcry. 3 ผมคงไม่ขับรถไปยิงถล่มโรงพักตำรวจหรอกนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พี่ไทยน่าจะเข้าใจบ้างนะ เวลาจะซื้อ GTA ต้องหา key แลก ตรูเซงเลย

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ความรุนแรงไม่ได้เกิดจากการเล่นเกมส์
    แต่เกิดจากอินเตอร์เน็ตหลุดตอนเล่นเกมส์ ........................................

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมเล่น Hitman Absolution
    เอามีดไปไล่ปาดคอทีละคนอย่างช้าๆ
    ตามด้วยเอาปืยิงหัวให้เลือดนองพื้น

สนุกมาก

รอ Hatred รอๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ไม่เกี่ยวกันหรอกครับ
    DEVIL MAY CRY 4

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    สำหรับคนทั่วไปมันไม่มีผลหรอก แต่กับคนที่ไม่มีวิจารณญาณเช่นเด็กช่วงวัยไม่เกิน 12 ปี หรือคนที่โตแต่ตัว ผมเชื่อว่ามีผล

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    มันแค่ข้ออ้างของคนขี้แพ้

EXCEPTION
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง(โดยตรง)

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ถ้าเกี่ยวกันจริงสงสัยคนที่ติดคุกเลยเล่นGTA มาก่อนมั้งครับ
    ผมเล่นเกมแหกกฏตลอด แต่ชึวิตจริงผมทำตามกฎตลอด เพราะเกมสอนให้รู้ว่า การที่ทำให้คนอื่นเดือนร้อนมักจะโดนลงโทษ

สรุป เกมสอนคน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    เราว่านะ ถึงจะมีผลวิจัยหรืออะไรมายืนยันแค่ไหน ไทยเราก็คงยังไม่ยอมรับอยู่ดี
    ถึงจะเล่นเกมไม่เก่ง แต่ก็รักที่จะเล่นมัน

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    คนเล่นเกมส่วนใหญ่ก็คิดได้ครับว่าอะไรควรไม่ควร อยู่ที่เราว่าจะเลือกรับประโยชน์ รับความสนุกสนาน หรือคิดไรไม่ออกไปเลียนแบบเกม เห็นตัวอย่างที่ไม่ดี ก็ควรรู้ว่าไม่ควรทำ ไม่ใช่แค่เกมหรอกครับ หนังก็ด้วย ละครก็ด้วย ก็มีตัวอย่างไม่ดีให้เห็น แต่ไม่รู้ทำไมไทยพีเพิล ต้องโทษเกมอย่างเดียวอ่ะครับ(ไม่ได้บอกให้โทษอย่างอื่นนะ แต่ทำไมมีเกมอย่างเดียวที่โดนหนัก?)