ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341

Smile 15 วิธีเล่น GTA V ให้สนุกโดยไม่ต้องทำอะไรที่ผิดกฏหมาย!!!!

โดยปกติแล้วหากเราเล่น GTA ถ้าเบื่อจากการเล่นภารกิจต่างๆ ที่มีในเกมเราก็คงคั่นเวลาด้วยการลองปล้นธนาคาร ไล่ยิงคน วางระเบิด หาสารพัดอาวุธมาถล่มโรงพัก ขับรถหนีตำรวจ และอีกหลายๆ วิธีที่เรามักจะทำอะไรสนุกๆ แต่มันดันผิดกฏหมายในเกมแต่วันนี้ผมจะมานำเสนอวิธีเล่น GTA V ที่จะสร้างสรรค์ไปอีกแบบโดยที่เราจะได้รู้ว่าโลกของ GTA V นั้นมีรายละเอียดที่มากมายมีสิ่งต่างๆ ให้เราได้ทำอย่างอิสระโดยที่ไม่ต้องทำผิดกฏหมายภายในเกมเลย

1.ปั่นจักรยาน ภายในเกม GTA V นั้นจะมีจักรยานมากมายหลายชนิดให้ได้เลือกใช้ปั่นตั้งแต่เสือภูเขา ยัน BMX
    นอกจากจะปั่นตามชายหาดขึ้นเขาลงห้วยได้เเล้วยังจะช่วยให้ตัวละครเรามีร่างกายเเข็งแรงวิ่งได้นานเหนื่อยยากขึ้นอีกด้วย

2.ท้ามฤตยูเหินเวหาท้าความตาย โดยเราจะสามารถเหินกลางอากาศได้ด้วยการโดดลงจากเครื่องบินทุกลำที่มีอยู่ในเกม GTA V ลองขับเครื่องบินผ่านหุบเขาสวยๆ
    เเล้วทิ้งตัวลงจากเครื่องเราจะได้เห็นทัศนียภาพของธรรมชาติแบบงดงามสุดๆ แต่ก็อย่าลืมกางร่มชูชีพด้วยนะไม่งั้นได้เป็นศพเเน่นอน

3.รถสวยด้วยมือเรา หากอยากมีรถที่แต่งด้วยตัวเราใน GTA V ก็มีระบบแต่งรถตามใจเราตั้งแต่ทำสียันติดเทอร์โบ
    แถมรถที่เราแต่งเองจะถูกเซฟไว้ในโรงรถให้เราได้ขับออกมาได้ทุกเมื่อที่ต้องการ

4.ดำน้ำชมปะการัง แน่นอนในภาคนี้เราสามารถดำน้ำได้ใส่ชุดประดาน้ำพร้อมเลือกจุดที่ลึกที่สุดเเล้วลองดำลงไปดูเราจะได้พบกับภาพใต้ท้องทะเลอันสวยงาม
    บางทีอาจจะพบซากเรือหรือปริศนา easter egg ให้เราได้เจออีกด้วยอันนี้ต้องระวังฉลามด้วยนะ

5.ล่องเรือ ไม่ว่าจะเป็นเรือไบหรือเรือเร็วในเกมนี้จะมีให้หมดแถมหากล่องเรือออกทะเลไปไกลๆ เป็นการสำรวจสถานที่ใหม่ๆ เพื่อคั่นเวลาได้อีกด้วย

6.ขับเครื่องบิน อีกหนึ่งความสนุกที่ขาดไม่ได้ของ GTA นั่นก็คือขับเครื่องบินนานาชนิดผ่านน่านฟ้าต่างๆ การขับเครื่องบินน่ะไม่ผิดกฏหมายถ้าเรามีเป็นของตัวเองแต่ถ้าไม่มีเครื่องบินส่วนมากจะจอดอยู่ภายในสนามบินของกองทัพซึ่งถ้าไปขโมยมาอันนี้คงผิดกฏหมายเเล้วล่ะครับ

7.ล่าสัตว์ GTA V จะมีภารกิจย่อยที่ให้เราได้ออกล่ากวางที่สมจริงจังมากๆ นอกจากเราจะต้องเงียบเเล้วยังจะต้องดูทิศทางลมหรืออาจถึงขั้นต้องแอบให้อยู่ใต้ลมไม่งั้นหากกวางได้กลิ่นมันจะหนีทันที

8.แข่งรถ ในเกมนี้จะมีกิจกรรมแข่งรถออฟโรดจัดแข่งอย่างเป็นทางการแบบที่ไม่ผิดกฏหมายให้เราได้เล่นอีกด้วยแต่หากเล่นโหมดออนไลน์ลองแข่งจักรยานกับเพื่อนมันจะฮาไม่ใช่น้อย

9.เที่ยวทะเล นอกจากจะมีบรรยากาศให้เราได้ผ่อนคลายกันยังมีกิจกรรมให้ได้ขับเจ็ทสกีเล่นกันอีกด้วยแถมทะเลยังเป็นสถานที่สุดฮิดที่คนส่วนใหญ่ไปรวมตัวกันด้วย

10.สำรวจโลกใต้ทะเลลึก นอกจากจะดำน้ำได้เเล้วเรายังจะสามารถขับเรือน้ำเพื่อสำรวจสัตว์ใต้ทะเลลึกเปลี่ยนบรรยากาศไปอีกแบบ

11.ช้อปปิ้ง ในเกมนี้มีห้างสรรพสินค้าให้เราได้เลือกซื้อมากมายหลายชนิดมีทั้งอาวุธ พาหนะชนิดต่างๆ เสื้อผ้าหน้าผมให้เราได้เลือกสรรกันอีกด้วย
    หากเราเดินไปห้างไปทั่วอาจจะเปลี่ยนชุดตัวเองได้มากมายสารพัดจนอาจจะกลายผู้นำแฟชั่นกันไปเลยทีเดียว

12.จุดเที่ยวชมน่าถ่ายรูป อย่างที่รู้กันดีว่าเกมนี้มีรายละเอียดที่เยอะมากรวมไปถึงป้ายสัญลักณ์ต่างๆ ที่เอามาจากชีวิตจริงอย่างป้าย Hollywood ให้เราได้ลองไปถ่ายรูปเล่นได้อีกด้วย

13.ปีนเขาท่องป่า หากเราชื่อนชอบการท่องเที่ยวลองสะพายเป้เเล้วออกเดินทางสำรวจภูเขาไปเรื่อยๆ เราอาจได้ภาพบรรยากาศสุดงดงามจาดยอดเขาสูงต่างๆ แต่ระวังสิงโตภูเขามางาบหัวเราด้วยนะ

14.เล่นโยคะ หากใครที่ไม่ค่อยชอบออกนอกบ้านลองเล่นโยคะอยู่ที่บ้านก็ได้แถมตัวเรายังจะได้รับความสามารถให้ร่างกายมีความอดทนเพิ่มขึ้นด้วย

15.เล่นกีฬา เกมนี้มีมินิเกมกีฬาให้เราได้เล่นทั้งออกรอบตีกอลฟ์ และเทนนิส ซึ่งอาจจะทำให้เล่นสนุกกันจนลืมเวลากันเลยทีเดียวเเถมยังออนไลน์ตีเทนนิสเเข่งกันกับเพื่อนได้อีกด้วย

อย่างที่บอกเกม GTA V เป็นเกมอิสระด้วยโลกที่เปิดกว้างรายละเอียดทั้งเยอะ เเละสมจริง 15 สิ่งนี้เป็นเพียงแค่ส่วนหนึ่งเป็นตัวเลือกของเกมที่เราได้เล่นโดยไม่จำเป็นต้องทำผิดกฏหมายในเกมไม่ต้องเสี่ยงติดดาวให้ตำรวจมาไล่จับอีกด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย max10307 : 7th November 2014 เมื่อ 20:16
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    อยากเล่นเป็นพระเอกAVครับ มันมีมั้ยครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Way of Chef .
    Thailand Lampang 52000 // Hua Hin 77110
    กล่าวขอบคุณ
    4,684
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    น่าจัด Pre Order เสียจริง ๆ เกมอะไรก็ไม่รู้จะน่าเล่นไปไหนนนนนนนนนนนน #พูดแล้วอยาก
    ASUS M5A78L-M LX:AMD FX-8350 Kingston HyperX 8 GB Giggabyte GTX 660 OC

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    16.ไล่ยิงคน... แต่ไม่ยิงหมอ!! ให้มันรักษาให้เสร็จ -..- 555.+
    เราใช้ชีวิตแค่หนึ่งส่วนสี่ไมล์ เราจึงรักกันเหมือนพี่น้อง

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เราไม่ผิด เพราะเราคือ "เกรียน เทพ อัตโนมัติ"

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    สุดยอดอะ เ)๋งง

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ให้ความรู้สึกแบบ ภาค SA และเหมือนจะมากกว่าด้วย
    https://www.facebook.com/necross.moonman เฟสผมนะมีไรคุยได้
    http://www.youtube.com/user/RainBowFR100/videos ชาแนวผมครับว่างๆก็ไปดูกานนน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    661
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    จัดแท้แน่นอนครับ
    LENOVO IDEAPAD Z510

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ยังขับรถชนต้นไม้อยู่เลย เซงๆ

เล่นใน PS3 ไม่ค่อยถนัดเล่นมาแต่ PC

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ไม่ผิดกฏหมายก็ไม่ใช่ gta แล้ว

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    กิจกรรมเยอะดีฮ่าๆๆ เล่นไปสิ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    ผมนี่โรคจิต เจอรถตำรวจไม่ได้ 55 เอาไม้เบสบอลไปตีรถมัน และตีมันจนตาย เสร็จขโมยรถไปซิ่ง

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    สนุกเลยและงานนี้
    No comment !!

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ของผม
    เวลาฆ่าคนตายต้องทําพิธีโดย
    1.เอาไม่ตี
    2.เอามีดจิ้ม
    3.เอาปืนยิง
    4.ปิดท้ายด้วยเผาซะ
    เป็นอันเสร็จพิธี
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมจะไม่รอแคร็กอะไรทั้งนั้น เพราะเคยขอเล่นๆในใจว่า ถ้ามา PC เมื่อไรจะ pre order รอวันโหลดเลยให้ตายสิ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    GTA ภาคอื่น เล่นเถื่อนไม่ว่า

แต่ GTA V เก็บตังเถอะ เล่นเถื่อนมันรุ้สึกแปลกๆ มันคือภาคนี้สุดยอดที่สุดแห่งปี2014

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    16.กระโดดโหม่งกำเเพง

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    Open World จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ข้อ 11 ร้านปืนนั่นผมเข้าประจำ ซือเกราะไปยิงทหาร(มันอยู่ข้างค่ายทหารพอดี 555)