ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    Blog Entries
    1

ว่าด้วยเรื่อง heros of midwar

ใช้ตัวละครใน dota 2 เเทนที่จะใช้เกม hon ของค่ายตัวเองครับ งง
    (เเล้วเขาอ่านว่า โดต้า ไม่ใช่ดอทเอ)

ถ้าเลยเถิด เเจ้งลบเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hellohunter : 8th November 2014 เมื่อ 18:04
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    หมายถึงอะไรครับ ถ้าหมายถึงGarenaเอามาใช้ผมว่าไม่น่าจะแปลกนะ เพราะในความคิดผมเค้าเป้นคนที่ให้บริการเซิร์ฟเวอร์ไม่ใช่หรอครับ เพระาอย่าง LoL ผู้สร่้างคือทีมRiotไม่ใช่รึ อีกอย่างผมไม่รู้นะว่าตัวละครในเกมชื่อเดียวกันรึเปล่า ถ้าใช่คงอีกเรื่องนึง
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    1
    ชื่อเดียวกันครับ เเต่บางตัวชื่อจาก dota 1
    โฮ่ง โฮ่ง โฮ่ง

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    ลบคงยากครับ

คงจะอ้างว่า "ดอทเอ" มันไม่มีจริง ไม่มีใครจดลิขสิทธิ์ในชื่อนี้ เป็นแค่ชื่อที่เกมเมอร์ชาวไทยเรียกกันผิดๆติดปากกันมา

แล้วชื่อใน DOTA 1 ฮีโร่ก็มี 2 ชื่อ คงต้องเลือกว่าจะผิดลิขสิทธิ์ชื่อฝั่ง DOTA 2 ของ Valve

หรือผิดลิขสิทธิ์ชื่อฝั่ง DOTA 1 ที่มาจาก World of Warcraft ของ Blizzard

หรือโดนร้องเรียนมากๆเข้า ก็เปลี่ยนไปใช้ชื่อใน HON ตามลิขสิทธิ์ตัวเอง

เหมือน Wraith King DOTA 2 (Skeleton King - Leoric DOTA 1) ที่ต้องเปลี่ยนชื่อ+Model กันละเมิดลิขสิทธิ์

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    แหม่อยู่บนหัวเรานี่เอง

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    ค่ายผลิตเกม กับค่ายผู้ให้บริการเกม ถ้ายังแยกไม่ออกก็ยังไม่น่าจะด่วนสรุปนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    หลักการตลาดง่ายๆ DotA2 คนเล่นเยอะกว่า คนรู้จักเยอะกว่า ขายได้ง่ายกว่า เยอะกว่า ตรงกันข้าม Hon คนรู้จักน้อยกว่า เล่นน้อยกว่า Dota2 ถ้าเอา Hon เป็นหลัก เกมขายได้น้อย ไม่นานเจ้ง